Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สิทธิพิเศษเมื่อสมัครใช้ UOB one account

ถ้าเรามีบัญชีออมทรัพย์ที่มีดอกเบี้ยดีๆ เราก็จะไม่จำเป็นต่อเมื่อมีบัญชีออมทรัพย์ไว้หลายบัญชี แต่สำหรับบัญชีออมทรัพย์ UOB one account สามารถเปิดบัญชีเดียวและได้รับดอกเบี้ยสูงสุดถึง 3.33% ผมอยากทราบเกี่ยวกับเมื่อเราเปิดใช้บัญชีออมทรัพย์ของ one account เราสามารถได้รับดอกเบี้ยเท่าไหร่และทำอย่างไรถึงจะได้ดอกเบี้ยก้าวกระโดด 3.33 เปอร์เซ็น

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Earn

app สำหรับการเปิดใช้บริการบัญชีออมทรัพย์ดอกดี UOB one account ปกติจะได้รับอัตราดอกเบี้ยพื้นฐานอยู่ที่ 0.25 เปอร์เซ็นต์ทุกเดือน แต่ถ้าคุณมียอดเงินฝากเฉลี่ยตามที่ธนาคารกำหนดคุณจะได้รับดอกเบี้ยเพิ่มขึ้นและเมื่อมียอดใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตหรือบัตรเดบิตซึ่งเป็นหลักตั้งแต่ 5,000 บาทขึ้นไปต่อเดือนปฏิทินคุณก็จะได้รับอัตราดอกเบี้ยเพิ่มด้วย

2019.11.04 15:21

Sakchai

น่าสนนะครับ ดอกเบี้ยก้าวกระโดด 3.33 เปอร์เซ็น เดือนๆหนึ่งผมก็ใช้เงินผ่านบัตรเดบิตของผมเกิน5,000บาทอยู่แล้วครับ แบบนี้ผมย้ายมาใช้บัญของ UOB ดีกว่าครับ ได้ดอกเบี้ยมากขนาดนี้ผมว่า น่าสนใจครับ เพราะ ส่วนใหญ่เท่าที่เราทราบกันอัตราดอกเบี้ยของทางธนาคารอยู่ที่ 0.10% หรือมากกว่านิดหน่อยเองครับ ซึ่งถือว่าได้น้อยนะครับ

2020.06.23 11:18

โนบิ

บัญชี UOB One account ได้ดอกเบี้ย 3.33% เลยหรอคะ? อันนี้คือเราตกใจมากเลยนะคะขนาดธนาคารที่เราไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ด้วย 6 เดือนแรกยังให้แค่ 3 จุด 0 เปอร์เซ็นต์เลยและหลังจากนั้นก็จะลดลงมาเหลือแค่ 1.5 เปอร์เซ็นต์ ไม่มียอดใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตบัตรเดบิตก็ได้ถึง 3.33 เปอร์เซ็นต์เลย ถือว่าเป็นธนาคารที่ให้อัตราดอกเบี้ยสูงเหมือนกันนะคะเนี่ย

2020.07.15 13:20

บอย

ตอบสนองต่อรูปแบบการฝากเงินสำหรับคนที่อยากได้รับดอกเบี้ยสูงแล้วต้องใช้เงินในบัญชีเดียวกันไปด้วย โดยมีให้เลือกแบบ 2 รูปแบบเพื่อจะได้รับดอกเบี้ยโบนัส ซึ่งไม่ใช่แค่การฝากเงินอย่างเดียวแต่จำเป็นต้องมีการใช้จ่ายผ่านบัตรเดบิตหรือบัตรเครดิตตามเงื่อนไขด้วยนะครับ เพื่อจะเป็นการรับสิทธิ์ในการคำนวณดอกเบี้ยโบนัสในเดือนปัจจุบันนั่นเอง เหมือนกับว่าแต่ละเดือนเราจำเป็นต้องทำตามเงื่อนไขเพื่อที่จะได้รับดอกเบี้ยโบนัสนั่นแหละครับสนุกดี

2020.07.30 0:20

ฉัตรพล (⊙_⊙)?

เดี๋ยวนะครับ บัญชีออมทรัพย์ UOB one account ให้ดอกเบี้ยแบบก้าวกระโดดถึง 3.33% เป็นไปได้เหรอครับ ผมเคยเข้าไปดูผลิตภัณฑ์ตัวนี้อยู่นะ แต่ไม่เห็นเลยว่ามีดอกเบี้ยแบบนี้ด้วยหรือว่าผมดูผิด มีใครเปิดบัญชีนี้และยังใช้งานอยู่บ้างครับ เข้ามาบอกกันหน่อยนะ ถ้ามันได้ดอกเบี้ยสูงขนาดนั้นจริงๆคงมีคนย้างธนาคารกันเพียบล่ะครับ

2020.08.24 7:24

ดาว

เพื่อจะได้ดอกเบี้ย 3.33% ของUOB one account มีเงื่อนไขที่ขึ้นอยู่กับเงินฝากในบัญชีและการใช้เงินของเราค่ะ มีอยู่ 2ขั้นตอนคือขั้นแรก เราต้องมีเงินฝาก2แสน-3แสนบาทในบัญชี และมีการใช้เงินผ่านบัตร 5,000 บาทต่อเดือนเราจะได้ดอกเบี้ยในเดือนนั้น 2.00% และอย่างที่สองถ้าเราสมัครใช้UOB one account ให้เป็นบัญที่เงินเดือนของเราเข้าทุกเดือนด้วยหรือจ่ายบิลออนไลน์ผ่านบัญชีนี้ 2 เดือน บวกกับขั้นแรก เราก็จะได้ดอกเบี้ย 3.33% ทันที

2020.08.30 16:41

ปิยะ

ไม่รู้ว่าเดี๋ยวนี้ยังมีให้สมัครใช้บริการต่างๆระบบดิจิตอลหรืออินเทอร์เน็ตอยู่ไหมนะครับ เพราะว่าสำหรับการใช้จ่ายหรือการได้รับอัตราดอกเบี้ยดังกล่าวนั้นจำเป็นต้องอยู่ภายใต้เงื่อนไขที่มีการใช้จ่ายผ่านบัตรเดบิตด้วย ถือว่าเป็นอัตราดอกเบี้ยที่สูงและผู้คนให้ความสนใจในการเอาเงินเข้ามาฝากมากเลยทีเดียวครับ แต่ว่าไม่แน่ใจว่ายังมีอยู่ไหม

2020.09.16 14:11

freedom

เป็นไปได้หรอครับ 3.3% ??? อัตราดอกเบี้ยขนาดนี้เยอะกว่าฝากประจำอีกนะครับ …… พอๆกับดอกเบี้ยลงทุนในกองทุนเลย ผมว่าจขกทอ่านผิดหรือเปล่าครับ?? เป็นไปไม่ได้หรอกครับ เพราะว่าตามปกติแล้วบัญชีฝากประจำดอกเบี้ยจะอยู่ที่ 2.5-2.7% เองนะครับ (แค่นี้ก็หรูแล้ว) แล้วจะเป็นไปได้ยังไงที่ดอกเบี้ยบัญชีออมทรัพย์ จะสูงกว่าดอกเบี้ยเงินฝากประจํา???

2020.09.19 12:54

Ivy

ถ้าได้ดอกเบี้ยเยอะๆอย่างที่บอกมาจริงๆก็ดีนะคะเดี๋ยวจะลองไปหาข้อมูลดูก่อนเพราะว่าถ้าเปิดบัญชีนี้เอาไว้รับเงินเดือนเข้า ก็คงจะดี เพราะว่านอกจากรับเงินเดือนเข้าแล้วจะคงเหลือเงินเอาไว้ในบัญชีด้วยแบบนี้คงได้ดอกเบี้ยเยอะตามที่เขาบอกแน่นอนแต่ก็ไม่รู้ว่าได้ดอกเบี้ย 3.33% จริงอย่างที่ว่าหรือเปล่า เพราะบางครั้งข้อมูลก็คลาดเคลื่อนนะคะ

2020.09.30 8:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

UOB lady's platinum บัตรที่ทำให้ฉันชอบช๊อปปิ้งมากขึ้น

บัตรนี้สำหรับคุณผู้หญิงเท่านั้นนะคะ ซึ่งตอบโจทย์ได้ดีมากในการช๊อปโดยเฉพาะใน ร้านค้าออนไลน์ ห้างสรรพสินค้าจ่ายทุก 10บาทจะได้ 1คะแนน ช้อปกับ UOB LUXEPAY แบ่งชำระ 0% นาน 6เดือน ไม่ว่าจะเป็น กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้าทั้งในและต่างประเทศ ตั้งแต่ 10,000 -200,000 บาทต่อเซลล์สลิป ใครที่ชอบช๊อปปิ้งสมัครเลยค่ะ.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

คุณสมบัติในการสมัครบัญชี มีอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

การโอนเงินระหว่างประเทศ

มีบริการที่ทำให้เราโอนเงินไปประเทศอินโดนีเซียได้ไหมครับ

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

Internet Banking กับ Mobil Banking เหมือนกันไหม?

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสำหรับเด็กนักเรียนออมสินมีเอกสารอะไรบ้างที่ใช้ในการเปิดบัญชี

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝาก Youth Savings ตอนนี้คือเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย ได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงเรื่องของกระเป๋าเดินทางสูญหาย เที่ยวบินล่าช้า นอกจากนี้ยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินขณะเดินทาง Bangkok Insurance Hotline Centre ตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนหรือไม่ว่าจะเกิดเหตุเวลาใดทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์ ประกันภัยอันนี้จะคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงปัญหาต่างๆจากการเดินทาง ยกเว้นแค่เรื่องของความล่าช้าของประเป๋าเดินทางตรงนี้ทางบริษัทจะไม่คุ้มครองให้ และหากเกิดอุบัติเหตุผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,000,000 บาท แลพหากอายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์ อุ่นใจสุดเมื่อใช้ประกันนี้เพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่อาจจะเกิดระหว่างการเดินทาง โดยหากเกิดเหตุไม่คาดคิดจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 5,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี หรือได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย เมื่อเราสมัครประกันนี้เราสามารถเลือกแผนความคุ้มครองของเราได้โดยมีให้เลือกถึง 4 แผนด้วยกัน และคุ้มครองสูงสุดไม่เกิน 90 วัน ต่อการเดินทาง 1 ครั้ง และมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินระหว่างที่เราเดินทางตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง และเมื่อเราซื้อผ่านทางอินเทอร์เน็ตเราก็สามารถพิมพ์กรมธรรม์ได้เอง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี