Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เราควรใช้บริการของที่ปรึกษาทางการเงินหรือไม่

สวัสดีครับ ตอนนี้ผมอายุ 30 ปีครับ เป็นพนักงานขายอยู่ที่บริษัทแห่งหนึ่งในกรุงเทพครับ ผมอยู่คนเดียวครับ หรือยังโสดครับ ตอนนี้ผมนั้นกำลังมีปัญหาเรื่องการเงิน ผมเลยไปปรึกษาเพื่อนที่ทำงานว่าจะไปปรึกษากับที่ปรึกษาทางการเงิน มีทั้งเพื่อนหลายคนที่เห็นด้วย และหลายคนที่บอกว่ามันไม่ดีหรอกที่จะไปปรึกษาเขาครับ ผมเลยอยากรู้ว่าจริงๆแล้วเราควรที่จะใช้บริการของที่ปรึกษาทางการเงินหรือไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Praves

ในโลกที่ซับซ้อนขึ้นทุกวัน  เราต้องเผชิญกับเรื่องต่างๆมากมาย  ทั้งเรื่องครอบครัว , หน้าที่การงาน  หรือ  กิจกรรมทางสังคมในขณะเดียวกัน  ตลาดการเงินก็มีการเปลี่ยนแปลงตลอดเวลา  ทั้งระเบียบ  กติกา  ผลิตภัณฑ์ทางการเงิน  ความผันผวนของตลาด  และ  ข้อมูลที่ขัดแย้งกันเองจากสื่อต่างๆ การตัดสินใจที่ถูกต้อง  ในเวลาที่ถูกต้อง  เป็นเรื่องสำคัญ   ที่จะทำให้เราบรรลุเป้าหมายทางการเงินของแต่ละบุคคล ที่ปรึกษาทางการเงินจะ
แนะนำแนวทางเพื่อการวางแผน  ตั้งแต่  การกำหนดเป้าหมาย , การรวบรวมข้อมูล , การวิเคราะห์ข้อมูล , คำแนะนำในการแก้ปัญหา  ที่สำคัญที่สุดคือ  การนำแผนไปประยุกต์ใช้  และการติดตามผล

2019.08.01 18:0

Ubol

ที่ปรึกษาของเราจะช่วยให้เราเก็บเงิน , ใช้จ่าย , ลงทุน , ทำประกัน  และวางแผนได้อย่างชาญฉลาด  เพื่อบรรลุฝันที่เราวางไว้ ที่ปรึกษาการเงิน  คือ  คนที่ผ่านการฝึกอบรมมาด้านการวางแผนการเงินโดยเฉพาะ  อีกทั้งยังมีข้อกำหนดให้อบรมเพิ่มเติมทุกปี  เพื่อให้ตามทันกับการเปลี่ยนแปลงที่เกิดขึ้นกับโลกการเงิน  จึงมั่นใจได้ว่าจะสามารถให้คำแนะนำที่เหมาะสมกับความต้องการของแต่ละบุคคลได้ อย่างไรก็ตาม  ถ้าเราเป็นผู้ที่ศึกษา
เรื่องการเงินมามากพอ , รู้ขั้นตอนการวางแผน , มีเวลาพอที่จะติดตามข่าวสารต่างๆ  เราก็สามารถวางแผนการเงินของเราเองได้  อีกทั้งปัจจุบันมีหนังสือและโปรแกรมคำนวณเงินออม  ที่ช่วยให้เราวางแผนได้ง่ายขึ้น

2019.08.01 18:0

Su Suk

จะตัดสินใจใช้บริการที่ปรึกษาทางการเงินหรือเปล่า ก็ขึ้นอยู่กับว่าปัญหาทางการเงินที่เจอนี้เป็นเรื่องร้ายแรงแค่ไหนค่ะ เพราะถ้าปัญหาทางการเงินที่ว่า เป็นการชักหน้าไม่ถึงหลัง หรือว่ามีหนี้เยอะหน่อย อาจจะแก้ปัญหาได้ด้วยการทําบัญชีรายรับรายจ่ายแล้วก็นั่งเช็คดูดีๆ แต่ถ้าปัญหาทางการเงินที่เจอหนักมาก มีหนี้เยอะ มีโอกาสล้มละลาย อันนี้ก็แนะนำให้หาที่ปรึกษาทางการเงินดีกว่าค่ะ

2020.04.23 12:19

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การจ้างงาน)

ความยุติธรรมในที่ทำงานสำคัญมากไหมครับ?

All (บัตรเครดิต)

ทำไมบัตร ktc อนุมัติช้าจังครับ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

มีใครเล่นForexได้กำไรยั่งยืนไหมครับ

การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (การลงทุน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้น LH ดีไหม

All (การทำธุรกิจ),All (การลงทุน)

ระยะเวลาคืนทุนคืออะไรคะ?

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

มีไหมใครเล่นforexแล้วได้ตลอด

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรUOB PRIVIMILES บัตรเครดิตที่เหมาะสำหรับนักเดินทางแบบผม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

AEON Royal Orchid Plus World บัตรเครดติที่ช่วยให้คุณสะสมคะแนนได้ในทุกๆที่ที่คุณไป

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรอะไรเอ่ย?ให้วงเงินตั้ง5เท่าของรายได้ เฉลย ก็บัตรThanachart Dimond Visaไง!

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี