Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ค่าธรรมเนียมต่างๆเป็นอย่างไรบ้าง

บัตร เครติดต่างๆในซิตี้แบงค์ส่วนใหญาค่าธรรมเนียมจะไม่เหมือนกัน ของแฟนเราฟรีแค่ไม่มีอะไรให้เลย ดังนั้นเราคิดว่าจะยกเลิกของที่แฟนใช้อยู่แล้วเปลี่ยนตัวใหม่ให้ที่เราดูๆไว้คือ บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ เพื่อนว่ายังบ้าง เท่าทีเราศึกษาข้อมูลมา บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ก็ดีใบหนึ่งเลย ส่วนเรื่องค่าธรรมเนียมเพื่อนคิดอย่างไรบ้าง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nugoon

สำหรับค่าธรรมเนียมของบัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ เท่าที่ผมใช้ค่อนข้างอยู่ที่กลางๆนะครับ บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ถึงแม้จะฟรีตอนสมัครใช้งาน แต่พอผ่านไปบัตรหลักจะเสียค่าธรรมเนียม 4,000 บาท และ เสีย 2,000 บาท สำหรับบัตรเสริมครับใช้จ่ายผ่านบัตรครบ 120,000 บาทต่อปี ก็สามารถขอยกเว้นค่าธรรมเนียมได้ครับ

2019.11.07 15:21

Wasana

ถ้าถามว่าค่าธรรมเนียมบัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ที่ต้องจ่ายปีละ 4,000 บาท ซึ่งจะได้รับการยกเว้นหากมียอดใช้จ่ายครบ 300,000 บาท/ปี ราคานี้แพงมั้ย? แพงค่ะ อันนี้คือดูแค่จำนวนเงินที่ต้องจ่ายนะ แต่ถ้าคุณสมัครแล้วได้ใช้งานตามที่ตรงกับบัตรฯเลย เอาเป็นว่ารู้สึกได้ถึงความคุ้มค่า แล้วคุณก็สามารถจ่ายค่าธรรมเนียมไหวด้วย อย่างนี้น่าใช้ค่ะ

2020.06.16 5:13

บอย

สำหรับผมผมต้องคิดดูก่อนนะครับ ว่าการใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตที่เราถืออยู่นั้นคุ้มค่า ต่อค่าธรรมเนียมรายปีที่เราจำเป็นต้องเสียไหม ถ้ามีการใช้จ่ายบ่อยๆและมีโปรโมชั่นที่ให้ตลอดทั้งปี แต่ต้องแลกกับค่าธรรมเนียมผมว่าคุ้มนะครับใช้ไปเถอะ แต่ถ้าไม่ได้ใช้บัตรเครดิตซื้อของอะไรบ่อยแล้วไม่ได้เหมาะสมกับโปรโมชั่นที่มีเสียค่าธรรมเนียมรายปีอย่าไปใช้เลยดีกว่าครับ

2020.09.17 2:56

Weeraya55

ถ้าคุณจะสมัครตอนนี้เราคิดว่าไม่ค่อยน่าจะคุ้มเท่าไหร่หรอกนะ เพราะว่ามันเป็นบัตรเครดิตสำหรับสะสมไมล์มากกว่า ถ้าคุณไม่ค่อยได้เดินทาง แค่ซื้อของเล็กๆน้อยไม่คุ้มค่ะไม่แนะนำให้สมัคร เพราะว่าต้องเสียค่าธรรมเนียมที่แพงเกินไป ยังไงคุณก็ลองดูว่าคุณอยากจะสมัครบัตรเครดิตประมาณแนวไหนเช่น ช้อปปิ้ง หรือสะสมแต้ม หรือรับเงินคืน คุณลองตรวจสอบตัวเองดูค่ะ

2020.09.19 13:3

Finnnnn

บัตรเครดิต citi Royal Orchid Plus เป็นบัตรที่เน้นบริการเกี่ยวกับการเดินทางเป็นหลักแต่จริงๆก็สามารถที่จะเอามาใช้ซื้อของ และรับส่วนลดต่างๆได้ด้วย แต่ถ้าคุณอยากจะเปิดบัตรเครดิตใบนี้ใหม่ในช่วงนี้ยังไม่ขอแนะนำนะคะเพราะว่าคุณอาจจะไม่ได้รับสิทธิประโยชน์เกี่ยวกับการเดินทางอย่างเต็มที่อาจจะเอามาใช้ซื้อของได้เท่านั้นดังนั้นแนะนำบัตรเครดิตใบอื่นดีกว่าค่ะ

2020.09.30 8:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ พักผ่อน ก่อนเดินทาง

ช่วงก่อนเดินทางได้ใช้บริการนี้แน่ค่ะ เพราะบัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ให้บริการห้องพักรับรอง Royal Silk Lounge สำหรับการเดินทางกับสายการบินไทยเส้นทางระหว่างประเทศ ใช้สิทธิ์ได้ 2 ครั้ง/ปี ส่วนบริการอื่นๆก็มีไม่มากเท่าไหร่ ในเรื่องการเดินทางน่ะค่ะ ก็เป็นไปตามประเภทบัตรฯ อยู่ที่ว่าคุณต้องการใช้บัตรฯทำอะไรมากกว่า ถ้าเดินทางบ่อยจริงๆอาจต้องดูเป็นบัตรฯอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ส่วนลดของอร่อยเพียบ

ชอบดูเหมือนกันครับ เรื่องส่วนลดหรือโปรโมชั่นจากบัตรเครดิตเนี่ย กลัวจะใช้ไม่คุ้ม ซึ่งบัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ก็มีโปรโมชั่นดีๆตลอดนะครับ เรื่องกิน เรื่องช้อป ยิ่งเรื่องกินนี่ผมชอบมากเลย มีส่วนลดหลายที่ แต่ละร้านน่าอร่อยทั้งนั้น อยู่ที่ว่าจ่ายไหวมั้ย เพราะถ้าอยากกินบ่อยเกินไปอาจช็อตได้ มีทั้งร้านอาหารดังและที่ห้องอาหารในโรงแรมหรูๆเลยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากได้ทั้งบัตรเครดิตที่มีคุณภาพและแถมประกันดีๆด้วย ต้องลองบัตรนี้เลย Citi bank Royal Orchid plus select

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์และโปรโมชั่นจากบัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

โปรโมชั่นเด็ดของบัตรเครดิต คืออะไร

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

ไม่ค่อยได้เดินทางทำไงดี

ประกันการเดินทาง

ข้อมูลเรื่องประกันการเดินทางเป็นอย่างไร

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตรอันไหนสะสมไมล์เดินทางดีกว่า

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์มีร้านอาหารที่เข้าร่มรายการเยอะไหมคะ?

อยากทราบเรื่องการแลกของจากคะแนนสะสม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี