Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีออมทรัพย์ CIMB ฝากยังไงถึงจะได้ดอกเบี้ย 2%

ผมได้ยินเกี่ยวกับการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับ CIMB thai เห็นเพื่อนๆบอกว่าได้รับอัตราดอกเบี้ยถึง 2 เปอร์เซ็นต์ต่อปีแต่ผมก็ฝากมาระยะหนึ่งแล้วผมไม่เห็นว่าจะได้รับอ่านอัตราดอกเบี้ยดังกล่าวอย่างไรเลยหรือว่ามีเงื่อนไขเกี่ยวกับการฝากไหมว่าต้องฝากตั้งแต่เท่าไหร่ถึงเท่าไหร่เพราะผมฝากเงินไม่มากเลยไม่อาจจะไม่ได้ดอกเบี้ยตามที่ผมคิดเอาไว้แต่ผมได้ดอกเบี้ยแค่ไม่ถึง 1% เอง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Fang

ครับสำหรับเงื่อนไขการที่จะได้รับอัตราดอกเบี้ย 2% จากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB นั้นลูกค้าต้องมีการฝากเงินตั้งแต่ 1 บาทถึง 50,000 บาทถึงจะได้รับอัตราดอกเบี้ย 2% แต่ถ้าลูกค้ามีเงินไม่ถึง 10,000 บาทลูกค้าก็จะไม่ได้รับอัตราดอกเบี้ย 2% ต่อปีแต่จะได้รับอัตราดอกเบี้ย 0.40 เปอร์เซ็นต์แทนซึ่งอัตราดังกล่าวได้มีการบอกไว้ตั้งแต่แรกอยู่แล้ว

2019.11.11 15:21

pam

รบกวนถามต่อหน่อยนะคะ คือไม่เข้าใจเกี่ยวกับวงเงินในการฝากนะคะ พี่บอกว่า ฝากเงินตั้งแต่ 1 บาทถึง 50,000 บาทถึงจะได้รับอัตราดอกเบี้ย 2% แต่ทำไมเมื่อเรามีเงิน 10,000บาทในบัญชี เราถึงไม่ได้2% เหมือนเดิมคะ เพราะ 10,000บาทก็ยังอยู่ในเกณของเขาไม่ใช่เหรอคะ มันยังไงกันแน่เหรอคะ ช่วยอธิบายทีเถอะคะ เพื่อความเข้าใจที่ชัดเจนนะคะ

2020.06.23 14:28

ริม

เราเห็นว่าบัญชีออมทรัพย์ CIMB มีหลายตัวนะคะ เราไม่ทราบว่าคุณฝากเงินไว้กับบัญชีออมทรัพย์ตัวไหนคะ ที่บอกว่าจะได้รับอัตราดอกเบี้ย 2% ต่อปี เราจะได้ไปเปิดบัญชีไว้บ้าง ตอนนี้เราฝากไว้กับธนาคารหนึ่งได้ดอกเบี้ยแค่ 0.75 %ต่อปีเอง และเท่าที่เราทราบมาตอนนี้ ไม่มีธนาคารไหนที่ให้อัตราดอกเบี้ยถึง 2% ต่อปีเลย ถ้ามีเราจะได้ย้ายบัญชีทันทีเลย

2020.09.17 6:59

โบตั๋น123

ใช่ค่ะ บัญชีเงินฝากออมทรัพย์มีหลายตัวนะคะ อย่างเช่น บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ชิลดี  ถ้าฝาก10,000 ถึง 50,000 บาท จะได้ดอกเบี้ย 2.00% แต่การคำนวณอัตราดอกเบี้ยเฉลี่ยขึ้นอยู่กับจำนวนเงินฝากของเรานะคะ แต่เราก็ไม่ค่อยแน่ใจว่าทางธนาคารคำนวณดอกเบี้ยกันยังไงนะ รู้แต่ว่าถ้าเรายิ่งฝากมากก็ยิ่งได้ดอกเบี้ยมากค่ะ...

2020.09.20 15:17

Rome

ผมเองไม่มีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของ CIMB หรอกนะครับ แต่ ผมอยากจะถามถึงบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารอื่นๆว่า จะต้องฝากยังไงถึงจะได้ดอกเบี้ย ตามที่เขากำหนดบ้างครับเพราะว่าไม่เคยคิดถึงเรื่องนี้เลยส่วนมากก็แค่ฝากเงินไปพอถึงเวลาอยากจะใช้ก็ถอนออกมา ก็เลยรู้สึกว่าอยากจะใช้สิทธิ์การรับดอกเบี้ยอย่างเต็มที่ก็อยากจะปรับเปลี่ยนการฝากเงินของเรานะครับ

2020.09.30 8:41

PP

เท่าที่เข้าใจนะคะคือ 10,000บาทแรกจะได้ดอกเบี้ยที่ 0.2% แต่ยอดหละงจากนั้นจนถึง 50,000บาท จะถูกคิดดอกเบี้ย 2% ค่ะ

2020.10.16 14:24

รัตนา

เพื่อนๆอย่างงตัวเลขนะคะ ตองมีเงินฝากที่ 5หมื่นบาทคะถึงได้ดอกเบี้ย 2% แต่ถ้าต่ำกว่านั้น อดคะ ได้ดอกเบี้ยแบบปกติเลยคะ ดอกเบี้ยของ CIMB แบบที่มีวงเงินในบัญชี5หมื่นบาท แล้วได้ดอกเบี้ยขนาดนี้ เราว่าได้เยอะมากเลยนะคะ เอาว่าถ้าใครมีเงินเอามาเข้าบัญชีของ CIMB ก่อนดีกว่าคะ อย่างน้อยๆ ก็ได้ดอกเบี้ยในช่วงนี้คะ

2021.08.23 14:1

ต้นตระกรานต์

แบบนี้น่าจะหมด สิทธแน่นอนครับ บัญชีต้องมีเงินฝากที่ 5หมื่นบาท ถึงจะได้ดอกเบี้ย 2% ส่วนตัวแล้วไม่ได้มีเงินฝากได้มากขนาดนั้นหลอก เอาว่า ถ้าอยากได้บอกเบี้ยเยอะขนาดนี้ เอาไปลงทุนอย่างอื่นดีกว่าไหมครับ ตอนนี้กำลังมองๆหาลงทุน เรื่องทองคำอยู่ครับ ใครมีความรู้เรื่องการลงทุนแบบนี้ ช่วยบอกหน่อนะครับว่าเป็นยังไงบ้าง

2021.09.25 3:52

อนุชา

สามรถที่จะไปถึงความฝันได้นะครับ เพียงแต่ต้องเป็นคนที่มีวินัยในการออมเท่านั้นเองครับ อยากได้ แบบที่เขากำหนดเอาไว้ก็พยายามทำให้ยอดเงินในบัญชีอยู่ที่ 50,000 บาทขึ้นไปเลยครับ แต่อาจจะต้องรอสักระยะหนึ่งนะถ้ามครที่มีเงินเดือนน้อยๆ แต่ผมก็ว่าดีนะเราจะได้มีเป้าหมายในการเก็บเงินของเรา นี้ถ้าเก็บได้นะ ต่อยอดเงินออมได้สบายๆเลย

2022.01.31 14:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB เปิดบัญชีผ่านแอปได้ไหม

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ผู้ที่เปิดบัญชีต้องอายุเท่าไหร่

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

จะโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปบัญชีอื่นโอนที่สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

วิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของฉัน

เป็นวิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของพวกเขาเพราะพวกเขาไม่มีความรู้การลงทุนอะไร

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (เศรษฐกิจ)

เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปีจะได้รับเงินเยียวยาหรือไม่

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

คนเงินเดือนแสนบาทนี่เรียกว่ารวยรึยังครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย ได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงเรื่องของกระเป๋าเดินทางสูญหาย เที่ยวบินล่าช้า นอกจากนี้ยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินขณะเดินทาง Bangkok Insurance Hotline Centre ตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนหรือไม่ว่าจะเกิดเหตุเวลาใดทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ เมื่อสมัครจะได้รับดอกเบี้ยทุกเดือน โดยดอกเบี้ยนั้นจะคิดค่าดอกเบี้ยทุกวัน อัตราดอกเบี้ยสูงสุดอยู่ที่ 1.60% ต่อปี สามารถถอนได้ 2 ครั้งต่อเดือนโดยไม่เสียค่าธรรมเนียมโดยไม่จำกัดจำนวนเงินในการถอน เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 500 บาท ถ้าหากจะปิดบัญชีต้องปิดที่สาขาเจ้าของบัญชีเท่านั้น

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

All (ประกัน)

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย ประกันภัยนี้จะเหมาะสำหรับบริษัททัวร์หรือผู้จัดการเดินทางเป็นหมู่คณะที่ต้องการทำประกันภัยให้แก่นักท่องเที่ยวที่เดินทางไปต่างประเทศเป็นรายบุคคลหรือรายกลุ่ม โดยทางบริษัทนั้นให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุไปจนถึงค่ารักษาพยาบาล

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี