Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดกดเงินสดได้ไหมครับ

ผมอยากสอบถามครับว่าบัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดนี้หากเรามีกรณีฉุกเฉินเรื่องเงินสดขาดมือชั่วขณะ จะสามารถกดเงินสดออกได้ไหมครับ แล้วกดได้เท่าไหร่ มีจำกัดไหมครับ แล้วค่าธรรมเนียมการกดเงินสดคิดแพงไหมครับ แล้วการจ่ายคืนนี่มีขั้นต่ำอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ และที่สงสัยอีกอย่างคือบัตรนี้สามารถผ่อนสินค้าได้ด้วยไหมครับ ใครพอทราบข้อมูลช่วยแชร์ความรู้ให้ทีนะครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พิมพ์วสี

สามารถกดเงินสดได้ครับ ได้เต็มตามวงเงินที่มีอยู่ล่ะครับ แต่ไม่แนะนำให้ไปกดครับ เพราะบัตรเครดิตเอาไปกดเงินสดจะต้องเสียค่าธรรมเนียมการกด 3% ไม่รวมภาษีครับ ไม่จำเป็นอย่าไปกดเลยนะครับ จ่ายเยอะ แพงมากครับ การจ่ายขั้นต่ำก็อยู่ที่ 10% ครับ ในส่วนการผ่อนชำระก็สามารถผ่อนได้เหมือนบัตรเครดิตอื่นๆล่ะครับ กับสินค้าที่เข้าร่วม 0% ก็มีเยอะครับ

2019.11.15 15:21

สิงโต

สามารถกดเงินสดได้นะครับแต่ต้องขึ้นอยู่กับจำนวนวงเงินที่เราได้รับอนุมัตินั้น เหลือมากน้อยแค่ไหน แล้วเสียค่าธรรมเนียมในการกดเงิน 3% นะครับ ในกรณีที่เรามีวงเงินเหลือไม่เพียงพอต่อการกดเงินสดออกมาก็จะไม่สามารถที่จะกดเงินสดออกมาใช้ได้ ก็เข้าใจอยู่นะครับเพราะว่าบางบริการที่เราจะต้องจ่ายด้วยเงินต้องใช้เงินสดในการจ่าย

2020.07.17 4:30

แบ๋

กดเงินสดได้นะคะ แต่ว่าเราว่าใช้บัตรเครดิตเพื่อไปกดเงินสดเนี่ยไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่ค่ะไม่ใช่แค่เรื่องเสียค่าทะเบียนอะไรคะ แต่ว่าบัตรเครดิตซิตี้รีวอร์ดมีโปรโมชั่นตั้งหลายอย่างเสร็จพิเศษก็ต้องเยอะเอามาใช้แต่กดบัตรเงินสดก็เสียดาย เราเองก็สนใจอยากจะทำบัตรเครดิตซิตี้รีวอร์ดตัวนี้อยู่เหมือนกันค่ะฐานเงินเดือนก็ไม่ค่อยสูงมากเพื่อที่จะทำบัตรตัวนี้ได้ แถมยังมีคะแนนสะสมจากการใช้บัตรตัวนี้อีกคุ้มค่ะ

2020.07.25 17:50

ฟักทอง

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด สามารถกดเงินสดได้ค่ะ คุณสามารถกดเงินสดได้ตามจำนวนคงเหลือในบัตรค่ะ ในการกดคุณต้องเสียค่าธรรมเนียม 3% ของจำนวนที่คุณกดออกมา ส่วนการชำระเงินคืน ขั้นต่ำ 10% หรือ ไม่น้อยกว่า 200 บาท ส่วนดอกเบี้ยค้างชำระ จะคิดคำนวณ 16% ต่อปี จากวันที่บันทึกรายการหรือทำรายการ เราเองบางครั้งก็ใช้บริการกดเงินสดค่ะ สะดวกดีเมื่อเงินขาดมือ

2020.08.08 2:11

-ต้นเฉาก๊วย-

โอ้โห! ถามเยอะขนาดนี้ คุณไม่ถามเจ้าหน้าที่ธนาคารเลยล่ะคะ หรือกะว่าได้ข้อมูลแล้วจะไปสมัครบัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดเลย เป็นไงคะ ไปสมัครมาแล้วมั้ย การใช้งานจากบัตรฯเป็นยังไง ถูกใจมั้ยคะ บัตรเครดิตมีประโยชน์หลายอย่างค่ะ ช่วยให้ผู้ถือบัตรฯชำระค่าสินค้าและบริการสะดวกและรวดเร็วมากขึ้นด้วย แต่ต้องระวังอย่าใช้เพลินเกินวงเงินในบัตรฯนะคะ

2020.08.26 14:12

หนิง

เสียค่าธรรมเนียม 3% ค่ะ แต่ถ้ารู้สึกว่าเป็นค่าธรรมเนียมที่แพงแล้วก็จำเป็นต้องใช้เงินสดกดเงินสดการฝึกบ่อยๆแนะนำว่า ไปสมัครใช้บริการของบัตรกดเงินสดดีกว่าค่ะ เพราะถ้ามีวงเงินสูงพอก็สามารถที่จะ สมัครบัตรกดเงินสดเป็นวงเงินฉุกเฉินเอาไว้ใช้ได้ ถึงแม้จะมีบัตรเครดิตซิตี้รีวอร์ดแล้วก็ตามก็สมัครบัตรกดเงินสดไว้ใช้ได้ค่ะ

2020.09.16 14:14

jtcandy

กดเงินสดก็ได้ หรือสามารถใช้ผ่อนชำระสินค้าก็ได้ค่ะ แต่ถ้าคุณจะกดเงินค่าธรรมเนียมตามที่คอมเม้นต์อื่นได้บอกคุณไป ยังไม่รวม Vat จะมีระยะปลอดดอกเบี้ยหรือ 45 วัน ดังนั้นถ้าคุณต้องการที่จะผ่อนชำระสินค้าและไม่อยากจะเสียดอกเบี้ย คุณต้องผ่อนชำระให้หมดภายใน 45 วันค่ะ แต่ถ้าคุณจ่ายไม่ไหวทั้งหมดคุณจ่ายขั้นต่ำ10% นั่นจะทำให้คุณเสียดอกเบี้ยนะคะ

2020.09.19 13:30

Donggy

ดีแล้วล่ะครับที่เข้ามาถามในกระทู้นี้ เพราะคุณจะได้ความคิดเห็นต่างๆหลากหลายเพราะว่าถ้าคุณไปถามกับเจ้าหน้าที่ธนาคารโดยตรง เขาก็จะแนะนำคุณว่าอย่าไปกดเงินสด แต่จริงๆแล้วบัตรเครดิตก็สามารถกดเงินสดได้ครับถึงแม้ว่าไม่ควรจะทำก็ตามแต่ก็เข้าใจนะครับสำหรับบางคนก็มีกรณีฉุกเฉินจริงๆจำเป็นต้องใช้เงินสด แต่อย่ากดบ่อยนะครับเพราะเดี๋ยวมันจะไม่คุ้ม

2020.09.30 8:49

Love_dog

@ต้นเฉาก๊วย ก็นั่นสิ ผมก็ว่างั้น... โทรหาคอลเซ็นเตอร์ธนาคารเลยครับ รู้เรื่องแน่นอน ถามซะเยอะจริง แต่ก็ สังเกตในคำถามนะ เห็นว่าถามถึง การชำระคืนขั้นต่ำ ผมอยากเตือนเลยนะว่า ที่จริงแล้วบัตรเครดิตมันก็ไม่เหมาะจะกดเงินสดอยู่แล้ว ถ้าฉุกเฉินอย่างที่คุณว่าก็ทำได้ แต่นั่นแหละดอกเบี้ยมันจะเยอะ ถ้าได้กดเงินสดแล้วอย่าจ่ายขั้นต่ำดีกว่า

2021.09.29 14:21

รัชนีกร

เคยได้ยินเรื่องนี้มาบ้างคะเกี่ยวกับการกดเงินจากบัตรพวกนี้ ถ้าเท่าที่เราทราบสามารถกดเงินได้คะ แต่ก็ต้องเป็นไปตามเขื่อนไขที่เขาบอกคะ อย่างที่เราทราบมา ถ้าจะกดเงินได้ เราต้องมี วงเงินคงเหลือในบัตร มากกว่า1หมื่นบาท หรือว่ามากกว่านี้คะ แต่ถ้าถามว่ากดแล้วเป็นไงบ้าง ส่วนตัวของเราไม่อยากแนะนำคะ อยากให้ซื้อของผ่านบัตรจะดีที่สุดคะ

2021.10.26 14:0

กำพล-23

ตอนที่เจ้าของกระทู้มาโพสต์ถามเรื่องบัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด คุณได้สมัครบัตรเครดิตนี้มาใช้หรือยังครับ เพราะดูเหมือนคุณยังไม่ทราบว่าบัตรเครดิตเอาไปทำอะไรได้บ้าง ดีครับที่เข้ามาถามคนอื่นๆก่อน หากสมัครไปโดยที่ยังไม่รู้ว่าจะเอาไปใช้ยังไงนี่ยุ่งเลยนะครับ สมัครมาเปล่าๆเลย ถ้าเป็นบัตรเครดิตที่มีค่าธรรมเนียมด้วยล่ะก็เสียเงินฟรี

2022.01.18 13:32

วิชญพัสตร์

เห็นถามเรื่องหนึ่งเรื่องของการจ่ายคืนขั้นต่ำ เราไม่อ่านที่ถามอย่างอื่นแล้วคะ เราอยากเตือนเรื่องการจ่ายขั้นต่ำมากๆเลยคะว่าต้องระวังให้มากๆอย่าจ่ายบ่อยๆ หรือถ้าเป็นไปได้อย่าจ่ายเลยดีกว่าคะ จ่ายเต็มจำนวนเลยดีกว่าคะ เพราะจ่ายขั้นต่ำมีแต่เสียกับเสียจริงๆ เราโดนมาแล้วนึกว่าจะช่วยเราประหยัดเงินได้ที่ไหนได้ดอกเบี้ยเพิ่มเลย

2022.03.29 13:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Reward Cards บัตรที่ให้คะแนนแม้จะแค่กินข้าวนอกบ้าน

สำหรับคนที่ชอบสะสมคะแนน บัตรนี้เหมาะมากเพราะคุณจะได้คะแนนสะสมถึง5เท่าเมื่อใช้จ่ายผ่านบัตร citi Rewards ในหมวดร้านอาหาร ,ท่องเที่ยว ถ้าใช่จ่ายผ่านบัตรนี้ในเดือนเกิดจะได้รับคะแนนพิ่มถึง7เท่า และเมื่อเติมน้ำมันที่ปั๊มเชลล์800บาทต่อสลิปเชลล์ได้รับเครดิตคืน2%. เขาแจกคะแนนมากจริงๆ ใช้จ่ายทุก25บาทรับ1คะแนน.

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด มีโปรแกรมแบ่งชำระ

มีนะแบ่งชำระ 0% ของบัตรเครดิตซิตี้รีวอร์ด เราก็ใช้อยู่ ส่วนใหญ่จะใช้ที่เกี่ยวกับสุขภาพ เพราะว่าค่าใช้จ่ายบางครั้งมันก็สูงเหมือนกัน เลยเลือกผ่อนชำระนาน 10 เดือน ใช้ได้ที่โรงพยาบาลหรือศูนย์การรักษาเกือบ 200 แห่งนะ เป็นส่วนลดก็มี 30-60% อย่างเช่น โปรแกรมตรวตจสุขภาพ ค่าห้องผู้ป่วย ค่ารถพยาบาลฉุกเฉินซึ่งบางที่ให้ใช้ได้ฟรี1ครั้งด้วย เกี่ยวกับการทำฟันก็มีนะคะ

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด ทำสปาก็แบ่งชำระได้

เรื่องการแบ่งชำระผ่านบัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด เหรอคะ ของพี่จะใช้เป็นส่วนลดบ้างหรือแบ่งชำระบ้างที่ Clarins Skin Spa ค่ะ มีเป็นส่วนลดการซื้อบริการทำทรีทเมนท์ 30% แต่มีอย่างอื่นด้วยนะ ถ้าจะแบ่งชำระก็เลือกได้ 4 , 6 หรือสูงสุด 10 เดือน และใช้ที่ King Power ได้ด้วยสำหรับยอดใช้จ่าย 10,000 บาทขึ้นไป/เซลล์สลิป คุณต้องเช็คดูก่อนนะว่าหมดโปรโมชั่นหรือยัง หรือไม่แน่อาจจะมีอย่างอื่นเพิ่มมาก็ได้

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด เหมาะซื้อของออนไลน์

เรืองที่ซื้อของออนไลน์ผ่านบัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด แล้วได้คะแนนเยอะ มันก็จริงอยู่นะ ก็ปกติน่ะ 25 บาท ได้ 1 คะแนนสะสมซิตี้ รีวอร์ด ถูกปะ แต่บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด ได้คะแนนเพิ่ม 5 เท่า ถ้าเกิดซื้อของผ่าน Lazada,Shopee และ Rabbit LINE Pay ก็จะเป็น 25 บาท ได้ 5 คะแนน ประมาณนี้ ถ้าซื้อในเดือนเกิดนี่ ได้เพิ่มเป็น 7เท่านะ ถ้าซื้อออนไลน์บ่อยก็คุ้ม แต่ถ้าไม่ ตัวใครตัวมันครับ

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด มีรถก็มีเงินคืน

เครดิตเงินคืนจากบัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด ก็มีค่ะ แต่พูดแล้วปวดใจ เพราะไม่ค่อยได้ใช้หรอกสิทธิประโยชน์นี้ ก็ดิฉันไม่มีรถนี่ ก็เลยหันไปหาสิทธิอื่นๆแทนพอได้ใช้หลายอย่างอยู่ อ้าว! มัวแต่บ่นเกือบลืมบอก บัตรฯนี้ให้เครดิตเงินคืน 2% เมื่อเติมน้ำมันที่ปั๊มเชลล์ทุกสาขาทั่วประเทศ ครบทุก 800 บาท/เซลล์สลิปค่ะ ดีนะใช้ได้ทุกสาขา บางบัตรฯใช้ได้แค่บางสาขาเท่านั้น ถ้าคุณมีรถกันก็ดีเลย

All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด มีประกันตอนเดินทาง

สิทธิประโยชน์อื่นๆที่ได้บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด นอกจากช้อปปิ้งเก็บคะแนน เราก็นึกถึงประกันอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางค่ะ วงเงินสูงสุด 7,000,000 บาท ต้องชำระค่าโดยสารผ่านบัตรฯก่อนนะถึงจะได้รับความคุ้มครอง ถ้าเที่ยวบินหรือกระเป๋าเดินทางล่าช้า วงเงินชดเชยสูงสุด 7,000 บาท แต่ถ้ากระเป๋าเดินทางสูญหาย วงเงินชดเชยสูงสุด 24,500 บาท ครอบคลุมทั้งของทั้งคนค่า

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

สามารถสมัครสินเชื่อใจดี ITTP ได้ที่ไหนบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ไอทีทีพี

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

คะแนนสะสม citi thank you rewards แลกอะไรได้บ้าง?

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

เอกสารที่ต้องใช้ประกอบสมัครบัตรเครดิตของชาวต่างชาติมีอะไรบ้าง

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ทำไมได้วงเงินน้อยจัง

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากทราบข้อดีและข้อเสีย

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี