Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็กกดเงินไม่ได้ครับ

อยากสอบถามเพื่อนๆที่ถือบัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลตินั่มกันหน่อยครับว่าบัตรนี้มันใช้กดเงินไม่ได้เหรอครับ ทำไมรายการไม่ทำให้ครับ พอดีเพื่อนของน้องสาวมาชวนให้บัตรใบนี้ ก็เลยทำช่วยไปครับ ตั้งแต่เปิดบัตรมาได้ 6 เดือนยังไม่เคยใช้ทำอะไรเลย พกติดกระเป๋าไว้เฉยๆมาตลอด พอตอนนี้มีเรื่องฉุกเฉินต้องใช้เงินสด เอาไปกดแล้วกดไม่ได้ซะอย่างงั้น

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Laurie

ปกติก็กดได้นะครับ ก็เหมือนกับบัตรเครดิตทั่วๆไปล่ะ แต่เคยรู้ข้อมูลตรงนี้จากท่านอื่นๆที่มีปัญหาเหมือนกับคุณมาว่า มันต้องทำการรูดใช้ซื้อสินค้าบริการอย่างอื่นไปก่อนครับ รูดใช้ไปสักประมาณ 6 เดือนก่อนก็จะสามารถนำมาใช้กดเงินสดจากตู้เอทีเอ็มทั่วๆไปได้น่ะครับ เห็นคุณให้รายละเอียดมาว่ายังไม่เคยได้ใช้บัตรเลย ก็คิดว่าคงต้องทำแบบนี้มั๊งครับ

2019.11.16 15:21

Kimhan

กดเงินสดได้คะ ปกติบัตรใบนี้ สิทธิเบิกเงินฉุกเฉิน วงเงิน : 100 % ของวงเงิน เลยคะ อาจเป็นได้คะที่คุณยังไม่เคยใช้งานเลยคะแล้วอยู่ๆจะไปกดเงินสดเลยมันอาจตกใจในระบบนคะ แต่ไม่เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้เลยนะคะ เราออกมาได้เดือนเดียวเอาไปกดเงินสดก็ได้เลยคะ เราว่า ถ้าเอาบัตรไปใช้ปกแล้วแล้วเอามากดเงินสดไม่ได้ก็ให้ติดต่อเจ้าหน้าที่เลยคะ

2020.06.22 5:34

Thanawan

บัตรเครดิตซิตี้ แคชสามารถกดเงินสดได้ที่ตู้ATMทุกธนาคารเลยค่ะ แต่ว่าจะมีค่าธรรมเนียมในการกดเงินสดด้วยนะคะประมาณ 3% แล้วยังไม่รวมดอกเบี้ยด้วย จริงๆบัตรนี้คุณควรใช้งานบ้างก็ดีนะคะเพราะว่ามันเป็นบัตรที่เราใช้เเล้วเราจะได้รับเงินคืน อย่างเช่นถ้าคุณจ่ายค่า BTS หรือ MRT คุณก็จะได้รับเงินคืน 11% เลย ประหยัดไปได้ตั้งเยอะนะคะ

2020.07.15 6:41

ไผ่ตง

อันที่จริงบัตรเครดิตทุกบัตรจะสามารถกดเงินสดจากตู้ เอทีเอ็มได้นะครับในกรณีของคุณที่ถือ บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลตินั่ม และยังไม่ได้ใช้บัตรนานถึง 6 เดือน และเมื่อคุณต้องการกดเงินสดแต่ไม่สามารถใช้ได้ ผมว่าตั้งแต่คุณได้รับบัตร คุณยังไม่เปิดบัตรใช้ คุณควรติดต่อกับธนาคารดูนะครับว่ามันเกิดอะไรขึ้น ทางธนาคารจะช่วยคุณได้ดีกว่าครับ

2020.07.20 6:46

ฟ้ารุ่ง..ฟรุ้งฟริ้ง

แปลกดีนะคะที่คุณสมัครบัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลตินั่มมานานตั้ง 6 เดือนแต่ไม่เคยใช้เลย บัตรฯนี้นะน่าใช้มากเพราะได้เงินคืนดีมากเลย ยิ่งใช้รถไฟฟ้ายิ่งสะดวกไปใหญ่ มันเป็นบัตรเครดิตเพื่อการนำมาใช้งานอย่างแท้จริง แต่คุณสมัครเพราะอยากช่วยน้องสาวเพื่อน เป็นคนใจดีมันก็ดีค่ะ แต่ถ้ามันลำบากเราก็คิดให้ดีก่อนก็ได้นะคะ

2020.08.08 5:41

มะนาว

หรือบัตรเครดิตของคุณอาจจะมีปัญหาที่แถบแม่เหล็กรึป่าวคะ? เห็นบอกว่าไม่ค่อยได้ใช้งานเลยตลอด 6 เดือนตั้งแต่ได้รับบัตรเครดิตมา มีความเป็นไปได้นะคะ ยังไงก็ติดต่อธนาคารดูก็ดีที่สุดค่ะ ชั้นเองไม่เคยมีบัตรเครดิตแต่เคยเกิดปัญหาแบบนี้กับบัตรเดบิตค่ะ กดเงินไม่ได้เพราะไม่ได้ใช้นาน เข้าไปติดต่อธนาคารก็บอกว่าแถบแม่เหล็กมีปัญหา

2020.08.30 15:4

บอย

ถ้าไม่ได้ใช้นานนาน 6 เดือนคิดว่าน่าจะมีปัญหาที่บัตรเครดิตแล้วล่ะครับ เพราะปกติแล้วใครๆก็ใช้กดเงินสดออกมาได้นะครับ แล้วจุดประสงค์ของบัตรเครดิตนี้มีไว้เพื่อให้เราใช้จ่ายและจะได้รับสิทธิประโยชน์ในการได้รับเงินคืน เพื่อนำเงินดังกล่าวไปใช้จ่ายช้อปปิ้งตามที่เราต้องการผ่านบัตรเครดิตต่อไปนั่นเอง ถ้ารู้สึกว่าใช้ไม่คุ้มก็ไปใช้บัตรเครดิตอื่นดีกว่าครับ

2020.09.16 14:19

air0504

บางครั้งที่รายการเขาไม่อนุมัติให้ อาจจะเป็นเพราะว่าคุณกดเงินเต็มวงเงินของบัตรหรือเปล่าคะ??? ถ้าคุณกดเงินเต็มวงเงินบัตรเขาไม่ให้อยู่แล้วค่ะ ถ้าเป็นไปได้คุณต้องกดน้อยกว่าในวงเงินบัตรนะคะบัตรถึงจะอนุมัติให้เงินคุณออกมา เพราะว่าบัตรจะแบ่งออกเป็น 2 วงเงินค่ะ วงเงินกดเงินสด กับวงเงินบัตรเครดิต คุณจะกดมาเต็มวงเงินไม่ได้ค่ะ

2020.09.19 11:1

Donggy

มันก็แปลกดีนะครับ ที่ไม่สามารถกดเงินสดได้ ผมไม่มีบัตรเครดิตซิตี้แคชแบ็กใบนี้นะครับแต่ว่าผมมีบัตรเครดิตซิตี้ซิมพลิซิตี้ ก็สามารถกดเงินสดได้เหมือนกัน แต่ผมยังไม่เคยลองกดดูนะครับ เพียงแต่เคยถามกับธนาคารเหมือนกันว่ากดได้ไหมเขาก็บอกว่ากดได้ ไม่แน่ใจว่าจะต้องมีการโทรไปแจ้งกำหนดจำนวนเงินที่จะกดหรือเปล่า ผมว่ายังไงติดต่อคอลเซ็นเตอร์เถอะครับ

2020.09.30 8:50

ศิริพร

อ่านจากที่เล่ามา น่าจะเป็นแบบนี้คะ คุณบอกว่ามีบัตรนี้แล้วพกติดตัวไม่เคยได้ใช้เลย ประมาณ6เดือนแล้ว คือ เท่าที่เราทราบจากคนที่เขาคุยๆกันนะคะ เขาบอกว่าถ้าได้บัตรมาแล้วไม่ได้ใช้งานภายใน6เดือน บัตรใบนั้นก็จะโดนยกเลิกโดยอัตโนมัติคะ เราคิดว่าถ้าเป็นแบบที่เขาบอกกัน เราว่าบัตรของคุณก็น่าจะเป็นแบบนี้แหละคะ ยังไงสอบถามทางธนาคารได้นะคะ

2021.08.27 8:20

Pipatpong

@ศิริพร ก็ใช่นะครับ เก็บมาไม่ได้ใช้นานขนาดนั้น มันก็ต้องมีปัญหาอะไรสักอย่างแน่นอน อาจจะถูกระงับจากทางธนาคาร หรือบัตรเองมีปัญหาเพราะเก็บไว้นานเกิน หรือ อาจจะเหมือนบางคอมเมนท์ที่บอกว่า คุณยังไม่ได้เปิดใช้งานบัตรหรือเปล่า ถ้าเป็นอย่างนี้บางทีธนาคารน่าจะติดต่อมาเตือนนัดแล้วนะครับ แต่ก็นั่นแหละเหมือนคอมเม้นนี้เลยให้รีบติดต่อธนาคารเถอะครับ

2021.09.23 6:52

วสุวัฒน์

การที่ไม่สามารถกดเงินสดออกมาได้ ขอให้คิดว่าเป็นเรื่องที่ดีแล้วกันครับ เพราะว่าถ้าสมมุติว่ากดเงินสดออกมาได้ ค่าใช้จ่ายของคุณจะเพิ่มขึ้นมาทันทีทันใดเลยครับ ไม่ใช่ว่าเราจะกดเงินสดแล้วไม่ต้องจ่ายอะไรนะ กดเงินสดจากบัตรพวกกนี้แต่ละครั้งก็จะมีทั้งค่าธรรมเนียมการกดเงินสด แล้วก็ดอกเบี้ยกดเงินสดที่ตามมาทีหลังครับ

2022.01.19 15:43

เมวดี

บอกว่าไม่ได้ใช้งานมานานแล้ว ไม่ทราบว่าก่อนที่จะไม่ได้ใช้งานบัตรตัวนี้ ได้จ่ายเงินครบหรือยังคะ หรือว่าขาดส่งก่อนที่จะไม่ได้ใช้งานไหม ถ้าไม่ส่งอาจจะโดนระงับการใช้งานก็อาจเป็นไปได้คะ ส่วนถ้าไม่เคยมีหนี้สินอะไรเลย ก็ต้องไปที่ธนาคารเพื่อทำการเชคแล้วละคะว่าบัตรของพี่มันเกิดอะไรขึ้น ใช้เวลาในการตรวจสอบไม่นานหรอกคะ

2022.03.29 8:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเดบิต

Citi Cash Back Platinum บัครเดบิตตอบไลฟ์สไตล์คนในกรุงเทพได้

บัตรนี้จะตอบไลฟ์สไตล์คนในกรุงเทพได้ดีมาก โดยเฉพาะคนที่เดินทางโดยรถไฟฟ้า BTS และ MRT เพราะ บัตรciti cash back platinum ให้เครดิตเงินคืนถึง 11%เชียวนะ ถ้าซื้อของใช้ที่ ร้าน Grab, Boots และWatsons จะได้รับเครดิตคืนอีก 5% ส่วนยอดใช้จ่ายอื่นๆได้คืน1% ใช้บัตรนี้คุ้มกว่าจ่ายเงินสดแน่นอนถ้าคุณต้องเดินทางทุกวัน.

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

หากกระเป๋าเดินทางหายที่สนามบิน กลัวว่าไม่มีคนรับผิดชอบ ใช้บัตรนี้สิ citi cashback platinum

เพื่อนๆหลายคนคงไม่เที่ยวต่างประเทศกันมาเกือบจะทุกคนแล้วสินะครับ แต่ผมหน่ะไม่ค่อยได้ไปหรอกต้องทำอะไรบ้างที่สนามบินก็ไม่ค่อยจะรู้เรื่อง ล่าสุดผมทำกระเป๋าเดินทางหายที่สนามบิน ในกระเป๋าก็มีของมีค่าอยู่บ้าง ไม่รู้จะเอาผิดกับใครดี นึกขึ้นได้ว่าบัตรเครดิตciti cashback platinum เค้าช่วยไว้เลยได้เงินชดเชยมา ขอบคุณบัตรเครดิตcitiมากครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน

บัตร Citi Cash Back Platinum Card ใช้ง่าย ได้เงินคืน

บัตร Citi Cash Back Platinum Card บัตรของคนเมืองที่แท้ทรู ผู้ซึ่งใช้บริการรถไฟฟ้า รถไฟใต้ดิน ดื่มกาแฟ ที่คาเฟ่ อเมซอน หากคุณเป็นหนึ่งในผู้ใช้บริการเหล่านี้ ถึงเวลาแล้วที่คุณจะไม่เพียงแค่เสียเงินจ่ายมันไปแต่จะได้เงินคืนถึง 11% ด้วย และได้คืนอีก 5% ที่ Grab, ช้อปที่บู๊ทส์และวัตสัน บัตรนี้ผมมีแล้วครับ แล้วคุณล่ะรับสักใบมั้ย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Cash Back Platinum Card ใช้สะดวก บวกได้เงินคืน

บัตร Citi Cash Back Platinum Card ไม่ได้จ่ายเงินคืนแค่ค่ารถไฟฟ้าเท่านั้นนะคะ หากคุณใช้จ่ายอื่นๆ ก็ได้เงินคืน 1% ด้วยค่ะ รวมถึงเติมน้ำมันที่ปั๊มเชลล์ครบทุก 800 บาท/เซลล์สลิป ก็ได้เงินคืน 1% เช่นกัน และยังมีบริการฟรี! เจ้าหน้าที่ที่คอยให้ความช่วยเหลือ เปรียบเสมือนมีเลขาส่วนตัวซึ่งติดต่อได้ตลอด 24 ชม. บัตรนี้สิ เงินคืนก็ได้ บริการเสริมก็ดี มีไว้ใช้กันหรือยังคะ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม ใช้แล้วจะคุ้มมั้ย

คุ้มมั้ยถ้าสมัครบัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม? จะให้ตอบแบบฟันธงคงไม่ได้ เกรงใจเจ้าของธนาคารค่ะ แบบนี้ดีกว่า ขอบอกเลยว่า ค่าธรรมเนียมรายปีบัตรฯนี้ 2,000 บาทต้นๆ แต่ตอนนี้ถ้าสมัครได้ยกเว้นค่าธรรมเนียมรายปีปีแรกและปีถัดไปด้วย ถ้ามียอดใช้จ่าย 60,000 บาท/ปีแต่เพื่อความแน่ใจเช็คก่อนอีกทีนะคะ ลองดูสิทธิประโยชน์หลายๆอย่างแล้วค่อยประเมินว่าคุ้มมั้ยนะคะ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม ได้ส่วนลดทั่วโลก

วันก่อนได้ยินคนนึงบ่นว่าบัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม จะให้ใช้ได้แต่ในเมืองหรือไง อยากบอกว่า ใจเย็นๆนะครับ บัตรฯนี้เขาก็มีอย่างอื่นให้ใช้ด้วย ได้สิทธิใช้โปรโมชั่นเหมือนกับบัตรเครดิตซิตี้ใบอื่นๆ ซึ่งจะได้ส่วนลดจากร้านค้า ร้านอาหาร และที่ท่องเที่ยวทั่วโลกครับ มีบริการเลขาส่วนตัวตลอด 24 ชม.อยากสอบถามอะไรก็โทรได้ ต้องดูรายละเอียดเพิ่มเติมอื่นๆก่อนนะคร้าบ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า

ค่าธรรมเนียมรายปีขอเวฟได้ไหมคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็ก สามารถใช้ผ่อนสินค้าได้ไหมครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ทำอย่างไรจะได้กระเป๋าจากบัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน

ทำไมแคชแบ็กไม่คืนเงิยเลยคะ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กกดเงินได้ไหมครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี