Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ฝากเงินประจำใน citibank ต้องทำยังไง

มีรายละเอียดยังไงบ้างอยู่กับเรื่องนี้ตั้งแต่เด็กผมเป็นคนชอบเก็บเงิน ก็เก็บเงินในออมสินมานาน เมื่อโตขึ้นก็อยากเก็บเงินที่มีมากขึ้นในที่ที่ปลอดภัยด้วย จึงอยากรู้ว่าธนาคารที่มีการฝากประจำเขาให้ผลตอบแทนกับเรายังไงเมื่อเอาเงินของเราใส่ไว้ในธนาคารของเขาเคยได้ยินเพื่อนแนะนำมาเกี่ยวกับซิตี้แบงค์มีรายละเอียดยังไงบ้างเกี่ยวกับเรื่องนี้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Game

แน่นอนครับต้องไปสมัครกับแบงค์ แต่ว่ารายละเอียดคร่าวๆที่เราจะรู้เกี่ยวกับสิทธิประโยชน์คือสามารถเปิดบัญชีเป็นสกุลเงินบาท รับผลตอบแทนจากเงินฝากอย่างเต็มที่เพราะเราไม่ได้เบิกไปใช้บ่อยๆ ทำให้ธนาคารเอาเงินไปลงทุนทำอย่างอื่นได้นานๆ เมื่อเปิดบัญชีเงินฝากประจำต้องเริ่มต้นที่ 1แสน บาท โดยต้องมียอดเงินรวมในทุกบัญชีตั้งแต่ 1 ล้านบาทขึ้นไป

2019.11.19 15:21

ทิยาภา

บอกว่าฝาก กับออมสินมานานแล้ว เราว่าทำไมไม่ฝากต่อไปละคะ ของออมสินก็โอเคนะคะ เราว่าเปลี่ยนจากฝากออมทรัพย์ขยับมาฝากแบบอื่นของเขาก็ได้คะ อย่างบัญชีเงินฝากประจำนะคะ ได้ยินเขาบอกว่าของออมสิน จะได้ดอกเบี้ยรายวันเลยนะคะ เราว่าดีกว่าที่จะไปเปลี่ยนธนาคารใหม่คะ เพราะเราอาจได้เครดิตที่ดีจากธนาคารออมสินด้วยนะเวลาเราต้องขอสินเชื่ออะไรแบบนี้

2020.06.30 4:34

วราภรณ์

ส่วนตัวคิดว่า citibank ให้ดอกเบี้ยเราไม่เยอะนะคะ สิทธิประโยชนืก็ไม่ได้ต่างจากธนาคารอื่นมาก ตอนเเรกฝากประจำที่ citibank มานานมากแล้วเเต่อย่างที่บอก ดอกเบี้ยไม่กระเตื้องเลยจ้า ตอนนี้ก็ปีนึงเเต่จริงๆ กำหนด 2 ปี ตอนนี้เลยตัดสินใจว่าจะปิดบัญชีก่อนกำหนดแล้วไปเริ่มใหม่ที่อื่นเเทน เพราะยังไงที่ citibank ก็ให้ดอกเบี้ยเราน้อยอยู่เล้ว ว่าจะไปที่ออมสินเหมือนกัน เพราะว่าเห็นว่าได้ดอกเบี้ยเยอะดี 555

2020.07.06 8:54

Min

แต่ละธนาคารก็มีจุดเด่นที่ต่างกันค่ะ อย่างแรกธนาคารออมสินเป็นธนาคารในประเทศไทย และมีการก่อตั้งเพื่อที่จะสนับสนุนให้คนไทยรักการเก็บออม และผลประโยชน์ส่วนใหญ่ของธนาคารก็อยู่ในประเทศไทยเรา ดังนั้นธนาคารออมสินจะเน้นการออมค่ะ แน่นอนว่ามีดอกเบี้ยเยอะแน่นอน แต่สำหรับธนาคารซิตี้ เป็นธนาคารที่มาจากต่างประเทศ และเน้นการให้บริการด้านการเงินระหว่างไทยกับต่างประเทศให้มีการใช้เงินอย่างสะดวก และเน้นเรื่องบัตรเครดิตและมีฐานลูกค้าเยอะมากทั้งในไทยแลต่างประเทศค่ะ ไม่เน้นเรื่องฝากเท่าไหร่ ดังนั้นเราสามารถเลือกได้ค่ะว่าธนาคารไหนที่เหมาะกับเรา

2020.07.29 14:26

ทนง

ในเมื่อคุณได้ฝากเงินไว้กับธนาคารออมสินมาก่อน ผมเห็นด้วยกับคุณทิยาภานะครับ แต่ถ้าคุณต้องการที่เปลี่ยนฝากเงินกับธนาคารอื่นดูบ้าง ก็ได้เผื่อจะได้ดอกเบี้ยที่สูงกว่า ธนาคารออมสิน ซึ่งผมทราบข้อมูลจากเพื่อนว่ามีอยู่บัญชีหนึ่งที่เป็นบัญชีเงินฝากประจำอีลึก ฝากตั้งแต่ 1,000,000 บาท ถึง 30,000,000 บาท จะได้รับดอกเบี้ย 1.500% ผมว่าก็น่าสนใจนะครับ

2020.08.17 13:46

ปลื้มอกปลื้มใจ😊

@Min ขอบคุณมากเลยนะคะสำหรับข้อมูล เป็นประโยชน์มากสำหรับคนที่เข้ามาอ่าน เราเพิ่งรู้วัตถุประสงค์และข้อมูลของธนาคารออมสินกับธนาคารซิตี้แบงก์อย่างจริงจังก็วันนี้แหละ😀 ก่อนที่ใครจะตัดสินใจเปิดบัญชีเงินฝากหรือสมัครผลิตภัณฑ์อะไรก็แล้วแต่ของแต่ละธนาคาร ต้องศึกษรายละเอียดให้ดีก่อนจริงๆ เพื่อให้ตรงกับจุดประสงค์ของเราเองด้วยค่ะ

2020.08.28 16:39

ชาย

ผมแนะนำว่าบัญชีเงินฝากประจำเดี๋ยวนี้หลายธนาคารน่าสนใจนะครับ ได้รับอัตราดอกเบี้ยที่สูงด้วยอย่างเช่นบัญชีออมทรัพย์ดรีมเซฟวิ่งของธนาคาร TMB ได้รับอัตราดอกเบี้ยที่ 1.5 เปอร์เซ็นต์ แต่จำเป็นต้องเอาเงินทุกเดือนนะครับ และยังสามารถที่จะได้รับการประกันอุบัติเหตุสูงสุดถึง 20 เท่าของวงเงินฝากด้วยถือว่าคุ้มค่าสำหรับเงินที่ฝากและได้รับการคุ้มครองชีวิตด้วย

2020.09.16 14:26

chutima

จริงๆฝากเงินที่ออมสินก็ดีอยู่แล้วนี่คะ ถ้าเป็นฝากประจำก็ยิ่งได้ดอกเบี้ยเยอะนะถ้าคุณฝากเยอะๆ ธนาคารออมสินนี่แหละเป็นอะไรที่มั่นคงที่สุดแล้วค่ะ Citibank เป็นธนาคารต่างประเทศด้วยซ้ำ จะมั่นคงแค่ไหนก็ไม่รู้... อีกอย่างนึงนะถ้าสมมุติว่าคุณฝากเงินที่ออมสินคุณก็สามารถที่จะซื้อสลากออมสินได้ด้วยนี่คะ มีรายได้ทั้ง 2 ทางเลยนะคะ

2020.09.19 11:34

Wonny

ก็พอจะเข้าใจได้นะคะบางคนมีบัญชีเงินฝากประจำกับหลายๆธนาคารเพราะว่าอยากลองใช้บริการหลายๆที่ดูว่าแต่ละที่ให้บริการเป็นยังไงให้ดอกเบี้ยยังไง ส่วนตัวแล้วเราเองก็มีบัญชีเงินฝากประจำกับธนาคารกรุงเทพอยู่เราก็กำลังสนใจอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากประจำกับธนาคารกรุงศรีอยู่เหมือนกัน เราก็สนใจธนาคารอื่นๆด้วย คำว่าแต่ละที่ก็มีบริการต่างกันไปค่ะ

2020.09.30 8:56

Miya

ได้เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank มั้ยคะเจ้าของกระทู้ เห็นบอกว่ามีเพื่อนแนะนำมา น่าจะลองถามรายละเอียดจากเขาดูนะ จะฝากเงินกับธนาคารไหนก็ตามมันจะต่างกันมากมั้ยอะคะ เราว่ามันอยู่ที่จำนวนเงินและความถี่ในการฝากเงิน เราสามารถฝากได้มากเท่าไหร่ บ่อยแค่ไหน เลือกบัญชีที่เหมาะกับเรา เราก็จะได้ดอกเบี้ยที่เหมาะสมค่ะ

2021.07.22 15:39

อรรถพล

ไหนจะฝาก ถามก่อนได้ไหมครับ ว่า มีแนวโน้มที่จะเอาเงินก้อนออกมาใช้เร็วๆนี้ไหม ถ้าคำตอบคือไม่ มีบัญชีที่ดีกว่าบัญชีออมทรัพย์มาบอกครับ ฝากในปัญชีประจำหรือว่าสะสมทรัพย์ไปเลยครับ ดอกเบี้ยได้เยอะกว่ามาก หรือ อีกตัวเลือก เห็นบางคนพูดถึงธนาคารออมสิน ถ้าซื้อฉลากออมสิน ก็น่าสนใจเหมือนกัน มีลุ้นเงินล้ายด้วยแถมเก็บได้ยาวๆเลย

2021.08.24 6:41

Mannnn

โหตั้งกระทู้ไว้ ไม่ได้เข้ามาอ่านสักพัก มีคนมาตอบเยอะมากเลยนะเนี่ย สรุปว่าตกลงผมก็เปิดบัญชีเงินฝากประจำที่ออมสินนั่นแหละครับ ถามถามเขาดูแล้วก็ ด้วยความที่เป็นลูกค้าประจำของที่นี่อยู่แล้วก็เลยแบบว่าอยากเปลี่ยนธนาคารและ ว่าจะเช็คตามดอกเบี้ยของ Citibank ก็ไม่ได้เยอะมากเท่าๆกัน ถ้าจะดอกเบี้ยเยอะจริงๆน่าจะธนาคารกรุงเทพ

2021.09.23 4:33

ปกาศิต

บัญชีของธนาคารไหนก็ปลอดภัยทั้งหมดครับ ไม่ต้องกังวลเลย ผมก็เป็นเหมือนคุณเลยตอนที่เป็นเด็ก พ่อกับแม่ก็สอนการออมเงินให้กับผม ทำแบบนี้มาโดยตลอดเหมือนกันครับ ตอนนี้ก็ยังติดเป็นนิสัยเหมือนกัน ตอนนี้ถ้าเงินในกระปุกออมสินของผมเต็มก็เอาไปฝาเข้าบัญชีธนาคารของผมครับ ฝาหมาได้หลายปีแล้วกะว่าจะเก็บเป็นเงินสำรองนะครับ

2022.01.30 7:51

วิวัฒนชัย

ดีเลยพี่ ฝากเงินเข้าบัญชีประเภทเงินฝากประจำ สามารถกำหนดระยะเวลาในการฝากเงินได้ด้วย ปกติแล้วพี่ฝากที่จำนวนเท่าไรเหรอครับ หรือว่ามีแล้วค่อยเอามาฝาก บัญชีแบบนี้ดอกเบี้ยจะขึ้นตามวงเงินที่เรานำฝากนะครับ ผมชอบนะบัญชีแบบนี้ เวลาที่ผมอยากได้เงินสักก้อนแล้วกลัวว่าจะเก็บไม่ได้ก็จะเปิดบัญชีแบบนี้แหละครับ เก็บได้ดีเลย

2022.02.28 15:42

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บริหารเงินกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถเปิดบัญชีเงินบาทเป็นสกุลเงินได้หลากหลายถึง 9 สกุลเงินเลยทีเดียว และดอกเบี้ยนั้นคำนวณดอกเบี้ยของยอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีเป็นรายวัน และนอกจากนี้ค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดจากตู้ ไม่ว่าจะธนาคารไหนก็ยังฟรีอีกด้วยทั้งในและนอกประเทศ เมื่อใช้ citicard ก็รับฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไปเลย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card บัตรที่ทำให้การสะสมไมล์ เป็นเรื่องง่ายสำหรับคุณ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บริการดีๆ ที่มีระหว่างเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากเข้า Miracle Lounge บัตร ช่วยได้ Citibank Premier Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์นี้ถูกการใช้งานกับ internet banking ได้ไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank / ธนาคารซิตี้แบงก์

ธนาคารดิจิทัล

มีขั้นตอนการสมัครใช้บริการกับ application อย่างไรคะ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ค่าธรรมเนียมในการเบิกเงินสดผ่านเครื่อง ATM เป็นอย่างไรคะ

มีค่าธรรมเนียมอย่างไรในการใช้บัตร citi card.

เงินขั้นต่ำในการเปิดบัญชีเท่าไหร่ค่ะ

อยากเปิดบัญชี citibank ขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่กรุงเทพต้องมีเงินเดือนสักเท่าไหร่ครับ

ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝาก Youth Savings ตอนนี้คือเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ SCB เปิดบัญชีและขอปิดบัญชีจะเสียค่าบริการไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (ธนาคาร)

สถาบันการเงินประเภทที่ไม่ใช่ธนาคารมีอะไรบ้างครับ?

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Common Sense By อลิอันซ์

Common Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติเหตุจากเกิดเดินทางหากผู้ที่เอาประกันนั้นมีอายุมากกว่า 16 ขึ้นไปและไม่เกิด 65 ปี จะได้รับความคุ้มครอง 3,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันนั้นอายุต่ำกว่า 16 ปีหรือมากกว่า 65 ปีขึ้นไปจะได้รับความคุ้มครอง 1,500,000 บาท และได้รับค่ารักษาในต่างประเทศสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

Common Sense By อลิอันซ์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย เมื่อเราสมัครประกันนี้เราสามารถเลือกแผนความคุ้มครองของเราได้โดยมีให้เลือกถึง 4 แผนด้วยกัน และคุ้มครองสูงสุดไม่เกิน 90 วัน ต่อการเดินทาง 1 ครั้ง และมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินระหว่างที่เราเดินทางตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง และเมื่อเราซื้อผ่านทางอินเทอร์เน็ตเราก็สามารถพิมพ์กรมธรรม์ได้เอง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อเราซื้อประกันภัยนี้จะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่เกิดระหส่างการเดินทาง หากมีอุบัติเหตุจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุอยู่ที่ 9 วัน ถึง75 ปี สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ คุ้มครองเหนือระดับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ ได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 10,000,000 บาท หรือ 10 เท่าของเงินฝาก โดยได้รับความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง ได้รับดอกเบี้ยสูงและรับดอกเบี้ยเป็นรายเดือน โดยสามารถเปิดบัญชีได้ด้วยเงินขั้นต่ำ 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ สามารถฝากถอนเงินกี่ครั้งก็ได้ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Good Sense By อลิอันซ์

Good Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติกับผู้เอาประกันนั้นทางประกันจะให้ความคุ้มครองโดยที่หากผู้เอาประกันมีอายุมากกว่า 16 ปีขึ้นไป หรือ ไม่เกิน 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 4,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันอายุต่ำกว่า 16 ปี หรือ มากกว่า 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 2,000,000 บาท ค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศจะได้รับวงเงินสูงสุดถึง 2,500,000 บาท

Good Sense By อลิอันซ์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี