Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สินเชื่อ UOB i cash ต้องใช้เอกสารประกอบพิจารณาสำหรับพนักงานประจำอะไรบ้าง

เมื่อเราสมัครสินเชื่อในทุกวันนี้เราจำเป็นต้องใช้เอกสารในการสมัครนอกจากจะมีอายุช่วงเวลาการทำงานจำนวนเงินที่อยู่ในขั้นพื้นฐาน ก็ต้องการเอกสารต่างๆเพื่อยืนยันตัวเราและทำให้แน่ใจว่ารายได้ของเราเพียงพอสำหรับการสมัคร แล้วเพื่อเช็คดูด้วยว่าเราไม่ผ่านสินเชื่อหรือเครดิตอันไหนบ้าง ผมอยากรู้เกี่ยวกับการสมัครสินเชื่อบุคคลยูโอบีไอแคชต้องใช้เอกสารประกอบการพิจารณาอะไรบ้างถ้าเราเป็นพนักงานประจำ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Phim

สำหรับเอกสารประกอบการพิจารณาสำหรับพนักงานประจำใช้ดังต่อไปนี้ครับ 1 ต้องมีใบสมัคร 2 สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน 3 เอกสารแสดงรายได้ 4 สำเนาหน้าบัญชีสำหรับโอนเงิน เอกสารเหล่านี้เราสามารถเตรียมตัวล่วงหน้าก่อนที่จะไปที่แบงค์ ทางที่ดีควรถ่ายเอกสารไปให้เรียบร้อยเพื่อที่จะเร็วขึ้นในการสมัคร แต่สำหรับผมเอกสารเหล่านี้ควรมีติดกระเป๋าไว้ด้วย

2019.11.23 15:21

รื่น

เอกสารการสมัครสินเชื่อ UOB I-cash จะใช้บัตรข้าราชการ/รัฐวิสาหกิจแทนสำเนาหน้าบัตรประชาชนก็ได้แต่ต้องมีสำเนาทะเบียนบ้านแนบไปด้วยครับ แล้วก็ต้องมีสลิปเงินเดือนๆล่าสุดหากไม่มีใช้หนังสือรับรองรายได้ตัวจริงพร้อมแนบสำเนาบัญชีธนาคารซึ่งบัญชีเงินเดือนย้อนหลัง 6 เดือนครับ สุดท้ายต้องเตรียมสำเนาหน้าบัญชีสำหรับโอนเงินไปด้วยนะครับ อย่างหลังนี้สำคัญมาก

2020.06.06 5:57

สาโรจน์

ผมได้สมัครสินเชื่อ UOB i cashไว้ใช้อยู่ตอนนี้ในตอนที่สมัครผมได้เตรียมเอกสารไว้พร้อมตามที่ทางธนาคารกำหนดโดยมีสำเนาบัตรประจำตัวประชาชนเพราะผมทำงานบริษัทเอกชน ,สลิปเงินเดือนล่าสุด,สำเนาบัญชีเงินเดือนย้อนหลัง 6 เดือนและสำเนาหน้าบัญชีสำหรับโอนเงินในกรณีที่ต้องการโอนเงินเข้าในบัญชีอื่น แค่นี้เมื่อเอกสารพร้อมคุณก็สามารถไดรับอนุมัติได้เร็ว

2020.07.04 13:5

Minie kk.

หลายๆคอมเมนต์ก็ได้ตอบคุณไปแล้วนะคะ งั้นเราอยากจะเพิ่มเติมข้อมูลให้อีกนิดหน่อยแล้วกันสำหรับ คุณสมบัติของ UOB I-Cash เพราะหลายคนกลัวว่าทำเรื่องไปแล้วจะรอนาน หลังจากที่ขอสินเชื่อแล้วธนาคารจะทำการอนุมัติภายใน 3 วันค่ะ ส่วนคุณสมบัติของผู้ที่จะสมัครได้ต้องมีรายได้ขั้นต่ำ 15,000 บาท และต้องมีอายุการทำงาน 1 ปีขึ้นไป ถ้ารายได้ 15,000 บาท อัตราดอกเบี้ยจะอยู่ที่ประมาณ 27.99% ค่ะ

2020.07.07 3:54

มาการอง

อยากรู้ค่ะว่าสินเชื่อ UOB I Cash สำหรับคนที่มีอาชีพอิสระขอได้ไหมคะ? หรือว่ามีสินเชื่อตัวไหนของ UOB ที่เหมาะกับคนมีอาชีพอิสระบ้างแนะนหน่อยได้ไหมคะ? ขอถือโอกาสถามมาในหน้าคอมเม้นท์นี้เลยนะคะ เห็นว่ามีหลายคนเข้ามาออกความคิดเห็นที่มห้ข้อมูลแน่นดีค่ะเรื่องเงื่อนไขการขอสินเชื่อนี้ มาตอบหน่อยนะคะกำลังอยากขอสินเชื่อของ UOB อยู่พอดี

2020.08.07 16:48

พนิดา

สำหรับสิน UOB I Cash เป็นสินเชื่อที่ให้ผู้ประกอบอาชีพอิสระสามารถสมัครขอสินเชื่อได้ สมัครง่าย เพียงมีรายได้ประจำต่อเดือนมากกว่า 15,000 บาทขึ้นไป ก็สามารถกู้ได้ 5 เท่าของรายได้ แต่ไม่เกิน 1,500,000 บาท สามารถเลือกระยะเวลาผ่อนชำระหนี้ได้ 12 - 60 เดือน และคุณสามารถคืนเงินได้ภายใน 7 วัน หลังจากที่ได้รับเงินสินเชื่อมาแล้วโดยไม่คิดดอกเบี้ย

2020.08.28 10:49

บอย

ถ้ามีเงินเดือนพื้นฐานไม่ถึงขั้นที่กำหนด เดี๋ยวนี้มีบัตรกดเงินสดที่สามารถที่จะขอใช้สินเชื่อโดยที่เงินเดือนอยู่ที่ 10,000 ต้นๆได้นะครับ ไม่ลองหาเป็นบัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์แทน หรือจะเป็นบัตรกดเงินสดเทสโก้โลตัสพรีเมียร์ก็ได้ คือมีเงินสำรองให้เราสามารถใช้สินเชื่อ และการทำรายการการขอสินเชื่อบัตรกดเงินสดก็สามารถที่จะทำได้ง่ายกว่าด้วย

2020.09.17 7:39

goodie

@k.บอย แต่เราไม่เห็นด้วยนะครับถ้าเงินเดือนไม่ถึง 15,000 สมัครจะบัตรเครดิต เพราะว่ารายได้ต่อเดือนมันน้อยเกินไปครับ ถ้าใช้จ่ายไม่คิดหน้าคิดหลังให้ดีมันทำให้เกิดหนี้ได้นะ เพราะว่าบัตรเครดิตส่วนใหญ่แล้วมักจะมีสิ่งหลอกล่อใจให้ใช้เยอะ อีกอย่างถ้าจ่ายแค่ขั้นต่ำมันก็จะทำให้เกิดดอกเบี้ยแล้วก็จะทำให้เกิดหนี้พอกพูนเพิ่มขึ้นอีกได้นะครับ

2020.09.21 1:12

Hay!!

ขอถามในฐานะเด็กวัยรุ่นคนหนึ่งนะครับ ว่าเราจะขอสินเชื่อได้เมื่อไหร่และเราจะใช้เหตุผลอะไรครับเพื่อมาขอสินเชื่อ เพราะว่าพอโตขึ้นผมไม่อยากจะเป็นเหมือนผู้ใหญ่ในทุกวันนี้ที่หลายๆคนชอบบ่นว่าเป็นหนี้เป็นสินทำงานเหนื่อยตรากตรำก็เอามาใช้หนี้หมด จริงๆผมก็ไม่อยากเป็นหนี้แต่ถ้ามันเลือกไม่ได้ในอนาคตก็อยากจะรู้ครับว่า จะเป็นหนี้อย่างไร ที่ไม่ทำให้ตัวเองเดือดร้อน

2020.09.30 9:4

สุธน

พี่ครับที่บอกว่าสินเชื่อตัวนี้ จะได้วงเงิน ที่ ล้านห้า มันจริงเหรอครับ คนที่เงินเดือนไม่ถึง2หมื่นก็ได้เหรอครับ แบบนี้ ก็ดีไปเลยสิ ช่วงนี้กำลังต้องการหาเงินมาหมุนที่ร้านอยู่เลยครับผมค้างค่าเช่าบ้านมา5เดือนแล้ว นี่ ถ้าได้สินเชื่อของ UOB ตัวนี้ก็จะมากเลยครับ ไม่อยากต้องมาค้างค่าเช้าแบบนี้ครับ เจอหน้าเพื่อนข้างบ้านแล้ว รู้สึกแย่มากๆ

2021.08.21 15:11

Aespa

@สุธน ถ้าคุณมีเงินเดือนประมาณ 2 หมื่นกว่าบาท คุณไม่มีทางได้วงเงินอนุมัติ ถึง 1 ล้านหรอกค่ะ มันอยู่ที่รายได้ของคนที่ขอสินเชื่อด้วยนะถึงจะได้เงินหลักล้านขนาดนั้น ไม่งั้นก็ลำบากแย่ คงดีใจที่ได้วงเงินหลักล้าน แต่จะมาลำบากตอนผ่อนชำระคืนนะคะ ถ้ามีเงินเดือนแค่ 20,000 กว่าบาทจะผ่อนเงินกู้หลักล้านไหวหรอ คิดตามความเป็นจริงหน่อย!!!

2021.09.29 14:44

วีระยุทธ

สินเชื่อตัวนี้ จะสมัครใช้งานได้ ต้องทำงานอย่างน้อย 1ปีเลยเหรอครับ ค่อนข้างที่จะกำหนดเยอะไปหน่อยนะครับ เพราะว่าส่วนใหญ่แล้วเท่าที่ผมเคยเห็นๆมา น่าจะอยู่ที่ประมาณ 4-6เดือนเท่านั้น 1ปี นี้ นานนะ ถ้าคนที่ต้องการเงินมาใช้ สินเชื่อตัวนี้ น่าจะไม่ค่อยมีคนเลือกใช้งานแน่ๆ เพราะว่าข้อกำหนดตัวนี้แหละ น่าจะเปลี่ยนได้แล้วนะ

2022.01.18 14:15

เรือนแก้ว

น้อง@Hay!! เมื่อถึงเวลาที่น้องโตขึ้นน้องจะทราบเองคะว่าบางครั้งถ้าเรามีภาระที่ต้องรับผิดชอบที่มากขึ้น เราก็ต้องใช้เงินในการขัยเคลื่อนที่มากขึ้นด้วยนะคะ พี่เองก็ไม่อยากไปขอสินเชื่อพวกนี้หลอกคะ แต่เพราะเนื่องจากเหตุการณ์ตอนนี้ เราต้องยอมที่จะขอสินเชื่อเพื่อนให้เราสามารถเดินหน้าต่อไปได้คะ ถ้าเราไม่ขอสินเชื่อพวกนนี้เราก็จบคะ

2022.02.19 16:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash เบิกถอนได้สบายใจ

เราขอสินเชื่อUOB i-Cash เอาไว้เพระาเราทำงานรับเหมาก่อสร้าง บางครั้งเราต้องถอนเงินสดให้กับลูกน้องซึ้งบางทีงานเราอยู่ต่างจังหวัด เราต้องเสียค่าธรรมเนียมข้ามจังหวัดเยอะมากเลย แต่สำหรับสินเชื่อUOB i-Cash ที่เราขอ เราว่าเราไม่ต้องกลัวว่าจะกดเงินเท่าไรในต่างจังหวัด เพราะสินเชื่อ UOB i-Cashฟรีค่าธรรมเนียมเบิกถอนผ่านตู้เอทีเอ็ม

UOB i-Cash

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ได้ดอกเบี่ยตามฐานเงินเดือน

จุดเด่นที่น่าสนใจของสินเชื่อ UOB i-Cash ที่ผมทำคือการคิดอัตราดอกเบี้ยสินเชื่ิUOB i-Cashจะแบ่งตามฐานรายได้ของผู้กู้ ซึ้งฐานเงินเดือนของผมอยู่ที่สองหมื่นบาท ได้อัตตราดอกเบี้ย ปีละ 20% ซึ้งถือว่าอัตตราเมื่อเทียบกับบัตรเครดิตก็พอๆกันที่ต่างคือ สินเชื่UOB i-Cash จะได้รับการอนุมัติที่ง่ายกว่าบัตรเครดิตแถมได้เป็นเงินก้อนเลย

UOB i-Cash

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash อนุมัติไว

ครอบครัวเราร้องเงินมากเพราะต้องเอามาจ่ายค่าแรงให้กับคนงานก่อสร้างตอนนี้นจำได้เลยว่า ค่อนข้างเครียดมากเพราะไปขอสินเชื่อที่ไหก็บอกมาว่าน่าจะไม่ผ่าน ที่บ้านก็ไม่รู้จะทำอย่างไรดี เลยลองเข้าไปดูที่ UOB แต่เมื่อก่อนคิดว่า น่าจะยากเหมือนกัน พอลองเข้าไปคุย เจ้าหน้าที่บอกว่า เมื่อยื่นขอสินเชื่อจะได้ ได้เงินพร้อมใช้เริ่มต้นที่ 3 วัน เราว่าเร็วดีจริงๆ

UOB i-Cash

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ขอยกเลิกไม่ใช่เรื่องยาก

เราต้องขอUOB จริงๆที่ทำให้เหนื่อยกับเรา ตอนแรกเราหาเงินที่ไหนไม่ได้เลย เลยตัดสินใจขอสินเชื่อจากUOB i-Cash แต่หลังจากที่ยื่นขอแล้วได้รับการอนุมัติแล้ว ปรากฏว่า งานที่เราทำอยู่ได้เงินมาพอกับที่เราต้องจ่าย เราเลยขอยกเลิกการขอสินเชื่อ เราน่าจะรออีกนิด แต่ทางUOB ดีมากเลยบอกไม่เป็นไร เพราะสามารถยกเลิกวงเงินได้ ภายใน 7 วัน โดยไม่มีค่าใช้จ่าย ขอโทษจริงๆ

UOB i-Cash

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ไม่ต้องใช้หลักประกันเหมือนที่อื่น

สำหรับสินเชื่อ UOB i-Cash ผมว่าน่าจะเหมือนกับสินเชื่อทั้วไปนะครับ คือไม่ต้องมีหลักประกันอะไร สามารถยื่นขอได้เลยเพียงมีฐานเงินเดือนที่เราวางไว้ แต่สำหรับที่ต่างกว่าที่อื่น ผมชอบตรงเรื่องการเอาใจใส่ลูกค้าครับ ดูแลค่อนข้างดีมากเช่นเขาช่วยเรื่องการคำนวนเบี้ยที่จะต้องจ่าย ว่าเราเหมาะกับตัวไหนอย่างไร ผมชอบการบริการจริงๆ

UOB i-Cash

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สินเชื่อ UOB i cash สมัครตอนนี้เงื่อนไขการรับกระเป๋าเดินทางล้อลากคืออะไร

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i cash มีสิทธิประโยชน์ให้เราอย่างไรเมื่อจะแต่งงาน

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

สินเชื่อ UOB i cash เอกสารที่ต้องใช้เมื่อเป็นเจ้าของกิจการสมัคร

คนต่างชาติสมัครสินเชื่อส่วนบุคคล UOB i-cash ได้ไหมคะ?

สินเชื่อส่วนบุคคลของธนาคารยูโอบียกเลิกได้ไหมคะ?

สินเชื่อ UOB I Cash สมัครแล้วได้วงเงินเท่าไหร่ครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี