Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ระยะเวลาปลอดดอกเบี้ย อยู่ที่กี่วัน

ปกติแล้วเราซื้อของผ่านบัตรเครดิตเป็นประจำ แต่เดือนที่แล้วเราไปทำบัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ เพิ่มมาอีกหนึ่งใบ เรายังไม่ค่อยคุ้นกับการใช้บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ใบนี้มากเท่าไร โดยเฉพาะเรื่องของการปลดดอกเบี้ย เราอยากถามว่า บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีระยะปลอดดอกเบี้ย นานประมาณเท่าไร เหมือนเจ้าอื่นๆไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Rung

บัตรเครดิตซิตี้แบงก์ ซิมพลิซิตี้ ระยะเวลาปลอดดอกเบี้ยมากกว่าปกติ แถม บัตรเครดิตซิตี้แบงก์ ซิมพลิซิตี้ ยังมีความน่าสนใจอย่างมากในเรื่องของระยะเวลาในการปลอดดอกเบี้ยที่เพิ่มมากขึ้นจากปกติก 45 วัน เป็น 55 วัน ทำให้การชำระคืนยอดค่าใช้จ่ายของบัตรเครดิตโดยไม่ต้องกลัวว่าจะเกิดดอกเบี้ยค้างชำระ ซึ้งระยะเวลาเท่านี้สามารถชำระได้ก่อนแน่นอน

2019.11.24 15:21

khim

ระยะเวลาในการปลอดดอกเบี้ย ตั้ง55 วันเลยดีนะคะ สำหรับบัตรเครดิตซิตี้แบงก์ ซิมพลิซิตี้ เพราะเจ้าอื่นๆไม่ได้ถึงขนาดนี้เลยนะคะ แล้วทราบไหมคะว่า บัตรเครดิตซิตี้แบงก์ ซิมพลิซิตี้ ใบนี้สามารถกดเงินสดได้ด้วยนะคะ แล้วกดเงินสดก็เสียค่าธรรมเนียมน้อยกว่าเข้าอื่นๆด้วยนะคะ บัตรใบนี้ มี ค่าธรรมเนียมการกดเงินสดเพียง 1%เองนะคะ

2020.06.22 15:16

Jeeranan

ตอนนี้กำลังชั่งใจอยู่เหมือนกันว่าจะสมัครดีไม่สมัครดี จริงๆเงื่อนไขเกี่ยวกับเงืนเดือนหรืออะไรพวกนี้เราไม่ติดในการสมัครเลย แต่ติดตรงที่ว่าบัตรเครดิตซิตี้แบงก์ ซิมพลิซิตี้ ไม่มีการสะสมแต้มและไม่มีเครดิตเงินคืน นี่แหละเลยทำให้เรารู้สึกว่ามันไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่อ่ะ เคยได้ยินว่าบัตรนี้โปรโมชั่นธรรมดาเหมือนกับบัตรเครดิตอื่นๆทั่วๆไปด้วย เลยต้องลองคิดอีกที...

2020.07.15 3:10

ดนัย

ผมว่าจริงๆแล้วบัตร เครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ก็เป็นบัตรเครดิตที่ไม่แตกต่างจากบัตรเครดิตของธนาคารอื่นๆ แต่ที่พิเศษคือมีระยะเวลาปลอดดอกเบี้ยถึง 55 วัน ซึ่ซึ่งส่วนนี้ทำให้ผู้ที่ใช้บริการบัตรเครดิตนี้ มีระยะเวลาในการจ่ายเงินคืนชำระ ที่มากกว่าของบัตรเครดิตธนาคารอื่นๆ และลูกค้ายังสามารถกดเงินสดโดยมีค่าธรรมเนียม 1% ที่น้อยกว่าของบัตรเครดิตอื่นด้วย

2020.07.19 9:20

ลูกน้ำ34

จุดเด่นของบัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้เนี่ย คือ เรื่องค่าธรรมเนียมค่ะ ไม่ใช่ว่าค่าธรรมเนียมแพงกว่าบัตรเครดิตอื่นนะ แต่เป็นบัตรเครดิตที่ไร้ค่าธรรมเนียมหลายรายกายมาก ค่าธรรมรายปีก็ไม่มี ขนาดค่าธรรมเนียมสำหรับการชำระค่าบัตรเครดิตที่เคาน์เตอร์เซอร์วิสนะเราแค่จ่ายไปก่อนเดี๋ยวเค้ามีเครดิตเงินคืนให้ด้วยค่ะ ถูกใจไร้ค่าธรรมเนียม

2020.08.05 8:26

น้ำตกหมู

เป็นบัตรเครดิตที่น่าสนใจสมัครมากเลยนะครับ ฟรีค่าธรรมเนียมหลายๆรายการแถมยังมีระยะเวลาปลอดดอกเบี้ยที่นานกว่าบัตรเครดิตใบอื่นๆอีก ถ้าสมมุติเราลืมชำระก้ไม่ต้อวกลัวว่าดอกเบี้ยจะบานเลยนะสิครับ ผมว่าเหมาะกับผมากๆเลยเพราะผมเป็นคนขี้สืม และมักเสียดอกเบี้ยเพิ่มประจำเพราะจ่ายช้า ว่าแต่เงื่อนไขของผู้สมัครมีอะไรบ้างครับยุ่งยากหรือป่าว?

2020.08.30 13:15

น้ำหวาน

ระยะเวลาการปลอดดอกเบี้ยถือว่าเป็นหัวใจหลักอย่างหนึ่งที่เราใช้บัตรเครดิตค่ะ เพราะยิ่งมีระยะเวลาการปลอดดอกเบี้ยนานๆก็ช่วยให้เราสามารถที่จะหาเงินมาคืนได้เร็ว ทำให้เราไม่จำเป็นต้องมาคิดเล็กคิดน้อยเกี่ยวกับค่าดอกเบี้ยที่จำเป็นต้องเสียให้กับทางบัตรเครดิต แถมได้เอาเงินมาใช้ก่อนด้วย ถือว่าต้องเช็คก่อนนะคะที่จะทำบัตรเครดิตเกี่ยวกับระยะเวลาการปลอดดอกเบี้ย

2020.09.17 7:41

BOSS2545

บางครั้งก็ไม่ใช่ดูแต่ระยะเวลาปลอดดอกเบี้ยนะครับ การจะสมัครบัตรเครดิตก็ควรที่จะต้องดูหลายอย่าง อย่างเช่นรายได้ของเรามันสมดุล กับรายจ่ายของเราไหม ถ้าเราสมัครบัตรเครดิตแต่เราไม่มีเงินจ่ายหนี้ตอนสิ้นเดือน เราจ่ายได้แค่ยอดขั้นต่ำเท่านั้น.... ตรงนี้แหละครับจะเป็นปัญหานะหนี้เราจะเยอะขึ้นโดยไม่รู้ตัว ยังไงต้องตรวจสอบการใช้จ่ายของเราด้วยนะครับ

2020.09.21 1:35

G66

ผมคิดว่าบัตรเครดิตซิตี้ซิมพลิซิตี้ใบนี้ ดีมากๆเลยนะครับ ดูเหมือนว่าเป็นบัตรเครดิตที่ ทำให้เรารู้สึกเบาสบายตัวอิสระในการใช้งาน แล้วที่ชอบมากก็คือฟรีค่าธรรมเนียมรายปี แม้เราไม่ได้ใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตมากก็ไม่เสียหายอะไร แต่ถ้าใช้มากก็ถือว่าคุ้ม แถมมีระยะเวลาปลอดหนี้ที่ให้ มากกว่าบัตรใบอื่นอีก ถ้าใครอยากจะเริ่มใช้บัตรเครดิตขอแนะนำใบนี้นะครับ

2020.09.30 9:6

นพดล

ให้เวลเรานานเลยนะครับ กว่าที่เขาจะคิดดอกเบี้ยจากเรา แต่เอาเข้าจริงๆนะครับ ส่วนใหญ่ที่เราใช้ ก็จะ เลยไปมากเลยครับ ผลสุดท้ายก็ต้องมาไล่เสียดอกเบี้ยเอาครับ นี่ถ้าเกิดใช้ซื้อของผ่านบัตรแล้วรีบๆใช้ให้ครบ เรื่องของดอกเบี้ยที่เราต้องมาจ่ายแพง ก็จะไม่ใช้ปัญหาแล้วครับ เป็นอีกทริคที่หลายคนบอกให้ทราบนะครับ ยิ่็้งจ่ายไวดอกเบี้ยก็ น้อยลง

2021.06.22 15:41

Pakawat

คงจะชอบซื้อของผ่านบัตรเครดิตเป็นประจำจริงๆ เจ้าของกระทู้ถึงได้ไปสมัครบัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้เพิ่มมาอีกหนึ่งใบ สงสัยบัตรเครดิตที่มีอยู่ไม่พอใช้ แล้วตอนที่คุณสมัครบัตรเครดิตน่ะ ไม่ได้ดูเรื่องระยะเวลาปลอดดอกเบี้ยเหรอครับ แล้วได้ดูเรื่องสิทธิประโยชน์อื่นๆมาด้วยหรือเปล่า ถ้าไม่ได้ดูให้ดี อาจเสียสิทธิ์บางอย่างนะ

2021.07.20 14:50

ธันยบูรณ์

ซื้อของผ่านบัตรเครดิตประจำแบบนี้ ช่วงนี้ต้องระวังให้ดีๆนะคะ เพราะว่า ดอกเบี้ยอาจจะเพิ่มขึ้นได้นะคะ ถ้าซื้อของแล้วไม่สามารถจ่ายเงินคืนเขาได้ตามกำหนด เราว่า เบาๆเรื่องการใช้บัตรเครดิตในช่วงแบบนี้น่าจะดีกว่าคะ กลัวว่าถ้างานที่คุณทำอยู่ได้รับผลกระทบจาก โควิด-19 อาจได้รับความเสียหายก็ได้คะ ใช้อย่างระวังดีกว่าคะช่วงนี้

2021.08.13 7:0

กาลเวลา

@ธันยบูรณ์ มันก็จริงอ่ะ ดูสวนกระแสสลับกันมากๆ ดอกเบี้ยในธนาคารดอกเบี้ยเงินฝากคือลดลงมาก แต่ดอกเบี้ยเวลาเราใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตก็คือแพงขึ้น คิดว่าช่วงนี้หลายคนที่มีบัตรเครดิตนะ อาจจะต้องเสียค่าธรรมเนียมกันเยอะพอสมควร จากที่ไม่เคยจะต้องเสียค่าธรรมเนียมรายปีเพราะใช้จ่ายเยอะ แต่ตอนนี้หลายคนอาจจะไม่ค่อยได้ใช้จ่ายไง...ใช้จ่ายน้อยลง!

2021.09.29 15:12

สถิตพงษ์

พี่ ผมอยากสอบถามเรื่องความรู้สึกของคนที่มีบัตรเครดิต มากกว่า1ใบหน่อยครับ ว่าเป็นยังไงบ้างครับ เพราะเวลาที่เราใช้งานบัตร ถ้าใช้ทั้งสองใบแสดงว่าเราจ่ายเงินของทั้งสองเจ้าด้วย พี่จัดการกับเรื่อวนี้ยังไงกันบ้างครับ สามารถหมุนเงินเอามาจ่ายได้ทันต้องทำยังไงบ้างครับ เพราะผมเองก็กำลังวางแผนเรื่องนี้นะครับ เลยอยากทราบ การบริหารพวกนี้หน่อย

2022.01.29 6:48

ณัฎฐกิตติ์

ระยะปลอดดอกเบียนเป็นเหมือนโปรตอนที่เราทำบัตรใหม่ๆนั้นแหละ ได้แค่ ไม่ถึงสองเดือน แต่ถ้าอยากจ่ายดอกเบี้ยน้อยๆ น่าจะหาซื้อสินค้าที่เราสามารถผ่อนผ่านบัตรของเราได้ด้วยก็เข้าท่าไปเลยนะ สินค้าบางอน่างเราสามารถผ่อนแบบไม่มีดอกเบี้ยนาน 36เดือนเลยก็มีนะ ถ้าเราเลือกซื้อของแบบนี้รับรองว่าดอกเบี้ยน้อยมากๆ จ่ายคืนสบายๆเลย

2022.02.10 15:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Simplicity ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปี ตลอดชีพจริงหรือ!!

บัตรนี้ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพ ออกบัตรใหม่ ยังได้ค่าธรรมเนียมคืนเมื่อชำระค่าบัตรที่เคาท์เตอร์เซอร์วิสด้วย คนที่ชอบดูภาพยนต์คงจะถูกใจด้วยเพราะบัตรนี้ให้สิทธิ์ซื้อบัตร ซื้อ 1แถม 1 ที่เครือ SF เดือนละ2สิทธิ์ มีความคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างเดินทางในวงเงินชดเชยสูงถึง7ล้านบาทถ้าชำระค่าเดินทางผ่านบัตร

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้มีการสะสมแต้ม มีเงินคืนไหมคะ

ใครถือบัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ช่วยตอบหน่อยครับ

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ย บัตรเครดิต Citi Simplicityเท่าไหร่ครับ แล้วเสียค่าธรรมเนียมเท่าไหร่ครับรายปี?

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ดีไหมครับ

All (ธนาคาร)

อยากยกเลิกการรับข้อมูลข่าวสารทำยังไง

ถามเรื่อง บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี