Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์สมัครยากไหมครับ

ผมมีเรื่องอยากสอบถามเพื่อนๆที่มีบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ หน่อยครับ คือว่า ผมอยากสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ตัวนี้ครับ ที่เลือกจะสมัครบัตรเครดิตใบแรกใบนี้ใบแรกในชีวิตเลยก็เพราะเพื่อนๆบอกว่าซิตี้แบงค์อนุมัติง่ายกว่าทุกที่ครับ มันจริงไหมครับ และอยากรู้ว่าเกณฑ์ของผู้สมัครนั้นจะต้องมีรายได้เท่าไหร่ ตอนนี้ผมเงิน 22,000 บาทจะผ่านไหมครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Thammanit

เท่าที่ผมจำได้นะ แต่ไม่แน่ใจว่าจะใช่สำหรับคนที่มีเงินเดือน 30,000 ต่อเดือนขึ้นไปไหมนะ ผมเองเป็นคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ ตอนสมัครรู้สึกจะปี 61 ตอนนั้นผมเงินเดือน 4×,××× ครับ การอนุมัติก็ไม่นานครับ สมัครพร้อมส่งเอกสารที่เขาต้องการไปครบก็ประมาณ 3 วันก็ได้รับข้อความอนุมัติกลับมาแล้วล่ะครับ บัตรสวยดีผมชอบครับ สิทธิพิเศษก็เยอะดีครับ

2019.11.28 15:21

อภิสิทธิ์

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ ต้องมีเงินเดือน ตั้งแต่ 30,000 บ./เดือน ขิ้นไปครับ ผมว่าของคุณไม่สามารถทำได้ครับ ลองดูตัวอื่นของ ซิตี้ดูไหมครับ เอาไว้เงินเดือนขยับขึ้นมาแล้วค่อยไปทำก็ได้ครับ อีกอย่าง บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ ถ้าเทียบกับตัวล่างๆลงมาก็สมน้ำสมเนื้อกันครับ ผมว่าเอาที่เราสมารถทำได้ก่อนดีที่สุดครับ

2020.06.23 13:9

สมหมาย

บัตรเครดิตซิตี้พรีเมียร์จะสมัครง่ายค่ะ ถ้าคุณสมบัติของเราตรงตามเงื่อนไขที่ธนาคารกำหนดแต่ถ้าเงื่อนไขของเราไม่ถึงธนาคารก็จะไม่อนุมัติ หลายคนก็เลยบอกสมัครยากบางคนที่บ่นกันว่าสมัครบัตรเครดิตซิตี้พรีเมียร์ไม่ได้รับการอนุมัติ อาจจะเพราะเอกสารบางอย่างหรือคุณสมบัติบางอย่างไม่ผ่านเกณฑ์ของธนาคารก็เป็นได้ค่ะ อย่างฐานเงินเดือนเนี่ย 20,000 บาท คิดว่าอาจจะไม่ผ่านนะคะ

2020.07.04 22:31

สมหวัง

แค่เงื่อนไขเกี่ยวกับเงินเดือนขั้นต่ำก็ไม่ผ่านแล้วครับ เพราะว่าต้องมีเงินเดือนตั้งแต่ 30000 บาทขึ้นไป และขอให้คิดถึงเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมด้วยนะครับค่าธรรมเนียมรายปีที่ต้องจ่ายถึงแม้ว่าจะฟรีปีแรกแต่ปีต่อไป จะถูกหักค่าธรรมเนียม 5,000 บาทต่อปีถ้ามียอดค่าใช้จ่ายไม่ถึง 3แสน บาทต่อปีแล้วล่ะก็ ถ้างั้นก็แนะนำเป็นบัตรเครดิตธนาคารอื่นก็ได้ครับ

2020.07.05 8:54

คุณรุจน์ 🥴

ถ้าอยากสมัครบัตรเครดิตไว้ใช้ ผมว่าเลือกบัตรเครดิตที่ตรงกับการใช้งานของคุณเองดีกว่า ที่คุณอยากสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์เพราะเพื่อนบอกว่าอนุมัติง่ายเหรอครับ ผมว่ามันขึ้นอยู่กับหลายอย่างนะ เอาเป็นว่าเลือกบัตรเครดิตที่คิดว่าตัวเองจะได้ใช้อย่างคุ้มค่าจริงๆเสียก่อน แล้วค่อยไปสมัครครับ อ้อ!ดูเรื่องฐานเงินเดือนขั้นต่ำก่อนนะ

2020.08.18 5:57

ROBIN

แน่นอนว่สมัครง่ายเพราะเงื่อนไขของรายได้คือ 30,000 บาทขึ้นไปครับใครมีรายได้ตาเงื่อนไขก็คิดว่าผ่านฉลุย คราวนี้มาถามตัวคุณเองดูว่าคุณนั้นมีรายได้ตรงตามเงื่อนไขคือ 30,000 บาท หรือไม่ ถ้าใช่ก็สมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ใบนี้ได้ครับ เสียงส่วนใหญ่ก็บอกสมัครง่ายผมก้ได้ยินมาอย่างนั้นนะ ผมเองก็สนใจแต่รายได้ผมมันไม่ถึง ก็อดไป!!!

2020.08.31 18:4

ชาย

เข้าใจแล้วครับว่าทำไมอยากจะสมัครใช้บริการของบัตรเครดิตนี้ พอได้เห็นเกี่ยวกับสิทธิประโยชน์บอกเลยว่ายาวเหยียดและเยอะเอามากๆ ทำให้จำเป็นต้องมีฐานเงินเดือนที่ใช้สมัครสูงถึง 30,000บาทเลยที่เดียว แถมยังได้สิทธิ์ในการคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางสูงสุดถึง 25 ล้านบาท และยังมีการคุ้มครองกระเป๋าเดินทางวงเงินชดเชยหรือประกันสินค้าสูญหายอีกต่างหาก

2020.09.17 7:52

Ratree446‌ ‌ ‌

การจะสมัครบัตรเครดิตไม่ใช่ว่าดูแค่ว่าเขาอนุมัติง่ายและสิทธิประโยชน์อย่างเดียวนะ ต้องดูด้วยว่าเราไหวไหมกับรายจ่าย เหมือนกับค่าธรรมเนียมรายปีที่ต้องจ่าย ตั้ง 5,000 บาท ตรงนี้ยังไม่รวมกับการที่คุณใช้จ่ายอีกนะ ถึงแม้ว่าคุณจะมีรายได้ 2 หมื่นกว่าขึ้นไปก็ตาม แต่คุณต้องใช้ปีละ สามแสนขึ้นไปคุณใช้ถึงหรือคะ สามแสนเนี่ย??? มันมากกว่ารายได้คุณอีกนะ

2020.09.21 4:40

ดาด้า

กำลังอยากรู้อยู่พอดีเลยค่ะไม่ใช่แค่บัตรใบนี้เท่านั้นนะคะบัตรใบอื่นๆเราก็ไปหาข้อมูลมาเหมือนกันจริงๆส่วนตัวแล้วอยากจะมีบัตรเครดิตซักใบแต่ด้วยความที่ ยังไม่ค่อยมั่นใจ ว่าบัตรใบไหนสมัครง่ายสมัครยากก็เลยยังหาข้อมูลอยู่ แต่เท่าที่อ่านมา บัตรเครดิตแต่ละใบ กับ แต่ละคนก็แตกต่างกันไปนะคะ ไม่มีแน่นอนมันขึ้นอยู่กับรายได้และเอกสารของแต่ละคนค่ะ

2020.09.30 9:12

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง

เพิ่งรู้นะเนี่ยว่า บัตร Citi Bank premier Miles มีสิทธิประโยชน์ให้ใช้ที่สนามบินมากขนาดนี้

บัตรนี้คงจะถูกใจเหล่านักช้อปทั้งหลายที่เดินทางไปต่างประเทศบ่อยๆและซื้อของที่ร้านค้าปลอดภาษีแน่ๆ เมื่อชำระสินค้าในร้านค้าปลอดภาษีทั่วโลกด้วยบัตรciti bank premier จะได้รับคะแนนสะสมถึง 4เท่า ฟรีบริการลีมูซีน รับส่งที่สนามบิน ได้พักในห้องรับรองพิเศษที่สนามบิน และมีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางให้ด้วย

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

ช้อปจริงจัง ต้องบัตรนี้ บัตร Citibank PremierMiles Card

ใครที่เดินทางไปต่างประเทศบ่อยและชอบช้อปปิ้งจริงจังด้วย ต้องบัตรนี้เลย บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ บัตรที่คุณจะได้คะแนนเพิ่มสูงสุด 4 เท่า เมื่อช้อปที่ห้างสรรพสินค้าหรือร้านค้าปลอดภาษีที่ร่วมรายการทั่วโลก โอ้โห! ถูกใจขาช้อปเลย ซึ่งแน่นอนถูกใจดิฉันด้วย แถมคะแนนที่สะสมไว้ก็ไม่มีวันหมดอายุ มันดีมากไปอีกก็ตรงนี้แหละ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ คุ้มไหม ถามใจดู

คนเราก็พูดกันไปอย่างที่ใจคิด บัตรเครดิตมันจะใช้คุ้มหรือไม่คุ้มก็อยู่ที่ตัวเราเอง ผมเคยเห็นคนที่สมัครตามคนอื่น เอาเข้าจริงก็ไม่ค่อยได้ใช้ เสียค่าธรรมเนี่ยมเปล่าๆ เอาที่เราใช้จริง จ่ายไหวก็พอครับ ไม่ต้องสนใจหรอกมันจะหรูมั้ยหรือมันจะดูดีพอหรือเปล่า เพราะคนอื่นเขาก็ไม่ได้มาช่วยเราจ่ายค่าธรรมเนียมนี่ครับ ถ้าดูแล้วบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ เหมาะกับเรา ก็ใช้ ไม่เหมาะ ก็ไปดูบัตรฯอื่นครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ ถ้ายอดถึง จึงใช้ได้

ใช่ๆ บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ มีสิทธิประโยชน์นี้ "บริการห้องรับรองพิเศษผ่าน Priority Pass ณ สนามบินกว่า 1,000 แห่งทั่วโลก ไม่จำกัดจำนวนครั้ง" .อย่าเพิ่ง ว้าว! เพราะมีคำว่า "แต่" ด้วย ต้องมียอดใช้จ่ายครบ 1,000,000 บาท/ปีปฏิทินก่อนนะ แล้วบัตร Priority Pass เนี่ยจะออกให้ภายในเดือนก.พ.ปีถัดไป ซึ่งบัตรมีอายุ 1 ปีนับจากวันที่ออกให้ ต้องเดินทางบ่อยจริงๆอะ ถึงจะคุ้ม แต่ก่อนจะได้ใช้ ต้องจ่ายให้ถึงล้านก่อนนะ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citibank PremierMiles Card

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

ทำบัตรเครดิตของซิตี้แบงค์ดีไหม

อยากทราบเรื่องการเวฟค่าธรรมเนียมของบัตรซิตี้ พรีเมียร์ค่ะ

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี