Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เปลี่ยนคะแนนสะสมเป็นแต้มเงิน “เอ๊กซ์แคช” ต้องทำอย่างไร

ตอนนี้เห็นทางบัตรเครดิต ซิตี้ รีวอร์ด ออกแคมเปญ เปลี่ยนคะแนนสะสมเป็นแต้มเงิน “เอ๊กซ์แคช” อยาสอบถามว่าเราว่าเราสามารถเข้าร่วม เคมเปญนี้ได้อย่างไรบ่าง คือตอนนี้คะแนนสะสมผมค่อยข้างเยอะเลย อยากใช้เคมเปญ เปลี่ยนคะแนนสะสมเป็นแต้มเงิน “เอ๊กซ์แคช” ตัวนี้ดูบ้างได้ยินมาว่ามันเข้าท่าดี เลยอยากทราบครับเปลี่ยนคะแนนสะสมเป็นแต้มเงิน “เอ๊กซ์แคช” ต้องทำอข่างไร

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Jovanny

ง่ายๆ ด้วยตัวเองผ่าน Citi LINE Connect ใน 4 ขั้นตอน ดังนี้ เพิ่มเพื่อนกับCiti Thailand บนไลน์แอปพลิเคชัน เลือกเมนู แลกคะแนนสะสม(Rewards Redemption) และนอกจากนั้น สมาชิกบัตรเครดิตสามารถนำคะแนนสะสมไปใช้จ่ายรับโอกาสพิเศษช่วงสิ้นปี พร้อมสัมผัสประสบการณ์ใช้จ่ายคะแนนสะสมอย่างเหนือระดับ ถือว่าเคมเปญนี้ ออกมาดีมากจริงๆในช่วงเวลานี้

2019.12.02 15:21

ปิติ

ช่วงที่บัตรเครดิต ซิตี้ รีวอร์ด ออกแคมเปญ เปลี่ยนคะแนนสะสมเป็นแต้มเงิน “เอ๊กซ์แคช” ถือว่าให้แต้มเงินเยอะเลยครับ ทุกๆ 1,000 คะแนนซิตี้รีวอร์ด แลกได้ 130 แต้มเงินเอ็กซ์แคช จากปกติแลกได้ 100 แต้มเงินเอ็กซ์แคชเท่านั้น เอาไปใช้แทนเงินสดได้มากกว่า 1,000 ร้านค้า หรือจะแลกซื้อบัตรกำนัลออนไลน์ก็ได้ แต่ตอนนี้หมดโปรแลกแต้มแล้วนะครับ

2020.06.17 15:52

วรรณ

เราเองก็เพิ่งไปแลกแต้ม Express มาเหมือนกันค่ะอยากจะบอกอีกอย่างหนึ่งก็คือจริงๆแล้วแต่แคทเนี่ย เราสามารถเอาแต้ม Express ไปใช้ในระบบอื่นได้อย่างเช่น True Point AirAsia หรือว่า Big Loyalty ได้ด้วย ส่วนตัวเราเอาไปใช้กับแอร์เอเชียรู้สึกว่าคุ้มมากช่วงที่จัดโปรโมชั่นอันนี้ รู้สึกเลยจริงๆว่า ทุกแต้มและทุกคณะสะสมที่เรามีก็สามารถใช้แทนเงินสดได้จริงๆยิ่งใช้ ยิ่งได้ Cash Back คืนยิ่งคุ้มค่ะ

2020.07.05 7:43

นัชชา

ก็เอาไปทำใน application เลยค่ะเข้าร่วมโปรโมชั่นและทำการแลกแต้มเลย สามารถนำเงินนี้ไปใช้เป็นเหมือนเงินดิจิตอลในการแลกซื้อสินค้าที่ร่วมรายการ หรือว่าเอาไปเป็นส่วนลดเหมือนกับการใช้จ่ายเงินจริงเลยค่ะ ทำให้เราสามารถได้รับส่วนลดและได้ใช้แต้มคะแนนสะสมที่มีอยู่ในบัตร ให้เป็นเหมือนเงินของเราจริงๆ หรือว่าโปรโมชั่นนี้คุ้มและน่าสนใจอยู่นะคะ

2020.07.05 9:39

Teerapat :-D

เห็นคุณปิติบอกว่าบัตรเครดิต ซิตี้ รีวอร์ด เคยออกแคมเปญที่เปลี่ยนคะแนนสะสมเป็นแต้มเงิน “เอ๊กซ์แคช" ที่ว่าแลกได้เยอะกว่าปกติแต่หมดโปรโมชั่นำปแล้ว ไม่รู้ว่ามีแคมเปญแบบนี้ออกมาอีกมั้ยครับ ผมไม่ค่อยได้ตามข่าวเลย แลกแบบปกติก็โอเคนะครับ ถ้าจะให้ดีต้องมีให้แลกแบบพิเศษด้วย 555 คงถูกใจคนใช้บัตรเครดิต ซิตี้ รีวอร์ด น่าดูเลย

2020.08.18 14:22

LOVE

แคมเปญนี้หมดเขตไปหรือยังคะ? พอดีมีบัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดค่ะมีคะแนนสะสมด้วย แต่พึ่งมาได้ยินข่าวแคมเปญนี้นี่แหละ อยากเอาคะแนนไปแลกบ้างยังทันอยู่มั้ยคะ? ไม่งั้นคะแนนจะเสียเปล่านี้ก็ใกล้จะหมดอายุแล้ว จริงๆเอาไปซื้อของเอาไปลดราคาได้แต่ช่วงนี้อยู่ในช่วงประหยัดแม้มีส่วนลดก็ไม่อยากซื้ออะไรค่ะ เลยเก็บคะแนนดองเอาไว้ไม่ทำอะไรเลย

2020.08.31 19:34

บอย

ถือว่าเป็นการออกแคมเปญที่ฮือฮามากเลยนะครับสำหรับใครที่ใช้บัตรเครดิต citi rewards เพราะว่าสามารถที่จะเก็บแต้มคะแนนสะสมและได้รับแต้มคะแนนสะสมไว้เยอะเลยทีเดียว และนานๆทีจะออกแคมเปญที่จะช่วยให้เราสามารถเอาแต้มคะแนนสะสมดังกล่าวไปแลกเป็นเงิน เพื่อที่จะช่วยให้เราสามารถนำเงินดังกล่าวไปใช้เป็นเงินดิจิตอลต่อไป

2020.09.17 8:5

Preaw_Pan

จริงๆ xCash ไม่ได้มีแค่ Citibank นะคะ บัตรเครดิตธนาคารอื่นก็สามารถที่จะแลกแต้มได้เหมือนกัน ไม่ว่าจะเป็นบัตรในเครือ KTC หรือ บัตรกรุงศรี หรือแม้กระทั่งบัตรเดอะวันการ์ด สามารถเปลี่ยนแต้มคะแนนเป็นเงินสดได้เหมือนกัน แล้วจะแลกได้จากที่ไหน??? สามารถแลกได้ผ่าน App เลยนะค่ะ โดยที่คุณสามารถโอนแต้มเครดิตมายัง App นี้ได้เลยค่ะ

2020.09.21 5:34

เดียวดาย

เข้ามาอ่านเรื่องบัตรเครดิตซิตี้รีวอร์ดแล้วก็น่าเสียดายค่ะ ถ้าดูเหมือนว่าบัตรเครดิตซิตี้รีวอร์ดใบนี้จะมีสิทธิพิเศษและโปรโมชั่นอยู่เรื่อยๆหลายๆอย่างทำให้รู้สึกอิจฉาคนที่ถือบัตรใบนี้เข้าแล้วสิเพราะว่าเรามีแค่บัตรเครดิตซิตี้ซิมพลิซิตี้ ถึงแม้ว่าจะอิสระและสะดวกในหลายอย่างแต่เรื่องของ promotion ส่วนลดอะไรต่างๆอาจจะน้อยกว่าค่ะ

2020.09.30 9:20

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Reward Cards บัตรที่ให้คะแนนแม้จะแค่กินข้าวนอกบ้าน

สำหรับคนที่ชอบสะสมคะแนน บัตรนี้เหมาะมากเพราะคุณจะได้คะแนนสะสมถึง5เท่าเมื่อใช้จ่ายผ่านบัตร citi Rewards ในหมวดร้านอาหาร ,ท่องเที่ยว ถ้าใช่จ่ายผ่านบัตรนี้ในเดือนเกิดจะได้รับคะแนนพิ่มถึง7เท่า และเมื่อเติมน้ำมันที่ปั๊มเชลล์800บาทต่อสลิปเชลล์ได้รับเครดิตคืน2%. เขาแจกคะแนนมากจริงๆ ใช้จ่ายทุก25บาทรับ1คะแนน.

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด มีโปรแกรมแบ่งชำระ

มีนะแบ่งชำระ 0% ของบัตรเครดิตซิตี้รีวอร์ด เราก็ใช้อยู่ ส่วนใหญ่จะใช้ที่เกี่ยวกับสุขภาพ เพราะว่าค่าใช้จ่ายบางครั้งมันก็สูงเหมือนกัน เลยเลือกผ่อนชำระนาน 10 เดือน ใช้ได้ที่โรงพยาบาลหรือศูนย์การรักษาเกือบ 200 แห่งนะ เป็นส่วนลดก็มี 30-60% อย่างเช่น โปรแกรมตรวตจสุขภาพ ค่าห้องผู้ป่วย ค่ารถพยาบาลฉุกเฉินซึ่งบางที่ให้ใช้ได้ฟรี1ครั้งด้วย เกี่ยวกับการทำฟันก็มีนะคะ

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด ทำสปาก็แบ่งชำระได้

เรื่องการแบ่งชำระผ่านบัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด เหรอคะ ของพี่จะใช้เป็นส่วนลดบ้างหรือแบ่งชำระบ้างที่ Clarins Skin Spa ค่ะ มีเป็นส่วนลดการซื้อบริการทำทรีทเมนท์ 30% แต่มีอย่างอื่นด้วยนะ ถ้าจะแบ่งชำระก็เลือกได้ 4 , 6 หรือสูงสุด 10 เดือน และใช้ที่ King Power ได้ด้วยสำหรับยอดใช้จ่าย 10,000 บาทขึ้นไป/เซลล์สลิป คุณต้องเช็คดูก่อนนะว่าหมดโปรโมชั่นหรือยัง หรือไม่แน่อาจจะมีอย่างอื่นเพิ่มมาก็ได้

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด เหมาะซื้อของออนไลน์

เรืองที่ซื้อของออนไลน์ผ่านบัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด แล้วได้คะแนนเยอะ มันก็จริงอยู่นะ ก็ปกติน่ะ 25 บาท ได้ 1 คะแนนสะสมซิตี้ รีวอร์ด ถูกปะ แต่บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด ได้คะแนนเพิ่ม 5 เท่า ถ้าเกิดซื้อของผ่าน Lazada,Shopee และ Rabbit LINE Pay ก็จะเป็น 25 บาท ได้ 5 คะแนน ประมาณนี้ ถ้าซื้อในเดือนเกิดนี่ ได้เพิ่มเป็น 7เท่านะ ถ้าซื้อออนไลน์บ่อยก็คุ้ม แต่ถ้าไม่ ตัวใครตัวมันครับ

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด มีรถก็มีเงินคืน

เครดิตเงินคืนจากบัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด ก็มีค่ะ แต่พูดแล้วปวดใจ เพราะไม่ค่อยได้ใช้หรอกสิทธิประโยชน์นี้ ก็ดิฉันไม่มีรถนี่ ก็เลยหันไปหาสิทธิอื่นๆแทนพอได้ใช้หลายอย่างอยู่ อ้าว! มัวแต่บ่นเกือบลืมบอก บัตรฯนี้ให้เครดิตเงินคืน 2% เมื่อเติมน้ำมันที่ปั๊มเชลล์ทุกสาขาทั่วประเทศ ครบทุก 800 บาท/เซลล์สลิปค่ะ ดีนะใช้ได้ทุกสาขา บางบัตรฯใช้ได้แค่บางสาขาเท่านั้น ถ้าคุณมีรถกันก็ดีเลย

All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด มีประกันตอนเดินทาง

สิทธิประโยชน์อื่นๆที่ได้บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด นอกจากช้อปปิ้งเก็บคะแนน เราก็นึกถึงประกันอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางค่ะ วงเงินสูงสุด 7,000,000 บาท ต้องชำระค่าโดยสารผ่านบัตรฯก่อนนะถึงจะได้รับความคุ้มครอง ถ้าเที่ยวบินหรือกระเป๋าเดินทางล่าช้า วงเงินชดเชยสูงสุด 7,000 บาท แต่ถ้ากระเป๋าเดินทางสูญหาย วงเงินชดเชยสูงสุด 24,500 บาท ครอบคลุมทั้งของทั้งคนค่า

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

สามารถสมัครสินเชื่อใจดี ITTP ได้ที่ไหนบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ไอทีทีพี

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

คะแนนสะสม citi thank you rewards แลกอะไรได้บ้าง?

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

เอกสารที่ต้องใช้ประกอบสมัครบัตรเครดิตของชาวต่างชาติมีอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดกดเงินสดได้ไหมครับ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ทำไมได้วงเงินน้อยจัง

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากทราบข้อดีและข้อเสีย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี