Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คิดยังไงกับบัตรลายไหม

วันก่อนเจ้าหน้าที่ ยูโอบี โทรมาแจ้งคะว่าให้เข้าไปเปลี่ยนบัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ ใบใหม่คะ เราถามทำไมต้องเปลี่ยนเขาบอกว่ามีการเปลี่ยนรูปแบบใบใหม่ แต่เข้าก็บอกนะไม่ได้ใช้ของเดิมก็ได้ เรา เลยอยากทราบ นะคะว่า เพื่อนๆไปเปลี่ยนบัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ใบใหม่มาบ้างไหมคะ แล้วบัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ ใบใหม่ นี่ เพื่อนๆคิดยังไงบ้างคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nontiyut

เราไม่ได้เปลี่ยนครับแต่เราได้บัตรใบใหม่เลยครับ เพราะเราสมัครบัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์เป็นบัตรเสริมครับ ที่จริงแฟนเราก็ทำไว้ครับแต่เป็นใบเก่าครับ ลองๆขอแฟนมาเทียบดู เราว่า บัตรของเราลายสวยดีครับ ใช่สีโทนเดียวครับ เป็นสีน้ำตาลอ่อนๆเราชอบครับ แถมลาบของบัตรก็ ดูสวยดีครับ สรุปคือถูกใจครับ ลองๆไปดูในเวบครับ เขามีตัวอย่างบัตร ครับ

2019.12.08 15:21

Son Chai

ได้รับ บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ ใบใหม่มาเหมือนกันครับตอนแรกก็ตกใจครับว่าบัตรผิดไหมครับ เพราะตอนไปทำบัตรเจ้าหน้าที่ให้เราดูบัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ ครับแต่ไม่ใช่แบบนี้ครับ เราว่าแบบนี้ดูเรียบๆแนวเก่าๆดีครับ เหมาะกับสาย วิลเทจดีครับ ผมชอมมากครับ เดียวตอนเย็นจะให้แฟนดูครับ เพราะของแฟนเป็นแบบของเก่าครับ

2020.06.22 11:25

สุดสวย

หน้าตาก็สวยดีนะคะหมอเข้ากับยุคสมัย แถมยังเป็นบาตรรูปแบบแนวตั้ง เพราะปกติแล้วบัตรเครดิตจะเป็นรูปแบบแนวนอน เดี๋ยวนี้เราเห็นแล้วว่ารูปแบบใหม่ที่ออกมาก็เป็นแบบแนวตั้งดูสีและเป็นรู้สึก premium มากขึ้นค่ะ ท่าทางธนาคารมีการพัฒนาดีๆแบบนี้และฟรีค่าบริการก็น่าจะลองเอามาใช้บริการดูนะคะ ความเก๋ไก๋นี้น่าจะเข้ากับกระเป๋าของเรา

2020.09.18 2:48

Kikapoo

สำหรับเรา...เราเฉยๆอ่ะ ลวดลายหรือสีหรือการดีไซด์อะไรเรารู้สึกว่าธรรมดา เราไม่ได้ซีเรียสกับรูปแบบของบัตรเครดิตเพราะมันไม่ได้มีผลต่อการใช้งาน การที่เราสมัครบัตรเครดิต เราจะดูที่สิทธิพิเศษและวงเงินเป็นหลักไม่ได้ดูที่รูปแบบหรือลวดลายบัตรเป็นหลักหรอกนะคะ อะไรก็ได้ค่ะใช้ได้หมดขอให้ไว้ใช้รูดได้ก็พอแล้ว

2020.09.21 7:37

ไดโนซอรัส

เวลาผมใช้บัตรเครดิตผมก็ค่อนข้างจะสนใจเกี่ยวกับรูปลักษณ์ของมันเหมือนกันนะครับ ผมชอบบัตรเครดิตที่ดูเฉียบดูเท่ดูแพง แต่นั่นก็ไม่ใช่เหตุผล ที่ดีสักเท่าไหร่ที่เราจะใช้เพื่อเลือกบัตรเครดิตสักใบซึ่งผมก็ไม่ได้ใช้เหตุผลนี้เป็นหลักนะครับเพียงแต่ว่าเอาแบบว่าเป็นผลพลอยได้แล้วก็ดูโดยรวมไปด้วย เครื่องสำหรับบัตรลวดลายใหม่ของ UOB นี้ก็งั้นงั้นนะครับไม่ได้ดูสะดุดตาอะไรนัก

2020.09.30 9:31

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ เงินเดือนไม่มากก็สมัครได้

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ ก็เหมาะกับคนทำงานอย่างเราๆนะ โดยเฉพาะคนเพิ่งเริ่มทำงานได้ไม่นาน เงินเดือนยังไม่มากนักก็สมัครบัตรฯนี้ได้ แค่มีเงินเดือน 15,000 บาท เป็นพนักงานประจำ 4 เดือนขึ้นไป คือ ผ่านการทดลองงานแล้ว มีค่าธรรมเนียมรายปี 3,000 บาท อันนี้แล้วแต่จะคิดว่าแพงมั้ย แต่ปีแรกยังให้ฟรีค่าธรรมเนียมอยู่ ส่วนปีถัดไป ถ้าใช้จ่ายครบ 100,000/ปีก็ไม่ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมครับ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เอ้อเฮอ! ได้คะแนนง่ายๆ

บัตร UOB Preferred เมื่อรู้จักแล้ว ทุกคนจะต้องร้อง เอ้อเฮอ! ได้คะแนนง่ายมากๆ เพียงใช้จ่ายแค่ 15 บาท ก็ได้รับ 1 คะแนน UOB Rewardss Plus ง่ายมั้ยล่ะคะ และพิเศษสุด! สำหรับคนที่มี The 1 Card ค่ะเพราะจะได้คะแนน The 1 Card เพิ่มอีก 3 คะแนน ทุกๆการใช้จ่าย 25 บาท ที่ Central ทุกสาขา, ZEN, Robinson, Central Food Hall, Tops market, Tops SUPERSTORE, Tops superkoom, Tops daily, Muji, Mark&Spencer และ FamilyMart. พิเศษสุดสุดไปเลย!

บัตร UOB Preferred ให้คุณใช้คะแนนแสนคุ้ม

สวัสดีครับ อยากแนะนำให้ทุกคนรู้จัก บัตร UOB Preferred ที่ให้คะแนนไว้ใช้แสนคุ้มจริงๆครับ เมื่อซื้อบัตรชมภาพยนตร์ 1 ที่นั่ง แลกรับบัตรชมภาพยนตร์ 1 ที่นั่ง โดยใช้คะแนนสะสม 1,000 คะแนน ณ โรงภาพยนตร์ในเครือ SF Cinema และหากรับประทานอาหารครบ 1,000 บาท ณ ร้านที่ร่วมรายการ รับสิทธิ์ใช้ 1 คะแนน แลกเครื่องดื่มฟรี! 1 แก้วด้วยครับ คะแนนของคุณมีค่า เอามาแลกของที่ต้องการได้ครับ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง

เดินทางสะดวก ปลอดภัยไปกับบัตร UOB Preferred

การเดินทางที่สะดวกและปลอดภัยเป็นเรื่องใหญ่ครับ ซึ่งบัตร UOB Preferred มีให้คุณครบ นั่นคือ สิทธิคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทาง ด้วยวงเงินประกันสูงสุดถึง 10,000,000 บาท และยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินเกี่ยวกับรถยนต์ทั่วประเทศ ตลอด 24 ชม. เช่น ช่างซ่อม, รถยก,จองรถเช่าและโรงแรมที่พัก และ คนขับรถสำรอง พร้อมกับบริการเลขาส่วนตัวตลอด 24 ชม.อีกด้วย ทั้งหมดนี้ ช่วยให้คุณเดินทางอย่างปลอดภัยครับ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

การได้้คะแนนสะสมต้องทำอย่างไรบ้าง

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เอาไปช้อปิงดีไหม

มีค่าธรรมเนียมไหม

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรนี่การสะสมคะแนนเป็นอย่างไรบ้าง

ใช้กับอะไรถึงได้เครดิตเงินคืน

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ เป็นบัตรเครดิตที่เกี่ยวกับอะไรหรือครับ ไม่เคยเห็นเลย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี