Forum
แก้ไขล่าสุด: 

กรุงศรีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สำหรับคนประเภทไหน

บัญชีออมทรัพย์ส่วนใหญ่ออกมาเหมาะสำหรับคนแต่ละประเภทไม่ว่าจะเป็นนักเรียนนักศึกษาคนสูงอายุคนเกษียณเป็นคนที่ชอบไลฟ์สไตล์แบบช้อปปิ้งหรือคนอยากได้เลยเก็บเงินดอกเยอะๆ ผมไม่อยากทราบเกี่ยวกับบัญชีออมทรัพย์เงินฝากบัญชีทั่วไปของกรุงศรีว่าเป็นประโยชน์กับบุคคลประเภทไหนและใครจะรู้ว่ารูปแบบและสไตล์นั้นเหมาะกับตัวผมหรือเปล่าถ้ามีใครพอมีความรู้เรื่องช่วยบอกด้วยนะครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Parnchand

บัญชีเงินฝากประเภทนี้เหมาะสำหรับบุคคลที่มีเงินเหลือเก็บจากการใช้จ่ายในแต่ละวันหรือแต่ละเดือนเงินฝากกับธนาคารโดยธนาคารจะคิดดอกเบี้ยให้เป็นรายวันตามจำนวนเงินคงเหลือในแต่ละวันในอัตราดอกเบี้ยตามที่ธนาคารประกาศทั้งนี้เพื่อให้ได้ดอกผลเพิ่มพูนดีกว่าการเก็บไว้เฉยๆและเมื่อใดที่มีความจำเป็นต้องนำเงินออกไปใช้ก็สามารถออกมาถอนมาได้ทันที

2019.12.09 15:21

พรรณี

บัญชีออมทรัพย์ทั่วไปของกรุงศรี ถึงแม้จะเหมาะกับคนที่มีเงินเหลือเก็บจากการใช้จ่ายในแต่ละวันหรือแต่ละเดือน แต่นั่นก็ไม่ได้หมายความว่า คนที่ใช้จ่ายเงินในแต่ละเดือนแทบไม่พอจะเปิดบัญชีนี้ไม่ได้นะคะ เราว่าเรื่องการออมเงินและการได้ดอกเบี้ยที่ดีจากการเปิดบัญชีนี้ น่าจะเป็นแรงผลักดันให้หลายๆคนคิดถึงเรื่องการกันเงิน(ไว้ก่อน)มาฝากธนาคารมากขึ้นก็ได้นะคะ

2020.06.07 14:25

LAdy_Bug

ก็ไม่ได้แตกต่างกันกับหลายๆธนาคารก็เหมือนคุณไปเปิดบัญชีเพื่อฝากเงินธรรมดาๆ ค่ะ เปิดบัญชีขั้นต่ำ 500 บาท แต่ก็ไม่รู้ว่าที่นี่เค้าให้ดอกเบี้ยยังไงนะ เพราะว่าไม่เคยเปิดบัญชีของที่นี่ แต่ถ้าคุณอยากได้ดอกเบี้ยเยอะๆเราอยากแนะนำให้คุณไปฝากประจำค่ะ หรือถ้าไม่อยากจะฝากประจำก็มีฝากแบบอมทรัพย์ของธนาคารอื่นๆอีกหลายธนาคารเลยที่ให้ดอกเบี้ยสูง ลองไปหาข้อมูลดูนะคะ

2020.07.04 4:56

เต๋า

ก็เหมาะกับคนทุกประเภทนะครับ แต่บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของกรุงศรีจะเน้นไปทางออมเงินเสียส่วนใหญ่ เพราะว่าทางธนาคารอยากสนับสนุนให้ทุกคนออมเงิน แต่ก็ไม่ใช่ว่าใช้เงินในบัญชีไม่ได้เลย บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของกรุงศรีก็มีหลายแบบที่เหมาะกับบุคคลแต่ละวัยและแต่ละอาชีพครับ ซึ่งจะมีดอกเบี้ยให้ด้วย แต่เราก็สามารถใช้ฝากอนได้ตามปกติครับ ก็ลองเลือกดูครบว่าอยากทำออมทรัพย์แบบไหน

2020.07.31 5:23

ดาวิด

บัญชีออมทรัพย์ทั่วไปของกรุงศรี เป็นบัญชีเงินฝากเพื่อส่งเสริมการออมทรัพย์เหมาะสำหรับบุคคลทั่วไปที่ต้องการฝากเงินไว้เพื่อเก็บออม โดยทาง ธนาคารจะคิดดอกเบี้ยให้เป็นรายวันตามจำนวนเงินคงเหลือในแต่ละวันในอัตราดอกเบี้ยตามที่ธนาคารกำหนด บัญชีนี้ยังสามารถใช้บริการหักบัญชีเพื่อชำระสินค้าและบริการค่าสาธารณูปโภคได้อีกด้วย

2020.08.24 5:24

Kim_28#

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกรุงศรี ก็คล้ายกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารอื่นล่ะค่ะ อยากจะฝากอยากจะถอนเมื่อไหร่ก็ได้ ดอกเบี้ยจะได้น้อยกว่าการฝากประจำ ถ้าอยากได้ดอกเบี้ยเยอะหน่อยต้องไปเปิดบัญชีเงินฝากประจำและทำตามเงื่อนไขการฝากเงินตามที่ธนาคารกำหนดไว้ด้วย บัญชีเงินฝากแต่ละประเภทก็มีเงื่อนไขแตกต่างกันค่ะ

2020.08.30 10:38

สมชาย

ผมว่าบัญชีออมทรัพย์นี้น่าจะบอกกับคนโสดมากกว่า เพราะสามารถตอบโจทย์ต่อการเก็บออมเงินและการใช้เป็นแหล่งเก็บเงินไว้ได้เป็นอย่างดี สามารถที่จะสมัครใช้บริการกับอินเตอร์เน็ตแบงค์กิ้งของกรุงศรีได้ด้วย ทำให้การทำธุรกรรมการเงินง่ายไม่ต้องมาเสียค่าธรรมเนียมรายปีกับบัตรเดบิตหรือบัตร ATM ก็ได้ ก็สามารถกดเงินสดจากตู้ atm ได้เหมือนกัน

2020.09.18 2:49

Rangsima_kwan

จขกทตั้งกระทู้แปลกๆตลกๆดีนะ “ผมไม่อยากทราบเกี่ยวกับบัญชีออมทรัพย์เงินฝากบัญชีทั่วไปของกรุงศรีว่าเป็นประโยชน์กับบุคคลประเภทไหนและใครจะรู้ว่ารูปแบบและสไตล์นั้นเหมาะกับตัวผมหรือเปล่า????? " การเปิดบัญชีนี้ต้องมีสไตล์ด้วยหรอคะ5555 การเปิดบัญชีก็คือการออมเงินค่ะ ดังนั้นการเก็บออมก็ต้องมีประโยชน์อยู่แล้วสิคะ ทุกคนออมได้ค่ะ (หนุ่ม-แก่)

2020.09.21 7:44

ไดโนซอรัส

อยากจะรู้ว่าไอ้พวกบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วๆไปเนี่ยส่วนมากดอกเบี้ยเขาจะเหมือนกันใช่ไหมครับ แล้วบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วๆไปเนี่ยเราจะฝากเงินยังไงครับให้ได้ดอกเบี้ยแบบคงที่ ปรับเสมอต้นเสมอปลาย หรือว่าบัญชีออมทรัพย์เนี่ยเดี๋ยวนี้มีความพิเศษอะไรบ้างเพราะว่าดูเหมือนว่าหลายคนเริ่มจะ เอาเงินไปฝากในบัญชีฝากประจำกันเยอะมากกว่าแล้ว?

2020.09.30 9:33

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มีการจ่ายดอกเบี้ยให้กับเราอย่างไรบ้างคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

มีคำแนะนำอย่างไรบ้างเกี่ยวกับการฝากเงินบัญชีออมทรัพย์มีคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),เริ่มทำงาน,All (การจ้างงาน)

ต้องเปิดบัญชีกรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป ดีไหมคะ ? พอดีมาสมัครงานแล้วเค้าให้เปิดของกรุงศรี

ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีเท่าไหร่คะ

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

อยากจะไปเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไร? แล้วก็ขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

จุดเด่นของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB คืออะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์

อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้เอกสารอะไรและขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝาก Youth Savings ตอนนี้คือเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,All (ประกัน)

อุ่นใจทุกครั้งเมื่อเปิดบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง เมื่อสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกเดืนอ โดยที่อัตราดอกเบี้ยต่อปีอยู่ระหว่าง 0.65% - 1.40% เราสามารถฝากหรือถอนจำนวนเงินเท่าไหร่ก็ได้และไม่จำกัดจำนวนครั้งอีกด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ โดยที่ 1 คน = 1 บัญชีเท่านั้น

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย เมื่อเราสมัครประกันนี้เราสามารถเลือกแผนความคุ้มครองของเราได้โดยมีให้เลือกถึง 4 แผนด้วยกัน และคุ้มครองสูงสุดไม่เกิน 90 วัน ต่อการเดินทาง 1 ครั้ง และมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินระหว่างที่เราเดินทางตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง และเมื่อเราซื้อผ่านทางอินเทอร์เน็ตเราก็สามารถพิมพ์กรมธรรม์ได้เอง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี