Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรชมภาพยนตร์ที่ได้มาจากบัตรกดเงินสด UOB แคลชต้องจ่ายเงินเพิ่มเหรอ

ผมได้บัตรรับชมภาพยนตร์มาจากการใช้บัตรกดเงินสด UOB cash plus แต่เมื่อถึงวันใช้จริงกับทางโรงภาพยนตร์บอกว่าต้องจ่ายเงินเพิ่มผมลองเข้าไปอ่านดูเงื่อนไขการใช้บัตรเป็นที่นั่งสำหรับที่นั่งดีลักซ์และไม่สามารถที่จะอัพเกรดให้สูงขึ้นได้แต่ผมไม่เข้าใจว่าทำไมครั้งนี้ในการใช้บัตรชมภาพยนตร์ผมต้องจ่ายเงินเพิ่มเป็นเพราะอะไรครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมจิต

กรณีแบบนี้จะเกิดขึ้นกับภาพยนตร์บางเรื่องครับ ท่าทางโรงภาพยนตร์ SF อาจขอเรียกเก็บเงินสดส่วนต่างของราคาบัตรชมภาพยนตร์ในวันที่ลูกค้าใช้สิทธิ์แลกบัตรชมภาพยนตร์ซึ่งทางโรงภาพยนตร์ SF จะแจ้งให้ลูกค้าทราบล่วงหน้าก่อนยืนยันการใช้สิทธิ์นะครับดังนั้นถ้ามีส่วนต่างนิดหน่อยก็สามารถจ่ายเองได้ครับหรือเลือกที่จะไม่ใช้บัตรชมภาพยนตร์นั้นก็ได้

2019.12.10 15:21

แตงหวาน

ขึ้นอยู่กับว่าหนังที่เราไปดูที่โรงภาพยนตร์ SF เป็นหนังดังหรือเปล่านะคะ ส่วนใหญ่แล้วที่เราใช้ถ้าเป็นหนังที่ไม่ดังมากไม่ใช่หนังใหม่มาก เราก็ไม่ได้เสียตังค์เพิ่ม แต่ถ้าเป็นหนังใหญ่หนังดังเพิ่งมาใหม่อาจจะมีเงินส่วนต่างที่เราต้องจ่าย แต่ว่าส่วนใหญ่พนักงานก็ไม่ได้บังคับนะคะ เราก็เลือกได้ว่าเราจะจ่ายหรือไม่จ่ายด้วย แต่เราว่าต่อให้เสียส่วนต่างเพิ่มนิดหน่อยยังไงก็คุ้มนะ

2020.07.12 21:19

หมิว

ก็มีส่วนต่างที่จะต้องจ่ายนั่นแหละค่ะ เพราะว่าสังเกตดูเกี่ยวกับส่วนต่างที่ต้องจ่ายส่วนใหญ่ก็เมื่อหนังใหม่เข้ามาฉายก็ราคาแพงอยู่แล้ว ดังนั้นถ้าไม่อยากที่จะจ่ายส่วนต่างนั้นก็รอให้ผ่านไปซักอาทิตย์นึงก็จะกลับมาเป็นราคาปกติ เราไม่จำเป็นต้องจ่ายส่วนต่าง แต่ถ้าไม่มากมายอะไรก็จ่ายไปเถอะค่ะเพราะว่าได้รับส่วนลดจากราคาของตัวจากการจ่ายผ่านบัตรเครดิตอยู่แล้ว

2020.07.20 12:7

ดอกหญ้า🌿

ค่าตั๋วหนังเดี๋ยวนี้ไม่ใช่ถูกๆนะครับ ยิ่งเป็นหนังใหม่หนังดัง ไม่ต้องห่วง แพงแน่นอน แต่ถ้าคุณได้บัตรชมภาพยนตร์มาแล้ว และต้องเสียเงินเพิ่มอีกนิดหน่อยก็จ่ายไปเถอะครับ ผมต้องจ่ายเต็มไม่มีส่วนลดอะไรเลยแต่อยากดูมากยังยอมจ่ายเลยครับ แต่ถ้าคุณไม่ค่อยอยากดูเท่าไหร่ก็ว่าไปอย่าง ดีนะที่ผมไม่ได้ตามดูทุกเรื่อง ไม่งั้นแย่ครับ

2020.08.21 15:5

POP

ปกติแล้ว ทางบัตรเค้าจะมีรายละเอียดบอกนะค่ะว่า เราจะสามารถได้รับบัตรตั๋วหนังเดือนละกี่ครั้ง ครั้งละกี่ที่นั้ง ที่นั่งราคาเท่าไหร อะไรแบบนี้ และบางทีก็เป็นมาแบบโปรโมชั่นซะส่วนใหญ่ เช่น ซื้อ1แถม 1 โดยซื้อผ่านบัตร อะไรแบบนี้ แต่ตอนนี้เห็นว่าบัตรชมภาพยนตร์จากบัตรกดเงินสด UOB แคลช เค้าหมดเขตไปแล้วตั้งแต่เดือนมีนาของปีนี้แล้วไม่ใช่หรอค่ะ อาจจะเป็นเพราะสาเตุนี้รึเปล่าค่ะ

2020.08.22 16:49

แมน

ส่วนใหญ่แล้วที่มีการเก็บค่าบริการเพิ่มเติมเพราะว่าหนังใหม่เพิ่งเข้าฉายไม่เกินสัปดาห์ครับ จึงต้องเข้าใจเกี่ยวกับเรื่องนี้ด้วยว่าในช่วงสัปดาห์แรกๆค่าตั๋วจะราคาแพงทำให้เราต้องจ่ายส่วนต่าง ถ้าไม่อยากเสียส่วนต่างกรณีแบบนี้แนะนำว่าให้รอให้นางใช้ไปก่อนสักอาทิตย์สองอาทิตย์แล้วค่อยใช้สิทธิ์ก็ได้ครับ แต่ถ้าเพื่อนสนใจนิดหน่อยก็ถือว่าได้ดูหนังเร็วจ่ายไปเถอะครับ

2020.09.18 2:51

O_nucha

ถ้ามันแพงก็ดู NetFlix สิครับไม่ต้องไปดูที่โรงหนังหรอก เสียเวลาเดินทางด้วยแถมต้องมานั่งเสียเงินเพิ่มอย่างนี้ผมว่าไม่คุ้มเลย ปกติผมดูเน็ตฟลิกง่ายมากเลยครับเข้าไปสมัครที่เว็บไซต์ของเค้าเลย มีคอมมี iPad เครื่องนึงก็ดูได้แล้ว แถมไม่ต้องเสี่ยงกับติด covid ด้วยนะครับ ลองดูนะผมว่าประหยัดทั้งเวลาค่าเดินทางด้วย

2020.09.21 8:35

ไดโนซอรัส

เห็นด้วยครับกับคอมเม้นที่บอกว่าดูหนังใน netflix เพราะว่าจ่ายแค่เดือนเดียวเดือนละครั้ง มีหลายแพ็คเกจให้เลือกส่วนผมเลือกแพ็คเกจที่ว่าดูคนเดียวดูในมือถือเท่านั้นแพ็คเกจที่ถูกที่สุดผมรักคุณมากเลยนะครับถึงแม้จะไม่ได้ดูหนังใหม่เข้าโรงแต่ก็มีหนังอื่นๆมากมายให้เลือก ส่วนหนังใหม่ที่เข้าโรงไม่นานเดี๋ยวก็ออกมาแล้วก็เข้ามาอยู่ใน netflix ครับ

2020.09.30 9:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash เบิกถอนได้สบายใจ

เราขอสินเชื่อUOB i-Cash เอาไว้เพระาเราทำงานรับเหมาก่อสร้าง บางครั้งเราต้องถอนเงินสดให้กับลูกน้องซึ้งบางทีงานเราอยู่ต่างจังหวัด เราต้องเสียค่าธรรมเนียมข้ามจังหวัดเยอะมากเลย แต่สำหรับสินเชื่อUOB i-Cash ที่เราขอ เราว่าเราไม่ต้องกลัวว่าจะกดเงินเท่าไรในต่างจังหวัด เพราะสินเชื่อ UOB i-Cashฟรีค่าธรรมเนียมเบิกถอนผ่านตู้เอทีเอ็ม

UOB i-Cash

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ได้ดอกเบี่ยตามฐานเงินเดือน

จุดเด่นที่น่าสนใจของสินเชื่อ UOB i-Cash ที่ผมทำคือการคิดอัตราดอกเบี้ยสินเชื่ิUOB i-Cashจะแบ่งตามฐานรายได้ของผู้กู้ ซึ้งฐานเงินเดือนของผมอยู่ที่สองหมื่นบาท ได้อัตตราดอกเบี้ย ปีละ 20% ซึ้งถือว่าอัตตราเมื่อเทียบกับบัตรเครดิตก็พอๆกันที่ต่างคือ สินเชื่UOB i-Cash จะได้รับการอนุมัติที่ง่ายกว่าบัตรเครดิตแถมได้เป็นเงินก้อนเลย

UOB i-Cash

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash อนุมัติไว

ครอบครัวเราร้องเงินมากเพราะต้องเอามาจ่ายค่าแรงให้กับคนงานก่อสร้างตอนนี้นจำได้เลยว่า ค่อนข้างเครียดมากเพราะไปขอสินเชื่อที่ไหก็บอกมาว่าน่าจะไม่ผ่าน ที่บ้านก็ไม่รู้จะทำอย่างไรดี เลยลองเข้าไปดูที่ UOB แต่เมื่อก่อนคิดว่า น่าจะยากเหมือนกัน พอลองเข้าไปคุย เจ้าหน้าที่บอกว่า เมื่อยื่นขอสินเชื่อจะได้ ได้เงินพร้อมใช้เริ่มต้นที่ 3 วัน เราว่าเร็วดีจริงๆ

UOB i-Cash

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ขอยกเลิกไม่ใช่เรื่องยาก

เราต้องขอUOB จริงๆที่ทำให้เหนื่อยกับเรา ตอนแรกเราหาเงินที่ไหนไม่ได้เลย เลยตัดสินใจขอสินเชื่อจากUOB i-Cash แต่หลังจากที่ยื่นขอแล้วได้รับการอนุมัติแล้ว ปรากฏว่า งานที่เราทำอยู่ได้เงินมาพอกับที่เราต้องจ่าย เราเลยขอยกเลิกการขอสินเชื่อ เราน่าจะรออีกนิด แต่ทางUOB ดีมากเลยบอกไม่เป็นไร เพราะสามารถยกเลิกวงเงินได้ ภายใน 7 วัน โดยไม่มีค่าใช้จ่าย ขอโทษจริงๆ

UOB i-Cash

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ไม่ต้องใช้หลักประกันเหมือนที่อื่น

สำหรับสินเชื่อ UOB i-Cash ผมว่าน่าจะเหมือนกับสินเชื่อทั้วไปนะครับ คือไม่ต้องมีหลักประกันอะไร สามารถยื่นขอได้เลยเพียงมีฐานเงินเดือนที่เราวางไว้ แต่สำหรับที่ต่างกว่าที่อื่น ผมชอบตรงเรื่องการเอาใจใส่ลูกค้าครับ ดูแลค่อนข้างดีมากเช่นเขาช่วยเรื่องการคำนวนเบี้ยที่จะต้องจ่าย ว่าเราเหมาะกับตัวไหนอย่างไร ผมชอบการบริการจริงๆ

UOB i-Cash

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สินเชื่อ UOB i cash สมัครตอนนี้เงื่อนไขการรับกระเป๋าเดินทางล้อลากคืออะไร

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i cash มีสิทธิประโยชน์ให้เราอย่างไรเมื่อจะแต่งงาน

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

สินเชื่อ UOB i cash เอกสารที่ต้องใช้เมื่อเป็นเจ้าของกิจการสมัคร

คนต่างชาติสมัครสินเชื่อส่วนบุคคล UOB i-cash ได้ไหมคะ?

สินเชื่อส่วนบุคคลของธนาคารยูโอบียกเลิกได้ไหมคะ?

สินเชื่อ UOB I Cash สมัครแล้วได้วงเงินเท่าไหร่ครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี