Forum
แก้ไขล่าสุด: 

การประกันภัยนี้มีการคุ้มครองเนื่องจากอุบัติเหตุยังไงคะ

ฉันอยากรู้ว่าในกรณีที่มีการเกิดอุบัติเหตุขึ้น ในระหว่างที่เราใช้บริการประกันภัยการเดินทางของแอกซ่าระดับ silver เราจะได้รับการคุ้มครองอย่างไรบ้าง หรือเรียกประกันที่เราจะได้รับในการรักษาหรือได้รับเงินชดเชยเป็นจำนวนเท่าไหร่ ฉันอยากจะทราบเงื่อนไขเกี่ยวกับการดูแลรักษาพยาบาลด้วยว่าจำนวนเงินที่ดูแลเราเกิดจากอุบัติเหตุเท่าไหร่คะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Narisa

ถ้าในกรณีที่มีการเสียชีวิตหรือการสูญเสียอวัยวะสายตา หรือการเป็นพิการถาวรอันสืบเนื่องมาจากอุบัติเหตุที่อยู่ในช่วงระหว่างการคุ้มครองประกันภัยการเดินทางกับแอกซ่าระดับ silver คุณจะได้รับการคุ้มครองในวงเงิน 1 ล้านบาท ซึ่งวงเงินดังกล่าวคุณสามารถเรียกร้องได้หลังจากกลับมาที่ประเทศไทยหรือนำข้อมูลเอกสารมายื่นเรื่องต่อทางบริษัทได้ค่ะ

2019.10.01 18:7

Ashwin

อย่าถึงขั้นต้องเสียชีวิตเลยคะ ไม่ต้องเอาหนักขนาดนั้น นะคะ เราคงไม่อยากให้เกิดตอนที่เราต้องเดินทางไปเที่ยวแน่นอนเลยคะ เข้าใจความรู้สึกได้เลยคะ ไปเกิดอุบัติเหตุที่ต่างแระเทศจะขอใครช่วยก็คงลำบาก ญาติพี่น้องก็ไม่มี แต่หมดห่วงคะ ประกันการเดินทางตัวนี้จะเป็นเหมือนญาติเราคะ จะคอยติดตามและเดินเรื่องการรักษาให้เราคะ

2020.06.25 3:33

บอล

และยังสามารถได้รับค่ารักษาพยาบาล้ อันเนื่องมาจากการบาดเจ็บหรือการเจ็บป่วยดวยนะคะ วงเงินสูงสุด 2 ล้านบาท ถ้าจำเป็นต้องเคลื่อนย้ายเพื่อจะต้องรับการรักษาพยาบาลฉุกเฉินหรือเคลื่อนย้ายกลับประเทศไทยก็ได้รับวงเงินช่วยเหลือถึง 1 ล้านบาท แต่ในกรณีที่ถึงขั้นกับเสียชีวิตในต่างประเทศต้องมีค่าใช้จ่ายในการส่งศพกลับประเทศไทยมีเงินช่วยเหลือ 1 ล้านบาท

2020.09.18 2:58

Pim.R

ขอเพิ่มเติมในส่วนของการแจ้งเคลมแล้วกันนะคะเพราะว่าทุกความคิดเห็นก็ได้ตอบกันไปหมดแล้ว คุณสามารถแจ้งเคลมผ่านทางเว็บไซต์ของแอกซ่าได้ หรือจะโทรแจ้งผ่านทางลูกค้าสัมพันธ์ก็ได้ค่ะ สามารถโทรได้ตลอด 24 ชั่วโมงเลยนะ เพราะว่าเราเคยทดลองแล้วว่าเค้าสแตนบายตลอดรึเปล่า พอดีไม่สบายที่ต่างประเทศเวลาไม่ตรงกับในประเทศไทย ก็มีคนรับสายตลอดนะ

2020.09.21 9:43

ผึ้งน้อย

อยากทราบว่าประกันภัยการเดินทางของแอกซ่านี้ คุ้มครองการเดินทางในประเทศด้วยไหมคะหรือว่าคุ้มครองเฉพาะการเดินทางไปต่างประเทศ เห็นว่ามีเบี้ยประกันเริ่มต้นที่ถูกมาก 200 กว่าบาทเอง ก็เลยเกิดความสงสัยขึ้นมาค่ะ จริงๆโดยส่วนตัวแล้วยังไม่เคยซื้อประกันภัยการเดินทางมาก่อนเลยนะคะ ก็เลยอยากรู้ แล้วก็สงสัยหลายเรื่องเลยค่ะ

2020.09.30 9:39

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีโปรโมชั่นอะไรบ้างคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ใช้ประกันภัยของเอกซ่าดีอย่างไร

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีของกำนันไหมคะ

ประกันการเดินทาง,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันการเดินทางของแอกซ่าดูแลปัญหาเรื่องฟันไหม

ประกันภัยนี้คุ้มครองการเดินทางของเราอย่างไรคะ

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถใช้การประกันภัยนี้ที่ต่างประเทศได้ไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เรื่องวีซ่า และ งบเที่ยวยุโรปแบบงบนักศึกษาประมาณเท่าไหร่

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ไม่มีเงินแต่อยากเที่ยวทำยังไงดี?

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ปีใหม่อยากไปต่างประเทศ

การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เดินทางรถไฟจากหาดใหญ่ ไป กาญจนบุรี

All (ประกัน)

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีของกำนันไหมคะ

SIM เที่ยวต่างประเทศ ใช้สัญญาข่ายไหนดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี