Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

คือเราอยากสอบถามหน่อยเรื่องบัตรเครดิตเพรสทีจตัวนี้ คือเรากับเพื่อนหาข้อมูลมาแล้วไม่ตรงกันเลยอยากถามว่า จริงๆแล้วบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ เนี๊ยะ ต้องมีเงินเดือนเท่าไรเหรอถึงจำได่ เพราะว่าเราเห็นแล้วมาบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ สุดยอดมากจริงๆเลย อยากลองทำดูบ้างแต่ไม่แน่ใจเรื่องเงินรายได้นี่แหละว่าต้องมีเท่าไรถึงทำได้จริง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Thurdchai

ถ้าจำไม่ผิด ฐานเงินเดือนโดยลับที่จะขอบัตรนี้ได้คือ รายได้เกิน 50,000 แต่ไม่รู้ตอนนี้ปรับไปรึยังนะครับซึ่ง 50,000 นี่ถือว่าไม่สูง สำหรับ visa infinite ผมว่า ใบนี้ กับค่าธรรมเนียมแปดพันกว่าบาทกับใช้ลีมูซีน สองครั้งต่อปีPP ไม่จำกัดในการใช้งานบัตรใบนี้เหมาะกับผู้เดินทางบ่อยจริงๆ ผมว่ามันก็สมเหตุสมผลกับสิทธิพิเศษที่ได้รับนะครับ

2019.10.04 18:7

ศิริสร

ทางธนาคารเค้าคิดจากฐานเงินเดือนเลยค่ะ คือเราต้องมีเงินเดือนละ50,000 บาท ธนาคารจะพิจรณากรณีนี้ก่อนค่ะ แต่จะมีอีกกรณีหนึ่งที่เห็นว่าธนาคารก็รับได้คือแบบทวิค่ะ คือมีรายได้รวม 6 แสนบาทต่อปีขึ้นไป ก็จะสามารถปรับเป็น prestige ได้ แต่ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับทางธนาคาระพิจารณาอีกที แล้วแต่รายไป เพราะแบบทวิบางรายก็ไม่ได้ค่ะ

2020.07.27 0:30

ขี้ฝุ่น

บัตรใบนี้ ค่า ธรรมเนียม ต่อปี 8,000 บาลเเลนะครับ แพงไปนะครับ แล้ว ถ้าไม่ใช่คนที่เดินทางออกต่างประเทศบ่อยๆ ไม่น่าที่จะทำนะครับ ลองๆไปหาเจ้าอื่นดีกว่านะครับ ผมว่า เงินเดือน 50,000 บาทยังมีบัตรเครดิตที่น่าสนใจอีกหลายเจ้าเลยนะครับ ค่อยๆค้นหา ข้อมูลแล้วทำการเปรียบเทียบดูครับ หลักๆขอดูที่ค่าธรรมเนียมรายปีก่อนนะครับ

2020.07.31 4:10

สม

ทำไมต้องหาบัตรเครดิตที่มีเงื่อนไขในการสมัครใช้บริการแพงขนาดนั้นด้วยล่ะครับตั้ง 50,000 บาท เดี๋ยวนี้มีบัตรเครดิตที่จะสามารถอำนวยความสะดวกในการใช้โปรโมชั่นหรือสิทธิประโยชน์อื่นๆอีกเยอะแยะ ถ้าอยากจะอำนวยความสะดวกในการใช้ชีวิตผมว่าน่าจะเลือกบัตรเครดิตอันอื่นดีกว่านะครับ เพราะว่าถ้าเราไม่ใช่นักธุรกิจในการเดินทางก็เลือกเป็นแบบธรรมดาที่ผู้คนใช้กันไปก็ได้

2020.08.13 8:42

<<สุดทาง>>

จะเอาไปทำอะไรกันน้อ บัตรเครดิตค่าธรรมเนียมแพงๆเนี่ย สิทธิประโยชน์หลายอย่างที่ได้จากบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจมันก็ดีนะ แต่น่าจะเหมาะกับคนที่ชอบเที่ยวต่างประเทศมากกว่า ซึ่งตอนนี้คงไม่ใช่เวลาที่เหมาะสม ถ้าเจ้าของกระทู้สมัครไปแล้วก็แล้วไปครับ รอโอกาสจะได้ใช้เที่ยวใหม่ ผมเองคงไม่ได้จับหรอกครับ เงินเดือนไม่ถึง สมัครไม่ได้

2020.08.27 15:38

แม็ก

นอกจากการมีฐานเงินเดือนเยอะแล้วก็ต้องมีการใช้จ่ายที่เยอะในแต่ละเดือนเหมือนกันนะครับ ถึงแม้ว่าจะมีโปรโมชั่นและสิทธิประโยชน์ที่น่าสนใจ แต่ก็ต้องเสียค่าธรรมเนียมรายปีตั้ง 7,900 บาทแต่ไม่สามารถจะได้รับการยกเว้นค่าธรรมเนียมจากการใช้จ่ายได้ด้วย ดังนั้นถ้าสมัครใช้บริการแล้วก็ต้องใช้จ่ายผ่านบัตรให้คุ้มค่านะครับ

2020.09.18 7:13

snowy

จริงๆบัตรเครดิตที่ตั้งไว้สำหรับคนที่มีฐานเงินเดือนสูงสูง แน่นอนว่าก็ย่อมมีสิทธิพิเศษต่างจากบัตรที่ตั้งไว้สำหรับคนที่มีรายได้ทั่วไป แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับว่าคุณสมัครไปแล้วได้ใช้งานอย่างเต็มที่หรือเปล่า?? คุณย่อมจะรู้ตัวคุณดี.... ถ้าคุณสมัครไปแล้วได้ใช้งานมันก็ดีนะ คุณจะได้ไม่ต้องมานั่งเสียค่าธรรมเนียมรายปีด้วย แล้วก็ได้สิทธิพิเศษอย่างเต็มที่

2020.09.22 1:24

โดเรม่อน

ถ้าจะถอนหายใจเฮือกใหญ่เลยครับพอรู้เงื่อนไขเกี่ยวกับรายได้ขั้นต่ำของบัตรเครดิตซิตี้เพรสทีจไปนี้ ผมมีเงินเดือนเดือนละ 20,000 บาทเอง จบการตอนแรกอุตส่าห์หาข้อมูลตั้งนานว่าบัตรเครดิตใบนี้มีสิทธิพิเศษส่วนลดอะไรบ้างชอบทั้งหมดเลยแต่สุดท้ายเราเองเนี่ยแหละที่ไม่มีคุณสมบัติจะมีบัตรเครดิตใบนี้ ค้นหาบัตรเครดิตที่ใช่สำหรับเราต่อไป

2020.09.30 9:45

น้องสาว

@ขี้ฝุ่น เคยอ่านเงื่อนไขมาเหมือนกันค่ะ เหมือนกับที่คุณบอกเลย เป็นบัตรเครดิตที่เหมาะกับคนเดินทางไปต่างประเทศ อาจจะไม่ต้องบ่อยก็ได้นะ แต่ก็เดินทางบ้างอะไรบ้าง แต่ก็นั่นแหละ รายได้ของคนที่จะสมัครคือ 50,000 บาทเลยนะ ก็ไม่ได้เป็นแบบที่เหมาะกับคนทั่วไป เป็นบัตรเครดิต VIP ใบนึงเลยนะ ส่วนค่าธรรมเนียมก็ตามนั้นค่ะ แพงหูฉี่!

2021.09.29 13:59

กัณณ์ดิษฐ์

บัตรก็สมกับฐานของเงินเดือนละครับ เงินเดือน5หมื่น ได้รังวงเงิน 3-4เท่าของเงินเดือน ก็ได้เยอะอยู่นะครับ ผมเงินเดือน 2หมื่นต้นๆ ก็ทำบัตรเครดิตเหมือนกันครับ ก็ถ้าคุณไม่ได้มีภาระหรือว่าหนี้สินอะไรเลย หรือว่าถึงจะมีแต่จ่ายไหวผมก็ว่าน่าจะทำเอาไว้นะครับ ช่วงโควิดแบบนี้ถ้าเรามีกระเป๋าเงินสำรองติดเอาไว้บ้างก็ดีนะครับ

2021.10.16 14:50

-เหมือง-

ฐานเงินเดือนของผู้สมัครบัตรเครดิต citibank prestige ค่อนข้างสูงนิดนึงในความรู้สึกของเราอะนะ แต่เห็นเมนต์นึงบอกว่าที่จริงฐานเงินเดือนไม่สูงนะสำหรับบัตรอินฟินิท ถ้าอย่างนั้นก็คงเป็นปกติของบัตรเครดิตประเภทนี้เนาะ เท่าที่เรารู้คือสิทธิประโยชน์จากบัตรเครดิตนี้มีเยอะมาก ก็คงสมกับฐานเงินเดือนและค่าธรรมเนียมล่ะค่ะ

2022.01.21 12:57

สุวิชัย

รายได้ต้องอยู่ที่ 50,000 บาท/ เดือน แถมยังต้องเสียค่าธรรมเนียมรายไปอีก แบบนี้น่าจะไม่ไหวนะครับ ถ้าเงินเดือนน้อยๆอย่างเรา บัตรที่เงินเดือน หมื่นกว่าบาท บางตัวก็ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมรายปีด้วย ถึงจะได้วงเงินการใช้งานของบัตรที่น้อยกว่าแต่ก็สบสายใจครับ ไม่ต้องกลัวว่าใช้งานไม่ถึงตามที่เขากำหนดต่อปี แล้วต้องเสียเงินอีกหลายพัน

2022.03.29 4:55

:AnuraT:

สิทธิประโยชน์ที่จะได้จากบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ คงมีมากจริงๆ เพราะฐานเงินเดือนของผู้สมัครตั้ง 50,000 บาทแน่ะ เจ้าของกระทู้ได้สมัครมาใช้หรือยังครับ สิทธิประโยชน์ถูกใจอย่างที่เขาโฆษณาไว้หรือเปล่า แล้วบัตรเครดิตใบนี้ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมรายปีด้วยหรือเปล่า บางบัตรจ่ายธรรมเนียมแพงนะครับ ดูรายละเอียดให้ดีก่อน

2022.04.28 14:18

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ เรื่องกินก็มา

ผมถนัดเรื่องกินครับ เอาเรื่องส่วนลดการกินมาบอกละกัน บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ให้ส่วนลดสูงสุด 30% ที่ ห้องอาหารโรงแรมชั้นนำ เช่น โรงแรมเชอราตัน แกรนด์ สุขุมวิท, โรงแรมเพนนิซูล่า กรุงเทพ และโรงแรม The St. Regis Bangkok ครับ ถ้าจะไปต้องโทร.สอบถามรายละเอียดก่อนเพราะใช้ได้เฉพาะบางห้องอาหารเท่านั้น และราคาก็ต่างกันครับลด 20%หรือ15% ก็มี. นิดนึงครับ กว่าจะได้กินต้องเสียเวลาเช็คหน่อย

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ให้บริการเรื่องออกกำลังกาย

ชอบออกกำลังกาย ชอบเข้าฟิตเนสหรือเปล่า? เพราะบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ให้ใช้บริการฟิตเนสด้วยนะครับ หรูเลยนะ ใช้ได้ที่โรงแรมแบงค็อก แมริออท มาร์คีส์ ควีนส์ปาร์ค, โรงแรมคอนราด กรุงเทพฯ, โรงแรมเรดิสัน บลูพลาซ่า กรุงเทพฯ, โรงแรมเรเนซองส์ กรุงเทพฯ ราชประสงค์ และโรงแรมแชงกรี-ลา กรุงเทพฯ แต่ใช้ได้เฉพาะบัตรหลักนะครับ แล้วก็มีส่วนลดทำสปาที่โรงแรมด้วย ประมาณ 20-30% แล้วแต่ร้านครับ คุณผู้หญิงอาจจะชอบ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Prestige Card ได้คะแนนสะสมพิเศษประจำปี

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เสียค่าธรรมเนียมแพงไปไหม

สอบถามคนที่สมัครบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ อยากรู้ว่าเค้าอนุมัติง่ายไหมครับ? ถ้าเราถือบัตรธนาคารอื่นเยอะอยู่แล้วสามารถสมัครได้ไหมครับ

ใช้เวลานานไหมกว่าจะทราบผล

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

ทำไมคนทีเงินเดือนสูงๆถึงใช้กัน

บัตรเครดิต วีซ่า

ใช้ในประเทศคุ้มไหม

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ห้างแม็คโคร ทำไมไม่รับบัตรเครดิตเจ้าอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี