Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผ่อน 0% 3เดือนได้กับอะไรบ้าง

สวัสดีนะคะ ทุกๆคนที่เป็นเจ้าของบัตรเครคิตคะ คือเรามีเรื่องรบกวนทุกๆท่านนิดหนึ่งคะ คือว่า สามีเราใช้บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม อยู่คะ ตอนนี้เราอยากใช้บัตรนี้ซื้อของบางอย่างคะ แต่เราไม่แน่ใจนะว่าบัตรเครดิตบัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม ใบนี้ สามารถซื้อสินค้าอะไรได้บ้างคะที่สามารถใช้บริการผ่อน0%กับบัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม ได้คะ ขอรบกวนแนะนำเราหน่อยนะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปีย์รติ

เท่่ทีทราบมานะครับโปรตัวนี้ ผ่อน0%นาน3เดือนใช้ซื้อของตามร้านค้าทั่วๆไปไม่ได้นะครับ เพราะว่าโปรตัวนี้เขาจัดให้สำหรับคนที่ชอบเดินทางท่องเที่ยวต่างประเทศครับ แล้วก็กลุ่มคนที่ชอบซื้อของออนไลน์นะครับ เอาไปซื้ออย่างอื่นคงไม่ได้โปรตัวนี้ครับ ผมว่าใช้ระบบเครดิตเงินคินดีกว่าครับว่าใช้ บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม ซื้อของนะครับ

2019.10.06 18:7

สุประภา

ถ้าตามเงื่อนไขเดิมของการใช้บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม ก็ตามที่คอมเม้นท์แรกบอกครับ คือ การผ่อนชำระ 0% นาน 3 เดือน ใช้ได้กับในหมวดท่องเที่ยวและออนไลน์ แต่ผมไม่แน่ใจว่าตอนนี้ธนาคารเขาเปลี่ยนโปรโมชั่นหรือเงื่อนไขอะไรใหม่มั้ยนะครับ เพราะมันเข้ารอบปีใหม่แล้ว ถ้าคุณอยากใช้บัตรซื้อของจริงๆต้องเช็คดูอีกทีครับ

2020.06.16 15:7

แดง

ใช้ไม่ได้นะครับสำหรับการผ่อน 0% สำหรับบัตรเครดิตนี้ แนะนำว่าถ้าอยากใช้บริการผ่อนชำระ 0% แนะนำให้ใช้บัตรเครดิตกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ดีกว่าครับ เพราะว่าบัตรเครดิตนี้ออกแบบมาเพื่อให้เราสามารถที่จะผ่อนชำระ มีผ่อนจ่ายสินค้านานสูงสุดถึง 12 เดือน และยังสามารถได้รับคูปองส่วนลดเมื่อผ่อนเยอะๆอีกต่างหาก ถ้าขอบผ่อนของสมัครไว้ได้เลยครับ

2020.09.19 7:17

tee5876

เท่าที่เห็นยังไม่มีโปรโมชั่นอะไรเลยครับที่คุณสามารถผ่อนได้ 0% ผมเห็นด้วยกับคุณแดงนะว่าถ้าคุณอยากได้บัตรที่ผ่อน 0% ได้คุณน่าจะไปสมัครค่ายอื่นเพิ่มเติม เช่น กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์เนี่ยสามารถผ่อนของได้ 0% อีกอย่างนึงบัตรนี้เขาค่อนข้างมีโปรโมชั่นร่วมรายการกับร้านค้าเยอะ ผมว่าบัตรกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีสำหรับคุณได้นะ

2020.09.22 1:48

โดเรม่อน

ถ้าผมจะสนใจอยากจะซื้อสินค้าเกี่ยวกับไอทีที่ร้านเพาเวอร์บายหรอครับสินค้าในร้านนี้เข้าร่วมรายการกับบัตรเครดิต UOB yolo Platinum ไหมครับ ผมกำลังสนใจอยากจะซื้อคอมพิวเตอร์ลำโพงแล้วก็มานะครับซึ่งรวมๆกันแล้วราคาก็สูงถ้าบัตรเครดิตใบนี้ผ่อน 0% ได้ก็ดีมากเลยผมซื้อบัตรเครดิตใบนี้อยู่อยากสอบถามหน่อยครับใครรู้บ้าง ?

2020.09.30 9:48

Neko=

@แดง อ้าวใช่ไม่ได้หรอ? เราคิดว่ามันใช้ได้นะ นี่เราก็พึ่งไปอ่านโปรชัวร์มา พึ่งไปธนาคาร ÙOB มานะ เราว่าคุณเองเข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าคะ แต่ว่าบัตรนี้อาจจะไม่ได้ใช้ผ่อน 0% ได้กับสินค้าทั่วๆไปเหมือนกับพวกบัตรกดเงินสด จะสามารถผ่อน 0% ได้กับสินค้าบางอย่างที่เขาจัดโปรเท่านั้น ซึ่งสามารถเช็คได้ในเว็บไซต์ของ UOB นะ

2021.05.24 17:27

ดีล650

เจ้าของกระทู้อยากใช้บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่มของสามีซื้อของที่สามารถผ่อน 0% ได้ แล้วใครเป็นคนจ่ายครับ? เปล่านะครับ ผมไม่ได้จะยุ่งเรื่องในครอบครัวของคุณ แต่ที่ถามเพราะอยากให้มั่นใจว่าจะไม่มีปัญหาเรื่องซื้อของกันน่ะครับ เคยเห็นคนข้างห้องเขาทะเลาะกันเพราะเรื่องซื้อของ ไม่รู้ยังไงไม่ได้เคลียร์กันก่อนมั้ง

2021.05.27 14:55

Tanin41

บางคอมเม้นท์บอกว่าบัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม ใช้บริการผ่อนชำระสินค้า 0% ไม่ได้ หมายความว่ายังไงเหรอครับ ใช้ผ่อนชำระสินค้าไม่ได้เลยหรือง่าใช้ได้แต่ไม่ถึงขั้นที่ผ่อน 0% ? ใครรู้ช่วยตอบด้วยครับ เจ้าของกระทู้ได้ใช้บัตรนี้ซื้อสินค้าหรือยัง น่าจะได้ใช้บัตรเครดิตของสามีซื้อของเงินผ่อนแบบสบายๆซะหน่อยนะครับ

2021.07.11 14:59

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม ใช้จ่ายทั่วไปได้เงินคืน

สำหรับยอดใช้จ่ายอื่นๆทั้วไปบัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม ก็ให้เครดิตเงินคืน 1% ครับ แต่ถ้าให้สักสองหรือสามเปอร์เซ็นต์จะดีมากเลย นี่ละนะข้อจำกัด ไม่เป็นไรสิทธิประโยชน์ยังมี เช่น แบ่งชำระ 0% ได้นาน 3 เดือน แต่สำหรับการใช้จ่ายในหมวดท่องเที่ยวทั้งในและต่างประเทศที่ร้านค้าที่ร่วมรายการตั้งแต่ 10,000 บาท/เซลล์สลิป ครับ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม ใช้ Visa Quick Read รายแรก

หรือที่บางคนชอบและใช้บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม เพราะเห็นมีโฆษณาว่าบัตรฯนี้ทันสมัยด้วย Visa Quick Read รายแรกในประเทศไทยที่ให้ใช้จ่ายผ่านบัตรฯ ช้อปออนไลน์ได้ง่ายและสะดวกยิ่งขึ้น แต่ก็นะขึ้นอยู่กับสิทธิประโยชน์อื่นๆที่จะได้จากบัตรฯด้วย แล้วแต่ชอบเลยค่ะ ถ้าใช่สำหรับเราก็สมัครไว้ใช้ แต่ถ้าไม่ใช่ก็ให้ผ่านไปก่อนค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB YOLO Platinum Card ให้เงินคืน สูง!

เพื่อนๆคนไหนที่ใช้บริการหรือร้านค้าเหล่านี้บ้างครับ รถไฟฟ้า MRT, ร้านบูทส์, ร้านวัตสัน, ร้านมัตสึโมโตะ คิโยชิ, เบอร์เกอร์ คิง, แฟมิลี่มาร์ท, Grab และ Shopee หากเพื่อนๆใช้บริการหรือซื้อสินค้าจากร้านค้าเหล่านี้ผ่านบัตร UOB YOLO Platinum Card เพื่อนๆจะได้รับเครดิตเงินคืนสูงสุดถึง 10% เลยครับ และยังได้รับเครดิตเงินคืนอีก 1% สำหรับยอดใช้จ่ายอื่นๆด้วย ให้เงินคืน สู้ง! ขนาดนี้ น่าจะมีไว้ใช้นะครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB YOLO Platinum Card บัตรของความล้ำ นำสมัย

หลายคนคงรู้จักบัตร UOB YOLO Platinum Card กันแล้ว วันนี้อยากให้รู้จักความล้ำของบัตรนี้ ที่ทันสมัยด้วย Visa Quick Read รายแรกในประเทศไทยที่ให้คุณใช้จ่ายผ่านบัตรฯ ช้อปออนไลน์ได้ง่ายและสะดวกยิ่งขึ้นครับ เพิ่มความสะดวกและรวดเร็วด้วย วีซ่า เพย์เวฟ ที่สามารถชำระค่าสินค้าโดยไม่ต้องเซ็นชื่อบนเซลล์สลิป(สำหรับยอดไม่เกิน 1,500บาท/ครั้ง ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการ) เหมาะสำหรับคนชอบความล้ำ นำสมัยจริงๆครับ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

ใครได้ใช้โปรอะไรบ้าง

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

สอบถามเรื่องธรรมเนียมรายปี

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

ได้รับเครดิตเงินคืนจากอะไรบ้างและเท่าไร

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,All (บัตรเครดิต)

มีคะแนนสะสมไหมคะ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า

ซื้อของกับGrab ใช้ บัตรเครดิตยูโอบี โยโล่ แพลทินัม จ่าย เค้ามีส่วนลดให้ไหมคะ?

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ทำไมเสียค่าธรรมเนียมรายปีด้วย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี