Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีออมทรัพย์กสิกรสามารถผูกกับการใช้ k plus internet banking นะครับ

เดี๋ยวนี้การเปิดบัญชีกับธนาคารส่วนใหญ่เราจะได้รับสมุดคู่ฝากแล้วเมื่อไหร่จะทำธุรกรรมทางการเงินเราต้องไปถึงสำนักงานสาขาของธนาคารเพื่อที่จะทำรายการ แต่ตอนนี้มีบริการที่ทำให้เราอำนวยความสะดวกมากขึ้นก็คือ internet banking ของแต่ละธนาคารที่ทำให้เราทำธุรกรรมทางการเงินผ่านทางโทรศัพท์ของเราแต่ต้องมี internet ผมเลยอยากทราบว่าทางธนาคารกสิกรไทยสามารถช่วยเราใช้บริการนี้ได้ไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มารวย

สามารถทำได้ครับเพราะกสิกรไทยมีบริการ internet banking ที่ชื่อ k plus ในการที่เราจะสมัครหรือว่าผูกบัญชีของเราเข้ากับ k plus นั้นให้เราไปที่สำนักงานสาขานำบัตรประจำตัวประชาชนและสมุดคู่ฝากของเราไปด้วยแจ้งความจำนงกับพนักงานและพนักงานจะทำรายการให้กับเราครับ เพียงเท่านี้เราก็สามารถทำธุรกรรมผ่านทางโทรศัพท์มือถือได้ตลอด 24 ชั่วโมง

2019.10.09 18:7

Boon-Mee

ใครๆเขาก็ผูกบัญชีอมทรัพย์เข้ากับ internet banking ทั้งนั้นละคะ ถ้าอยากทำก็ไปที่ธนาคารเลยคะ เพราะว่าถ้าทำเองอาจจะงงได้คะ เพราะต้องกรอข้อมูลต้องกรอกหมายเลขอะไรต่ออะไรให้ยุ้งยากคะ อ่อ ไหนๆก็ใช้ internet banking แล้ว ถ้าไปทำก็บอกเจ้าหน้าที่เลยว่าผูกเบอร์โทรกับหมายเลขบัตรประชาชนเข้ากับ internet banking ด้วยนะคะ มันจะง่ายขึ้นคะเวลาทำอะไร

2020.06.22 14:59

มานี

อ๋อใช่ค่ะต้องมีอินเตอร์เนตนะคะ เราใช้ K-plus อยู่ เป็น app ที่ใช้ดีมากเวลาที่ฝากเงิน ถ้าลืม upbook ก็สามารถดูยอดเงินในบัญชีผ่านแอปนี้ได้เลย ไม่ว่าโอน ถอน จ่ายบิล ง่ายมาก เดี๋ยวนี้ใครๆก็ใช้แอปแล้วค่ะ ไม่มีใครวิ่งไปโอนผ่านตู้กันแล้ว... ประหยัดเวลา ประหยัดค่ารถ ไม่ต้องเสียเวลา กดไม่ถึงหนึ่งนาทีก็ทำธุรกรรมเรียบร้อยหมด ถ้าจขกทยังไม่มีแอปรีบโหลดมาใช้น้า... สะดวกมาก

2020.07.03 8:19

วีรขัย นุ

ตอนนี้จะมีเป็นแอป k plus ครับ แอปนี้จะเชื่อมต่อกับบัญชีออมทรัพย์กสิกรไทยของเรา ในแอปนี้สามารถเชื่อมต่อได้หลายบัญชี ถ้าเรามีบัญชีหลายอันนะครับ แต่ทุกครั้งที่เราจะเชื่อมต่อบัญชีเราเข้ากับทางแอป เพื่อให้สามารถใช้งานออนไลน์ได้ เราต้องไปที่ธนาคารทุกครั้ง เพราะจะมีการลงทะเบียนโดยยืนยันตัวตนผู้ใช้ และบันทึกหมายเลขโทรศัพท์ด้วยครับ

2020.07.31 12:15

ระกา

เราเห็นด้วยค่ะซึ่งตอนนี้เราก็ใช้บริการ Internet Banking ของธนาคารหนึ่งใช้ง่ายสะดวกไม่จำเป็นต้องเอามีสมุดคู่ฝากไปธนาคารทุกครั้งเพื่อที่ไปทำธุรกรรม เรามี Internet สามารถอยู่ที่ไหนก็ได้ เราสามารถทำได้กระทั่งการถอนเงิน โอนเงิน เช็ดดูยอดเงินคงเหลือในบัญชีหรือจ่ายบิลค่าน้ำ ค่าไฟสะดวกแล้วก็ไม่มีค่าธรรมเนียมด้วยชอบมากจริงๆ

2020.08.25 6:7

810Cartoon**

ทำธุรกรรมออนไลน์ง่ายมากเลยใช่มั้ยล่ะคะเจ้าของกระทู้ เดี๋ยวนี้ใครๆก็ใช้วิธีนี้กันนะคะ สมุดบัญชีแทบไม่ได้จับแต่ก็ต้องเก็บเอาไว้อย่าให้หายนะ เอาไปปรับบ้าง เราเองบางทีก็ลืมเหมือนกันว่าเอาไปเก็บไว้ที่ไหน ถึงการใช้งานทางออนไลน์จะสะดวกและรวดเร็วมากแต่ก็ต้องระวังด้วยนะคะ ไม่ควรใช้สัญญาณอินเทอร์เน็ตสาธารณะทำธุรกรรมของเราค่ะ

2020.08.31 11:27

สมชาย

สามารถทำได้เองเลยครับ ไม่จำเป็นต้องเดินทางไปยังสำนักงานสาขาธนาคาร ผมก็ทำเองขั้นตอนง่ายมากเพียงแค่ ดาวน์โหลด application k plus มาไว้ในโทรศัพท์มือถือของเรา หลังจากนั้นก็ใช้หมายเลขสมุดคู่ฝากของเราใส่เข้าไป จากนั้นจะมีการให้เราตั้งรหัสผ่าน เพียงแค่นี้ก็สามารถที่จะลงทะเบียนสมัครเข้าใช้บริการได้แล้วครับ จะมีการถูกความปลอดภัยไปที่เบอร์โทรศัพท์ของเราอีกครั้ง

2020.09.18 7:23

bowbow

อยากรู้ว่า app K- Plus สามารถที่จะซื้อกองทุนได้ไหมคะ??? พอดีตอนนี้สนใจที่จะเล่นกองทุนของกสิกรหลายตัวแต่ไม่รู้ว่าจะชำระเบี้ยยังไง?? แล้วเขามีข้อมูลเกี่ยวกับกองทุนผ่านทาง App ให้เราดูไหมคะ ?? ตอนนี้ถ้าเพื่อนๆมีใครใช้ App นี้อยู่แล้วช่วยบอกเราทีนะคะ พอดีสนใจอยากจะซื้อกองทุนมากค่ะ เห็นว่าเป็นแอปของธนาคารกสิกรเลยคิดว่าน่าจะมีข้อมูลตรงนี้บอก

2020.09.22 2:12

อิคคิว

ถ้ามีบัญชีของธนาคารอะไรก็ตามก็สามารถใช้แอพพลิเคชั่นของธนาคารนั้นได้ครับอย่างเช่น comment อื่นก็บอกมาแล้วว่าถ้าเป็นกสิกรก็คือต้องใช้ App K Plus ซึ่งล่าสุดผมเองไปเปิดบัญชีกับกสิกรมาเมื่อ 2 วันที่แล้วครับแต่อยากจะขอติงนิดนึงว่าตอนที่ผมค้นหา App K Plus ใน Play Store ของผมเนี่ยในระบบ Android ค้นหายากมากเลยครับขึ้นมาแต่ App อย่างอื่น ที่เป็นของกสิกรเนี่ยแหละแต่ไม่ใช่แอป K Plus

2020.09.30 9:54

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ให้ธุรกรรมต่างๆง่านขึ้นด้วยบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank สามารถทำธุรกรรมต่างๆได้ตลอดเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าจะเป็นถอน ฝาก โอน เติม จ่าย นอกจากนี้ยังสามารถถอนเงินต่างสาขาได้สูงสุดถึงวันละ 2,000,000 บาท โดยต้องนำสมุดบัญชีกับบัตรประจำตัวประชาชนไปด้วย จ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายน และเดือนธันวาคม โดยทางธนาคารไม่ได้กำหนดจำนวนเงินขั้นต่ำในการเปิดบัญชี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),การมีลูก,All (การมีบุตร)

เด็กเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกสิกรไทยได้ไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ถ้าเราไม่ได้อัพยอดสมุดเงินฝากกสิกรไทยจะมีผลอะไรไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ความป่วยไข้

บัญชีออมทรัพย์ UOB secure จ่ายค่ารักษาพยาบาลไหม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝาก Youth Savings ตอนนี้คือเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่กรุงเทพต้องมีเงินเดือนสักเท่าไหร่ครับ

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

การเล่นแชร์มีประโยชน์อะไรบ้างคะ?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย เป็นประกันภัยที่ให้ความคุ้มครองตั้งแต่ นักท่องเที่ยว มัคคุเทศก์และผู้นำเที่ยวในระหว่างการเดินทางท่องเที่ยว โดยที่บริษัทนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องขออุบัติเหตุ การสูญเสียอวัยวะ และค่ารักษาพยาบาลท่เกิดจากอุบัติเหตุ

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย เมื่อเราสมัครประกันนี้เราสามารถเลือกแผนความคุ้มครองของเราได้โดยมีให้เลือกถึง 4 แผนด้วยกัน และคุ้มครองสูงสุดไม่เกิน 90 วัน ต่อการเดินทาง 1 ครั้ง และมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินระหว่างที่เราเดินทางตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง และเมื่อเราซื้อผ่านทางอินเทอร์เน็ตเราก็สามารถพิมพ์กรมธรรม์ได้เอง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์ อุ่นใจสุดเมื่อใช้ประกันนี้เพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่อาจจะเกิดระหว่างการเดินทาง โดยหากเกิดเหตุไม่คาดคิดจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 5,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี หรือได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Common Sense By อลิอันซ์

Common Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติเหตุจากเกิดเดินทางหากผู้ที่เอาประกันนั้นมีอายุมากกว่า 16 ขึ้นไปและไม่เกิด 65 ปี จะได้รับความคุ้มครอง 3,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันนั้นอายุต่ำกว่า 16 ปีหรือมากกว่า 65 ปีขึ้นไปจะได้รับความคุ้มครอง 1,500,000 บาท และได้รับค่ารักษาในต่างประเทศสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

Common Sense By อลิอันซ์

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเกิดอุบัติเหตุที่เราไม่คาดคิดขึ้นทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลโดยวงเงินสูงสุดถึง 1,500,000 บาท ในกรณีนี้จะเป็นค่ารักษาพยาบาลสำหรับอายุ 9 วัน - 75 ปี หากผู้เอาประกันนั้นอายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป จะได้รับค่ารักษาพยาบาลด้วยวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท จะคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุไปจนถึงคุ้มครองกระเป๋าเดินทาง

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี