Forum
แก้ไขล่าสุด: 

วงเงินที่ได้รับอนุมัติมากน้อยแค่ไหนคะ

ดิฉันอยากใช้บริการของสินเชื่อบุคคลซิตี้ ก็มีเพื่อนๆแนะนำเกี่ยวกับการใช้บริการว่า สามารถช่วยให้เราใช้จ่ายเงินในสิ่งที่จำเป็นได้ก่อนโดยที่ไม่ต้องมีหลักทรัพย์ค้ำประกัน ฉันเลยอยากรู้เกี่ยวกับอัตราเงินที่จะได้รับอนุมัติว่ามากน้อยแค่ไหน เพื่อจะสามารถเพียงพอต่อการใช้จ่ายสำหรับสิ่งจำเป็นที่ฉันต้องการใช้หรือเปล่าคะ.

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Fai

ก็ให้เยอะอยู่นะครับ สามารถได้รับวงเงินสูงสุด 5 เท่าของเงินเดือน เราจำเป็นต้องมีรายได้ต่อเดือน 20,000 บาทขึ้นไปนะครับ ซึ่งก็ได้รายได้ 5 เท่าก็เท่ากับไม่ต่ำกว่า 100,000 ผมว่าจำนวนเงินแค่นี้ก็น่าจะเพียงพอที่เราจะใช้ในสิ่งจำเป็นแล้ว แล้วจากนั้นเราก็สามารถผ่อนชำระคืนตามรายการที่ธนาคารได้กำหนดไว้ ก็ช่วยชีวิตเราไปได้อีกเดือนครับ

2019.10.13 18:7

สุดใจ

นี่เป็นข้อมูลที่เรามีอยู่ ไม่แน่ใจว่าจะมีการเปลี่ยนแปลงหรือเปล่านะคะ การขอสินเชื่อส่วนบุคคลซิตี้ ถ้าผู้ขอมีรายได้ไม่ถึง 30,000 บาท/เดือน จะได้วงเงินสินเชื่อสูงสุด 1.5 เท่าของรายได้ต่อเดือน สำหรับผู้ที่มีรายได้ตั้งแต่ 30,000 บาท/เดือนขึ้นไป จะได้วงเงินสินเชื่อสูงสุด 5 เท่าของรายได้ต่อเดือน ซึ่งวงเงินอนุมัติจะไม่เกิน 2,000,000 บาทค่ะ

2020.06.18 6:25

ชาย

เงินที่ได้รับอนุมัตินั้นจะได้มากหรือน้อยก็ขึ้นอยู่กับเงินเดือนที่เรามีนะครับ ถึงแม้ว่าบอกว่าจะได้รับการอนุมัติสูงสุดถึง 5 เท่า แต่ก็ไม่ใช่จะได้รับอนุมัติค่าเท่าทุกคนครับ ถ้าเรามีเงินเดือนน้อยอาจจะได้แค่ 2 เท่าหรือ 1.5 เท่าเท่านั้นเอง แล้วต้องขึ้นอยู่กับเครดิตของเราด้วยนะครับว่าเรามีเครดิตในการผ่อนชำระหนี้ดีแค่ไหน ถ้าอยากจะได้วงเงินเยอะๆก็ต้องหาฐานเงินเดือนสูงๆมาครับ

2020.09.18 7:31

Boy12mp

ใช่ครับเงินที่เขาจะอนุมัติคุณเค้าจะให้มากหรือน้อยขึ้นกับเงินเดือนของคุณด้วย ถ้า เงินเดือนคุณ30,000 บาทขึ้นไป อันนี้น่าจะได้เงินเยอะหน่อยครับ 5 เท่า แต่ถ้าคุณต่ำกว่านี้น่าจะได้ประมาณ 1.5 เท่านะ ไม่ทราบว่าคุณเน้นการใช้จ่ายบัตรกดเงินสดอย่างเดียวหรือใช้ผ่อนสินค้าด้วย ถ้าคุณต้องการที่จะผ่อนสินค้าด้วยแบบไม่มีดอกเบี้ย 0% ผมแนะนำให้สมัครกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์นะครับ เงินเดือนแค่ 15,000 บาทก็สามารถสมัครได้แล้ว

2020.09.22 3:7

ชีต้า

ถ้าอยากจะขอสินเชื่อส่วนบุคคลสินเชื่อซิตี้อันนี้ผมว่า สามารถขอไปทำอะไรได้หลายอย่างเลยนะคะไม่ว่าจะเอาไปแก้ปัญหาทางการเงินส่วนตัวหรือจะขอสินเชื่อซิตี้ส่วนบุคคลอันนี้ไปลงทุนทำธุรกิจหรือต่อยอดธุรกิจเพราะผมว่าวงเงินที่เขาให้มาก็ค่อนข้างมากอยู่สมมุติคุณมีเงินเดือน 10,000 บาทหรือ 20000 บาทขึ้นไปวงเงินที่จะได้ก็คือ 5เท่าของเงินเดือนแล้วนะครับทำอะไรได้หลายอย่างเลย

2020.09.30 10:33

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อบุคคลซิตี้ ไม่่จำเป็นต้องวิ่งหาหลักทรัพย์

ว๊าวๆไปเลคะ สำหรับสินเชื่อบุคคลซิตี้ ตัวนี้ เพราะเมื่อก่อนจะขอกู้แต่ละที ต้องวิ่งไปหา พอหา แม่ หาพี่สาว หาน้องๆบ้าง ว่า อยากกู้เงินต้องมีหลักทรัพย์จนเมื่อก่อนเราเข้าไปเที่ยวเขาก็กลัวว่าจะมาเอาอะไรไปอีกหรือป่าว การหาหลักทรัพย์ไม่ใช่เรื่องง่ายๆเลย แต่ตอนนี้ที่เราทำสินเชื่อบุคคลซิตี้ไม่ต้องใช้หลักทรัพย์อะไรสักอย่างเลย

สินเชื่อบุคคลซิตี้

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ สิทธิพิเศฐสำหรับคนมีบัตรซิตี้

เราชอบมากสำหรับการขอสินเชื่อบุคคลซิตี้ ปกติก็ได้อัตราเงินกู้ที่น่าพอใจอยู่แล้ว แต่ยิ่งดีไปกว่านั้นอีกเพราะเราใช้บัตรเครดิตของซิตี้ อยู่ด้วย เพราะใครที่มีบัตรเครดิตของธนาคารซิตี้แบงก์ หรือบัญชีซิตี้ เรดดี้เครดิต จะได้รับอัตราพิเศษ ถือว่าคุ้มสองต่อจริงๆเลย ขอบคุณมากที่ทำให้เรามีเงินก้อนสำหรับต่อธุรกิจของเรา

การรวมหนี้,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลซิตี้ โอนยอดบัตรมาจ่ายร่วมด้วยได้

พิเศษไปเลยสำหรับสินเชื่อบุคคลซิตี้ที่สามารถโอนยอดค้างชำระบัตรเครดิตอื่นๆด้วยสินเชื่อจากซิตี้ ด้วยอัตราดอกเบี้ยรวมค่าธรรมเนียมการใช้วงเงินสุดพิเศษ เพื่อลดภาระการผ่อนชำระยอดค้างจ่ายต่อเดือน และเสริมสภาพคล่องทางการเงิน ทำให้ไม่ต้องไม่จ่ายเงินหลายที่หลายไป จบที่เดียวเลย ได้รับความสะดวกเมื่อคิดจ่ายเงินในแต่ละเดือนสบายจริงๆ

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ),ตัวช่วยชำระหนี้

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กับกับคนทุกอาชีพ

สินเชื่อบุคคลซิตี้ เขาออกแคมเปญ ออกมาเหมาะจริงๆเลย เพราสินเชื่อบุคคลซิตี้ ช่างเหมาะสำหรับพนักงานที่มีเงินเดือนประจำ เช่น พนักงานบริษัท ข้าราชการ เจ้าหน้าที่รัฐวิสาหกิจและเจ้าของกิจการ ที่ต้องการเงินก้อนเพื่อการใช้จ่ายส่วนตัว แถมยังไม่ต้องมีคนค้ำด้วย เราชอบมากๆเลย คนที่บ้านไม่ต้องมากังวลกับเราเรื่องนี้

สินเชื่อระหว่างบุคคล,ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้

สินเชื่อบุคคลซิตี้ วงเงินกู้ได้ เยอะมาก

เราทำงาน ประจำ มีเงินเดือนรวมค่านอกเวลาที่ทำงานข้างดอกแล้ว ตกเดือนละ25000-30000 บาท เราต้องการเงินไปใช้หนี้ให้กับที่บ้านก้อนหนึ่ง เราลองๆไปคุบกับธนาครซิต้แบงค์ดู เราเสนอสินเชื่อบุคคลซิตี้ เพราะเขาบอกว่าจำนวนเงินที่ขอสินเชื่อนั้นจะได้เงินอยู่ที่ประมาณ 5 เท่าของเงินเดือน นั้นแสดงว่า เราได้เงินก้อนมาแสนกว่าเกลือบจะสองแสน ถือว่า ได้เยอะมากเลย

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ถ้ามีบัตรเครดิตของซิตี้แบงค์จะได้ลดดอกเบี้ยไหมคะ

สินเชื่อบุคคลซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

ข้าราชการเหมาะกับโปรแกรมไหนครับ

สินเชื่อบุคคลซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ)

เป็นเจ้าของกิจการทำสินเชื่อแบบไหนดีครับ

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

โปรแกรมสุดคุ้ม2 คุ้มยังไงครับ

ถ้าฐานเงินเดือน 20,000 บาท ขอสินเชื่อส่วนบุคคลซิตี้จะได้วงเงินสูงสุดเท่าไหร่คะ?

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อส่วนบุคคลซิตี้สมัครยากไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรกดเงินสด

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี