Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ออกกำลังกาย ฟิตเนส ลดเท่าไร

เรากำลังหาที่ออกกำลังกายนะคะ รู้สึกว่าช่วงนี้ทำงานจนไม่ด้มีเวลาดูแลตัวเองเลย คิดว่าต้องเอาจริงเอาจังแล้วเกี่ยวกับสุขภาพ เราอยากทราบ คะว่า บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ ใบนี้ ที่เรามีอยู่เขาให้ส่วนลดที่ออกกำลังกายที่ไหนบ้างคะ แล้วบัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ ให้ส่วนลดประมาณเท่าไร ใครเคยไปใช้บ้างคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Patt

บอกเลย ว่าเมื่อก่อนก็ไม่ค่อยสนใจเรื่องสุขภาพเหมือนกัน แต่พอเราทำบัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ เห็นว่ามีส่วนลดที่ฟิตแนตด้วยเลย ใช้บริการจนถึงทุกวันนี้ ส่วนที่ไหนที่ใช้ได้บ้าง ก็อย่างที่เขาบอกเลยคะ ที่ Guavapass รับส่วนลด 20% สำหรับแพคเก็จรายเดือน จาก ปกติ 3,699 บาท เหลือเพียง 2,999 บาท ถ้าอยู่ใกล้ๆบ้านไปใช้บริการได้เลย

2019.10.15 18:7

ปริม

สำหรับบัตรเครดิตเลดี้ UOB โซลิแทร์ ยังช่วยให้สามารถได้รับส่วนลดที่ Guavapass สามารถที่จะได้รับส่วนลด 10% สำหรับคลาส10ครั้ง สามารถได้รับส่วนลด 40% สำหรับแพ็คเกจ3เดือน แล้วสำหรับครั้งแรกเท่านั้น และphysique มา 2 จ่าย 1 จากปกติท่านละ 1,000 บาทเดือนละ 1 ครั้ง รับส่วนลด 15 เปอร์เซ็นต์สำหรับการซื้อแพคเกจ 10 ครั้งละ 20 ครั้ง

2020.09.18 7:43

สมจิน

และยังมีส่วนลดสำหรับเมื่อเราซื้อของที่ lazada ในหมวดของอุปกรณ์ออกกำลังกายที่บ้าน เราสามารถได้รับส่วนลดมูลค่า 100 บาทเมื่อช้อปครบ 1000 บาทขึ้นไปด้วยนะคะ โปรโมชั่นนี้ช่วยให้เราสามารถที่จะเลือกซื้อสินค้า โดยที่เราสามารถสร้างห้องฟิตเนสที่บ้านของเราเองก็ได้ ถ้าเราอยากจะใช้อุปกรณ์เครื่องมือที่ไม่มากและไม่อยากจะเสียเงินสำหรับค่าคอร์สออกกำลังกายค่ะ

2020.09.19 7:20

mameawnakaa

เราก็ใช้บัตรนี้อยู่เหมือนกันค่ะ แต่ไม่ได้ใช้ออกกำลังกาย เพราะเป็นคนขี้เกียจไม่ชอบออกกำลังกาย555 เราเป็นพวกสายกินมากกว่าค่ะ เผื่อถ้าคุณสนใจตอนนี้มีโปรโมชั่นอยู่นะ กินเท่าไหร่ก็ได้รับเครดิตเงินคืน 15% ยิ่งกินเยอะยิ่งได้เงินคืนเยอะนะ ส่วนลดได้เดือนละครั้งก็ยังดี ดีกว่าจะต้องจ่ายเงินเองไม่มีส่วนลด ตอนนี้กระเป๋าแฟปหมดแล้ว กินจนหมดตัว 555

2020.09.22 2:53

Gorilla

มีบัตรเครดิตใบนี้เหมือนกันค่ะ แต่ว่าคงไม่สะดวกที่จะไปใช้บริการสถานที่ออกกำลังกายที่ร่วมรายการ เพราะบ้านเราอยู่ไกลเกินไปมันจะไม่คุ้มกับค่าเดินทางค่ะแต่ถ้าสมมุติสถานที่ออกกำลังกายที่ร่วมรายการจะมาเปิดสาขาใกล้ๆบ้านก็จะดีมากเลยนะคะเพราะว่า ค่าสมาชิกฟิตเนสที่จ่ายทุกวันนี้ก็ถือว่าแพงอยู่เหมือนกันถ้าได้ใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตก็คงจะดีกว่า

2020.09.30 10:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร UOB Lady Solitaire ได้คะแนนง่ายใช้งานเร็ว

สวีสดีค่ะ วันนี้อยากให้เพื่อนๆได้รู้จักความพิเศษของบัตร UOB Lady Solitaire ที่ให้เราสะสมคะแนนได้อย่างรวดเร็ว เพราะทุกๆ 10 บาท สำหรับการใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต เราก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว แต่อย่าปล่อยคะแนนทิ้งไว้นานนะคะ เพราะมีอายุแค่ 2 ปีเท่านั้น ได้คะแนนง่ายรีบใช้เร็วๆนะคะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Lady Solitaire ทำให้ทุกวันเป็นวันสุข

บัตร UOB Lady Solitaire บัตรที่ทำให้ทุกวันของดิฉันเป็นวันสุขค่ะ เพราะดิฉันสามารถรับเครดิตเงินคืน 15% ได้ทุกวัน เมื่อใช้จ่าย ณ ร้านค้าและห้างสรรพสินค้าชั้นนำที่ร่วมรายการ โดยแลกคะแนนเท่ายอดซื้อ และทุกวันศุกร์ก็เป็นวันสุขอย่างแท้จริง เมื่อมียอดใช้จ่ายในการทำเล็บและ/หรือทำผมในหมวด Personal Care โดยแลกคะแนนเท่ายอดใช้จ่าย ดิฉันจะได้รับเครดิตเงินคืนถึง 50% คุณล่ะอยากมีวันสุขทุกวันเหมือนดิฉันมั้ยคะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Lady Solitaire เอาใจสาวๆสายออกกำลังกาย

บัตร UOB Lady Solitaire ไม่ได้เอาใจเฉพาะสาวๆที่ชอบความสวยความงามเท่านั้นนะคะ เอาใจสาวๆสายออกกำลังกายด้วย เพราะคุณสามารถใช้บริการจาก Guavapass ได้ในราคาพิเศษ ดังนี้ ส่วนลด 10% สำหรับคลาส 10 ครั้ง และส่วนลด 40% จากแพ็คเกจราย 3 เดือน หรือจะไปที่ Physique 57 ซึ่งปกติท่านละ 1,000 บาท แต่คุณได้รับสิทธิ์ มา 2 จ่าย 1 เดือนละ 1 ครั้ง และได้รับส่วนลด 15% เมื่อซื้อแพ็คเกจ 10 ครั้งและ 20 ครั้งอีกด้วย เอาใจดิฉันไปเลยค่ะ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

สายช้อปต้องมี บัตร UOB Lady Solitaire

ถูกใจสายช้อปกับบัตร UOB Lady Solitaire ที่ให้เพื่อนๆช้อปได้สบายๆกับบริการ UOB LUXEPAY ที่สามารถแบ่งชำระ 0% นาน 6 เดือน เมื่อใช้จ่ายในหมวดแฟชั่น ซื้อกระเป๋า รองเท้า ตั้งแต่ 10,000-200,000 บาท/เซลล์สลิป ทั้งในและต่างประเทศ. พิเศษ! เมื่อเพื่อนๆซื้อศินค้าออนไลน์ด้วยบัตร UOB Lady Solitaire มากกว่า 50 ดอลล่าห์สหรัฐ จะได้รับความคุ้มครองสูงสุด 200 ดอลล่าห์สหรัฐ ช้อปได้สบายใจ ใช่ที่ดิฉันต้องการค่ะ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

มีแบ่งจ่ายไหม

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

ถูกล้วงกระเป๋า ทำไงดี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ทำอะไรได้บ้างบัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร เลดี้ แพลททินั่ม กับโซลิแทร์ต่างกันอย่างไร

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

ทำไมต้องแยกบัตรเครดิตสำหรับผู้หญิง งั้นถ้าบัตรเครดิตที่เฉพาะของผู้หญิงผู้ชายก็อดสิใช่ไหม

บัญชีออมทรัพย์

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี