Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีข้อจำกัดอย่างไร

อยากจะทราบว่ามีข้อจำกัดอะไรบ้างในการทำบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจบ้างครับ เพราะผมเห็นว่าของบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจมีข้อดีหลายอย่าง และได้ยินลูกน้องพูดว่า ก็มีข้อจำกัดด้วย มีข้อจำกัดในการใช้อย่างไรบ้าง เพื่อที่ผมจะไปตอบคำถามให้กับท่านประทาน เพื่อที่ท่านจะได้ประกอบการตัดสินใจ ขอความกรุณาช่วยตอบคำถามผมด้วยน่ะครับ ขอบคุณมากครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Sawatdi

สวัสดีค่ะ จากที่ดิฉันทราบมาว่า มีข้อจำกัดด้านคะแนนสะสมค่ะ ก็คือ ยอดการใช้จ่ายที่ไฮเปอร์มาร์เก็ต และซุปเปอร์มาเก็ต ในส่วนที่เกิน 100000 บาทต่อรอบบิล จะไม่ได้รับคะแนนสะสม และก็ค่าธรรมเนียมรายปี หากเทียบกับบัตรเครดิตซิตี้ในอื่นๆ มีค่าธรรมเนียมรายปีที่สูง แต่สามารถยกเว้นค่าธรรมเนียมได้กากมียอดใช้จ่ายถึงเกณฑ์ที่ธนาคารกำหนดค่ะ

2019.10.18 18:7

เบล

ถ้าสมัครใช้บริการในช่วงนี้จะได้รับข้อเสนอคะแนนสะสมซิตี้รีวอร์ดถึง 52,000 คะแนน แต่ก็มีข้อจำกัดหรือว่าเงื่อนไขอยู่นะคะไม่ใช่ว่าจะได้รับคะแนนโดยอัตโนมัติในการสมัครใช้ครั้งแรก ก็คือจำเป็นต้องมีการใช้จ่ายผ่านบัตรครบ 20,000 ขึ้นไปภายใน 30 วันหลังจากที่บัตรเครดิตได้รับอนุมัติแล้วค่ะ ถึงจะได้รับแต้มคะแนนสะสมดังกล่าวมาไว้ครอบครอง

2020.09.18 7:58

1**a

ข้อจำกัดก็คือผู้สมัครจะต้องมีรายได้ประมาณ 50,000 บาทขึ้นไปครับถึงจะสมัครบัตรนี้ได้ แล้วก็มีค่าธรรมเนียมอีก 1,900 บาทต่อปี อันนี้ยังไม่รวม vat นะครับ ไม่ทราบว่าจขกท. จะสมัครเองหรือเปล่าครับ?? ผมมีความรู้สึกว่าค่าธรรมเนียมมันสูงไปหน่อยนะครับ จริงๆมีบัตรที่ฟรีค่าธรรมเนียมเยอะมากไม่ต้องลองมองๆไว้หน่อยหรอครับ

2020.09.22 2:18

โออิชิ

สำหรับผมผมว่าข้อจำกัดของบัตรเครดิตซิตี้เพรสทีจใบนี้ไม่เป็นอุปสรรคกับผมเลยนะครับเพราะว่าสิทธิประโยชน์และคุณสมบัติที่ดีของบัตรเครดิตใบนี้ผมถือว่ามากมายอยู่แล้วจะมีข้อจำกัดบ้างเล็กๆน้อยๆก็ไม่ถือเป็น อุปสรรคอะไรเลยครับไม่รู้สึกเลยด้วยซ้ำว่ามันเป็นข้อจำกัด เพราะผมไม่ค่อยได้ไปใช้บริการซุปเปอร์มาร์เก็ต เหล่านั้นอยู่แล้ว

2020.09.30 10:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ เรื่องกินก็มา

ผมถนัดเรื่องกินครับ เอาเรื่องส่วนลดการกินมาบอกละกัน บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ให้ส่วนลดสูงสุด 30% ที่ ห้องอาหารโรงแรมชั้นนำ เช่น โรงแรมเชอราตัน แกรนด์ สุขุมวิท, โรงแรมเพนนิซูล่า กรุงเทพ และโรงแรม The St. Regis Bangkok ครับ ถ้าจะไปต้องโทร.สอบถามรายละเอียดก่อนเพราะใช้ได้เฉพาะบางห้องอาหารเท่านั้น และราคาก็ต่างกันครับลด 20%หรือ15% ก็มี. นิดนึงครับ กว่าจะได้กินต้องเสียเวลาเช็คหน่อย

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ให้บริการเรื่องออกกำลังกาย

ชอบออกกำลังกาย ชอบเข้าฟิตเนสหรือเปล่า? เพราะบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ให้ใช้บริการฟิตเนสด้วยนะครับ หรูเลยนะ ใช้ได้ที่โรงแรมแบงค็อก แมริออท มาร์คีส์ ควีนส์ปาร์ค, โรงแรมคอนราด กรุงเทพฯ, โรงแรมเรดิสัน บลูพลาซ่า กรุงเทพฯ, โรงแรมเรเนซองส์ กรุงเทพฯ ราชประสงค์ และโรงแรมแชงกรี-ลา กรุงเทพฯ แต่ใช้ได้เฉพาะบัตรหลักนะครับ แล้วก็มีส่วนลดทำสปาที่โรงแรมด้วย ประมาณ 20-30% แล้วแต่ร้านครับ คุณผู้หญิงอาจจะชอบ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Prestige Card ได้คะแนนสะสมพิเศษประจำปี

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เสียค่าธรรมเนียมแพงไปไหม

สอบถามคนที่สมัครบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ อยากรู้ว่าเค้าอนุมัติง่ายไหมครับ? ถ้าเราถือบัตรธนาคารอื่นเยอะอยู่แล้วสามารถสมัครได้ไหมครับ

ใช้เวลานานไหมกว่าจะทราบผล

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

ทำไมคนทีเงินเดือนสูงๆถึงใช้กัน

บัตรเครดิต วีซ่า

ใช้ในประเทศคุ้มไหม

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี