Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใช้เป็นบัตรหลักดีไหม

อยากสอบถามว่า คือผมเพิ่งสมัครบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจไปครับ อยากถามว่ามีเพื่อนคนไหนที่ใช้ บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ บ้างแล้วอยากทราบว่า ถ้าเราใช้บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ เพียงใบเดียวเพื่อเป็นบัตรหลักจะได้ไหม เพื่อนคนไหนที่บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ เพียงใบเดียวเป็นบัตรหลักบ้างไหม มีข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้างไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Mali

ผมก็ใช้เป็นบัตรหลักนะครับ หลักๆ คือชอบไปญี่ปุ่น เลยจะแลกเข้า avios ไว้ไปญี่ปุ่นทุกปีครับแล้วบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจเขายังมีสิทธลุ้นด้วยนะครับ เช่นเมื่อปีที่แล้วได้คะแนนโบนัสมาเกือบได้ตั๋วไปญี่ปุ่นรอบนึงเลยครับ สำหรับผมถือว่าคุ้มครับแล้วอีกอย่างถ้าใช้หลายใบตามโปรเด่นของแต่ละบัตร ยอดจะกระจายไปหลายใบ แล้วจะไม่ได้ดีสักใบครับ

2019.10.22 18:7

มารวย

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ใบนี้ผมเองก็ยังอยากได้เลยครับ แต่รอปีหน้าครับ ตอนนี้เงินเดือนยังไม่ถึงขั้นครับ พี่ครับ ผมว่ามีใบนี้ใบเดียวก็พอแล้วครับ อันนี้เขาเรียกว่าบัตร กลุ่มบัตรแพลทินั่ม แล้วนะครับ อีกหน่อยเดียวพี่ก็จะแตะ กลุ่ม Mass Affluent แล้วนะครับ กลุ่มบัตรแพลทินั่ม นี่ถือว่าสุดยอดแล้วนะครับพีครับ

2020.06.25 4:55

ชาย

ผมชอบแนวคิดที่บอกว่า ใช้บัตรหลายใบยอดกระจายไปหลายใบแล้วจะไม่ได้ดีสักใบครับ เพราะว่าบัตรเครดิตถูกออกแบบมาเพื่อให้เราใช้จ่ายอย่างเต็มที่ถึงจะได้รับผลตอบแทนดี ถ้าเราใช้บัตรเครดิตหลายใบก็จะแชร์แต้มคะแนนหรือว่าสิทธิประโยชน์ไป ซึ่งผมคิดว่าน่าจะใช้แค่ใบเดียวดีกว่าครับ เหมือนกับบัตรเครดิตซิตี้เพรสทีจ ยิ่งเราเอาไปใช้ต่างประเทศเราจะได้รับแต้มคะแนนสะสม reward เพิ่มครับ

2020.09.20 13:47

josomchai

เคยใช้เหมือนกันแต่ตอนนี้ปิดไปแล้ว เพราะว่าใช้ไม่คุ้ม ไม่ค่อยได้เดินทางแต่ดันไปสมัคร เจอค่าธรรมเนียมเข้าไป 7,000 กว่าบาทปีนี่ยังไม่รวม vat นะ บอกเลยว่าไม่ไหว ที่สมัครเพราะว่าเพื่อนบอกว่าดี แต่ไม่ได้รู้ข้อมูลเลยว่าบัตรนี้เหมาะสำหรับคนประเภทไหน คิดว่าจะเหมือนบัตรเครดิตทั่วๆไปที่เขาใช้กัน แต่ไม่นึกว่าจะมีค่าธรรมเนียมแพงขนาดนี้

2020.09.22 2:32

กบในกะลา

คุณครับ ปกติแล้วเวลาคนเราสมัครบัตรเครดิตไม่ว่าบัตรไหนก็ตามอันดับแรกเราก็ต้องใช้บัตรหลักอยู่แล้วครับไม่มีใครสมัครเพื่อที่จะใช้บัตรเสริมก่อนแล้วครับ คุณก็ถามอะไรแปลกๆ แต่ก็นะบางคนที่ไม่เคยมีบัตรเครดิตจริงๆก็คงจะไม่รู้อะไรเลยจริงๆ แต่เขาบอกเลยนะครับว่าบัตรเครดิตซิตี้เพรสทีจนี้มีเงื่อนไขที่สูงมาก โดยเฉพาะเรื่องของรายได้ขั้นต่ำคุณลองไปศึกษาดูนะครับ

2020.09.30 10:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ เรื่องกินก็มา

ผมถนัดเรื่องกินครับ เอาเรื่องส่วนลดการกินมาบอกละกัน บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ให้ส่วนลดสูงสุด 30% ที่ ห้องอาหารโรงแรมชั้นนำ เช่น โรงแรมเชอราตัน แกรนด์ สุขุมวิท, โรงแรมเพนนิซูล่า กรุงเทพ และโรงแรม The St. Regis Bangkok ครับ ถ้าจะไปต้องโทร.สอบถามรายละเอียดก่อนเพราะใช้ได้เฉพาะบางห้องอาหารเท่านั้น และราคาก็ต่างกันครับลด 20%หรือ15% ก็มี. นิดนึงครับ กว่าจะได้กินต้องเสียเวลาเช็คหน่อย

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ให้บริการเรื่องออกกำลังกาย

ชอบออกกำลังกาย ชอบเข้าฟิตเนสหรือเปล่า? เพราะบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ให้ใช้บริการฟิตเนสด้วยนะครับ หรูเลยนะ ใช้ได้ที่โรงแรมแบงค็อก แมริออท มาร์คีส์ ควีนส์ปาร์ค, โรงแรมคอนราด กรุงเทพฯ, โรงแรมเรดิสัน บลูพลาซ่า กรุงเทพฯ, โรงแรมเรเนซองส์ กรุงเทพฯ ราชประสงค์ และโรงแรมแชงกรี-ลา กรุงเทพฯ แต่ใช้ได้เฉพาะบัตรหลักนะครับ แล้วก็มีส่วนลดทำสปาที่โรงแรมด้วย ประมาณ 20-30% แล้วแต่ร้านครับ คุณผู้หญิงอาจจะชอบ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Prestige Card ได้คะแนนสะสมพิเศษประจำปี

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เสียค่าธรรมเนียมแพงไปไหม

สอบถามคนที่สมัครบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ อยากรู้ว่าเค้าอนุมัติง่ายไหมครับ? ถ้าเราถือบัตรธนาคารอื่นเยอะอยู่แล้วสามารถสมัครได้ไหมครับ

ใช้เวลานานไหมกว่าจะทราบผล

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

ทำไมคนทีเงินเดือนสูงๆถึงใช้กัน

บัตรเครดิต วีซ่า

ใช้ในประเทศคุ้มไหม

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กกดเงินได้ไหมครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี