Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ฉันอยากรู้ว่าฉันจะได้รับการคุ้มครองเท่าไหร่คำนวณยังไงคะ

ฉันอยากรู้ว่าในกรณีที่ฉันเปิดบัญชีออมทรัพย์ extra saving CIMB ในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุ ฉันสามารถคำนวณค่ารักษาพยาบาลหรือยอดเงินสูงสุดในการดูแลในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุได้มากน้อยแค่ไหนฉันจะคำนวณยังไงคะ เวลาที่ฉันจะได้คิดเกี่ยวกับจำนวนเงินฝากหรือวิธีที่ฉันจะทำให้อัตราการได้รับการคุ้มครองเพิ่มมากขึ้น เพื่อที่จะช่วยให้ฉันได้รับยอดเงินที่สูงขึ้นด้วย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เจือ

สำหรับการคำนวณเพื่อได้รับผลประโยชน์จากประกันของบัญชีออมทรัพย์นี้นะครับ จะมีการคำนวณค่าประกันจากยอดเงินคงเหลือในบัญชีก่อนวันประสบอุบัติเหตุ 1 วันแล้วก็เอายอดนั้นไปคูณกับ10ครับก็จะได้ จำนวนเงินที่คุ้มครองในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุขึ้นมาจากตรงนั้น ซึ่งถ้าจำนวนเงินน้อยกว่า 10,000 บาทต่อเดือนนะครับก็จะไม่ได้รับสิทธิ์การคุ้มครอง

2019.10.27 18:7

Louisa

ถ้าคุณอยากได้รับการคุ้มครองเพิ่มมากขึ้น ได้รับยอดเงินที่สูงขึ้น ก็ต้องนำเงินเข้าไปฝากในบัญชีนั้นให้มากหน่อยครับ แต่ถึงยังไงยอดเงินสูงสุดที่จะได้จากประกันนี้ก็ไม่เกิน 1,000,000 บาท ก็ถือว่ามากอยู่นะครับ ก็ดีครับที่คิดล่วงหน้าไว้เพราะอะไรก็เกิดขึ้นได้เสมอ ยิ่งเรื่องที่ไม่ค่อยอยากให้เกิดนี่ หากเกิดขึ้นมาจริงๆแย่เลยครับ

2020.06.16 5:46

สากล

ยกตัวอย่างนะครับ ในกรณีที่คุณมีเงินคงเหลือในบัญชี 100,000 บาท ในวันที่เกิดอุบัติเหตุขึ้นกับคุณจนทำให้คุณเสียชีวิต คุณก็จะได้รับเงินคุ้มครองอุบัติเหตุ 1 ล้านบาทก็คือ 10 เท่านั้นแหละครับ เพราะฉะนั้นทางที่ดีควรมีเงินมากที่สุดเก็บไว้ในบัญชีนะครับ อย่าให้มีเงินเหลือน้อยไม่อย่างนั้นเราจะได้รับเงินชดเชยน้อยไปด้วย

2020.09.20 13:44

M**N

ง่ายๆเลยครับยิ่งคุณฝากเยอะคนก็ยิ่งได้รับความคุ้มครองเยอะ ดอกเบี้ยก็เยอะตาม ถ้าฝากเป็นหลักแสนขึ้นไปผมว่าดอกเบี้ยน่าจะเห็นๆ ส่วนเรื่องความคุ้มครองในลักษณะนี้จะไม่เหมือนกับความคุ้มครองที่คุณไปทำประกันโดยเฉพาะครับ ถ้าคุณต้องการได้รับความคุ้มครองเยอะผมแนะนำให้คุณไปทำประกันโดยเฉพาะเลยดีกว่าครับ แบบนั้นน่ะคุณได้รับความคุ้มครองเต็มๆครับ

2020.09.21 12:8

ไข่ต้ม

เอาแบบง่ายๆพื้นๆเลยนะครับ อย่างที่เขาบอกว่า ต้องมีเงินฝากคงเหลือในบัญชีนี้ขั้นต่ำ 10,000 บาทก็ถ้าสมมุติว่าคุณมีเงินฝากคงเหลืออยู่ในบัญชีนี้ 10,000 บาท แล้วในช่วงเดือนคุณเกิดอุบัติเหตุคุณก็จะได้รับวงเงินคุ้มครองอยู่ที่ 100,000 บาทครับ ซึ่งก็คือ 10 เท่าของเงินฝากนั่นเองคิดง่ายๆแบบนี้แหละครับไม่ต้องคิดเยอะ แล้วผมก็ว่าบัญชีนี้คุ้มมากนะครับ

2020.09.30 11:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (การจ่ายภาษี)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้รับการยกเว้นการเสียภาษีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุที่มาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองเฉพาะในประเทศไทยไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

ถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยประกันตัวนี้ก็จะประกันชีวิตเราไปจนอย่างเราตายเลยใช่ไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (ประกัน)

ประกันภัยที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองการถูกทำร้ายร่างกายไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน)

อยากได้รายละเอียดประกันภัยส่วนบุคคลที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB ค่ะ

บัญชีออมทรัพย์

ต้องมีเงินในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ขั้นต่ำเท่าไหร่ถึงจะไม่เสียค่ารักษาบัญชีคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

การปรับสมุดบัญชีมีประโยชน์อย่างไร เพราะไม่ค่อยได้ใช้สมุดบัญชีเลยยังสำคัญไหม?

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (เศรษฐกิจ)

เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปีจะได้รับเงินเยียวยาหรือไม่

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

การเล่นแชร์มีประโยชน์อะไรบ้างคะ?

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ ได้รับดอกเบี้ยสูงสุดถึง 1.5% และยังสามารถถอนเงินหรือโอนเงินไปยังธนาคารไหนก็ได้ตลอด 24 ชั่วโมง โดยไม่เสียค่าธรรมเนียม เปิดบัญชีขั้นต่ำด้วยเงินเพียง 0 บาทเท่านั้น! มีบริการให้ทำธุรกรรมผ่านแอพด้วยซึ่งแอพนั้นมีชื่อว่า Thanachart Connect โมบายแอพ หรือ Thanachart iNet นอกจากเปิดบัญชีด้วยเงิน 0 บาทแล้วยังสะดวกอีกด้วย

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย ได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงเรื่องของกระเป๋าเดินทางสูญหาย เที่ยวบินล่าช้า นอกจากนี้ยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินขณะเดินทาง Bangkok Insurance Hotline Centre ตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนหรือไม่ว่าจะเกิดเหตุเวลาใดทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

All (ประกัน)

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเกิดอุบัติเหตุที่เราไม่คาดคิดขึ้นทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลโดยวงเงินสูงสุดถึง 1,500,000 บาท ในกรณีนี้จะเป็นค่ารักษาพยาบาลสำหรับอายุ 9 วัน - 75 ปี หากผู้เอาประกันนั้นอายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป จะได้รับค่ารักษาพยาบาลด้วยวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท จะคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุไปจนถึงคุ้มครองกระเป๋าเดินทาง

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์ อุ่นใจสุดเมื่อใช้ประกันนี้เพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่อาจจะเกิดระหว่างการเดินทาง โดยหากเกิดเหตุไม่คาดคิดจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 5,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี หรือได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี