Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีออมทรัพย์ ultra saving ธนชาตดียังไง

เพื่อนๆแนะนำให้ใช้บัญชีเงินฝาก ultra saving ธนชาต ก็ผมเห็นว่าเมียตายดอกเบี้ยที่สูงก็จริง แต่เมื่อจะกดใช้เงิน t สามารถเบิกถอนได้ฟรีแค่เดือนละ 2 ครั้ง และจะกดเงินในครั้งถัดไปก็ต้องเสียค่าบริการทั้ง 50 บาท ผมเลยอยากรู้ว่าที่เพื่อนๆใช้ ultra saving ธนชาตการฝากเงินมีที่นี้ก็ดียังไงทำไมผู้คนถึงเลือกใช้กัน

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

pannatorn

ครับสำหรับ ultra saving ธนชาตเป็นบัญชีเงินออมทรัพย์ที่ฝากเงินแนวคิดใหม่ที่รวมข้อดีของการฝากเงินออมทรัพย์และการฝากประจำไว้ในเล่มเดียว และให้ดอกเบี้ยสูงเหมือนเงินฝากประจำพร้อมความคล่องตัวกว่าให้เบิกถอนเงินสดได้และพิเศษยิ่งกว่าให้รับดอกเบี้ยได้ทุกเดือนเหมาะสำหรับผู้ที่ต้องการสภาพคล่องสูงและยังได้รับดอกเบี้ยรายเดือนอีกด้วย

2019.10.30 18:7

ภูมิพัฒน์

บัญชีออมทรัพย์ ultra saving ให้ดอกเบี้ยสูงดีนะเหมาะกับคนที่อยากเก็บออมเงิน ฝากทิ้งเอาไว้แบบนั้นเลย อย่างไรก็แล้วแต่การใช้จ่ายของคุณด้วย หากคิดว่าบัญชีนี้เหมาะกับการใช้จ่ายของคุณก็สมัครได้เลย แต่ถ้ายังไม่เหมาะก็หาบัญชีตัวอื่นดูไปครับเดี๋ยวได้เจอที่ถูกใจแน่นอน ผมว่าที่สำคัญอีกอย่างคือความสม่ำเสมอในการฝากเงินนะ

2020.06.06 8:11

สายฝน

ที่ต้องเสียค่าธรมเนียมเมื่อกดเกินสองครั้งอันนั้นเค้าทำเพื่อให้เราเก็บออมงัยค่ะ บัญชีultra saving เน้นการฝากออมค่ะ คนที่มีเงินฝากเริ่มต้นไม่มากก็สามารถได้ดอกเบี้ยมากได้ถ้าฝากกับที่นี่ อีกอย่างเป็นบัญชีที่ก้ำกึ่งระหว่างออมทรัพย์กับฝากประจำ คือเราสามารถยืดหยุ่นหรือสามารถพักเงินออมไว้ได้ค่ะ จริงๆเราว่า ultra saving ช่วยเราด้านการออมได้มากค่ะ

2020.07.18 12:30

มาวิน

ผมไม่เคยใช้บริการของธนาคารธนชาติมาก่อน ตามที่ได้อ่านคอมเม้นต์ของน้องๆ เห็นว่าได้ดอกเบี้ยสูงเหมือนแบบประจำ ผมว่าก็ดีนะครับ แต่เมื่อบอกว่าสามารถถอนได้เดือนละสองครั้ง ถ้าถอนมากกว่าสองต่อเดือนจะคิดค่าธรรมเนียมในการถอนครั้งละ 50 บาท สำหรับผมคิดว่ามันไม่คุ้มเลย ถ้าให้ผมเลือก ผมคงจะไม่ใช้บริการนี้อย่างแน่นอนครับ

2020.07.23 3:1

มดตัวน้อยตัวนิด

ผลิตภัณฑ์ของธนาคารต่างๆเค้าทำออกมาให้ตรงกับความต้องการของลูกค้าในหลายรูปแบบค่ะ อย่างบัญชีออมทรัพย์ ultra savings ของธนชาต เน้นเรื่องการออมเงินไม่ใช่บัญชีออมทรัพย์ใช้จ่ายทั่วไป ไม่อย่างนั้นค่าธรรมเนียมในการถอนเงินคงไม่แพงหรอกค่ะ ต่อไปจะสมัครผลิตภัณฑ์หรือใช้บริการใดคุณควรศึกษารายละเอียดให้ดีก่อน ไม่ใช่สมัครตามคนอื่นค่ะ

2020.08.15 4:58

ท้องฟ้า

ผมคิดว่าบัญชีออมทรัพย์ Saving ของธนชาติน่าจะไม่เหมาะกับคุณแล้วหล่ะ เพราะบัญชีนี้ไม้เน้นให้กดเงินออกมาบ่อยๆเพราะเน้นอยากให้ออมเงินมากกว่าซึ่งต่างจากบัญชีออมทรัพย์ทั่วๆไป แต่เป็นบัญชีที่คล้ายคลึงกับบัญชีเงินฝากประจำครับ เหมือนความคิดเห็นก่อนหน้านี้ที่บอกไปบ้างแล้ว ถ้าไม่คิดจะเปิดบัญชีเพื่อออมเงินก็ใช้บัญชีอื่นเถอะครับ

2020.08.31 7:53

น้ำตาล

เป็นบัญชีออมทรัพย์ที่ทำให้เราสามารถได้รับดอกเบี้ยสูงสุดถึง 1.6% ต่อปีเลยนะคะ สำหรับบัญชีออมทรัพย์ ultra saving ของธนาคารธนชาต เหมาะสมสำหรับการตั้งค่าอัตโนมัติเข้าบัญชีเพื่อฝากเงินและรอได้รับอัตราดอกเบี้ยเท่านั้นค่ะ ถ้าจะทำเป็นบัญชีออมทรัพย์ทั่วไปในการหมุนเงินแล้วเราก็แนะนำให้เปิดบัญชีออมทรัพย์อย่างอื่นดีกว่านะคะ

2020.09.20 13:35

Orawan1

จขกทก็น่าจะได้คำตอบครบถ้วนจากทุกๆความคิดเห็นแล้วนะคะ แต่ขอโทษนะคะอยากจะขอแนะนำซักนิดนึง เวลาที่เขียนกระทู้ช่วยเขียนภาษาไทยให้ถูกต้องหน่อยได้ไหมคะ เราอ่านไม่รู้เรื่องเลยค่ะ “ผมเห็นว่าเมียตายดอกเบี้ยที่สูงก็จริง” หมายความว่ายังไงหรอคะ ??? “แต่เมื่อจะกดใช้เงิน t สามารถเบิกถอนได้” ??? เห็นใจคนเข้ามาตอบทีนะคะ55555555

2020.09.21 11:36

BB

เท่าที่อ่านมาสรุปแล้วมันก็ไม่ต่างอะไรกับบัญชีเงินฝากประจำเลยนะคะ แต่ก็ต่างจากบัญชีเงินฝากประจำหน่อยนึงคือสามารถที่จะถอนออกมาได้บ้าง แต่ก็ไม่ได้เน้นให้เราถอนเงินบ่อยๆเพราะว่าการถอนเงินก็จะมีค่าธรรมเนียมด้วย แต่ไม่แน่ใจในเรื่องที่ว่าต่างจากบัญชีเงินฝากประจำเต็มตัวตรงที่เรื่องของการกำหนดเงินฝากหรือเปล่าเดี๋ยวต้องไปศึกษาเพิ่มเติมอีกสักหน่อยแล้วค่ะ

2020.09.30 11:13

Pooh

ถ้าพูดถึงธนาคารธนชาติจะไม่ค่อยได้คิดถึงเรื่องการฝากเงินอ่ะ จะคิดไปเรื่องของบริการอื่นๆมากกว่า เช่น สินเชื่อรถยนต์ อะไรทำนองนี้มากกว่า ผมก็ไม่ค่อยรู้นะว่าทำไมคนถึงใช้กันเยอะ ไม่ได้สนใจธนาคารนี้ซักเท่าไหร่ เพราะผมว่าสาขามันน้อยไปหน่อย เวลาต้องทำธุรกรรมอะไรผมว่ามันยุ่งยาก ซึ่งต่างจากธนาคารอื่นๆที่เค้ามีสาขาเยอะ และตู้เอทีเอ็มที่เยอะกว่า

2021.06.15 5:17

คมชาญ

ง่ายมากครับ ว่าทำไมหลายคนชอบมาใช้บัญชีของ UOB ตัวนี้ครับ อาจจะเป็นเพราะว่าดอกเบี้ยที่ได้สูงกว่าของเจ้าอื่นในตลาดครับ แล้วคนที่เปิดบัญชีของธนาคารนี้ส่วนใหญ่จะเป็นกกลุ่มคนที่ทำงานระหว่างประเทศด้วยครับ เพราะการเบิกจ่ายเงินต่างประเทศของธนาคารนี้ ถือว่าเร็วกว่าของเจ้าอื่นๆในบ้านเราครับ นี่ถ้าผมมีเงินเยอะๆก็อยากเปิดเหมือนกันบัญชีนี้

2021.08.17 15:21

เสาวนิจ

ตอนแรกที่อ่านเราก็คิดว่า ดอกเบี้ยของบัญชีแบบนี้จะได้เยอะกว่าที่เพื่อนๆบอกซะอีก เขาถึงกำหนดว่ากดเงินได้เดือนละ2ครั้งเท่านั้น แต่ที่ไหนได้ ได้ไม่ถึง2% ด้วยซ้ำ ใครที่คิดจะเปิดบัญชีของเขาต้องคิดให้ดีๆนะคะว่า ต้องกดงเินมากกว่าดือนละ2ครั้งไหม เพราะดูค่าบริการแล้วแพวเอาเรื่องเลยนะคะ ขืนถ้ากดเรื่อยๆเงินค่าธรรมเนียมบานแน่ๆ

2021.09.28 8:50

Bomb

ดอกเบี้ยไม่เยอะเท่าไหร่หรอกครับ อย่าไปหวังอะไรมากกับการเอาเงินไปฝากธนาคาร ถ้าอยากได้ดอกเบี้ยเยอะๆลองไปหาวิธีอื่นดูดีกว่าไหมครับ เช่น ไปทำธุรกิจ แต่วิธีการฝากธนาคารมันไม่ค่อยมีใครทำหรอกครับ นอกจากว่าคุณจะฝากหลักล้านขึ้น แบบนี้อาจจะเห็นผลบ้าง แต่ก็เสี่ยงอีกที่จะโดนภาษีเรียกเก็บ ต้องดูดีๆอ่ะครับ ลองหาวิธีอื่นดูนะครับ

2022.01.12 6:22

เมธาสิทธ์

ถ้าเน้นเรื่องการฝากอย่างเดียวบัญชีตัวนี้ก็น่าสนใจดีหรอก แต่ถ้าจะเป็นบัญชีหลักในการใช้งานน่าจะดูเป็นของแบบอื่นดีกว่า ของ UOB ก็มีหลายประเภทที่ให้เราสามารถเลือกใช้งานได้นะ ส่วนที่บอกว่าได้ดอกเบี้ยเยอะๆ ไม่ทราบว่าจะเป็นเหมือนของเจ้าอื่นๆไหม หลายเจ้าบอกว่าดอกเบี้ยสูงเหมือนกันแต่ก็ต้องมีเงินฝากตามจำนวนที่เขาระบุไว้ด้วย

2022.02.07 14:33

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ เมื่อสมัครจะได้รับดอกเบี้ยทุกเดือน โดยดอกเบี้ยนั้นจะคิดค่าดอกเบี้ยทุกวัน อัตราดอกเบี้ยสูงสุดอยู่ที่ 1.60% ต่อปี สามารถถอนได้ 2 ครั้งต่อเดือนโดยไม่เสียค่าธรรมเนียมโดยไม่จำกัดจำนวนเงินในการถอน เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 500 บาท ถ้าหากจะปิดบัญชีต้องปิดที่สาขาเจ้าของบัญชีเท่านั้น

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

UOB lady's platinum บัตรที่ทำให้ฉันชอบช๊อปปิ้งมากขึ้น

บัตรนี้สำหรับคุณผู้หญิงเท่านั้นนะคะ ซึ่งตอบโจทย์ได้ดีมากในการช๊อปโดยเฉพาะใน ร้านค้าออนไลน์ ห้างสรรพสินค้าจ่ายทุก 10บาทจะได้ 1คะแนน ช้อปกับ UOB LUXEPAY แบ่งชำระ 0% นาน 6เดือน ไม่ว่าจะเป็น กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้าทั้งในและต่างประเทศ ตั้งแต่ 10,000 -200,000 บาทต่อเซลล์สลิป ใครที่ชอบช๊อปปิ้งสมัครเลยค่ะ.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ มีกำหนดวงเงินฝากไหมครับ?

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

อยากจะเปิดบัญชีออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างครับ?

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ คนธรรมดาเปิดบัญชีนี้ได้ไหมครับ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (การลงทุน),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

อยากได้รายละเอียดอัตราดอกเบี้ยตามวงเงินของเราในบัญชีออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ ค่ะ

อยากจะปิดบัญชีออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ ต้องไปปิดที่ไหนครับ?

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติคิดดอกเบี้ยให้ทุกวัน จ่ายดอกเบี้ยทุกเดือน แถมยังให้ดอกเบี้ยสูงสุดถึง 1.6% ต่อปี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

การเล่นแชร์มีประโยชน์อะไรบ้างคะ?

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ SCB เปิดบัญชีและขอปิดบัญชีจะเสียค่าบริการไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์ อุ่นใจสุดเมื่อใช้ประกันนี้เพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่อาจจะเกิดระหว่างการเดินทาง โดยหากเกิดเหตุไม่คาดคิดจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 5,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี หรือได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Good Sense By อลิอันซ์

Good Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติกับผู้เอาประกันนั้นทางประกันจะให้ความคุ้มครองโดยที่หากผู้เอาประกันมีอายุมากกว่า 16 ปีขึ้นไป หรือ ไม่เกิน 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 4,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันอายุต่ำกว่า 16 ปี หรือ มากกว่า 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 2,000,000 บาท ค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศจะได้รับวงเงินสูงสุดถึง 2,500,000 บาท

Good Sense By อลิอันซ์

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเกิดอุบัติเหตุที่เราไม่คาดคิดขึ้นทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลโดยวงเงินสูงสุดถึง 1,500,000 บาท ในกรณีนี้จะเป็นค่ารักษาพยาบาลสำหรับอายุ 9 วัน - 75 ปี หากผู้เอาประกันนั้นอายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป จะได้รับค่ารักษาพยาบาลด้วยวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท จะคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุไปจนถึงคุ้มครองกระเป๋าเดินทาง

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย ได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงเรื่องของกระเป๋าเดินทางสูญหาย เที่ยวบินล่าช้า นอกจากนี้ยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินขณะเดินทาง Bangkok Insurance Hotline Centre ตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนหรือไม่ว่าจะเกิดเหตุเวลาใดทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อเราซื้อประกันภัยนี้จะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่เกิดระหส่างการเดินทาง หากมีอุบัติเหตุจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุอยู่ที่ 9 วัน ถึง75 ปี สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี