Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ราคาประกันภัยรายปีเป็นอย่างไรบ้างครับ

คือผมอยากรู้ว่าถ้าเราสมัครใช้บริการประกันภัยการเดินทางระดับ silver ของแอกซ่าในรูปแบบของรายปี ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ เพราะผมเดินทางไปต่างประเทศบ่อยผมขี้เกียจที่จะมาคอยสมัครเป็นรายทริปอยู่ เพราะการสมัครเป็นรายปีทำให้ผมสามารถได้รับการคุ้มครองตลอดทั้งปีแล้วก็ไม่ต้องมาสมัครบ่อยๆด้วย ซึ่งประกันการเดินทางดังกล่าวก็ประกันได้ควบคุมให้บริการที่เกิดขึ้นกับเราครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Andreane

สมัครแบบเป็นรายปีก็ดีนะครับผมก็ใช้บริการนี้อยู่ สมัครครั้งเดียวใช้ได้ทั้งปีในราคา 2949 บาท แถมใช้ได้ทั้งปีโดยที่เราไม่ต้องคอยมากังวลจะเดินทางในแต่ละครั้งด้วย ไม่ว่าเราจะสมัครเป็นรายครั้งหรือรายปีราคาต่างกันแต่การคุ้มครองก็เหมือนกันนะครับดังนั้นขึ้นอยู่แล้วแต่เราชอบหรือเราสะดวก แต่ถ้าคุณมีเงินมากคุณก็สมัครทิ้งไว้เลยครับ

2019.11.01 18:7

Ma-dee

ถ้าสมารถสมัครเป็นรายปีทิ้งไว้เลยก็ดีครับ เพราะ ความคุ้มครองมันเป็นแบบต่อเนื่องได้ครับ แถมถ้าเราต้องออกต่างประเทศบ่อยๆ ก็ยิ่งดีใหญ่เลยครับ ไม่ต้องมาคอยกังวลว่าซื้อประกันการเดินทางที่ไหนดีเจ้าไหนดี ผมว่าดีแล้วละครับ ที่จะซื้อทิ้งไว้เลยตลอด ค่าเบี้ยเริ่มต้นก็ประมาณ 1,500 บาทเองครับ ถือว่าตกเดือนละ ร้อยกว่าๆเองครับ

2020.06.17 13:45

พานุ

ผมเช็คราคาล่าสุดวันนี้ ประกันการเดินทาง axa 1500 บาทครับ ดีนะครับเพราะว่าสามารถได้รับการคุ้มครองในกรณีเกิดอุบัติเหตุมากสุดถึง 1 ล้านบาท แล้วยังดูแลให้มีค่ารักษาพยาบาลถึง 5แสนบาท ถ้าเกิดมีปัญหากับกระเป๋าสัมภาระในกรณีที่มีการเสียหายหรือสูญหายรับ 5000 บาท แล้วยังมีค่ารักษาพยาบาลในกรณีฉุกเฉินอีก 1 ล้านบาทนะครับ

2020.09.20 13:30

Warisa

อ้าว...ราคาลดลงแล้วหรอ งั้นดีเลย...ต้องรีบไปเที่ยวแล้วล่ะ แล้วถ้าซื้อประกันการเดินทางแบบรายปีเนี่ยถ้าเราเที่ยวในประเทศกับต่างประเทศเนี่ยซื้อแยกกันไหมคะ?? หรือใช้ได้เหมือนกันทุกที่ ??? สนใจอยากจะสมัครค่ะ จริงๆตอนนี้ยังไม่กล้าที่จะไปเที่ยวต่างประเทศหรอกนะ แต่อยากจะเที่ยวในประเทศไทยนี่แหละ เพราะเห็นโรงแรมลดเยอะเหลือเกิน ยังไงใครที่รู้ช่วยบอกเราด้วยนะคะ

2020.09.21 11:0

กล้วยน้ำว้า

ถ้าเดินทางบ่อยๆทำประกันการเดินทางแบบรายปี ดีที่สุดแล้วนะคะ แต่ถ้าอยากจะทำประกันภัยการเดินทางตอนนี้ก็ควรจะเช็คก่อนว่าตกลงเบี้ยประกันอยู่ที่เท่าไหร่กันแน่เพราะว่าเห็นคอมเม้นข้างบนบางคนบอกว่า 2-3 พัน แล้วก็บางคนก็บอกว่า 1,500 บาทเพื่อความแน่ใจควรจะเช็คก่อนค่ะ โดยเฉพาะเดินทางช่วงนี้ควรจะมีประกันเอาไว้ดีที่สุด

2020.09.30 13:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีโปรโมชั่นอะไรบ้างคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ใช้ประกันภัยของเอกซ่าดีอย่างไร

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีของกำนันไหมคะ

ประกันการเดินทาง,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันการเดินทางของแอกซ่าดูแลปัญหาเรื่องฟันไหม

ประกันภัยนี้คุ้มครองการเดินทางของเราอย่างไรคะ

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถใช้การประกันภัยนี้ที่ต่างประเทศได้ไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ความป่วยไข้

ในสถานการณ์แบบนี้ รถเมล์แอร์กับพัดลมขึนคันไหนดีกว่าคะ

ประกันภัยนี้คุ้มครองการเดินทางของเราอย่างไรคะ

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เที่ยวจีนด้วยงบ 2000 หยวน 2 สัปดาห์เพียงพอหรือไม่

อยากได้เงินค่าตั๋วเครื่องบินคืนเป็นเงินสดมากกว่าค่ะ

เที่ยวเขาใหญ่บ้านเรา

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

ราคาห้องพักในเว็บต่างๆทำไมแพงกว่าเวลาจองกับโรงแรมโดยตรงครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี