Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ค่าธรรมเนียมรายปีของบัตรหลักจ่ายเท่าไหร่

สวัสดีค่ะ ดิฉันสนใจที่จะทำบัตรเครดิตซิตี้พรีเมียร์ค่ะ ดิฉันอายุ28ปี และทำงานอยู่ในบริษัทแห่งหนึ่ง และเพื่อนที่ทำงานของดิฉันก็แนะนำว่าบัตรเครดิตซิตี้พรีเมียร์เป็นบัตรที่ดีมาก เค้าก็เลยแนะนำให้ดิฉันลองไปทำดู พอดิฉันได้ยินอย่างนั้นแล้วก็สนใจค่ะ ก็เลยอยากทราบว่าถ้าทำแล้ว ดิฉันต้องจ่ายค่าธรรมเนียมรายปีเท่าไหร่คะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กานดา

ครับผม ผมก็เคยทำของบัตรเครดิตซิตี้พรีเมียร์มาก่อนน่ะครับ พอจะรู้ข้อมูลอยู่บ้าง ปกติแล้วถ้าใครที่ทำบัตรเครดิตบัตรหลักต้องจ่ายค่าธรรมเนียมรายปีอย่างแน่นอน แต่ของบัตรเครดิตซิตี้พรีเมียร์ ฟรีครับแต่มีเงื่อนไข ค่าธรรมเนียมรายปี 5000บาท ต่อ ปี จะฟรีปีแรกและยกเว้นค่าธรรมเนียมรายปีในปีถัดไปเมื่อมียอดใช้จ่าย 300000บาท ต่อปีค่ะ

2019.11.07 18:7

Kraisingha

บัตรตัวนี้ค่าธรรมเนียมรายปีแพงไปนะครับ ผมว่าทำไมไม่ลองๆหาเจ้าอื่นบ้างครับ มีนะครับถ้าหาดีๆบัตรหลายใบไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีนะครับ คุณลองคิดดูสิครับเป็นไปได้ไหมที่หนึ่งปีคุณจะใช้บัตรในวงเงินสามแสนบาท ผมว่าไม่ถึงแน่นอนครับ หาตัวที่ถูกลงมาหน่อยก็ได้ครับ สิทธิประโยชน์อาจได้น้อยกว่าแต่ก็ไม่ต้องมาเสียราบไปให้เสียดายเงินนะครับ

2020.06.18 6:49

น้อง

เป็นบัตรเครดิตที่มีสิทธิประโยชน์เยอะเหมือนกันนะคะ สมกับค่าธรรมเนียมต้องจ่ายปีละ 5,000 บาทเลย ถ้าคิดว่าตัวเองเป็นคนที่ใช้จ่ายหรือใช้ช้อปปิ้งผ่านบัตรเครดิตเยอะก็สมัครใช้บริการไปเลยค่ะเพราะได้รับสิทธิประโยชน์เยอะ คุ้มค่าแน่นอนกับค่าธรรมเนียม แถมถ้าใช้จ่ายถึงที่กำหนดไว้จะไม่ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมรายปีอีก แต่ถ้าไม่ค่อยได้ใช้ก็สมัครอันอื่นดีกว่าค่ะ

2020.09.19 7:36

naruemon

จริงๆการจะสมัครบัตรเครดิตต้องดูเรื่องของเงินเดือนด้วยนะคะ บัตรเครดิตนี้คนที่จะสมัครได้ต้องมีเงินเดือน 30,000 บาทขึ้นไป และต้องมียอดค่าใช้จ่าย 300,000 บาทต่อปีด้วยนะคะ ถ้าใช้ไม่ถึงจะต้องเสียค่าธรรมเนียมอย่างที่ความคิดเห็นอื่นๆได้บอกคุณไปแล้ว แต่ถ้าจขกทเป็นคนที่ชอบช็อปปิ้ง เดินทางอยู่แล้ว ก็น่าจะสมัครไว้ใช้ก็ดีนะคะ เพราะบัตรนี้ให้สิทธิพิเศษเยอะค่ะ

2020.09.22 4:13

ทาร์ซาน

ผมเองก็มีบัตรเครดิตใบนี้นะครับเรื่องค่าธรรมเนียมก็ถูกต้องตามที่คอมเม้นต์อื่นต่อไปแล้วก็คือ 5,000 บาทต่อปีแต่ปีแรกไม่ต้องจ่ายดังนั้นถ้าใครคิดว่าปีต่อไปไม่ต้องจ่ายก็เป็นความเข้าใจผิดนะครับปีต่อต่อไปจะมีการเรียกเก็บค่าธรรมเนียมรายปีครับ ดูเหมือนว่าผมจะดูเยอะนะครับแต่จริงๆก็ไม่ค่อยรู้อะไรมากโดยเฉพาะผมอยากจะรู้ตอนนี้คือถ้าสมัครบัตรเสริมจะเสียค่าธรรมเนียมรายปีกี่บาทครับ?

2020.09.30 13:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง

เพิ่งรู้นะเนี่ยว่า บัตร Citi Bank premier Miles มีสิทธิประโยชน์ให้ใช้ที่สนามบินมากขนาดนี้

บัตรนี้คงจะถูกใจเหล่านักช้อปทั้งหลายที่เดินทางไปต่างประเทศบ่อยๆและซื้อของที่ร้านค้าปลอดภาษีแน่ๆ เมื่อชำระสินค้าในร้านค้าปลอดภาษีทั่วโลกด้วยบัตรciti bank premier จะได้รับคะแนนสะสมถึง 4เท่า ฟรีบริการลีมูซีน รับส่งที่สนามบิน ได้พักในห้องรับรองพิเศษที่สนามบิน และมีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางให้ด้วย

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

ช้อปจริงจัง ต้องบัตรนี้ บัตร Citibank PremierMiles Card

ใครที่เดินทางไปต่างประเทศบ่อยและชอบช้อปปิ้งจริงจังด้วย ต้องบัตรนี้เลย บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ บัตรที่คุณจะได้คะแนนเพิ่มสูงสุด 4 เท่า เมื่อช้อปที่ห้างสรรพสินค้าหรือร้านค้าปลอดภาษีที่ร่วมรายการทั่วโลก โอ้โห! ถูกใจขาช้อปเลย ซึ่งแน่นอนถูกใจดิฉันด้วย แถมคะแนนที่สะสมไว้ก็ไม่มีวันหมดอายุ มันดีมากไปอีกก็ตรงนี้แหละ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ คุ้มไหม ถามใจดู

คนเราก็พูดกันไปอย่างที่ใจคิด บัตรเครดิตมันจะใช้คุ้มหรือไม่คุ้มก็อยู่ที่ตัวเราเอง ผมเคยเห็นคนที่สมัครตามคนอื่น เอาเข้าจริงก็ไม่ค่อยได้ใช้ เสียค่าธรรมเนี่ยมเปล่าๆ เอาที่เราใช้จริง จ่ายไหวก็พอครับ ไม่ต้องสนใจหรอกมันจะหรูมั้ยหรือมันจะดูดีพอหรือเปล่า เพราะคนอื่นเขาก็ไม่ได้มาช่วยเราจ่ายค่าธรรมเนียมนี่ครับ ถ้าดูแล้วบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ เหมาะกับเรา ก็ใช้ ไม่เหมาะ ก็ไปดูบัตรฯอื่นครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ ถ้ายอดถึง จึงใช้ได้

ใช่ๆ บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ มีสิทธิประโยชน์นี้ "บริการห้องรับรองพิเศษผ่าน Priority Pass ณ สนามบินกว่า 1,000 แห่งทั่วโลก ไม่จำกัดจำนวนครั้ง" .อย่าเพิ่ง ว้าว! เพราะมีคำว่า "แต่" ด้วย ต้องมียอดใช้จ่ายครบ 1,000,000 บาท/ปีปฏิทินก่อนนะ แล้วบัตร Priority Pass เนี่ยจะออกให้ภายในเดือนก.พ.ปีถัดไป ซึ่งบัตรมีอายุ 1 ปีนับจากวันที่ออกให้ ต้องเดินทางบ่อยจริงๆอะ ถึงจะคุ้ม แต่ก่อนจะได้ใช้ ต้องจ่ายให้ถึงล้านก่อนนะ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citibank PremierMiles Card

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

ทำบัตรเครดิตของซิตี้แบงค์ดีไหม

อยากทราบเรื่องการเวฟค่าธรรมเนียมของบัตรซิตี้ พรีเมียร์ค่ะ

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี