Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถามเรื่อง บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

สอบถามนิดหนึ่ง มีใครใช้ หรือเคยสมัคร บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ แล้วบ้าง คือเราเห็นว่าบัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ให้วงเงินค่อนข้างสูงแต่ที่เราไม่ชอบเลยคือไม่มีแต้มสะสม เราเลยอยากทราบว่า ถ้าเราใช้ บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มันจะดีไหม เพราะเท่าที่อ่านๆรีวิวมาหลายคนก็บ่นๆเรื่องบัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ อยู่พอสมควร จริงๆแล้วมันโอเคไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kannika

ถ้าดูหนังที่ SF บ่อย กับ ซื้อของโลตัสเยอะมีไว้ก็ไม่เสียหายครับ เพราะดูหนัง SF ซื้อ 1 แถม 1 (แต่บัตร CITI M/CITI MAKRO เหลือใบละ 69 บาท ซึ่งถูกกว่า 1 แถม 1 แต่มีจำกัดสิทธิ์ ปลายเดือนจะเต็ม)รูดตั้งแต่ 1000 บาท ได้ e-coupon เงินสด 50 บาท ซื้อของที่โลตัสนอกนั้นโปรก็ธรรมดามากๆครับ เงินคืน/แต้มก็ไม่มี ไม่ค่อยโดดเด่นเท่าไหร่

2019.11.09 18:7

สมชาย

ก็ดีอยู่นะครับเพราะมีการฟรีค่าธรรมเนียมรายปี ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพ สะดวกที่ได้รับสิทธิ์ชมภาพยนตร์ 1 แถม 1 ในเครือ SF แล้วไม่มีค่าธรรมเนียมในการชำระบิล บัตรเครดิตล่าช้า และไม่มีค่าธรรมเนียมการออกบัตรใหม่ ผมคิดว่าสมัครไว้เถอะครับอย่างน้อยการที่เราไม่เสียค่าธรรมเนียมรายปีก็ช่วยให้เราเซฟในสิ่งที่เราต้องการใช้จ่ายจริงๆ

2020.07.04 13:57

แก้ว

ถ้าความเห็นส่วนตัวจากที่เคยใช้บัตรตัวนี้มานะคะ เราว่าข้อดีของบัตรตัวนี้ก็คงเป็นเรื่องค่าธรรมเนียมการกดเงินสดที่เราจะเสียเพียงแค่ 1% เท่านั้น อีกตัวก็คือถ้ารูดครบ 1,000 บาทก็แลกซื้อของกินได้ 1 บาท แต่โปรนี้น่าจะหมดแล้วมั้ง อีกเรื่องก็คงเรื่องดูหนัง SF นั่นแหละค่ะ แต่บางคนก็บ่นเหมือนที่คุณบ่นนั่นแหละค่ะว่ามันใช้ไม่ค่อยคุ้มก็เลยบัตรเครดิตพวกนี้จะคุ้มไม่คุ้มก็ขึ้นอยู่กับสไตล์การใช้ชีวิตของเราด้วยค่ะ

2020.07.04 22:28

^-^สาวน้อยน้อย

ก่อนจะสมัครบัตรเครดิต คุณรู้มั้ยว่าบัตรเครดิตนั้นมีจุดเด่นอะไร อย่างบัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้จุดเด่นคือ เรื่องการปลอดค่าธรรมเนียมหลายอย่าง เช่น ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปี ไม่มีค่าธรรมเนียม การชำระยอดบัตรเครดิต(ถึงคุณจ่ายค่าบริการที่เคาน์เตอร์เซอร์วิส ธนาคารก็จะมีเครดิตเงินคืนให้) กดเงินสดเสียค่าธรรมเนียมแค่ 1% จากปกติ 3% ถ้าไม่โดนใจก็ดูบัตรฯอื่นค่ะ

2020.08.18 5:18

POP

ถ้าคุณไม่สนใจใส่ใจเรื่องคะแนนสะสมมากก็น่าใช้อยู่นะบัตรเครดิตใบนี้ แต่ถ้าสนใจหรืออยากมีบัตรเครดิตที่สะสมคะแนนก็ไม่เหมาะจะใช้บัตรเครดิตใบนี้ แต่เรื่องอื่นบัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลีซิตี้ ก็มีคุณสมบัติมากพอสมควรเรื่องช้อปเรื่องซื้อของ และยังมีเรื่องตั๋วหนังอีก แถมฟรีค่าธรรมเนียมรายปีเหมือนคอมเม้นท์ด้านบนบอกไว้ด้วย

2020.08.31 17:45

เยี่ยม

สำหรับผมผมคิดว่าบัตรเครดิตซิตี้ซิมพลิซิตี้แบงค์ คนข้างที่จะตอบโจทย์ทุกการใช้จ่ายของผมเป็นอย่างดีครับ คือผมมีเงินเดือนน้อยและบัตรเครดิตของผมที่มีอยู่ก็ไม่ค่อยได้ใช้จ่ายเท่าไหร่ ไม่ต้องคอยมากังวลสำหรับค่าธรรมเนียมที่ต้องจ่าย แล้วผมใช้บริการเติมน้ำมันจากปั๊มเชลล์อยู่ตลอด อย่างน้อยช่วยผมสามารถประหยัดค่าน้ำมันได้รับเครดิตเงินคืนได้ด้วย

2020.09.19 7:29

Wanich99

การที่บัตรเครดิตใช้ดีหรือไม่ดีนั้นต้องดูด้วยครับว่าคุณชอบอะไรในตัวบัตรนั้น แล้วคุณได้ใช้ประโยชน์กับบัตรนั้นเต็มที่มากน้อยแค่ไหนถึงจะเรียกว่าดีนะครับ ดีของแต่ละคนไม่เหมือนกันครับ บางคนสมัครมาอาจจะชอบแค่ว่าบัตรนี้มีเงินคืน แต่อย่างอื่นไม่ได้ใช้เลยเขาก็ไม่ได้ซีเรียส ขึ้นอยู่กับคุณนะครับว่าคุณต้องการอะไรในบัตรนี้ แต่ถ้าคุณบอกว่าคุณต้องการสะสมแต้ม ก็คิดว่าคุณต้องไปสมัคร citi reward แทนครับ

2020.09.22 4:23

ทาร์ซาน

ผมครับผมเองที่มีบัตรเครดิตซิตี้ซิมพลิซิตี้ เป็นบัตรใบแรกที่ผมสมัครเลย ซึ่งเป็นบัตรเครดิตพื้นฐานที่เหมาะกับคนที่พึ่งจะมีบัตรเครดิตใบแรกนะครับ ทำให้ผมคุ้นเคยกับระบบของการใช้บัตรเครดิตมากขึ้นแล้วตอนนี้ก็กำลังสนใจที่จะสมัครบัตรเครดิตของธนาคารซิตี้แบงค์ใบอื่นด้วย คำว่าสนใจสิทธิประโยชน์ที่มากกว่า หรือสิทธิประโยชน์ที่อัพเกรดมากกว่าบัตรเครดิตใบนี้ครับ

2020.09.30 13:37

Waroon

ถ้าเจ้าของกระทู้ยังไม่ถูกใจบัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ก็ไปดูบัตรเครดิตอื่นสิครับ มีให้เลือกหลายธนาคาร ธนาคารนึงมีให้เลือกหลายบัตร มีทั้งแบบที่สะสมแต้มได้เยอะๆ ได้เครดิตเงินคืนก็มี ได้ส่วนลดหรือโปรโมชั่นหนักๆก็มีจัดให้ คุณชอบแบบไหน เลือกเอาแบบที่คุณต้องการเลย หลังจากมาตั้งกระทู้ไปเนี่ย คุณได้สมัครบัตรเครดิตหรือยังครับ

2021.09.23 15:18

ละออทิพย์

เรื่องคะแนนสะสม ถึงบัตรตัวนี้จะไม่เหมือนกับบัตรตัวอื่นๆ แต่ เขาก็มีสิ่งที่แตกต่างจากบัตรที่มีคะแนนสะสมการใช้งานให้เรานะ อย่างเช่นบัตรใบนี้ มีส่วนลดเวลาที่เราใ้ช้บัตรใบนี้ซื้อของ ผ่านพวก LAZADA หรือว่ามีส่วนลดเวลาที่เราซื้อของ ในห้างโลตัสด้วย ได้แค่นี้เราคิดว่าน่าจะได้คุ้มแล้วละ ใช้ไปเถอะคะ ช่วงนี้จะเปลี่ยนบัตรใหม่คงทำยกขึ้น

2022.01.23 13:54

กรวิชญ์

คะแนนสะสม ต้องใช้เงินเพื่อซื้อสินค้าประมาณเท่าไร เพราะส่วนใหญ่แล้ว 25บาท เราจะได้1คะแนน นั้นแสดงว่าเราต้องเป็นหนี้หลายบาทเลยนะ คิดให้ดีก่อนละกันว่าอะไรที่มันคุ้มกว่ากัน บัตรตัวนี้มีส่วนลดอย่างอื่นแบบที่เพื่อนๆบอก แถมบัตรตัวนี้เราไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมรายปีด้วย เราคิดว่าได้แค่นี้ก็น่าจะโอเคแล้วนะ ครับ

2022.02.17 15:48

*give--

ผมว่าต้องถามตัวคุณเองก่อนน่ะครับว่าต้องการบัตรเครดิตเพื่อไปใช้อะไร ซื้อของสะสมแต้ม ส่วนลดโดนใจที่ร้านค้าที่คุณเข้าเป็นประจำ หรือไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมยิบย่อยเมื่อใช้งานบัตร ดูก่อนว่าความต้องการของคุณคืออะไร แล้วค่อยไปหาบัตรเครดิตที่ตรงกับการใช้งานคุณ ซึ่งมันอาจจะไม่ใช่บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ที่คุณถามมาก็ได้ครับ

2022.04.14 15:35

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Simplicity ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปี ตลอดชีพจริงหรือ!!

บัตรนี้ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพ ออกบัตรใหม่ ยังได้ค่าธรรมเนียมคืนเมื่อชำระค่าบัตรที่เคาท์เตอร์เซอร์วิสด้วย คนที่ชอบดูภาพยนต์คงจะถูกใจด้วยเพราะบัตรนี้ให้สิทธิ์ซื้อบัตร ซื้อ 1แถม 1 ที่เครือ SF เดือนละ2สิทธิ์ มีความคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างเดินทางในวงเงินชดเชยสูงถึง7ล้านบาทถ้าชำระค่าเดินทางผ่านบัตร

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้มีการสะสมแต้ม มีเงินคืนไหมคะ

บัตรเครดิต วีซ่า

ระยะเวลาปลอดดอกเบี้ย อยู่ที่กี่วัน

ใครถือบัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ช่วยตอบหน่อยครับ

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ย บัตรเครดิต Citi Simplicityเท่าไหร่ครับ แล้วเสียค่าธรรมเนียมเท่าไหร่ครับรายปี?

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ดีไหมครับ

All (ธนาคาร)

อยากยกเลิกการรับข้อมูลข่าวสารทำยังไง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี