Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เอาไปช้อปิงดีไหม

กำลังเปรียบเทียบข้อมูลบัครเครดิตของเรากับของแฟนอยู่คะ คือเราสองคนมับัตรเคดิต กันคนละใบก่อนที่จะแต่งงานนะคะ ตอนนี้มาอยู่ด้วยกันแล้วเลยคิดว่าไม่จำเป็นต้องมีสองใบก็ได้ เลยคุยกันว่าจะปิดของใครดี แต่เราก็เห็นสามีเสียดายบัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ ของเขานะคะ เราเลยไม่อยากปิดของเขาเลย แต่พอทราบไหมว่าบัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ เขาเอาไปช้อปิงดีเปล่า

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Robin

เราเป็นคนหนึ่งที่ใช้ บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ เหมือนกับสามีของคุณ เราไม่ทราบว่าทีคุณถืออยู้คือบัตรเครดิตของอะไรนะ แต่เท่าที่เราใช้บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ เราบอกได้คำเดียวเลยว่า คุ้มค่ามากจริงเลย เพราะว่า บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ ใช้สิทธิประโยชน์เรื่องการช้อปดีจริงๆเลยนะ ถ้าไปปิดของสามีคุณบอกได้เลยว่าเสียดายมากๆ

2019.11.10 18:7

watcharapong

การใช้บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ซื้อของดีมั้ยเหรอครับ ตามสิทธิประโยน์ของบัตรฯจะได้เป็นคะแนนสะสมหรือเครดิตเงินคืนมากกว่านะครับ ถ้าคุณซื้อของจากร้านที่กำหนดไว้บ่อยๆอยู่แล้วมันก็คุ้มอยู่หรอกครับ แต่ว่าสินค้ากับร้านค้ามันจะหลากหลายสำหรับคุณมั้ยต้องลองไปเช็คดูอีกที บางโปรโมชั่นก็หมดอายุหมายถึงหมดโปรฯแล้วนะครับ ดูให้ดีนะ

2020.06.17 15:59

Cholticha

ถ้าปกติคุณทั้งสองคนเป็นคนชอบช้อปปิ้งกินเที่ยวหรือเดินทางกันอยู่แล้ว แนะนำว่าบัตรนี้ตอบโจทย์หมดทุกอย่างที่คุณต้องการเลยค่ะ แต่ถ้าคุณไม่ค่อยได้ใช้งานก็ไม่ค่อยคุ้มค่าเท่าไหร่ เพราะว่าค่าธรรมเนียมรายปีค่อนข้างจะแพงประมาณ 3,000 บาท/ต่อปี ถ้าใช้ไม่ถึง 150,000 บาท ยังไงคุณลองคิดดูก่อนนะคะเพราะว่าจริงๆบัตรนี้ก็ค่อนข้างจะให้สิทธิประโยชน์อยู่มากพอสมควรเลยค่ะ

2020.07.14 3:13

อรัญญา

เราเองมีบัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ ใช้อยู่ค่ะซึ่งบัตรนี้เหมาะสมหรับคนช้อปปิ้ง และคนชอบคะแนนสะสม เราชอบตรงที่จะได้คะแนนสะสม โดยที่ทุกๆยอดใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตยูโอบี พรีเฟอร์ 15 บาท รับคะแนะสะสม UOB Reward plus เท่ากับ 1 คะแนน และ รับบัตรเครดิตคืน 15% เมื่อใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตยูโอบี พรีเฟอร์ที่ Cafe Amazon, Dean & Deluca ,True Coffee เฉพาะสาขาที่ร่วมรายการค่ะ

2020.07.14 12:27

น้องผักชี

จริงๆแล้วบัตรเครดิตเกือบทุกใบก็มักจะเน้นเรื่องช้อปปิ้งนะคะ แต่จต่างกันที่สิทธิพิเศษ กับส่วนลดที่ว่าบัตรใบไหนให้มากกว่ากัน งั้นลองเอาเรื่องนี้มาเปรียบเทียบก็ได้ค่ะ ระหว่างของคุรกับของสามีว่าอันไหนมีส่วนลดจากการช้อปปิ้งมากกว่ากันอนัไหนช้อปปิ้งแล้วคุ้มมากกว่ากัน ถ้าคุณชอบช้อปนะแล้วห่วงเรื่องนี้อะก็ต้องเปรียเทียบเรื่องนี้แหละ

2020.08.17 18:11

Lava

เราเองเพิ่งสมัครบัตรเครดิตนี้มาไม่นานนี้เองค่ะ ที่เราสมัครเพราะเห็นว่าบัตรนี้มีสิทธิประโยชน์มีหลายอย่างทั้งด้านคะแนนสะสมและยังได้รับบัตรเครดิตคืน 15% แต่ที่สำคัญเราคนหนึ่งที่เป็นคนชอบเดินทางท่องเที่ยวเมื่อซื้อบัตรโดยสารจ่ายเงินผ่านบัตรเครดิตก็จะได้รับความคุ้มครองแผนประกันอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางเป็นวงเงินสูงสุดถึง 10 ล้านบาท รวมถึงเที่ยวบิน และกระเป๋าล่าช้า หรือกระเป๋าสูญหาย เป็นวงเงินสูงสุด 40,000 บาท

2020.08.26 13:46

สมชาย

ผมว่าไม่ค่อยคุ้มค่าเท่าไหร่ครับ ถ้าอยากจะมีแต้มคะแนนสะสมเยอะๆไปสมัครใช้บริการของบัตรเครดิตซิตี้รีวอร์ดดีกว่า เพราะสามารถที่จะเหมาะกับคนที่ชอบชอปปิ้งและได้รับแจ้งคะแนนสะสมถึง 5 ถึง 7 เท่า สามารถที่จะใช้แต้มคะแนนสะสมได้ในหลายโอกาสและเก็บไว้นานๆเพื่อที่จะแลกโปรโมชั่นประจำปีก็ได้ บอกเลยว่าถึง 2 คนมีเงินแล้วสามารถที่จะสมัครบริการของบัตรเครดิตใหม่ได้สบายครับ

2020.09.19 7:28

jo_david

ถ้าคุณใช้บัตรนี้ช้อปปิ้งปีนึงเป็นแสนแสน ก็ใช้ต่อไปเถอะครับ แต่ถ้าคุณใช้ไม่ถึงปีนึงเป็นแสนนะต้องมานั่งเสียค่าธรรมเนียมปีละ 3,000 กว่าบาท ผมว่าจะปิดเถอะ ไปหาบัตรเครดิตอะไรก็ได้ที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมดีกว่า เหมือนที่คุณผักชีบอกนะครับ บัตรเครดิตมันก็เหมือนกันหมด แตกต่างกันที่สิทธิพิเศษนิดหน่อย เลือกใช้บัตรที่มันเหมาะกับการใช้งานของเราดีที่สุดครับ

2020.09.22 4:34

มิสเตอร์บีน

ขอตอบนะครับว่าบัตรเครดิต UOB prefer เป็นบัตรเครดิตที่เหมาะกับคนที่ชอบ Shopping เอามากๆ อย่างจะต้องช้อปปิ้งให้ได้ตามกำหนด เปิดใช้จ่ายผ่านบัตรให้ได้ตามที่เงื่อนไขกำหนดต่อปีแล้วจะได้ สิทธิพิเศษในการฟรีค่าธรรมเนียมรายปี ถ้าทำแบบนั้นได้ก็จะถือว่าใช้บัตรเครดิตใบนี้ยังคุ้มค่าแต่ถ้าใช้จ่ายผ่านบัตรน้อยมากจริงๆก็ไม่ค่อยคุ้มค่ากับค่าธรรมเนียมรายปีที่ต้องเสียครับ

2020.09.30 13:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ เงินเดือนไม่มากก็สมัครได้

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ ก็เหมาะกับคนทำงานอย่างเราๆนะ โดยเฉพาะคนเพิ่งเริ่มทำงานได้ไม่นาน เงินเดือนยังไม่มากนักก็สมัครบัตรฯนี้ได้ แค่มีเงินเดือน 15,000 บาท เป็นพนักงานประจำ 4 เดือนขึ้นไป คือ ผ่านการทดลองงานแล้ว มีค่าธรรมเนียมรายปี 3,000 บาท อันนี้แล้วแต่จะคิดว่าแพงมั้ย แต่ปีแรกยังให้ฟรีค่าธรรมเนียมอยู่ ส่วนปีถัดไป ถ้าใช้จ่ายครบ 100,000/ปีก็ไม่ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมครับ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เอ้อเฮอ! ได้คะแนนง่ายๆ

บัตร UOB Preferred เมื่อรู้จักแล้ว ทุกคนจะต้องร้อง เอ้อเฮอ! ได้คะแนนง่ายมากๆ เพียงใช้จ่ายแค่ 15 บาท ก็ได้รับ 1 คะแนน UOB Rewardss Plus ง่ายมั้ยล่ะคะ และพิเศษสุด! สำหรับคนที่มี The 1 Card ค่ะเพราะจะได้คะแนน The 1 Card เพิ่มอีก 3 คะแนน ทุกๆการใช้จ่าย 25 บาท ที่ Central ทุกสาขา, ZEN, Robinson, Central Food Hall, Tops market, Tops SUPERSTORE, Tops superkoom, Tops daily, Muji, Mark&Spencer และ FamilyMart. พิเศษสุดสุดไปเลย!

บัตร UOB Preferred ให้คุณใช้คะแนนแสนคุ้ม

สวัสดีครับ อยากแนะนำให้ทุกคนรู้จัก บัตร UOB Preferred ที่ให้คะแนนไว้ใช้แสนคุ้มจริงๆครับ เมื่อซื้อบัตรชมภาพยนตร์ 1 ที่นั่ง แลกรับบัตรชมภาพยนตร์ 1 ที่นั่ง โดยใช้คะแนนสะสม 1,000 คะแนน ณ โรงภาพยนตร์ในเครือ SF Cinema และหากรับประทานอาหารครบ 1,000 บาท ณ ร้านที่ร่วมรายการ รับสิทธิ์ใช้ 1 คะแนน แลกเครื่องดื่มฟรี! 1 แก้วด้วยครับ คะแนนของคุณมีค่า เอามาแลกของที่ต้องการได้ครับ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง

เดินทางสะดวก ปลอดภัยไปกับบัตร UOB Preferred

การเดินทางที่สะดวกและปลอดภัยเป็นเรื่องใหญ่ครับ ซึ่งบัตร UOB Preferred มีให้คุณครบ นั่นคือ สิทธิคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทาง ด้วยวงเงินประกันสูงสุดถึง 10,000,000 บาท และยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินเกี่ยวกับรถยนต์ทั่วประเทศ ตลอด 24 ชม. เช่น ช่างซ่อม, รถยก,จองรถเช่าและโรงแรมที่พัก และ คนขับรถสำรอง พร้อมกับบริการเลขาส่วนตัวตลอด 24 ชม.อีกด้วย ทั้งหมดนี้ ช่วยให้คุณเดินทางอย่างปลอดภัยครับ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

การได้้คะแนนสะสมต้องทำอย่างไรบ้าง

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

มีค่าธรรมเนียมไหม

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรนี่การสะสมคะแนนเป็นอย่างไรบ้าง

ใช้กับอะไรถึงได้เครดิตเงินคืน

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ เป็นบัตรเครดิตที่เกี่ยวกับอะไรหรือครับ ไม่เคยเห็นเลย?

บริการผ่อน 0% กับ UOB iPlan กับอะไรได้บ้าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี