Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีใครเคยใช้ไหม

ด้วยความที่เป็นบัตรชั้นสูงของยูโอบี อย่างเช่นบัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ ใบนี้ ทำให้หลายคนสงสัยครับว่า มันมีดีอะไรบ้างครับ ผมก็เป็นคนหนึ่งในนั้นครับ เพราะว่า เห็นว่าบัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ไม่ใช่ๆคนเงินเดือนทั่วๆไปจะใช้ได้ ต้องระดับหัวหน้าใหญ่ๆทั้งนั้น เราเลยสงสัยว่า ทำไมบัตรใบนี้มันดีตรงไหน บ้าง คนระดับผู็บริหารถึงกล้าใช้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pongpob

น่าจะเป็นที่ยอดของการใช้บัตรเครดิตนะครับที่น่าสนใจ ครับ คนที่มีฐานเงินเดือนสูงๆถ้ามีบัตรที่ให้วงเงินสูงๆมันน่าสนใช่ไหมครับ โดยเฉพาะ บัตรใบนี้ คนเงินเดือนเกลือบแสนเท่านั้นที่สามารถทำได้ นั้นแสดงว่าวงเงินที่เขาได้ต้องสูงมากจริงๆ เพราะวงเงินของบัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ สูงสุด 5 เท่าของรายได้ที่เขาได้รับ คิดดูสูงแค่ไหน

2019.11.12 18:7

สมปอง

ก็แน่นอนหรอครับบัตรเครดิตนี้ออกมาสำหรับตอบโจทย์การใช้ชีวิตแบบผู้บริหารเลย เพราะอำนวยความสะดวกในการเดินทางไปต่างประเทศบ่อยๆนั้นเอง เพราะว่ามีแผนการประกันอุบัติเหตุวงเงินสูงสุดถึง 20 ล้านบาทในการคุ้มครอง และสามารถที่จะใช้ห้องรับรองพิเศษที่สนามบินสุวรรณภูมิได้อีกด้วย ถือว่าน่าอิจฉาสำหรับคนที่มีวงเงินสูงขนาดไหนในการทำบัตรเครดิตเลยครับ

2020.09.19 7:24

gotweerawat

คนที่ใช้บัตรนี้ได้ไม่ใช่เงินเดือนแค่ระดับหนึ่งแสนขึ้นไปนะครับ เราเป็นคนที่มีเงินฝากระดับ 1 ล้านบาทขึ้นไปถึงจะสมัครบัตรใบนี้ได้ แน่นอนว่าย่อมจะต้องมีสิทธิพิเศษมากกว่าบัตรใบอื่นๆแน่นอนครับ เช่นเขาก็จะมี ผู้จัดการลูกค้าสัมพันธ์ที่จะช่วยวางแผนเงิน วางแผนการจัดการให้ดีขึ้น มีส่วนลดสำหรับการแลกเปลี่ยนเงินตราต่างประเทศ ยกเว้นค่าธรรมเนียมแคชเชียร์เช็ค ทุกอย่างของบัตรนี้เหมาะสมกับคนที่เป็นระดับผู้บริหารครับ ถ้าเราไปใช้คงจะไม่เหมาะ

2020.09.22 4:52

มิสเตอร์บีน

ขอตอบนะครับ ว่าผมไม่เคยใช้บัตรเครดิต UOB พรีวิไมล์ใบนี้ แต่เพื่อนของผมใช้อยู่ จริงๆมันก็ใช้ดีอยู่เหรอครับแต่ว่าช่วงนี้ใบสะสมที่เคยสะสมไว้ใช้ไม่ได้เพราะว่าไม่ได้เดินทางไปไหนหมดอายุเสียไปเปล่า แต่ก็สามารถใช้บัตรเครดิตใบนี้ซื้อของช้อปปิ้งได้อยู่ แต่ก็มีเรื่องเดียวหรอครับในช่วงนี้ก็คือเรื่องใบสะสมที่เพื่อนมันบ่นให้ฟัง

2020.09.30 13:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ สำหรับคนเงินเดือนสูง

ถ้าดูจากฐานเงินเดือนที่จะสมัครบัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ได้ ผมก็ว่ามันสูงอยู่นะ สิทธิประโยชน์เรื่องการเดินทางมีให้ก็จริง แต่ถ้าลองไปดูบัตรเครดิตอื่น หมายถึงของธนาคารอื่นเลยนะครับ มีหลายใบนะที่น่าสนใจ ส่วนใหญ่คุณเดินทางไปประเทศหรือแถบไหนล่ะ หาดูที่ตรงกับจุดหมายการเดินทางของคุณไปเลยดีกว่า พวกส่วนลดต่างๆจะได้ใช้ได้ด้วย เงินเดือนไม่ต้องสูงมากก็สมัครได้ครับ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ชอบสะสมไมล์ต้องใช้บัตร UOB PRIVI Miles Card

คุณชอบสะสมไมล์เหมือนดิฉันมั้ยคะ ถ้าคุณชอบต้องมีบัตรนี้ค่ะ บัตร UOB PRIVI Miles Card ที่ทุกๆการใช้จ่าย 15 บาท = 1 คะแนน และทุกๆ 1.2 คะแนน = 1 ไมล์สะสม (คิดง่ายๆก็คือ18 บาท แลกได้ 1 ไมล์) ได้ทั้งรอยัลออร์คิด พลัส, สิงคโปร์แอร์ไลน์, คริสฟลายเออร์ส และ เอเชีย ไมล์ ตามใจเลยค่ะ แบบนี้ถูกใจ คนชอบสะสมไมล์จริงๆ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล

บัตร UOB PRIVI Miles Card คะแนนดี มีของแลกเยอะ

สำหรันคนที่ชอบเก็บคะแนนมาแลกเป็นของกำนัลต่างๆ ขอบอกเลยว่า บัตร UOB PRIVI Miles Card มีของให้คุณแลกมากมายเลยค่ะ ทั้งแลกคะแนนเป็นของกำนัลต่างๆ, แลกคะแนนเป็นตั๋วเครื่องบินทุกสายการบินและทุกจุดหมายทั่วโลก /แพ็คเก็จทัวร์ / ห้องพักโรงแรม /รถเช่า ทั้งในและต่างประเทศ หรือจะแลกคะแนนเป็นเครดิตเงินคืน 15% เมื่อใช้คะแนนเท่ายอดใช้จ่ายผ่านบัตรฯ ในหมวดท่องเที่ยวก็ได้ด้วยนะคะ โอ้โห! ของให้แลกเยอะแยะจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB PRIVI Miles Card มีประกัน ครบครันเรื่องบริการ

บัตร UOB PRIVI Miles Card ใส่ใจคุณด้วยการให้สิทธิคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทาง วงเงินประกันสูงสุดถึง 20,000,000 บาทครับ (เมื่อชำระค่าโดยสารเต็มจำนวนผ่านบัตรฯ) และยังมีบริการดีๆอีก คือ บริการช่วยเหลือฉุกเฉินเกี่ยวกับรถยนต์ทั่วประเทศ ตลอด 24 ชม. เช่น ช่างซ่อม, รถยก,จองรถเช่าและโรงแรมที่พัก และ คนขับรถสำรอง พร้อมกับบริการเลขาส่วนตัว ที่พร้อมช่วยเหลือคุณตลอด 24 ชม. มีประกัน ครบครันเรื่องบริการจริงๆครับ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

เงินเดืนไม่ถึง สามารถทำได้ไหม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เหมาะสมที่จะใช้ไหม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ / ธนาคารยูโอบี

ประกันการเดินทาง

ประกันการเดินทางของอะไร และผลประโยชน์คือ

ประกันการเดินทาง

ประกันการเดินทางเป็นอย่างไรบ้าง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

มีข้อเสียอะไรไหม

อยากสมัครบัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ ต้องมีรายได้ขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้างเพื่อสมัคร?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี