Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จุดเด่นของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB คืออะไร

ผมอยากเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารผมกำลังหาบัญชีธนาคารที่ให้ดอกเบี้ยสูงผมได้ยินเพื่อนพูดถึงบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB ว่ามีการให้ดอกเบี้ยที่สูงแต่บางบัญชีก็ให้ดอกเบี้ยที่ต่ำผมอยากรู้เกี่ยวกับบริการนี้ว่ามีสิทธิประโยชน์อะไรที่น่าสนใจถ้าเราสมัครใช้เราจะได้บอกต่อได้ เพราะทุกวันนี้ธนาคารมีโปรโมชั่นที่มีการแข่งขันกันสูงดังนั้นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB น่าจะมีอะไรที่ดึงดูดใจ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สิงห์

ครับสำหรับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB นั้นมีอัตราดอกเบี้ยสูงถึง 1.5% ตั้งแต่บาทแรกถึง 5 ล้านบาทแต่ถ้าฝากเกิน 5 ล้านบาทขึ้นไปจะได้รับอัตราดอกเบี้ย 0.50 เปอร์เซ็นต์ก็แค่ดอกเบี้ยนี้ก็ถือว่าสุดยอดมากแล้วครับเพราะให้ดอกเบี้ยขนาดนี้กับเงินฝากขนาดนี้ผมว่าไม่มีแบงค์ไหนกล้าให้โปรโมชั่นแบบนี้แล้ว นี่ก็ถือว่าให้เยอะนะครับ

2019.11.13 18:7

Benjawan

ฝาก 5ล้านได้เงินดอกเบี้ยที่ 0.50% อันนี้ถือว่าเยอะแล้วเหรอครับ ผมลองๆเอาเครื่องคิดเลขมากด เล่นๆผมว่ามันน้อยอยู่นะครับ ลองๆคิดดูไหมครับ อาจจะคำนวนไม่เป็นกัน เดียวกดตามผมบอกนะครับ 5,000,000x0.50/100 ผมลองๆกดแล้วครับปีหนึ่งเราได้ดอกเบี้ยแค่ 25,000บาทเองครับ คือ 25,000ต่อปีนี่ได้เยอะแล้วเหรอครับ ถ้ามองในมุมของนักลงทุนผมว่าไม่ใช่ครับ

2020.06.24 4:7

Jenny:)

ที่นี่เค้าเคลมว่า ถ้าฝากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB เค้าคิดดอกเบี้ยให้ทุกวัน เห็นโฆษณาช่วงแรกๆให้ดอกเบี้ยตั้ง 3%แหนะ แต่ตอนนี้รู้สึกจะลดแล้วเหลือ 1.5% เราคิดว่าถ้าเทียบกับธนาคารอื่นๆที่นี่ก็ยังไม่ได้ให้ดอกสูงมากมายคะ ยังมีที่อื่นให้เยอะกว่านี้อีก ให้กันประมาณ 2.5% เลย สำหรับเราเราคิดว่ายังให้น้อยอยู่ค่ะ

2020.07.04 1:45

เปรม

เรื่องดอกเบี้ยผมไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่ครับ เพราะดอกเบี้ย 1.5% ผมก็ว่าสูงแล้วนะครับ ไม่มีข้อกำหนดที่ยุ่งยากก็ได้ดอกเบี้ยแล้ว และไม่มีระยะเวลาในการฝากเหมือนที่ธนาคารอื่นกำหนดด้วย แต่ที่ผมชอบเป็นส่วนตัวก็คือ บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB ไม่ต้องมีสมุดบัญชีครับ แต่ใช้งานในแอปSCB EASY App ที่ใช้ก็ง่ายมากๆ ตอบโจทย์คนขี้ลืมเหมือนผมเลยครับ

2020.07.31 4:43

แมวน้ำ

เราว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ ไม่มีจุดเด่นที่น่าดึงดูดใจอะไร นอกจากดอกเบี้ย 1.50% และไม่ต้องมีสมุดคู่ฝากเท่านั้น เราได้เห็นว่ามีบางธนาคารที่ให้ดอกเบี้ยที่ดีแล้วก็มีประกันอุบัติเหตุด้วยซึ่งนั่นต้องคิดว่าเป็นจุดเด่นและมีประโยชน์มากกว่าที่จะช่วยให้เรา ได้ได้ฝากเงินแล้วได้รับดอกเบี้ยรวมทั้งได้รับความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุแก่เราด้วยเผื่อเกิดเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดเกิดขึ้น

2020.08.23 12:31

Kong_89

มันแล้วแต่คนจะคิดนะเรื่องจุดเด่นของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB ทางธนาคารเขาทำผลิตภัณฑ์นี้มาเพื่ออะไร เขาก็บอกแล้ว คนที่อยากออมเงินแบบที่ไม่ได้สนใจว่าต้องได้ดอกเบี้ยมากๆ รับได้ก็ฝากไป แต่บางคนอยากได้เป็นผลกำไรที่มากกว่าแค่ดอกเบี้ยจากธนาคารก็ต้องเอาเงินไปลงทุนทำอย่างอื่นแทน ชอบแบบไหน ถนัดยังไงแล้วแต่เจ้าของเงินครับ

2020.08.30 10:21

น้ำส้ม[34]

เอาจริงๆนะคะ ตอนนี้มีบัญชีออมทรัพย์หลายๆตัวที่มีค่าดอกเบี้ยสูงกว่าบัญชีออมทรัพย์อีซี่ของ SCB ถ้าหากคุณเจ้าของกระทู้ลองหาข้อมูลเพิ่มก็จะเห็นว่าช่วงโควิดนี้มีหลายๆบัญชีออมทรัพย์ของธนาคารต่างๆที่ค่าดอกเบี้ยสูงขึ้นและน่าสนใจมากเยอะแยะเลยค่ะ แต่ถ้าหากคุณเจ้าของกระทู้หาข้อมูลมาแล้วแต่ไม่รู้จะเลือกอันไหนดีก็เลือกของ SCBก็ได้ค่ะ

2020.09.08 5:47

K**8

ผมเองก็กำลังมองๆบัญชีออมทรัพย์ที่ให้ดอกเบี้ยเยอะอยู่ เพื่อนๆลองดูนะครับผมได้ไปลองหาข้อมูลมาเพิ่มเติมอยากจะแชร์ให้เพื่อนฟังว่ามีที่ไหนบ้าง แนะนำให้ไปฝากกับ TISCO My Savings ดอกเบี้ยประมาณ 2%ต่อปีครับ แล้วก็มีของธนาคาร CIMB ครับบัญชีเงินฝากดิจิตอลก็ประมาณ 2 %ต่อปีเหมือนกัน แต่อย่างว่านะครับ ต้องฝากเป็นแสนๆขึ้นไปถึงจะเห็นผล

2020.09.22 4:46

ลูกเสือ

ผมก็เพิ่งจะมารู้นะครับมาอ่านคอมเม้นในกระทู้นี้ ว่าบัญชีออมทรัพย์อีซี่ SCB มีอะไรพิเศษบ้าง เพราะผมเองก็มีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ บัญชีนี้อยู่แต่ไม่เคยรู้มาก่อนว่ามีอะไร พวกนี้ด้วย เท่าที่ผมรู้ก็คือบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของ SCB ใช้งานง่ายครับ ไม่ว่าจะทำรายการหรือทำธุรกรรมอะไรทั้งผ่าน App ผ่านตู้หรือไปที่ธนาคารก็รู้สึกว่าสะดวกรวดเร็วดีครับรู้เพียงเท่านี้

2020.09.30 13:45

Aommy

@ลูกเสือ เหมือนกันครับ ผมเองก็มีบัญชีของ scb easy อยู่หลายบัญชีเลย ก็ประมาณ 3 บัญชีครับ เพราะผมรู้สึกว่าเวลาไปใช้บริการที่สาขาของไทยพาณิชย์เขาบริการรวดเร็วดีเหมือนที่คุณบอก เมื่อลองเปรียบเทียบกับธนาคารอื่นที่ใช้เวลานานกว่าจะทำธุรกรรมเรื่องเดียวกัน ผมก็เลยเลือกที่จะใช้บัญชีของ SCB มากกว่าของธนาคารอื่นครับส่วนเรื่องดอกเบี้ยเนี่ยผมไม่ค่อยสนใจ

2021.05.19 13:15

-38watta

เรื่องดอกเบี้ยเงินฝากใครๆก็อยากได้เยอะๆอะนะ แต่ก็ไม่ใช่ทุกบัญชีเงินฝากที่จะให้ดอกเบี้ยเยอะและที่สำคัญอยู่ที่จำนวนเงินฝากของเจ้าของบัญชีด้วยว่ามีเท่าไหร่ สำหรับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB ดูน่าสนใจนะครับ แต่จุดเด่นมีแค่เรื่องดอกเบี้ยเท่านั้นเหรอ มีอย่างอื่นทีน่าสนใจมากกว่านี้มั้ย มีใครใช้บัญชีนี้บ้าง บอกหน่อยครับ

2021.05.24 7:57

ปิยะนาฎ

อ่านข้อมูลของที่เพื่อนๆบอกแล้ว เราคิดว่า ก็ไม่ได้มีอะไรที่พิเศษเลยนะคะ เรื่องดอกเบี้ย ก็งั้นๆเองแหละคะ บัญชีเงินฝากที่เป็นแบบออมทรัพย์ เอาจริงๆนะคะ ไม่ว่าจะเป็นของธนาคารเจ้าไหนในบ้านเรา ดอกเบี้ยไม่เคยจะได้เยอะเลยคะ โน้น ถ้าอยากได้เยอะ ก็ต้องมีเงือนไข อย่างฝากประจำ 5ปี10ปี ถึงจะได้ดอกเบี้ยเย๊อะ แต่ถ้าเอาเงินมาใช้หรือไม่ได้ฝาก ก็จบกันเลยคะ

2021.09.29 6:1

AA Anan

เรื่องดอกเบี้ยของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ไม่ว่าธนาคารไหนก็คงได้ไม่มากหรอกครับ เจ้าของกระทู้อย่าคาดหมายว่าจะได้ดอกเบี้ยจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB มากเลย มันไม่เหมือนบัญชีเงินฝากประจำอะที่จะได้ดอกเบี้ยเยอะกว่าหน่อย ถ้าอยากได้ดอกเบี้ยเงินฝากสูงต้องค่อยๆหาดูว่าของธนาคารไหนให้เยอะที่สุด แต่ต้องฝากเเงินเยอะด้วยนะครับ

2021.10.16 9:10

อารอน

ดอกเบี้ยสำหรับเงินฝากแบบบัญชีออมทรัพย์ก็จะได้ประมาณเท่านี้แหละครับ ไม่น่าจะเกิน2% เดี่ยวนี้ดอกเบี้ยเงินฝากไม่ได้มากเหมือนเมื่อก่อนแล้วครับได้ดอกเบี้ยดีมาก ตอนนี้ถ้าจะฝากเงินหวังกินดอกเบี้ยธนาคารผมว่าเปลี่ยนใจเถอะครับ หันไปซื้อ ตราสารอะไรพวกนี้จะดีกว่าครับ มีดอกเบี้ยที่คงที่แน่นอนแถมเลือกระยะเวลาถิอครองได้ด้วย

2021.10.16 14:49

Witid681

สำหรับผม ณ เวลานี้นะ เรื่องดอกเบี้ยเงินฝากสำคัญน้อยกว่าการเก็บเงินให้ได้เพื่อที่จะมาฝากกับธนาคารครับ ทำงานในแต่ละเดือนให้พอกับค่ใช้จ่ายบางครั้งก็ยาก จะให้มีเงินเก็บด้วยยิ่งยากเข้าไปใหญ่ ไม่ใช่ว่าผมไม่พยายามนะ แต่บางเดือนมันก็เก็บได้ บางเดือนก็เก็บไม่ได้ ต้องทำใจไว้เลยอะครับ เรื่องดอกเบี้ยเงินฝากไม่ค่อยซีเรียสเท่าไหร่

2021.10.29 14:48

Jamras807

ถ้าอยากได้ดอกเบี้ยเยอะๆผมว่าไปฝากเงินกับบัญชีประเภทอื่นดีกว่า บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB ยังไงก็เป็นบัญชีเงินสำหรับการใช้จ่าย ดอกเบี้ยที่ได้ไม่สูงมากหรอกครับ ถ้าเป็นพวกฝากประจำหรือแบบที่ฝากแล้วมีกำหนดระยะเวลาด้วยน่ะครับ ประเภทนั้นน่าจะได้ดอกเบี้ยสูงกว่านะ เก็บออมเงินได้ดีกว่าด้วยเพราะถอนออกมายากครับ

2022.01.12 7:32

ปานใจ***

จะได้ดอกเบี้ยมากหรือน้อย ขึ้นอยู่กับอัตราดอกเบี้ยเงินฝากของแต่ละบัญชีที่ธนาคารกำหนดแล้วก็เงินที่นำไปฝากของเจ้าของบัญชีเองด้วยมั้ยอะคะ หากเราเอาเงินไปฝากอยู่เป็นประจำ ทีละนิดทีละหน่อยก็จะเป็นเงินก้อนใหญ่ขึ้นมาได้นะ หรือใครอยากจะลองเอาไปลงทุนแบบอื่นก็ลองดูได้ หากมั่นใจว่าจะไม่เป็นการเสี่ยงมากจนเกินไปค่ะ

2022.03.19 1:46

**เอนนี่

เจ้าของกระทู้บอกว่า "อยากเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารที่ให้ดอกเบี้ยสูง" ตอนนี้คุณหาได้หรือยังคะ ใช่บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์หรือเปล่า เราก็อยากรู้นะว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารไหนจะให้ดอกเบี้ยสูงๆ ที่เคยเห็น ก็ไม่ได้สูงมากสักเท่าไหร่ ถ้าเป็นแบบฝากประจำก็อาจจะสูงหน่อยอะค่ะ

2022.05.27 13:55

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB เมื่อฝากเงินกับบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยที่สูงโดยจำนวนเงินฝากที่ไม่เกิน 5,000,000 บาท จะได้รับดอกเบี้ย 1.5% ต่อปี และส่วนเงินฝากในบัญชีเกิน 5,000,000 บาท จะได้รับดอกเบี้ย 0.5% ต่อปี เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้น สามารถถอนและโอนเงินผ่านตู้โดยใช้แอพใช้ ชื่อแอพคือ SCB EASY APP

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรเครดิตทั้งทีต้องให้คนให้บ้านแฮปปี้ด้วยสิ ผมเลยอยากให้แนะนำบัตรนี้ครับ

SCB Family Plus ยิ่งรูด ยิ่งออม รับเงินเครดิตเงินคืนสูงสุด 1%ทุกการใช้จ่าย เหมาะกับผู้ที่ชอบช้อปปิ้ง เมื่อรูดบัตรรับดอกเบี้ยเงินฝากประจำเพิ่มอีก 1%ต่อปี บนยอดเครดิตเงินคืนที่โอนจากบัตรเข้าบัญชีเงินฝากประจำ รับเครดิตเงินคืนสูงสุด 4%ในวันเกิด เมื่อมียอดใช้จ่ายสะสม 5,000 บาทขึ้นไปถึงวันที่ 31ธ.ค. 2562.

บัตรเครดิตเอสซีบี แฟมิลี่ พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

ไม่น่าเชื่อว่ายัตรเครดิตที่ผมมีอยู่ทำให้ผมได้ส่วนลดที่โรงแรมถึง15% !

SCB My travel เหมาะมากๆสำหรับคนที่ชอบท่องเที่ยวเพราะแลกไมล์สะสมบินฟรีได้เร็วกว่า ไมล์ Royal Orchid Plus ของการบินไทย แลกด้วยอัตราพิเศษ17 บาทเท่ากับ 1ไมล์ และทุกๆ1,700 SCB Rewards แลกรับ 1,000 ไมล์ รับส่วนลด 15%ค่าห้องพักโรงแรมและรีสอร์ต รับส่วนลด15 %เมื่อจองห้องพัก 2คืนขึ้นไป ได้ลด 45%เมื่อเช่ารถขับเองที่ ทรู ลีสซิ่ง

บัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่มีการประกันภัยวงเงินมากถึง 4,500,000บาท !!

บัตร SCB beyond เหมาะกับคนที่มีรายได้ 70,000บาทขึ้นไป และคนที่ชอบช้อปปิ้ง ชอบกีฬา กาออกกำลังกาย รับคะแนนสะสม 3เท่า เมื่อใช้จ่ายด้วยเงินต่างประเทศผ่านบัตร ทุก 25บาทรับ 2คะแนนเมื่อใช้จ่ายด้วยเงินบาท บริการฟรีฟิสเนสตั้งแต่วันนี้ถึง 31 มกราคม 2563 เมื่อเดินทางไปต่างประเทศมีประกันภัยคุ้มครองฟรี สูงสุด 4,500,00บาท.

บัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

อยากช้อปปิ้งในห้างเครือเดอะมอลล์ต้องใช้บัตรนี้...!

บัตรเอสซีบี เอ็ม ลักซ์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

อยากจะโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์ ไปยังบัญชีอื่นต้องทำยังไงครับ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากอีซี่ของ SCB มีอัตราค่ารักษาบัญชียังไง

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีเงินฝากอีซี่ของ SCB ฝากเงินข้ามเขตเสียค่าธรรมเนียมด้วยครับ

บัตรกดเงินสด

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีการเปรียบเทียบนิสัยทางการกับความขี้เกียจคิออะไรครับ?

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้เอกสารอะไรและขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

คนเงินเดือนแสนบาทนี่เรียกว่ารวยรึยังครับ

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสำหรับเด็กนักเรียนออมสินมีเอกสารอะไรบ้างที่ใช้ในการเปิดบัญชี

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อใช้ประกันนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงทรัพย์สินต่างๆที่เสียหายจากการเดินทาง โดยเมื่อเจอกับอุบัติเหตุทางบริษัทให้ค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี และได้รับค่ารักษาพยาบาลวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท เมื่อผู้เอาประกันมีอายุ 75 ปีขึ้นไป

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง เมื่อสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกเดืนอ โดยที่อัตราดอกเบี้ยต่อปีอยู่ระหว่าง 0.65% - 1.40% เราสามารถฝากหรือถอนจำนวนเงินเท่าไหร่ก็ได้และไม่จำกัดจำนวนครั้งอีกด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ โดยที่ 1 คน = 1 บัญชีเท่านั้น

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์ อุ่นใจสุดเมื่อใช้ประกันนี้เพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่อาจจะเกิดระหว่างการเดินทาง โดยหากเกิดเหตุไม่คาดคิดจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 5,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี หรือได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย เมื่อเราสมัครประกันนี้เราสามารถเลือกแผนความคุ้มครองของเราได้โดยมีให้เลือกถึง 4 แผนด้วยกัน และคุ้มครองสูงสุดไม่เกิน 90 วัน ต่อการเดินทาง 1 ครั้ง และมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินระหว่างที่เราเดินทางตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง และเมื่อเราซื้อผ่านทางอินเทอร์เน็ตเราก็สามารถพิมพ์กรมธรรม์ได้เอง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย เป็นประกันภัยที่ให้ความคุ้มครองตั้งแต่ นักท่องเที่ยว มัคคุเทศก์และผู้นำเที่ยวในระหว่างการเดินทางท่องเที่ยว โดยที่บริษัทนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องขออุบัติเหตุ การสูญเสียอวัยวะ และค่ารักษาพยาบาลท่เกิดจากอุบัติเหตุ

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี