Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีออมทรัพย์ CIMB ถ้ามีเงินฝากไม่มากได้อัตราดอกเบี้ยเท่าไหร่

ผมอยากทราบเกี่ยวกับบัญชีเงินฝากซีไอเอ็มบีไทยที่มีการบอกว่าจะได้รับอัตราดอกเบี้ยสูงสุด 2 เซ็นต่อปีผมอยากรู้เงื่อนไขว่าถ้าเรามีเงินไม่เยอะหรือมีเงินไม่ถึงหมื่นเราจะได้รับอัตราดอกเบี้ยเท่าไหร่และต้องฝากตั้งแต่เท่าไหร่ถึงจะได้รับอัตราดอกเบี้ยดีเพราะผมจะใช้ในการพิจารณากับการฝากเงินในธนาคารอื่นๆว่าถ้าเราฝากเงินไม่เยอะแบบไหนดีที่เราจะได้รับอัตราดอกเบี้ยที่สูง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Mathawee

แล้วสำหรับคุณลูกค้าที่มีเงินไม่มากนะครับไม่ว่าคุณจะคิดกับธนาคารไหนคุณก็จะได้รับอัตราดอกเบี้ยที่น้อยไปด้วยอย่างบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ถ้าลูกค้าฝากเงินไม่ถึง 10,000 บาทลูกค้าจะได้รับอัตราดอกเบี้ย 0.40 เปอร์เซ็นต์ต่อปีซึ่งอัตราดอกเบี้ยขนาดนี้ก็ถือว่าสูงแล้วปรับสำหรับเงินจำนวนนี้ถ้าฝากที่อื่นก็อาจจะได้น้อยกว่านี้ด้วย

2019.11.14 18:7

Da

ได้แค่ 0.4% เองหเรอคะ เราว่ามันน้อยมากเลยนะ เราว่าอย่าฝากเลยดีกว่าคะ เอาเงินมาลงทุนเลยดีกว่า วันก่อนเงินแค่10,000นี่แหละเราสามรถทำกำไรได้ 200บาทเลยนะ ถ้าคิดเป็น%แล้วมันได้มากกว่าฝากธนาคารอีกนะ การลงทุนที่เราว่าคือ เอาเงินไปซื้อทองมาเก็บไว้ดีกว่า ยิ่งตอนนี้ราคาทองลงด้วย เราว่าถ้าซื้อไว้ เราได้ฟันกำไรกันเยอะแน่ๆ

2020.06.17 13:57

fran12

ผมอ่านทั้งสองคอมเม้นท์แล้วคิดว่าเป็นตัวเลือกที่ดีมากเลยครับ แต่ที่นี้คงจะต้องอยู่ที่คุณเจ้าของกระทู้แล้วละครับว่าจะนำเงินที่ได้ไปทำอะไร ถ้าหากคุณเจ้าของกระทู้คิดว่าจะนำเงินนี้ไปเป็นเงินฉุกเฉินหรือสำรองไว้เฉยๆผมก็แนะนำให้ทำตามคอมเม้นท์เเรกนะครับจะแน่นอนและไม่เสี่ยง แต่ถ้าหากคุณเจ้าของนำเงินมาสร้างรายได้เพื่อนำไปต่อยอดผมก็แนะนำให้ทำตามคอมเม้นท์สองนะครับ

2020.09.09 4:45

ake121

เห็นด้วยกับคุณDA ครับ เดี๋ยวนี้ถือว่าการฝากเงินในธนาคารถ้าจะมาหวังดอกเบี้ยเยอะๆ มันหวังไม่ได้หรอกครับเพราะเศรษฐกิจไม่ดี ผมว่าสู้คุณเอาเงินไปลงทุนกับอย่างอื่นดีกว่า พูดถึงเรื่องการลงทุนกับทองผมก็เห็นด้วยนะที่จะลงทุนกับทอง เพราะทองมันไม่มีวันเน่าเสียมันเป็นทรัพย์สินที่เก็บไว้ได้ตลอด ผมว่าอย่าไปคาดหวังกับธนาคารเลย

2020.09.22 4:38

ลูกเสือ

ก็ถือว่าเป็นอัตราดอกเบี้ยปกตินะครับสำหรับคนที่ฝากเงินในบัญชีออมทรัพย์ธรรมดาทั่วๆไป แล้วมียอดเงินคงเหลือในบัญชีธนาคารไม่ถึง 10,000 บาท ก็จะได้อัตราดอกเบี้ยอยู่ที่ 0.3 เปอร์เซ็นต์ 0.4 เปอร์เซ็นต์ อะไรประมาณนี้ล่ะครับโดยเฉพาะอย่างผมเนี่ยได้ประมาณนี้ตลอดเพราะผมไม่ค่อยเหลือเงินในบัญชีออมทรัพย์เท่าไหร่ ส่วนมากก็จะเอาไปฝากประจำ

2020.09.30 13:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB เปิดบัญชีผ่านแอปได้ไหม

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์ CIMB ฝากยังไงถึงจะได้ดอกเบี้ย 2%

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ผู้ที่เปิดบัญชีต้องอายุเท่าไหร่

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

จะโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปบัญชีอื่นโอนที่สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่กรุงเทพต้องมีเงินเดือนสักเท่าไหร่ครับ

All (ธนาคาร)

สถาบันการเงินประเภทที่ไม่ใช่ธนาคารมีอะไรบ้างครับ?

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

คนเงินเดือนแสนบาทนี่เรียกว่ารวยรึยังครับ

All (การจ่ายภาษี)

มีเงินเก็บในบัญชีเยอะจะเสียภาษีเยอะด้วยไหม?

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Common Sense By อลิอันซ์

Common Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติเหตุจากเกิดเดินทางหากผู้ที่เอาประกันนั้นมีอายุมากกว่า 16 ขึ้นไปและไม่เกิด 65 ปี จะได้รับความคุ้มครอง 3,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันนั้นอายุต่ำกว่า 16 ปีหรือมากกว่า 65 ปีขึ้นไปจะได้รับความคุ้มครอง 1,500,000 บาท และได้รับค่ารักษาในต่างประเทศสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

Common Sense By อลิอันซ์

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ คุ้มครองเหนือระดับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ ได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 10,000,000 บาท หรือ 10 เท่าของเงินฝาก โดยได้รับความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง ได้รับดอกเบี้ยสูงและรับดอกเบี้ยเป็นรายเดือน โดยสามารถเปิดบัญชีได้ด้วยเงินขั้นต่ำ 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ สามารถฝากถอนเงินกี่ครั้งก็ได้ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย ประกันภัยนี้จะเหมาะสำหรับบริษัททัวร์หรือผู้จัดการเดินทางเป็นหมู่คณะที่ต้องการทำประกันภัยให้แก่นักท่องเที่ยวที่เดินทางไปต่างประเทศเป็นรายบุคคลหรือรายกลุ่ม โดยทางบริษัทนั้นให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุไปจนถึงค่ารักษาพยาบาล

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บริหารเงินกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถเปิดบัญชีเงินบาทเป็นสกุลเงินได้หลากหลายถึง 9 สกุลเงินเลยทีเดียว และดอกเบี้ยนั้นคำนวณดอกเบี้ยของยอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีเป็นรายวัน และนอกจากนี้ค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดจากตู้ ไม่ว่าจะธนาคารไหนก็ยังฟรีอีกด้วยทั้งในและนอกประเทศ เมื่อใช้ citicard ก็รับฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไปเลย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี