Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใช้กับอะไรถึงได้เครดิตเงินคืน

พี่ครับ แฟนผม สมัครใช้บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ มาครับ เห็นว่าเอามาเป็นกระเป๋าสำรองครับ ตอนแรกผมไม่ค่อยเห็นด้วยครับ แต่คิดว่าตอนนี้โดนกล่อมทุกวันจนคล้อยตามแล้วละครับ มาเล่าโน้นนี่ให้ฟังตลอดเลยครับ โดยฌแพาะเรื่องได้รับเครดิตเงินคืนครับ ผมเลยสงสัยครับว่า ถ้าเราจะใช้บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ แล้วได้เครดิตเงินคืนเราต้องไปใช้ที่ไหนบ้างครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Natthapat

ขำเลยครับ ตอนแรกไม่ยอมพอโดนกล่อมไปกล่อมมาใจอ่อนซะแล้วนี่ละครับแฟน เขามีพลังงานบางอย่างที่เราไม่อาจต้านทานได้จริงๆครับ มาเข้าเรื่องที่อยากทราบดีกว่าครับ บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ ได้เงินคืน 15%ครับ อย่างเช่นถ้าเอาไปซื้อกาแฟที่ร้านอเมซอนครับ แต่ปมว่าต้องซื้อเลี้ยงคนเยอะๆน่าจะคุ้มครับ ถ้าอยากไได้เครดิตเงินคืนจากอเมซอน

2019.11.19 18:7

ประมุข

เครดิตเงินคืน 15% จากบัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ นอกจากคาเฟ่ อเมซอนแล้ว ก็ใช้ได้ที่ Dean & Deluca กับ True Coffee แต่เฉพาะสาขาที่ร่วมรายการเท่านั้น ต้องเช็คให้ดีก่อนสั่งเครื่องดื่มครับ ที่ โอ บอง แปงก็ใช้ได้นะแต่คุณต้องมียอดใช้จ่าย 250 บาทขึ้นไปถึงจะได้เครดิตเงินคืนอะครับ ถ้าใครชอบดื่มชา จิบกาแฟ กินของหวานเป็นประจำ ใช้บัตรนี้คุ้มครับ

2020.06.06 14:2

Palida

จริงๆบัตรนี้ใช้ได้หลายที่เลยค่ะถ้าอยากได้เครดิตเงินคืน15% ตอนนี้มี grab / Amazon อะไรทำนองนี้อ่ะค่ะ (200/ ครั้ง) จริงๆถ้าคุณชอบไปซื้อของที่ central ด้วยบัตรนี้ก็สามารถที่จะสะสมแต้มได้ด้วยนะคะ เช่น ตาม Central Food Hall หรือ Tops market รับคะแนน The 1 เพิ่ม 2 คะแนน ค่ะ ช่วงนี้พอคลายล็อกดาวน์เเล้วเราช็อปกระจายเลยค่ะ คุ้มมากนะคะถ้าใช้จ่ายด้วยบัตรนี้

2020.07.14 8:9

ปิยะ

ผมว่าคุณอย่าคิดแต่เอาเครดิตคืนเลยครับ คุณต้องมองว่าบัตรเครดิตใบนั้นให้คุณได้รับประโยชน์อะไรบ้างจะดีกว่าที่จะคิดว่าอยากได้เครดิตคืนอย่างเดียว ภรรยาผมก็ใช้บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ ครับผมเห็นเธอชอบไปซื้อของที่ห้างเซ็นทรัลครับ เธอบอกว่าจะได้แต้มสะสม เดอะวัน เพื่อที่จะได้ใช้แต้มแทนเป็นเงินสดในการซื้อของครั้งต่อไปครับ

2020.07.20 7:28

Ellella

เห็นด้วยกับคุณ@ปิยะ นะคะ เพราะว่าอย่าคิดเเต่เรื่องเอาเครดิตเงินคืนอย่างเดียว เเต่ว่าจริงๆ เเล้วอ่ะ ถึงเเม้มีเงินคืนก็ไม่ได้ประโยชน์อะไรมากมายเพราะว่าถ้าเราจะได้เคดิตเงินคืนเราก็ต้องใช้เงินในบัตรเครดิตให้มากขึ้นอยู่ดีป่ะ เราว่าไม่คุ้มเลยอ่ะ เเล้วอีกอย่างขึ้นชื่อว่าบัตรเครดิต ยังไงก็ยิ่งทำให้เป็นหนี้เพิ่มอยู่ดี หึหึ..

2020.08.25 7:31

เบ็นโตะ

ผมว่านะมันน่าจะลำบากอยู่นะเพราะว่าใช้บัตรเครดิตเพื่ออยากได้เครดิตเงินคืนก็ต้องคอยมองหาร้านค้า และบริการที่จะทำให้ได้รับเครดิตเงินคืนอยู่ตลอด ไม่ค่อยอิสระเลยครับซึ่งร้านค้า และบริการที่ให้สิทธิ์ตรงนั้นก็ไม่ได้มีมากมายอะไรด้วย แถมบัตรเครดิตใบนี้ที่คุณว่าให้เครดิตเงินคืนเพียง 15% เอง คุ้มเหรอครับที่ต้องเสียเวลา

2020.08.27 16:39

น้ำส้ม32432

จากที่อ่านดูคุณคงจะรู้แล้วว่าถ้าอยากได้เครดิตเงินคืนต้องทำยังไงบ้าง และได้เครดิตเงินคืนกี่เปอร์เซ็น แต่หลังจากที่คุณได้คำตอบแล้วฉันว่าคุณต้องคิดแล้วค่ะว่าบัตรนี้มันเป็นประโยชน์หรือตรงกับไลฟ์สไตล์ของคุณไหม ถ้ามันไม่ตรงหรือไม่มีประโยชน์ฉันว่าคุณควรจะเลิกใช้ดีกว่านะคะเพราะมันอาจทำให้คุณเสียเงินมากกว่าเดิมเหมือนที่คอมเม้นก่อนหน้านี้ได้บอกไว้ค่ะ

2020.09.09 7:30

pitsanu22

บัตรนี้เหมาะกับคนที่ชอบช้อปปิ้งในซุปเปอร์มาเก็ตครับ หรือว่าแฟนคุณชอบของในซุปเปอร์บ่อยๆหรือเปล่าเขาก็เลยมาเกลี้ยกล่อมให้คุณสมัครบัตรนี้ จริงๆใช้ได้หลายที่นะครับบัตรใบนี้ ส่วนใหญ่ที่เน้นๆเลยที่จะได้แต้มเยอะๆก็จะเป็นพวกในเครือเซ็นทรัลครับ แล้วก็พวก Tops Supermarket ถ้าคุณจะสมัครแล้วคุณไม่ต้องไปสนใจหรอกครับว่าคุณจะได้แต้มเยอะหรือแต้มน้อยมันจะยิ่งทำให้คุณเครียดเปล่าๆ

2020.09.22 5:29

Love love

ก็มีหลายอย่างนะคะที่ใช้จ่ายแล้วก็จะได้เครดิตเงินคืนสำหรับบัตรเครดิตใบนี้ซึ่งแต่ละเดือนก็จะแตกต่างกันไปมีสินค้าหรือแบรนด์หรือร้านค้าใหม่ๆเพิ่มเข้ามาแล้วก็ร้านค้าเดิมบางทีก็ไม่ได้รับเครดิตเงินคืนเหมือนเดิมดังนั้นก่อนที่จะใช้บัตรเครดิตใบนี้ก็ควรจะตรวจเช็คในทุกๆเดือนค่ะ แนะนำให้อัพเดทข่าว ใหม่ๆบ่อยๆค่ะ รับรองถ้าทำแบบนั้นคุณจะได้เครดิตเงินคืนในทุกการใช้จ่ายแน่

2020.09.30 13:54

you&me

โห...บัตรเครดิตนี่มันมีผลต่อการซื้อของคนเราได้ขนาดหนักจริงๆ แค่บอกว่ามีเครดิตเงินคืนก็ช้อปกันกระจายเลย คิดดูดีๆนะคะว่าเครดิตเงินคืนมันคุ้มกันรึเปล่า ??? บางครั้งเราเคยเช็คโปรโมชั่นในบัตรของเราเหมือนกัน เช่น มีเครดิตเงินคืนแต่ต้องใช้จ่ายขั้นนต่ำ 5,000 บาท แต่มีเงินคืนให้แค่ 120 บาท อะไรแบบนี้ ไม่เห็นจะคุ้มกันเลยนะคะ

2021.06.07 11:41

Londa

แฟนของเจ้าของกระทู้สมัครบัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ มาใช้เพื่อเป็นกระเป๋าสำรอง..ได้เหรอ เราอาจเข้าไม่ถึงคำว่า กระเป๋าสำรอง ของแฟนเจ้าของกระทู้อะนะ นี่เป็นบัตรเครดิตนะ ใช้จ่ายผ่านบัตเครดิตรก็ต้องใช้เงินคืนด้วย จ่ายไม่ตรงเวลาดอกเบี้ยบานนะคะ ต่อให้ได้เครดิตเงินคืนหรือส่วนลดมากมาย มันคุ้มค่ากับการจ่ายเงินของคุณหรือเปล่า

2021.07.21 3:36

มณฑา

ต้องบอกแฟนให้ทราบก่อนไหมคะว่า ได้เครดิตเงินคืน จากบัตรพวกนี้เราไม่ได้เป็นเงินสะคืนมาให้เรานะคะ ส่วนใหฐ่เขาจะหักเป็นส่วนลดเวลาที่เราต้องจ่ายในแต่ละเดือนคะ คุยกับแฟนก่อนไหม การได้เครดิตเงินคืนกับการเป็นหนี้ มันต่างกันมากนะคะ มีบัตรพวกนี้ กว่าจะได้เครดิตที่แฟนน้องบอก ต้องใช้เงินไปเท่าไรคะ ส่วนตัวพี่ไม่เคยคิดเรื่องนี้เลยคะ มันไม่คุ้มจริงๆ

2021.08.18 9:30

Ma_Now

@Londa ก็นั่นน่ะสิ อ่านเจอคำถามของจขกท แล้วเห็นข้ออ้างที่แฟนของจขกทบอกก็ขำเลยอ่ะ กระเป๋าตังค์สำรอง แต่สุดท้ายก็ต้องจ่ายคืนเขานะ บัตรเครดิตวงเงินในนั้นก็เหมือนวงเงินกู้นะ จขกท. ใจอ่อนจะสมัครให้แฟนแล้วก็คิดดีๆด้วยนะคะ ถ้าจ่ายไหวโอเคก็ดีไป ส่วนเรื่องเครดิตเงินคืนตามคอมเม้นนี้เลยค่ะ @lovelove comment นี้แนะนำดีแล้วค่ะ

2021.09.23 4:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ เงินเดือนไม่มากก็สมัครได้

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ ก็เหมาะกับคนทำงานอย่างเราๆนะ โดยเฉพาะคนเพิ่งเริ่มทำงานได้ไม่นาน เงินเดือนยังไม่มากนักก็สมัครบัตรฯนี้ได้ แค่มีเงินเดือน 15,000 บาท เป็นพนักงานประจำ 4 เดือนขึ้นไป คือ ผ่านการทดลองงานแล้ว มีค่าธรรมเนียมรายปี 3,000 บาท อันนี้แล้วแต่จะคิดว่าแพงมั้ย แต่ปีแรกยังให้ฟรีค่าธรรมเนียมอยู่ ส่วนปีถัดไป ถ้าใช้จ่ายครบ 100,000/ปีก็ไม่ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมครับ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เอ้อเฮอ! ได้คะแนนง่ายๆ

บัตร UOB Preferred เมื่อรู้จักแล้ว ทุกคนจะต้องร้อง เอ้อเฮอ! ได้คะแนนง่ายมากๆ เพียงใช้จ่ายแค่ 15 บาท ก็ได้รับ 1 คะแนน UOB Rewardss Plus ง่ายมั้ยล่ะคะ และพิเศษสุด! สำหรับคนที่มี The 1 Card ค่ะเพราะจะได้คะแนน The 1 Card เพิ่มอีก 3 คะแนน ทุกๆการใช้จ่าย 25 บาท ที่ Central ทุกสาขา, ZEN, Robinson, Central Food Hall, Tops market, Tops SUPERSTORE, Tops superkoom, Tops daily, Muji, Mark&Spencer และ FamilyMart. พิเศษสุดสุดไปเลย!

บัตร UOB Preferred ให้คุณใช้คะแนนแสนคุ้ม

สวัสดีครับ อยากแนะนำให้ทุกคนรู้จัก บัตร UOB Preferred ที่ให้คะแนนไว้ใช้แสนคุ้มจริงๆครับ เมื่อซื้อบัตรชมภาพยนตร์ 1 ที่นั่ง แลกรับบัตรชมภาพยนตร์ 1 ที่นั่ง โดยใช้คะแนนสะสม 1,000 คะแนน ณ โรงภาพยนตร์ในเครือ SF Cinema และหากรับประทานอาหารครบ 1,000 บาท ณ ร้านที่ร่วมรายการ รับสิทธิ์ใช้ 1 คะแนน แลกเครื่องดื่มฟรี! 1 แก้วด้วยครับ คะแนนของคุณมีค่า เอามาแลกของที่ต้องการได้ครับ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง

เดินทางสะดวก ปลอดภัยไปกับบัตร UOB Preferred

การเดินทางที่สะดวกและปลอดภัยเป็นเรื่องใหญ่ครับ ซึ่งบัตร UOB Preferred มีให้คุณครบ นั่นคือ สิทธิคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทาง ด้วยวงเงินประกันสูงสุดถึง 10,000,000 บาท และยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินเกี่ยวกับรถยนต์ทั่วประเทศ ตลอด 24 ชม. เช่น ช่างซ่อม, รถยก,จองรถเช่าและโรงแรมที่พัก และ คนขับรถสำรอง พร้อมกับบริการเลขาส่วนตัวตลอด 24 ชม.อีกด้วย ทั้งหมดนี้ ช่วยให้คุณเดินทางอย่างปลอดภัยครับ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

การได้้คะแนนสะสมต้องทำอย่างไรบ้าง

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เอาไปช้อปิงดีไหม

มีค่าธรรมเนียมไหม

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรนี่การสะสมคะแนนเป็นอย่างไรบ้าง

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ เป็นบัตรเครดิตที่เกี่ยวกับอะไรหรือครับ ไม่เคยเห็นเลย?

บริการผ่อน 0% กับ UOB iPlan กับอะไรได้บ้าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กกดเงินได้ไหมครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี