Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เรื่องเล่าสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ทำไมง่ายจังครับ

ผมมีเรื่องเล่าเกี่ยวกับการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ที่เพิ่งเปิดตัวมาได้ไม่นานมาฝากกันครับ คือผมเป็นคนหนึ่งที่เป็นลูกค้าบัตรเครดิตซิตี้แบงค์ครับ ผมมีบัตรซิตี้แบงค์แคชแบคอยู่ครับ พอดีเห็นบัตรซิตี้ พรีเมียร์เปิดตัวมาใหม่ เลยลองเข้าไปดูที่เว็บของซิตี้แบงค์ ปรากฎว่าให้กดสมัคร ผมเลยกดสมัคร และทำตามขั้นตอนไป ไม่ถึงชั่วโมงลองกดไปเช็คสถานะดู ผ่านเฉยเลย มีเลขบัตรออกมาให้แล้ว โอ้..งงสิครับ..ทำไมมันง่ายจัง..ไวด้วย มีใครเคยเป็นเหมือนผมอีกไหมครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Phanumas

ผมอีกคนครับแต่ของผมมี sms เข้ามาครับ ปกติถือบัตรซิตี้แคช แบคอยู่เหมือนกัน พอได้รับ sms บอกว่าถ้าจะ apply ให้กดตามลิงค์นี้ได้เลย ผมก็กดไป แล้วก็ให้กรอกรหัส OTP กดเสร็จ อนุมัติผ่านเฉยเลย งงเหมือนกันครับ ว่าทำไมมันง่ายอย่างนี้ แถมไวดีแท้เลยครับ คาดว่าน่าจะเป็นเพราะบัตรใบนี้เป็นตัวใหม่รึเปล่า เลยเรียกลูกค้าน่าดูเลยครับ

2019.11.21 18:7

กิตนัย

มันสมัครง่ายอย่างนั้นเลยเหรอครับ ผมว่า มันแปลกนะครัย เพราะสมัครออนไลน์เขาจะมีเข้าหน้าที่โทรมาตุยไม่ใช่เหรอครับ หรือว่าตอนนี้เขาเปลี่ยนนโยบายการสมัครไปแล้ว ไม่ต้องคุยกับลูกค้าแล้วเหรอ ถ้าเป็นแบบที่ว่าก็ง่ายเลยครับ เอกสารอะไรก็ไม่ต้องตรวจสอบนานด้วย สมัครแป๊ปเดียวผ่านเลย เดียวจะลองสมัครดูด้วยนะครับ กำลังหาบัตรใช้อยู่ด้วย

2020.06.30 9:28

kiki430=

จากที่อ่านมาทั้งหมดคุณเจ้าของกระทู้ดูจะเป็นคนชอบใช้บัตรเครดิตมากเลยนะคะ ฉันเองก็ชอบใช้บัตรเครดิตเหมือนกันนะคะ ซึ่งตัวบัตรเครดิตที่ฉันชอบอยู่ตอนนี้ก็คือ บัตรเครดิตซิตี้เหมือนกันนี้แหละค่ะ และฉันเองก็เห็นด้วยและเคยเจอแบบเดียวกับคุณเจ้าของกระทู้นะคะว่าบัตรนี้สมัครง่ายมากถ้าเทียบกับบัตรของตัวอื่นๆ แถมการสมัครยังปลอดภัยอีกด้วยค่ะ

2020.09.10 5:38

K***P

ดีเลย กำลังเล็งๆบัตรของcitiอยู่ว่าบัตรไหนที่อนุมัติง่ายๆบ้าง เดี๋ยวต้องลองไปสมัครในเนตดูบ้าง ท่าทางจะอนุมัติเร็ว....เรามีบัตรเครดิตแต่เป็นของค่ายอื่น แต่อยากจะย้ายค่ายมาciti เพราะว่าบัตรนั้นไม่ค่อยได้ใช้งานเท่าไหร่ เป็นบัตรที่สะสมไมล์ ซึ่งถ้าไม่ค่อยเดินทางมีไว้ก็ไม่คุ้ม ต้องเสียค่าธรรมเนียม ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ

2020.09.22 9:29

Love love

ก็เป็นเรื่องปกตินะคะ สำหรับคนที่ได้รับ SMS เชิญให้สมัครบัตรเครดิตจากธนาคารโดยตรง ธนาคารก็จะมีข้อมูลอยู่แล้วว่าคุณเป็นลูกค้าที่มีประวัติที่ดีดังนั้นเมื่อยื่นสมัครไปก่อนได้รับอนุมัติง่ายเป็นเรื่องธรรมดาแต่สำหรับคนที่ไม่ได้รับการเชิญจากธนาคารนี่สิ คงจะไม่ได้รับอนุมัติง่ายอย่างที่คุณเจอแน่นอน ดังเช่นตัวอย่างของเราคนนึงแล้วล่ะที่เคยยื่นสมัครไป ไม่ผ่าน

2020.09.30 13:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง

เพิ่งรู้นะเนี่ยว่า บัตร Citi Bank premier Miles มีสิทธิประโยชน์ให้ใช้ที่สนามบินมากขนาดนี้

บัตรนี้คงจะถูกใจเหล่านักช้อปทั้งหลายที่เดินทางไปต่างประเทศบ่อยๆและซื้อของที่ร้านค้าปลอดภาษีแน่ๆ เมื่อชำระสินค้าในร้านค้าปลอดภาษีทั่วโลกด้วยบัตรciti bank premier จะได้รับคะแนนสะสมถึง 4เท่า ฟรีบริการลีมูซีน รับส่งที่สนามบิน ได้พักในห้องรับรองพิเศษที่สนามบิน และมีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางให้ด้วย

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

ช้อปจริงจัง ต้องบัตรนี้ บัตร Citibank PremierMiles Card

ใครที่เดินทางไปต่างประเทศบ่อยและชอบช้อปปิ้งจริงจังด้วย ต้องบัตรนี้เลย บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ บัตรที่คุณจะได้คะแนนเพิ่มสูงสุด 4 เท่า เมื่อช้อปที่ห้างสรรพสินค้าหรือร้านค้าปลอดภาษีที่ร่วมรายการทั่วโลก โอ้โห! ถูกใจขาช้อปเลย ซึ่งแน่นอนถูกใจดิฉันด้วย แถมคะแนนที่สะสมไว้ก็ไม่มีวันหมดอายุ มันดีมากไปอีกก็ตรงนี้แหละ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ คุ้มไหม ถามใจดู

คนเราก็พูดกันไปอย่างที่ใจคิด บัตรเครดิตมันจะใช้คุ้มหรือไม่คุ้มก็อยู่ที่ตัวเราเอง ผมเคยเห็นคนที่สมัครตามคนอื่น เอาเข้าจริงก็ไม่ค่อยได้ใช้ เสียค่าธรรมเนี่ยมเปล่าๆ เอาที่เราใช้จริง จ่ายไหวก็พอครับ ไม่ต้องสนใจหรอกมันจะหรูมั้ยหรือมันจะดูดีพอหรือเปล่า เพราะคนอื่นเขาก็ไม่ได้มาช่วยเราจ่ายค่าธรรมเนียมนี่ครับ ถ้าดูแล้วบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ เหมาะกับเรา ก็ใช้ ไม่เหมาะ ก็ไปดูบัตรฯอื่นครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ ถ้ายอดถึง จึงใช้ได้

ใช่ๆ บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ มีสิทธิประโยชน์นี้ "บริการห้องรับรองพิเศษผ่าน Priority Pass ณ สนามบินกว่า 1,000 แห่งทั่วโลก ไม่จำกัดจำนวนครั้ง" .อย่าเพิ่ง ว้าว! เพราะมีคำว่า "แต่" ด้วย ต้องมียอดใช้จ่ายครบ 1,000,000 บาท/ปีปฏิทินก่อนนะ แล้วบัตร Priority Pass เนี่ยจะออกให้ภายในเดือนก.พ.ปีถัดไป ซึ่งบัตรมีอายุ 1 ปีนับจากวันที่ออกให้ ต้องเดินทางบ่อยจริงๆอะ ถึงจะคุ้ม แต่ก่อนจะได้ใช้ ต้องจ่ายให้ถึงล้านก่อนนะ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citibank PremierMiles Card

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

ทำบัตรเครดิตของซิตี้แบงค์ดีไหม

อยากทราบเรื่องการเวฟค่าธรรมเนียมของบัตรซิตี้ พรีเมียร์ค่ะ

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี