Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ฝากเงินกับe-SAVINGSธนชาตยังไงไม่ต้องไปที่แบงค์

เดี๋ยวนี้เราอยากจะฝากเงินเข้าบัญชีเราต้องใช้เวลาเดินทางไปที่แบงค์เพื่อทำรายการฝากเงิน น่าจะมีวิธีอื่น หรือมีความสะดวกสบายเพิ่มมากขึ้นเมื่อเราเดินผ่านทางแอพพลิเคชั่นในโทรศัพท์มือถือ แต่บางครั้งเราไม่มีอินเทอร์เน็ตหรือว่าแบตหมดเราจะสามารถฝากเงินออมของเราเข้าทางบัญชีออมทรัพย์ได้อย่างไรโดยที่ไม่ต้องเดินทางไปถึงแบงค์

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nan

มีอีกวิธีนึงนะครับที่เราสามารถทำได้ด้วยตัวเองก็คือการมองหาเครื่องฝากเงินอัตโนมัติ cdm ของธนาคารธนชาต เราสามารถค้นหาสถานที่โดยการพิมพ์ใน google ก็ได้ และหลังจากนั้นเราก็เดินทางไปที่ตู้ ATM ใกล้ที่สุดเพื่อฝากเงินเข้ากับบัญชีและการฝากเงินเข้ากับบัญชีเพียงแค่เราจะเอาเลขบัญชีและมีบัตรแล้วก็สามารถฝากเข้าได้ง่ายๆแล้วครับ

2019.11.23 18:7

Cherry

เครื่องฝากเงินอัตโนมัติ cdm ไม่ทราบว่าเคยเห็นกันไหมครับ ตอนแรกผมก็ไม่รู้จักครับเรียกตู้ ATM หมดเลยครับ ที่ไหนได้ มันชื่อคนละอย่างเลยครับ ทำง่ายครับ กดที่เครื่องฝากเงินอัตโนมัติ cdm เลยครับกรอกหมายเลขบัญชีครับ แล้วก็ทำการโอนเงินได้เลยครับ ไม่ยากครับ แต่ที่ต้องระวัง ต้องตรวจสอบหมายเลขบัญชีก่อนตกลงขั้นสุดท้ายนะครับ

2020.06.24 14:8

เม็ดทราย

หวังว่าคุณคงจะได้คำตอบแล้วนะคะจากคอมเมนต์ด้านบน เราเองก็เปิดบัญชีของธนชาต e-SAVINGSเหมือนกันค่ะ เพราะว่าที่นี่เป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่ให้ดอกเบี้ยสูงดี สูงกว่าธนาคารอื่นๆ อีกอย่างถึงแม้ว่าเราจะถอนก็ยังได้ดอกเบี้ยเท่าเดิม ไม่ลด ชอบตรงที่ไม่มีค่าธรรมเนียมการโอน ระบบเค้าก็ค่อนข้างมีความปลอดภัยเลยทีเดียว ก็เลยเลือกเปิดบัญชีกับที่นี่ค่ะ

2020.07.12 14:57

สัญญา

สามารถตั้งค่ากับสลิปเงินเดือนที่เราได้รับทุกเดือนให้หักตัดไปที่บัญชีได้เลยครับ ช่วยให้เราไม่ลืมที่จะฝากเงินประจำกับบัญชี saving ของธนาคารธนชาต หรือว่าอีกวิธีหนึ่งก็คือการโอนเงินจากบัญชีอีกบัญชีหนึ่งของเราไม่ว่าจะเป็น internet banking ก็สามารถที่จะทำได้ไหมว่าธนาคารไหนนะครับ ทำให้ธุรกรรมการเงินอยู่ในกำมือของเราด้วย

2020.07.15 14:20

ใจดี

ถ้าจะทำรายการการฝากเงินยังไงก็ต้องไปที่ตู้ฝากเงินเหมือนที่ความคิดเห็นก่อนหน้าบอกไปแล้วนั่นแหละ แต่สามารถฝากกับตู้ของธนาคารไหนก็ได้นะคะสะดวกตรงนี้ แต่ถ้าเป็นการเอาเงินเข้าบัญชีด้วยวิธีอื่นที่ไม่ใช่การฝากเงิน เป็นแบบโอนเข้าก็ทำได้ผ่าน App แล้วค่ะ ง่ายๆไม่ต้องเดินทางเสียเวลา แต่ไม่แน่ใจว่าบัญชีนี้เป็นบัญชีแบบออมทรัพย์ธรรมดาๆมั้ยคะ ทำไมให้ดอกเบี้ยสูงจัง?

2020.08.17 14:43

การะแม

เป็นคำถามที่น่าสนใจมากค่ะ ฉันคิดว่าหลายคนก็เคยสงสัยเหมือนกัน เพราะทุกวันนี้ฉันว่าทุกคนที่ใช้บริการของธนาคารจะดาวน์โหลดแอปของธนาคารไว้ใช้เพื่ออำนวยความสะดวกในการทำธุรกรรมต่างๆได้ฟรี และไม่ต้องเสียเวลาไปทำธุรกรรมที่ธนาคาร ในเมื่อคุณต้องการฝากเงินแต่คุณไม่มี Internet ในตอนนั้น ฉันว่าคุณควรจะรอจนกว่าจะมี Internet ก่อนแล้วค่อยฝาก หรือไม่ก็ไปฝากตู้เครื่องฝากเงินอัตโนมัติ CDM ที่อยู่ใกล้ที่สุดได้นะคะ

2020.08.29 5:50

9hos

เห็นด้วยกับคอมเม้นท์ของการะแมนะ มันเป็นคำถามที่น่าสนใจจริงๆแต่พอมาอ่านคำตอบของคอมเม้นแล้วก็งงๆนะ ที่ได้ข่าวมาเจ้าของกระทู้เขาถามว่าไม่มีอินเทอร์เน็ตหรือว่าแบตหมดจะทำยังไง แต่ก็มีบางคนก็ยังบอกว่าให้ค้นหาเครื่องฝากเงินอัตโนมัติในgoogle แล้วจะหายังไงได้อ่า แปลกมาก55555 แต่คุณเจ้าของกระทู้ก็ได้คำแนะนำที่น่าสนใจอยู่

2020.09.11 7:29

Mukda🍋

มีอีกวิธีนึงที่ง่ายกว่านั้นคร้าาาา.... อยากฝากเงิน แต่ขี้เกียจไปธนาคาร เนตหมด หาตู้ฝากเงินไม่ได้ มีเหตุผลข้ออ้างสารพัด มีวิธีง่ายๆมานำเสนอ... คุณก็แค่เอาเงินสดให้เพื่อนไป(เงินที่เราต้องการจะฝากอ่ะคะ) แล้วให้เพื่อนโอนคืนเข้าบัญชีเรา แค่นี้เอง...ง่ายม่ะ ??? เราทำวิธีนี้ประจำเลยค่ะด้วยความขี้เกียจ....แดดร้อนไม่อยากเดิน และทุกๆครั้งจบท้ายที่ว่า โดนเพื่อนด่าเป็นประจำ555

2020.09.22 9:16

โลโซ

ความคิดเห็นอื่นๆคงตอบคุณไปแล้วนะครับ ผมจะสรุปให้ว่ามี 2 ทางเท่านั้นที่คุณจะฝากเงินเข้าบัญชีนี้ได้ โดยที่ไม่ต้องไปที่ธนาคาร 1 คือ ฝากเงินผ่านตู้ครับ 2 คือ ฝากเงินด้วยการโอนเข้าบัญชีครับผม แล้วก็ไม่น่าจะมีวิธีอื่นอีกนะครับผมนึกออกแค่ 2 วิธีนี้เท่านั้น ที่จะเป็นไปได้ที่เราจะฝากเงินเข้าบัญชีโดยที่ไม่ต้องไปที่ธนาคาร

2020.09.30 14:1

BlaBlaBla

@Nan ถ้าเป็นที่ต่างจังหวัด ถ้าจะไปหาตู้ฝากเงินที่คุณพูดถึง ก็ต้องไปที่หน้าธนาคารอยู่ดี แต่ถ้าเป็นในเมืองอย่างกรุงเทพฯ ผมว่าก็คงจะมีตู้แบบนี้ตั้งอยู่ทั่วไป ก็สะดวกกว่า แต่ถ้าใครใช้บัญชีธนชาต e-savings แล้วอยู่ต่างจังหวัดผมว่าสุดท้ายก็ต้องไปฝากเงินที่ธนาคารอยู่ดี เหมือนบ้านผมก็ไม่มีตู้พวกนี้ทั่วไป ตู้ atm ยังมีน้อยเลยครับ

2021.09.29 14:37

แอนนา

อยากรู้ว่าจขกทมีธนาคารอื่นๆที่เปิดบัญชีไว้ด้วยไหม เพราะว่าเดี๋ยวนี้ ATM หมดความหมายตั้งแต่มี app ธนาคาร เราขอเสนออีกทางเลือกนึงที่เราทำเป็นประจำ ตั้งแต่ช่วงก่อนโควิดมากแล้วคือ พอเงินเดือนออก เราจะใช้วิธีโอนเงินเข้าบัญชีเงินฝาก แบ่งเลยว่าบัญชีไหนเราจะใช้จ่าย บัญชีไหนเราจะเอาไว้ฝากประจำ แล้วโอนเงินเข้าในแต่ละบัญชี ง่ายมากไม่ต้องพึ่งATMเลย

2022.01.11 6:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ ได้รับดอกเบี้ยสูงสุดถึง 1.5% และยังสามารถถอนเงินหรือโอนเงินไปยังธนาคารไหนก็ได้ตลอด 24 ชั่วโมง โดยไม่เสียค่าธรรมเนียม เปิดบัญชีขั้นต่ำด้วยเงินเพียง 0 บาทเท่านั้น! มีบริการให้ทำธุรกรรมผ่านแอพด้วยซึ่งแอพนั้นมีชื่อว่า Thanachart Connect โมบายแอพ หรือ Thanachart iNet นอกจากเปิดบัญชีด้วยเงิน 0 บาทแล้วยังสะดวกอีกด้วย

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

บัตรเครดิต วีซ่า

สัมผัสสิทธิพิเศษจากบัตร Thanachart Black Diamond Visa ต้องลอง!

บัตรนี้เหมาะกับคนที่มีรายได้ 6 หลักขึ้นไป จะได้ประสบการณ์ใหม่ ในการช้อปปิ้ง ท่องเที่ยว ส่วนคืนเงินสด การใช้จ่ายทุกๆ25บาท รับคะแนนสะสม 6 คะแนนเมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ , ทุกๆ25บาทรับ4คะแนนในหมวดท่องเที่ยว และ ทุกๆ25บาทรับ 2คะแนนที่ร้านอาหาร มีแผนประกันภัยอุบัติเหตุระหว่างเดินทางวงเงินสูงสุดถึง 10 ล้านบาท

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

แม้จะเที่ยวก็ยังได้รับคะแนน Thanachart Blue Diamond MasterCard บัตรที่ช่วยให้คุณได้รับคะแนนมากยิ่งขึ้น

บัตรนี้ยิ่งเที่ยวมากได้รับคะแนนสะสมมาก ทุกการใช้จ่ายทั่วไป 25บาทรับ1คะแนน รับคะแนนสะสมสูงสุด 4เท่าเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ คะแนนสะสม 1,000 คะแนนรับเครดิตเงินคืน 100บาท นำไปแลกหน่วยลงทุนในกองทุน T-Cash 100บาท คะแนน T-Rewards แลกเป็นผลิตภัณฑ์การท่องเที่ยวมากว่า 100 เส้นทาง ทั้งตั๋วเครื่องบิน โรงแรม

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

Thanachart Blue Diamond Visa บัตรเครดิตที่ใช้สิทธิพิเศษที่เยอะเกินคาด

Thanachart Blue Diamon Visa คะแนนสะสมจากการชำระค่าสินค้า บริการผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ แลกของกำนัลฟรี และแลกเงินคืนเข้าบัญชีบัตรเครดิต ทุก 25บาทรับ4คะแนน เมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ และ ทุก25บาท รับ 3คะแนน เมื่อใช้จ่ายในหมวดท่องเที่ยว แบ่งชำระรายเดือนดอกเบี้ยพิเศษ 0%นาน 6เดือน มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางในวงเงิน 10ล้านบาท.

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

อยากเข้าMiracle lounge ไม่ยาก แค่มีThanachart LIVE Master card

บัตรเครดิต ธนชาติ ลีฟ มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรอะไรเอ่ย?ให้วงเงินตั้ง5เท่าของรายได้ เฉลย ก็บัตรThanachart Dimond Visaไง!

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชี e saving ของธนชาติดียังไงครับ

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

คนต่างชาติเปิดบัญชี e-SAVINGS ธนชาติได้ไหม?

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัญชี e saving ของธนชาติให้ผลตอบแทนยังไงบ้างกับดอกเบี้ย

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

วิธีสมัครบัญชีออมทรัพย์e-SAVINGSธนชาตต้องทำอย่างไร

เพื่อนๆมาแชร์ข้อดีของบัญชี e-SAVINGS ธนชาติ กันหน่อยคะ ว่ามีข้อดีอะไรกันบ้าง?

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus มีอายุการใช้งานบัตรนาน 5 ปี เมื่อได้รับบัตรใหม่ ต้องจ่ายค่าทำบัตรใหม่มั้ย เท่าไหร่?

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (เศรษฐกิจ)

เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปีจะได้รับเงินเยียวยาหรือไม่

ถ้าไม่ได้ใช้บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทยไปเกินหนึ่งปี เราจะยังกลับมาใช้งานได้อยู่ไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

อยากจะไปเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไร? แล้วก็ขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

All (การจ่ายภาษี)

มีเงินเก็บในบัญชีเยอะจะเสียภาษีเยอะด้วยไหม?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี จูเนียร์ ใครๆก็สมัครได้

ยูโอบี จูเนียร์ เพียงแค่เรามีอายุ 18 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว โดยที่เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 1,000 บาท ดอกเบี้ยที่ได้รับเป็นดอกเบี้ยแบบคงที่โดยอยู่ที่ 0.50% จะได้รับดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน คนหนึ่งคนสามารถเปิดได้แค่บัญชีเดียวเท่านั้น เด็กอายุต่ำกว่า 15 ปีสามารถให้ผู้ปกครองมาเปิดบัญชี โดยใช้ชื่อบัญชีของผู้ปกครอง เด็กอายุ 12 ปีขึ้นไปสามารถขอใช้บริการ ATM ได้

ยูโอบี จูเนียร์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,All (ประกัน)

อุ่นใจทุกครั้งเมื่อเปิดบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บริหารเงินกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถเปิดบัญชีเงินบาทเป็นสกุลเงินได้หลากหลายถึง 9 สกุลเงินเลยทีเดียว และดอกเบี้ยนั้นคำนวณดอกเบี้ยของยอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีเป็นรายวัน และนอกจากนี้ค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดจากตู้ ไม่ว่าจะธนาคารไหนก็ยังฟรีอีกด้วยทั้งในและนอกประเทศ เมื่อใช้ citicard ก็รับฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไปเลย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA อุ่นใจทุกการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี