Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อุบัติเหตุอะไรที่ได้รับการยกเว้นการคุ้มครองคะ

ฉันอยากรู้เกี่ยวกับการใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์ extra saving CIMB เกี่ยวกับเงื่อนไขการประกันอุบัติเหตุที่เราได้รับจากการใช้บัญชีออมทรัพย์ดังกล่าวว่า มีอุบัติเหตุอะไรบ้างที่เราจะไม่ได้รับการคุ้มครองจากวงเงินสูงสุดไม่เกิน 1 ล้านบาท เพื่อที่ฉันจะได้เข้าใจมากขึ้นเกี่ยวกับเงื่อนไขการให้การประกันหรือการคุ้มครองว่าไม่สามารถที่จะเบิกเงินชดเชยหรือค่าทดแทนอะไรได้จากอุบัติเหตุนี้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Candice

มีนะครับไม่ใช่อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นทุกอย่างจะสามารถรับเอาประกันจากบัญชีออมทรัพย์ extra saving CIMB ได้ เพราะว่ามีการคุ้มครองที่ได้รับการยกเว้นอยู่คือการขับขี่หรือการโดยสารจักรยานยนต์จะไม่สามารถได้รับการคุ้มครองจากวงเงินดังกล่าวได้ครับ ดังนั้นขอสนับสนุนให้เลือกหาบัญชีออมทรัพย์ที่ให้การคุ้มครองควบคุมถึงเรื่องนี้ด้วย

2019.11.24 18:7

Nat

พี่เปิดบัญชีออมทรัพย์ extra saving CIMB เหรอครับ ผมว่า ไม่เวิคเท่าไรครับ ข้อแม้เยอะเหลือเกินครับ ต้องกำหนดด้วยว่าต้องมีเงินในบัญชีเท่าโน้นเท่านี้ ผมว่าถ้าพี่อยากได้ประกันจริงพี่ไปทำประกันอุบัติเหตุจริงๆเลยครับ ไม่ต้องเสียดายเงินครับ ค่าเบี้ยวันก่อนที่ ไทยพานิชน์ 800 กว่าบาทเองครับ ไม่ต้องมาเปิดบัญชีด้วยครับ

2020.06.25 5:19

ชางเปา34234

ก็จะมีการยกเว้นการเกิดอุบัติเหตุโดยที่ผู้ประกันภัยอยู่ภายใต้ฤทธิ์สุราหรือยาเสพติด อุบัติเหตุที่ทำให้เกิดการแท้งลูกและอุบัติเหตุจากการเข้าร่วมการทะเลาะวิวาทค่ะ โดยอุบัติเหตุที่เกิดจากสาเหตุพวกนี้จะไม่ได้รับการคุ้มครองค่ะ ส่วนอุบัติเหตุจากการขับขี่หรือการโดยสารจักรยานยนต์ การจลาจล และการเล่นหรือแข่งกีฬาอันตรายสามารถจ่ายเบี้ยประกันภัย เพิ่มเติมเพื่อขอขยายความคุ้มครองได้นะคะ

2020.09.11 8:29

B**y5566

บัญชีออมทรัพย์ extra saving CIMB เป็นบัญชีออมทรัพย์พ่วงประกันอุบัติเหตุ ซึ่งเงื่อนไขคือ คุณต้องมีเงินฝากในบัญชีไม่ต่ำกว่า 10,000 บาทก่อนวันที่จะเกิดอุบัติเหตุ ซึ่งถ้าก่อนเกิดเหตุคุณกดเงินไปใช้ทำให้ยอดเงินเหลือต่ำกว่า10,000 บาท คุณจะไม่ได้รับความคุ้มครองครับ เนื่องจากคุณทำผิดเงื่อนไข เเนะนำว่าถ้าคุณไม่ได้เดือดร้อนเรื่องเงิน ทำไว้ก็ดีนะครับ

2020.09.22 9:10

โลโซ

ผมว่าถ้าเป็นพวกอุบัติเหตุที่เกิดกับรถยนต์ที่เราไม่ได้เป็นฝ่ายผิดหรือไม่ใช่เป็นเพราะความประมาทของเรายังไงประกันอุบัติเหตุก็จะคุ้มครองอยู่แล้วครับ ว่าถ้าเป็นอุบัติเหตุที่ไม่ได้เกิดจากรถยนต์ เป็นอุบัติเหตุเล็กๆน้อยๆอย่างเช่นแมลงสัตว์กัดต่อย หรือเรื่องอื่นผมก็นึกไม่ออกนะครับว่ามีอะไรบ้างกรณีเหล่านี้อาจจะต้องถามทางประกันก่อนว่าคุ้มครองหรือเปล่า

2020.09.30 14:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (การจ่ายภาษี)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้รับการยกเว้นการเสียภาษีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุที่มาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองเฉพาะในประเทศไทยไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

ถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยประกันตัวนี้ก็จะประกันชีวิตเราไปจนอย่างเราตายเลยใช่ไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (ประกัน)

ประกันภัยที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองการถูกทำร้ายร่างกายไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน)

อยากได้รายละเอียดประกันภัยส่วนบุคคลที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB ค่ะ

บัญชีออมทรัพย์

ต้องมีเงินในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ขั้นต่ำเท่าไหร่ถึงจะไม่เสียค่ารักษาบัญชีคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

All (ธนาคาร)

สถาบันการเงินประเภทที่ไม่ใช่ธนาคารมีอะไรบ้างครับ?

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

วิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของฉัน

เป็นวิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของพวกเขาเพราะพวกเขาไม่มีความรู้การลงทุนอะไร

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

Internet Banking กับ Mobil Banking เหมือนกันไหม?

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

จุดเด่นของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB คืออะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ SCB เปิดบัญชีและขอปิดบัญชีจะเสียค่าบริการไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ คุ้มครองเหนือระดับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ ได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 10,000,000 บาท หรือ 10 เท่าของเงินฝาก โดยได้รับความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง ได้รับดอกเบี้ยสูงและรับดอกเบี้ยเป็นรายเดือน โดยสามารถเปิดบัญชีได้ด้วยเงินขั้นต่ำ 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ สามารถฝากถอนเงินกี่ครั้งก็ได้ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ เมื่อสมัครจะได้รับดอกเบี้ยทุกเดือน โดยดอกเบี้ยนั้นจะคิดค่าดอกเบี้ยทุกวัน อัตราดอกเบี้ยสูงสุดอยู่ที่ 1.60% ต่อปี สามารถถอนได้ 2 ครั้งต่อเดือนโดยไม่เสียค่าธรรมเนียมโดยไม่จำกัดจำนวนเงินในการถอน เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 500 บาท ถ้าหากจะปิดบัญชีต้องปิดที่สาขาเจ้าของบัญชีเท่านั้น

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ประกันการเดินทาง

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์ ประกันภัยอันนี้จะคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงปัญหาต่างๆจากการเดินทาง ยกเว้นแค่เรื่องของความล่าช้าของประเป๋าเดินทางตรงนี้ทางบริษัทจะไม่คุ้มครองให้ และหากเกิดอุบัติเหตุผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,000,000 บาท แลพหากอายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อเราซื้อประกันภัยนี้จะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่เกิดระหส่างการเดินทาง หากมีอุบัติเหตุจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุอยู่ที่ 9 วัน ถึง75 ปี สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี