Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีคำแนะนำอะไรเกี่ยวกับการใช้บริการของบัญชีเงินฝากมีบ้างคะ

เมื่อฉันได้ฟังเกี่ยวกับเงื่อนไขการใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์ proceeding CIMB แล้ว เกี่ยวกับการอุบัติเหตุและอัตราดอกเบี้ยที่ได้รับเมื่อใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์นี้ ฉันก็คิดถึงเกี่ยวกับข้อระวังด้วยเกี่ยวกับการฝากเงินว่าจำเป็นต้องมีเงินในบัญชีมากๆ จำเป็นต้องมีเรื่องอื่นที่ฉันต้องรู้เกี่ยวกับการใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์นี้ไหมคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Payut

สิ่งที่ผมอยากแนะนำนะครับก็คือ เรื่องของเงินฝากที่มีอยู่ในบัญชีออมทรัพย์นะครับต้องมีมากกว่า 10,000 บาท และเดี๋ยวฝากเงินโดยดูแค่ดอกเบี้ยเพียงอย่างเดียวแต่ควรพิจารณาเงื่อนไขความสะดวกและความมั่นคงของสถาบันการเงินประกอบการทุกครั้งในการตัดสินใจใช้บริการนะครับ เพื่อที่เราจะไม่รู้สึกผิดหวังหรือทำให้เราท้อใจจากการใช้บริการ

2019.11.25 18:7

fon

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ ดูเหมือนไม่มีอะไรให้เป็นห่วงนะครับ ถ้าคุณเปิดบัญชีแล้วอย่าปิดก่อนครบ 6 เดือนละกัน ไม่งั้นเสียค่าธรรมเนียมปิดบัญชีก่อนระยะเวลาที่กำหนด 500 บาทนะครับ แล้วก็ดูให้มียอดเงินคงเหลือในบัญชีอย่างน้อยหนึ่งหมื่นบาท อย่างที่คอมเม้นท์แรกบอกมาอะครับ เพราะมันเกี่ยวข้องกับการได้รับสิทธิความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุด้วย

2020.06.17 15:7

ราฟ4349=

คำแนะนำของผมก็คือ ให้คุณเจ้าของกระทู้ถามตัวเองครับว่ามีเงินพอหรือเปล่าไม่ว่าจะตอนนี้หรือในอนาคตเพราะถ้าการเงินของคุณไม่ดีพอก็ไม่ควรทำนะครับ เพราะจากที่เห็นคอมเม้นท์ข้างบนคุณต้องมีเงินอย่างน้อยๆเลย10000บาทในบัญชีนั้นแสดงว่าคุณจะเบิกเงินก้อนนั้นมาไม่ได้เลย เพราะถ้าคุณมีเงินไม่ถึงคุณก็จะได้รับสิทธิประโยชน์ต่างๆที่ไม่ได้แตกต่างจากการทำบัญชีเงินฝากของตัวอื่นๆเลยครับ แถมของตัวอื่นๆยังไม่ต้องมีเงินในบัญชีสูงขนาดนี้ด้วย

2020.09.12 8:24

Supoj-33

ถ้าคุณมีเงินเย็นไม่เดือดร้อนต้องการฝากเงิน และอยากได้ผลพลอยได้ก็คือ การได้รับความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุเพิ่มเติม บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ ก็เป็นตัวเลือกนึงที่น่าสนใจ เพราะถ้าคุณมีเงินฝากเยอะคุณก็จะได้รับความคุ้มครองเยอะ และได้ดอกเบี้ยที่เยอะตาม ข้อดีอีกอย่างคือคุณไม่ต้องไปเสียค่าเบี้ยประกันรายปีให้ปวดหัวครับ

2020.09.22 9:4

ลมหนาว

ผมขอแนะนำว่าบัญชีนี้เหมาะสำหรับเอาไว้ออมเงินของธุรกิจ นะครับ เพราะว่า เงิน จะธุรกิจจะเป็นเงินที่เป็นเงินก้อนใหญ่แล้วก็เน้นให้เป็นการ ออมเงินที่เป็นกำไรนะครับเพราะว่าจะเป็นการค้างเงินไว้ในบัญชีแล้วถ้าคุณทำอย่างนั้นคุณจะได้อัตราดอกเบี้ยจากบัญชีนี้เยอะมาก ถึงแม้บัญชีนี้จะเหมาะกับบุคคลธรรมดาด้วยแต่ก็บอกกับคณะบุคคลด้วยเหมือนกันครับ

2020.09.30 14:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (การจ่ายภาษี)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้รับการยกเว้นการเสียภาษีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุที่มาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองเฉพาะในประเทศไทยไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

ถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยประกันตัวนี้ก็จะประกันชีวิตเราไปจนอย่างเราตายเลยใช่ไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (ประกัน)

ประกันภัยที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองการถูกทำร้ายร่างกายไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน)

อยากได้รายละเอียดประกันภัยส่วนบุคคลที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB ค่ะ

บัญชีออมทรัพย์

ต้องมีเงินในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ขั้นต่ำเท่าไหร่ถึงจะไม่เสียค่ารักษาบัญชีคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

Internet Banking กับ Mobil Banking เหมือนกันไหม?

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

คนเงินเดือนแสนบาทนี่เรียกว่ารวยรึยังครับ

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

ถ้าไม่ได้ใช้บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทยไปเกินหนึ่งปี เราจะยังกลับมาใช้งานได้อยู่ไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย / ธนาคารซีไอเอ็มบี

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

อยากจะไปเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไร? แล้วก็ขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์ ประกันภัยอันนี้จะคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงปัญหาต่างๆจากการเดินทาง ยกเว้นแค่เรื่องของความล่าช้าของประเป๋าเดินทางตรงนี้ทางบริษัทจะไม่คุ้มครองให้ และหากเกิดอุบัติเหตุผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,000,000 บาท แลพหากอายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย ประกันภัยนี้จะเหมาะสำหรับบริษัททัวร์หรือผู้จัดการเดินทางเป็นหมู่คณะที่ต้องการทำประกันภัยให้แก่นักท่องเที่ยวที่เดินทางไปต่างประเทศเป็นรายบุคคลหรือรายกลุ่ม โดยทางบริษัทนั้นให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุไปจนถึงค่ารักษาพยาบาล

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เปิดง่ายเพียง 100 บาท

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เมื่อเราสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยแบบคงที่ โดยดอกเบี้ยนั้นอยู่ที่ 0.125% เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 100 บาท ไม่จำเป็นต้องฝากทุกเดือน ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน สามารถถอนเงินสดข้ามเขตหรือเขตเดียวกันก็ได้ ที่ตู้ ATM ไหนก็ได้ มีเงื่อนไขการเปิดบัญชีว่าชื่อบัญชีจะต้องเป็นชื่อบัญชีบุคคลคนเดียวเท่านั้น ไม่มีการเปิดบัญชีร่วม

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี จูเนียร์ ใครๆก็สมัครได้

ยูโอบี จูเนียร์ เพียงแค่เรามีอายุ 18 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว โดยที่เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 1,000 บาท ดอกเบี้ยที่ได้รับเป็นดอกเบี้ยแบบคงที่โดยอยู่ที่ 0.50% จะได้รับดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน คนหนึ่งคนสามารถเปิดได้แค่บัญชีเดียวเท่านั้น เด็กอายุต่ำกว่า 15 ปีสามารถให้ผู้ปกครองมาเปิดบัญชี โดยใช้ชื่อบัญชีของผู้ปกครอง เด็กอายุ 12 ปีขึ้นไปสามารถขอใช้บริการ ATM ได้

ยูโอบี จูเนียร์

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,All (ประกัน)

อุ่นใจทุกครั้งเมื่อเปิดบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี