Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เงื่อนไขและเอกสารในการสมัครใช้บริการคืออะไรคะ

ฉันอยากสมัครใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์ CIMB thai smile point เพื่อเป็นเหมือนกระเป๋าตังค์ออนไลน์ให้กับฉันเพราะสามารถเปิดใช้บริการของบัตร ATM หรือบัตรเดบิตของ CIMB ได้ด้วย อำนวยความสะดวกสบายให้กับฉันในการสามารถใช้บัญชีออมทรัพย์ดังกล่าวมีการหักเงินอัตโนมัติจากค่าสาธารณูปโภคหรือได้รับจากบัญชีอื่นได้ทุกเดือนฉันอยากรู้ว่าใช้อะไรบ้างในการสมัครมีเงินใช้อะไรบ้างคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ฐิตวรรณ

สำหรับเงื่อนไขและเอกสารที่ใช้ประกอบการเปิดบัญชีนะครับก็คือ สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน หรือสำเนาบัตรประจำตัวที่มีรูปถ่ายที่ราชการออกให้ครับ เดินทางไปยังสำนักงานสาขาใกล้บ้านไม่มียอดขั้นต่ำในการเปิดบัญชี แต่ยังสามารถได้รับดอกเบี้ยรายเดือนด้วย แค่นี้ก็สามารถสมัครใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์ CIMB thai smile point ได้นะครับ

2019.11.26 18:7

มานิจ

บัญชีออมทรัพย์ CIMB thai smile point ดูเหมือนไม่มีอะไรยุ่งยากในการเปิดบัญชีเลยนะคะ เหมือนเปิดไว้เฉยๆ นิ่งๆเลย หรือเราคิดไปเอง บัญชีนี้อาจจะทำอะไรได้มากกว่าที่เราคิดก็ได้เนอะ เราก็อยากรู้เรื่องดอกเบี้ยเหมือนกันนะว่าบัญชีนี้เขาให้ดอกเบี้ยกี่เปอร์เซ็นต์ จะให้สูงกว่าบัญชีอื่นๆมั้ยอะ? เรานี่ก็ถามอย่างกับจะมีเงินมาฝากบ่อยๆหรือฝากเยอะๆยังงั้นแหละ 555

2020.06.16 15:34

วานพ

ตอบคอมเม้นของคุณมานิจนะครับ ที่ผมทราบมาคือบุคคลธรรมดาที่ฝากตั้งแต่500ขึ้นไปจะได้รับดอกเบี้ย 0.002%ครับ ซึ่งถ้าเทียบกับของบัญชีตัวอื่นก็ถือว่าเราได้ดอกเบี้ยน้อยมากครับ แต่บัญชีนี้ก็มีข้อดีนะครับ คือเราสามารถเติมเงินเข้ากระเป๋า Smart Purse ได้ที่ตู้ ATM และ Internet Banking ซึ่งทำให้เราได้รับความสะดวกรวดเร็วยิ่งขึ้นมากๆเลยครับและนอกจากนั้นบัตร ATM ยังสามารถฝาก-ถอนเงินสดจากตู้ ATM ได้โดยไม่มีค่าธรรมเนียมจากตู้ ATM ข้ามเขตด้วย นะครับ

2020.09.15 8:56

saijai

สอบถามหน่อยนะคะว่าบัญชีเงินฝาก CIMB thai smile point กับบัญชีเงินฝากชิลดี อันนี้ให้ดอกเบี้ยแตกต่างกันยังไงคะ?? สองจิตสองใจค่ะ กำลังคิดจะเปิดทั้ง 2 บัญชีเลยใจอยากจะเลือกบัญชีใดบัญชีหนึ่งมากกว่า เพราะว่าใจหนึ่งก็อยากจะสะสม point แต่อีกใจนึงก็เห็นว่าบัญชีเงินฝากชิลดีดอกเบี้ยเยอะ เพื่อนๆมีใครเคยใช้บ้างไหมคะ? ช่วยบอกเราหน่อยนะคะว่ามีข้อดีและข้อเสียยังไง

2020.09.23 3:48

ลมหนาว

อ่านอ่านดูแล้วก็ดูเหมือนว่าบัญชีเงินฝาก CIMB Thai Smile Point บัญชีนี้ก็ไม่ต่างจากบัญชีออมทรัพย์ทั่วไปนะคะ ในเรื่องการทํารายการทางการเงินก็สามารถทำได้ทั้งหมดไม่ว่าจะที่ธนาคาร ATM หรือว่า Application หรือเว็บไซต์ของธนาคาร ไหนใครรู้ช่วยบอกหน่อยสิว่าบัญชีนี้มันพิเศษอะไรยังไงอีกบ้าง โดยเฉพาะคำสุดท้ายของชื่อบัญชีคำว่า Point คำนี้บอกอะไรถึงบัญชีนี้คะ?

2020.09.30 14:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ใช้บริการชำระค่าสาธารณูปโภคกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เงินฝากเปิดบัญชีขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

อยากจะไปโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point โอนได้เฉพาะสาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วยไหม?

ถ้าอยากจะฝากเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ฝากได้ที่สาขาไหนบ้างครับ?

จะไปถอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

คนเงินเดือนแสนบาทนี่เรียกว่ารวยรึยังครับ

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ SCB เปิดบัญชีและขอปิดบัญชีจะเสียค่าบริการไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีการเปรียบเทียบนิสัยทางการกับความขี้เกียจคิออะไรครับ?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย ประกันภัยนี้จะเหมาะสำหรับบริษัททัวร์หรือผู้จัดการเดินทางเป็นหมู่คณะที่ต้องการทำประกันภัยให้แก่นักท่องเที่ยวที่เดินทางไปต่างประเทศเป็นรายบุคคลหรือรายกลุ่ม โดยทางบริษัทนั้นให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุไปจนถึงค่ารักษาพยาบาล

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อเราซื้อประกันภัยนี้จะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่เกิดระหส่างการเดินทาง หากมีอุบัติเหตุจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุอยู่ที่ 9 วัน ถึง75 ปี สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเราสมัครประกันนี้อุ่นใจได้เลยเพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงเรื่องปัญหาต่างๆในการเดินทาง แต่มีข้อยกเว้นอยู่อย่างหนึ่งคือจะไม่ได้รับความคุ้มครองในเรื่องของกระเป๋าเดินทางล่าช้า และทั้งนี้หากเกิดอุบัติเหตุทางบริษัทจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลให้สูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี และจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่มีอายุตั้งแต่ 9 วัน - 75 ปี

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี