Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แอป mPay จะไม่มีบริการอีกแล้วลูกค้าเก่าจะใช้งานต่อได้ไหม?

คือตอนนี้ผมยังมีเงินเหลืออยู่ในแอป mPay อยู่เลยครับ ถ้าไม่มีบริการ mPay แล้วคือผมจะไม่สามารถใช้เงินในแอป mPay ได้อีกแล้วไหมครับ? หรือว่าเงินจะย้ายเข้าไปอยู่ในตัวแอปที่เปิดมาใหม่แทนครับ? คือเงินก็ไม่ได้เยอะหรอก แต่เสียดายมากกว่า ใช้งานมาตั้งหลายปีแล้วด้วย ก็เลยอยากรู้ว่าเงินของผมที่เหลืออยู่ในแอป mPay จะเป็นยังไหรอครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

รังรอง

ตอนนี้เงินที่เหลืออยู่ในแอป mPay ที่เป็นเงิน e-wallet ก็ยังใช้ได้อยู่นะคะ เพราะคนที่ใช้แอป mPay อยู่แล้วก็สามารถใช้งานต่อได้ตามปกติ มีแค่คนที่ใช้งานใหม่ ผู้ใช้ใหม่ บริการของแอป mPay จะไปอยู่ใน my AIS แทน หรือถ้าอยากจะเข้าใช้งานผ่าน Rabbiy LINE Pay แทนก็ได้เหมือนกันค่ะ เพราะยังไงก็เป็นกระเป๋าเงินเดียวกันอยู่แล้วค่ะ

2019.11.27 18:7

สารนนท์

ก็ตามที่คอมเม้นของคุณรังรองบอกไว้ครับ ซึ่งผมว่าคุณเจ้าของกระทู้คงจะไม่ต้องเสียดายอีกแล้วละครับ แต่มีที่ผมได้ยินมาเขาว่ากันว่าตัวใหม่นี้ดีมากๆเลยครับ เพราะผมได้ยินมาว่าลูกค้า AIS สามารถชำระเงินผ่านมือถือได้ง่ายและสะดวกยิ่งขึ้นครับ อีกทั้งยังใช้ e-Wallet ของ Rabbit LINE Pay ผ่านทุกช่องทางของ AIS ทั่วประเทศได้อีกด้วยผมว่าสุดยอดเลยครับ แต่ที่ผมยังสงสัยอยู่ก็คือช่องทางของaisตัวใหม่นี้ที่เราชำระได้นี้มีอะไรบ้าง ใครรู้ก็ช่วยตอบผมหน่อยนะครับ ผมจะขอบคุณมากๆ

2020.09.15 9:30

E88E

ไม่ทราบว่าคุณรู้จัก Beat Banking ไหมครับ อันนี้เป็นบริการใหม่ที่อยู่ในเครือ AIS ถ้าคุณไม่สะดวกที่จะใช้ mPay คุณสามารถใช้ Beat Banking ได้ หลายคนอาจจะยังไม่เคยชิน เป็นเครือของ AIS ที่จับมือร่วมกับธนาคาร CIMB ครับ เค้าทำเป็นบัญชีออมทรัพย์ ที่สามารถผูกกับ mPay ได้ครับ ซึ่งถ้าคุณจะใช้งานคุณต้องไปเปิดบัญชีในแอปก่อนนะครับ

2020.09.23 5:14

ลมหนาว

อ้าวหรอ เราก็เป็นลูกค้าของค่าย AIS นะแล้วก็มีแอพพลิเคชั่นของ AIS ด้วยที่เอาไว้แจ้งเตือนการชำระค่าบริการรายเดือนเห็นใน App ยังมีโฆษณาของ mPay อยู่เลยให้เราสมัคร แล้วตกลงข่าวที่ว่า mPay จะไม่มีให้ใช้บริการแล้วเป็นข่าวจริงหรือข่าวมั่วเนี่ย ไม่น่าจะปิดการใช้บริการนะเพราะว่า พวก wallet ก็กำลังเป็นที่นิยมนี่นา

2020.09.30 14:8

มาตามทาง....

ไม่รู้ว่าผมเข้าใจถูกหรือเปล่า คือ อ่านกระทู้แล้วก็คิดว่า mPay จะปิดตัวลงเจ้าของกระทู้ถึงเสียดายเงินที่อยู่ในนั้น แต่บางคอมเม้นท์พูดเหมือนว่า ไม่มี mPay ก็ไม่เป็นไรเพราะสามารถเอาเงินไปรวมกับแอพอื่นได้ เงินของเจ้าของกระทู้ก็ยังอยู่เหมือนเดิม หมายความว่า ยังไงเงินของเจ้าของกระทู้ก็ยังอยู่แน่ๆ ไม่หายไปไหนใช่มั้ยครับ

2021.07.25 16:15

ไฟฟืน

การโยกย้ายแบบนี้ เขาต้องมีการจัดการเกี่ยวกับลูกค้าก่อนนะ เราคิดว่าเขาคงไม่อยากเสียลูกค้าไปหรอก หากลูกค้าเสียผลประโยชน์ที่ควรจะได้ ทางค่ายก็จะเสียลูกค้าไปจริงๆแน่ ว่าแต่ตอนนี้ยังมีแอพ mPay อยู่มั้ย แล้วคนที่เคยเป็นลูกค้าของแอพนี้ทำยังไงกันอะคะ ยังคงได้รับผลประโยชน์คงเดิมกันอยู่หรือเปล่า ไม่รู้ว่าเปลี่ยนไปใช้แอพไหนกันนะ

2021.09.19 15:32

nooNan

M pay เหมือนกับshopee pay ไหม?? ถ้าเหมือนก็สามารถติดต่อลูกค้าสัมพันธ์หรือ call center ว่าเงินเรายังมีค้างในระบบอีกเท่าไหร่ แล้วเราสามารถโอนเข้าธนาคารของเราได้ไหม ?? ลองถามดูก่อน เพราะshopee pay สามารถที่จะโอนคืนเข้าธนาคารเราเองได้เลยอ่ะ ไม่ยุ่งยากด้วย แต่ m pay นี่ไม่เคยได้ยินเลย แต่คิดว่าน่าจะใช้คล้ายๆกันแหละ

2022.01.31 1:21

ฐิตธีร์

ช่วงนี้มีวอลเล็ทของหลายเจ้าเลยนะ ไม่ปิดตัวก้เปลี่ยนไปใช้ชื่ออื่น หรือว่าไปลงทุนกับเจ้าอื่น ถ้าอย่าหลังก็สบายใจได้เลยเพราะเงินของเราที่ค้างอยู่ในระบบเขาก็จะเอาไปไว้ให้เราในวอลเล็ทตัวใหม่ แต่ถ้าเขาปิดตัวลง อันนี้ก็ต้องลำบากหน่อย ต้องมาลุ้นดูว่าเขาจะจ่ายเงินคืนลูกค้าเก่าของเขายังไงดี ขออย่างเดียวว่าอย่าโกงก็พอ

2022.02.27 16:33

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

mPay ไม่ต้องเป็นลูกค้าAIS ก็ทำได้

mPAY คือแอปพลิเคชันสำหรับการทำธุรกรรมบนมือถือแบบครบวงจร สะดวกสบายกับการซื้อสินค้าและบริการต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น การโอนเงิน, ถอนเงิน, เติมเงิน, จ่ายบิล และอื่นๆ อีกมากมาย ซึ่งความสะดวกของ mPAY ก็คือ ไม่จำเป็นต้องเป็นลูกค้าของ AIS ก็สามารถดาวน์โหลดมาใช้งานได้ ครับ เป็นอีกตัวเลือกสำหรับเพื่อนๆครับลองๆหาตัวที่เหมาะกับเพื่อนดูครับ

mPay

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay จ่ายเงินเข้าที่ไหนก็ได้

การเติมเงินเข้า mPay นั้น มีทั้งหมด 3 วิธีด้วยกัน ได้แก่ ผ่านบัญชีธนาคาร, ผ่านตู้ ATM และผ่านบัตร MasterCard ซึ่งวิธีการชำระผ่านบัญชีธนาคารที่ผูกไว้ จะสะดวกต่อการใช้งานมากกว่า โดยรองรับถึง 6 ธนาคารด้วยกันธนาคารกรุงเทพ, ธนาคารไทยพาณิชย์, ธนาคารกสิกรไทย, ธนาคารกรุงศรีอยุธยา, ธนาคารทหารไทย และธนาคาร UOB

mPay

mPay ใช้งานง่าย

ใครี่ใช้mPay แล้วมีบัตร ATM ของธนาคารไหน ก็สามารถไปผูกบัญชีได้ที่ตู้ ATM ของธนาคารนั้นๆ ได้เลย โดยทำการผูกบัญชีที่ตู้ ATM เพียงครั้งเดียวเท่านั้น หลังจากนั้น การเติมเงินเข้า mCASH ก็สามารถทำผ่านตัวแอปพลิเคชันได้เลย ไม่จำเป็นต้องเดินไปที่ตู้ ATM อีก เพระาสามารถสังโอนเงินผ่านแอฟเข้าบัญชีของmPayที่เราใช้ได้เลย ง่ายจริงๆ

mPay

mPay จ่ายได้ทุกอย่าง

การชำระบิล กันบ้าง โดยจะเห็นว่า แอปพลิเคชัน mPAY ครอบคลุมการชำระบิลแทบจะทุกบริการเลยก็ว่าได้ ไม่ว่าจะเป็น ค่าสาธารณูปโภค อย่างเช่น ค่าน้ำ, ค่าไฟ, ค่าโทรศัพท์บ้าน หรือจะเป็นบัตรเครดิต, ลิสซิ่ง, ประกันภัย, ประกันชีวิต, ค่าอินเทอร์เน็ต นอกจากนี้ ยังสามารถเติมเงินสำหรับเกมออนไลน์ได้อีกด้วย เรียกได้ว่า สะดวกมากเลยครับ

mPay

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay ผูกกับบัญชีธนาคารได้

mPay

mPay เลิกใช้แล้วครับ

mPay

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

มีจุดใช้บริการของแอพนี้เยอะไหมครับ

mPay / แอดวานซ์ อินโฟร์ เซอร์วิส

ต่างกันกับ rabbit line pay ไหมค่ะ

mPay / แอดวานซ์ อินโฟร์ เซอร์วิส

แอป mPay เป็นของบริษัทไหนหรอครับ?

All (อี วอลเล็ต),การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย

mpayค่ายเอไอเอส เหมาะกับใครบ้าง?และมีข้อดีข้อเสียอย่างไร อยากจะสมัคร

แอพ Mpay วอลเล็ตใช้ดีไหม

mPay มีค่าธรรมเนียมด้วยหรอ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการเงิน

ใครใช้ True Money Wallet เเล้วเติมเงินไม่เข้าบ้าง

Truemoney / ทรู มันนี่

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

หมอนหนุนทำมาจากวัสดุใดบ้าง

บัตร we card ใช้รูดซื้อของแทนเงินสดได้ไหม

Truemoney / ทรู มันนี่

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่เกาหลี 3 เดือนควรเตรียมเงินไปเท่าไหร่ดีคะ

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

สงสัยว่าทำไมซื้อหมูที่แมคโครถึงถูกกว่าร้านขายส่งหมู

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย

หนัง Pu Pd pvc ต่างกันยังไง

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay เลิกใช้แล้วครับ

mPay

All (เศรษฐกิจ)

mPay เติมเงินไม่มีค่าธรรมเนียม

หลายคนอาจคิดว่าmPayใช้งานค่อนข้างจำกัดใช่ไหมครับ ตอนแรกผมก็คิดแบบนั้นครับ แต่พอได้ลองใช้ดูแล้วตามคำแนะนำของเพื่อนที่เคยใช้ ผมว่ามันใช้งานได้ครอบคลุมนะครับ ทำงานได้เหมือนกับแอฟอื่นๆทั่วไปเลยครับ แต่ที่ผมชอบเป็นส่วนตัวคือข้อดีของ mPay ตรงนี้ก็คือ เติมเงินฟรีไม่มีค่าบริการแม้แต่บาทเดียว เลยครับ เป็นบริการฟรีๆเลยครับ

mPay

mPay ผูกกับsamsung payได้ด้วย

เมื่อก่อนmPay ใช้งานค่อนข้างจำกัดมากจริงๆครับ ผมเคยใช้เมื่อก่อนเพราะความยากเลยเลิกใช้ครับ แต่ที่หันกลับมาใช้อีกก็เพราะว่าช่วงนี้ mPayมีโปรครับ คือสมัครไว้รับเงินฟรีครับ ช่วงนี้ผูก samsung pay แจก 100 ใช้จ่ายได้เงินคืน 50% ไม่เกิน 100 ผูกบัญชี ธ.กรุงเทพ แจก 100 หมดเงินแล้วก็รอโปรใหม่ มีเงินโปรเข้ามาให้เกลือบทุกเดือนเลยครับ

mPay

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay จ่ายเงินเข้าที่ไหนก็ได้

การเติมเงินเข้า mPay นั้น มีทั้งหมด 3 วิธีด้วยกัน ได้แก่ ผ่านบัญชีธนาคาร, ผ่านตู้ ATM และผ่านบัตร MasterCard ซึ่งวิธีการชำระผ่านบัญชีธนาคารที่ผูกไว้ จะสะดวกต่อการใช้งานมากกว่า โดยรองรับถึง 6 ธนาคารด้วยกันธนาคารกรุงเทพ, ธนาคารไทยพาณิชย์, ธนาคารกสิกรไทย, ธนาคารกรุงศรีอยุธยา, ธนาคารทหารไทย และธนาคาร UOB

mPay

mPay สะดวกมีส่วนลด

สาเหตุที่ผมกลับมาใช้mPay หลักๆผมก็เน้นความสะดวกครับ และอาจจะมีส่วนลดบ้าง แต่ส่วนลด5%ตอนนี้มีเเต่เฉพาะผู้สมัครใหม่เท่านั้นaisครับ เมื่อวาน ผมจ่ายบิลตามเงื่อนไขแล้ว เพื่อรับโปร บัตรเครื่องดื่มสตาร์บัค ถ้าไม่มีsmsตอบกลับคือสิทธิเต็มเเล้วใช่ไหมครับ แต่ก็โอเคครับ บางเดือนได้เงินคืนจากmPayด้วยครับบางเดือนได้โปรหนึ่งร้อยบาทก็มีครับ

mPay

mPay จ่ายได้ทุกอย่าง

การชำระบิล กันบ้าง โดยจะเห็นว่า แอปพลิเคชัน mPAY ครอบคลุมการชำระบิลแทบจะทุกบริการเลยก็ว่าได้ ไม่ว่าจะเป็น ค่าสาธารณูปโภค อย่างเช่น ค่าน้ำ, ค่าไฟ, ค่าโทรศัพท์บ้าน หรือจะเป็นบัตรเครดิต, ลิสซิ่ง, ประกันภัย, ประกันชีวิต, ค่าอินเทอร์เน็ต นอกจากนี้ ยังสามารถเติมเงินสำหรับเกมออนไลน์ได้อีกด้วย เรียกได้ว่า สะดวกมากเลยครับ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี