Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีออมทรัพย์นี้ถูกหักค่าบริการรายเดือนได้ไหมคะ

เดี๋ยวนี้เมื่อเราสมัครใช้บัญชีออมทรัพย์เราสามารถใช้บริการของการหักชำระค่าบริการสาธารณะ รายการประจำเดือนอย่างเช่นค่าน้ำค่าไฟได้แล้วนะค่ะ โดยที่เรานำบิลไปที่ธนาคารสาขาที่เราเปิดใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์ แล้วทำการผูกบัญชีดังกล่าวกับบิลเราก็สามารถใช้บริการหักเงินอัตโนมัติจากบัญชีธนาคารได้แล้วค่ะแล้วบัญชีออมทรัพย์อีซี่เซฟวิ่งของ CIMB ทำได้ไหมคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สังวาลย์

บัญชีออมทรัพย์อีซี่เซฟวิ่งของ CIMB ไม่สามารถรองรับบริการนี้ได้นะครับ ขอดูเหมือนว่าบัญชีออมทรัพย์ของธนาคารจึงมีความสะดวกให้เราได้รับอัตราดอกเบี้ยที่สูงดังนั้นก็เลยไม่มุ่งเน้นเกี่ยวกับการใช้บริการในการหักชำระค่าบริการอัตโนมัติประจำเดือนครับ ถ้าเราอยากได้บริการชำระค่าบริการประจำเดือนขอให้แนะนำเปิดบัญชีอื่นดีกว่าครับ

2019.11.29 18:7

Madee

บัญชีออมทรัพย์อีซี่เซฟวิ่งของ CIMB เขาเปิดเอาไว้กินดอกเบี้ยอย่างเดียวนะครับ ไม่สามารถทำอย่างอื่นได้ครับ แต่ถ้าจะเปิดได้ต้องใช้เงินเปิดบัญชีขั้นต่ำ 100,000 บาท เลยนะครับ แล้วเท่าที่ทราบมา บัญชีออมทรัพย์อีซี่เซฟวิ่งของ CIMB ตัวนี้ถ้าเราฝากได้ จะมีดออกเบี้นที่น่าสนใจเลยนะครับ ผมว่าเป็นอีกทางเลือกนะครับที่ใครมองดอกเบี้ยงามๆครับ

2020.06.18 7:39

ริชชี่

คงรู้แล้วนะคะว่าบัญชีออมทรัพย์อีซี่เซฟวิ่งของ CIMBไม่สามารถชำระค่าบริการต่างๆได้นะคะ แต่บัญชีนี้ก็ถือว่าเป็นบัญชีที่แม่มากๆสำหรับคนที่ชอบฝากเงินอย่างที่คุณMadeeคอมเม้นไว้เลยค่ะว่าน่าสนใจจริงๆ แต่จะแม่ยังไงก็จะบอกให้นะคะเพราะบัญชีนี้เขาให้ดอกเบี้ยที่สูงกว่าบัญชีออมทรัพย์ทั่วไป ฝาก-ถอนได้ไม่จำกัดจำนวนครั้ง และที่สำคัญเลยค่ะคือนอกจากดอกเบี้ยสูงแล้วยังรับดอกเบี้ยแบบรายเดือนอีก สุดปังมากกก

2020.09.15 10:16

Panida

ไม่ทราบว่ามีใครเช็คดอกเบี้ยปีล่าสุดมีหรือยังคะว่าเท่าไหร่?? ตั้งแต่มี covid เป็นต้นมาเราคิดว่าทุกๆธนาคารน่าจะถูกลดดอกเบี้ยลงนะ เห็นว่าดอกเบี้ยน่าจะเป็น 0.20 นะอันนี้คือเต็มที่แล้วล่ะเราว่า ถ้าดอกเบี้ยประมาณ 1.15 ต้องฝากเป็นแสนขึ้นไปถึงจะได้ประมาณนี้ (ขึ้นอยู่กับบัญชีด้วย) แต่เคยได้ยินว่าบัญชีออมทรัพย์ ชิลดี เห็นเขาบอกว่าให้ ดอกเบี้ย 2%เลยนะ อันนี้เราว่าแม่กว่า อีซี่เซฟวิ่งอีก

2020.09.23 5:46

ดอกหญ้า

บัญชีออมทรัพย์อื่นๆธรรมดาทั่วๆไปก็มีเยอะแยะถ้าคุณจะเปิดสักบัญชีก็ไม่เสียหายอะไรนะคะเพื่อที่จะเอามาไว้ใช้หักบัญชีอัตโนมัติส่วนบัญชีนี้ที่คุณถามถึงเนี่ยด้วยว่าเป็นบัญชีหนึ่งที่พิเศษมากเรื่องดอกเบี้ยเหมาะสำหรับคณะบุคคลที่ทำธุรกิจร่วมกันเอาเงินมาเอาไว้ในบัญชีนี้ ดังนั้นจึงไม่แปลกหรอกค่ะที่บัญชีนี้ไม่สามารถใช้บริการหักอัตโนมัติได้

2020.09.30 14:10

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีด เซฟวิ่ง ถ้าเราฝากเงินมากกว่า 500 ล้านบาทเราจะได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้ามีเงินฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยเยอะกว่า 1.350 เปอร์เซ็นต์ต่อปีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีกำหนดระยะเวลาฝากขั้นต่ำก่อนจะถอนตังได้ไหม?

อยากรู้ว่าคนที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ดอกเบี้ยกันคนละเท่าไหร่บ้างคะ?

ถ้าเงินที่ไปฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีมากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยประมาณเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

อยากได้รายละเอียดดอกเบี้ยของบัญชีเงินฝาก Speed Saving กับธนาคาร CIMB หน่อยค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ SCB เปิดบัญชีและขอปิดบัญชีจะเสียค่าบริการไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ความป่วยไข้

บัญชีออมทรัพย์ UOB secure จ่ายค่ารักษาพยาบาลไหม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

All (เศรษฐกิจ)

เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปีจะได้รับเงินเยียวยาหรือไม่

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

การปรับสมุดบัญชีมีประโยชน์อย่างไร เพราะไม่ค่อยได้ใช้สมุดบัญชีเลยยังสำคัญไหม?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อเราซื้อประกันภัยนี้จะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่เกิดระหส่างการเดินทาง หากมีอุบัติเหตุจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุอยู่ที่ 9 วัน ถึง75 ปี สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย เป็นประกันภัยที่ให้ความคุ้มครองตั้งแต่ นักท่องเที่ยว มัคคุเทศก์และผู้นำเที่ยวในระหว่างการเดินทางท่องเที่ยว โดยที่บริษัทนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องขออุบัติเหตุ การสูญเสียอวัยวะ และค่ารักษาพยาบาลท่เกิดจากอุบัติเหตุ

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

All (ประกัน)

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ประกันชีวิต

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อใช้ประกันนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงทรัพย์สินต่างๆที่เสียหายจากการเดินทาง โดยเมื่อเจอกับอุบัติเหตุทางบริษัทให้ค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี และได้รับค่ารักษาพยาบาลวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท เมื่อผู้เอาประกันมีอายุ 75 ปีขึ้นไป

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ ได้รับดอกเบี้ยสูงสุดถึง 1.5% และยังสามารถถอนเงินหรือโอนเงินไปยังธนาคารไหนก็ได้ตลอด 24 ชั่วโมง โดยไม่เสียค่าธรรมเนียม เปิดบัญชีขั้นต่ำด้วยเงินเพียง 0 บาทเท่านั้น! มีบริการให้ทำธุรกรรมผ่านแอพด้วยซึ่งแอพนั้นมีชื่อว่า Thanachart Connect โมบายแอพ หรือ Thanachart iNet นอกจากเปิดบัญชีด้วยเงิน 0 บาทแล้วยังสะดวกอีกด้วย

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี