Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีออมทรัพย์นี้มีจุดเด่นอย่างไรคะ

ฉันสนใจอยากใช้บริการบัญชีออมทรัพย์ CIMB thai smart point ก็ดูเหมือนว่าเพื่อนๆก็ใช้บัญชีออมทรัพย์ด้วยกันโดยสนับสนุนว่าถ้าอยากทำธุรกรรมการเงินหรือว่าเก็บกองเงินและได้รับดอกเบี้ยดีๆแนะนำให้ใช้บัญชีออมทรัพย์ของ CIMB นี้ เฉลยอยากรู้เกี่ยวกับการใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์นี้ครับว่ามีจุดเด่นอะไรบ้างที่น่าสนใจ ที่คู่ควรที่น่าใช้งานคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Theodore

บัญชีออมทรัพย์ CIMB thai smart point เป็นบัญชีออมทรัพย์ที่สะดวกและมีไว้ใช้ได้ดีจริงๆครับ จุดเด่นก็คือใช้ได้เป็นบัญชีออมทรัพย์ที่ใช้คล่องตัว เป็นบัญชีออมทรัพย์ที่เปิดใช้ได้ง่ายไว้แล้วก็ทันใจฝากถอนหรือโอนเงินเมื่อใดก็สะดวกสบายครับ เหมาะกับยุคสมัยที่สามารถผูกบัญชีหักอัตโนมัติได้ด้วยโดยที่เราไม่ต้องมาคอยกังวลทุกเดือน

2019.11.30 18:7

กฤษฏิ์

บัญชีออมทรัพย์ CIMB thai smart point จุดเด่นอย่างหนึ่งเลยนะครับคือเรื่องของ ดอกเบี้ยครับ บัญชีออมทรัพย์ CIMB thai smart point จะได้รับดอกเบี้ยเป็นรายเดือนครับ ไม่ต้องราหกเดือนครั้งครับ แถมยังไม่มียอดขั้นต่ำในการฝากเงินด้วยนะครับ มันต่างจากตัวอื่นของCIMB นะครับ ที่บางตัว มันมีการบอกด้วยครับว่าต้องฝากเริ่มต้นที่เท่าไรครับ

2020.06.23 14:56

ดาว

ข้อดีก็คือเราสามารถถอน ATM ระหว่างภูมิภาคโดยไม่มีค่าใช้จ่ายหรือค่าธรรมเนียมในการถอน ATM ระหว่างตู้เอทีเอ็มของธนาคารอื่นๆได้ค่ะ และนอกจากนั้นเรายังถอนเงินสดหรือสอบถามยอดคงเหลือฟรีได้โดยไม่มีค่าธรรมเนียมในการเบิกถอนเงินสดหรือสอบถามยอดเงินที่ตู้เอทีเอ็มของ CIMB Group ในมาเลเซียสิงคโปร์อินโดนีเซียไทยและกัมพูชาได้อีกด้วยนะคะ

2020.09.16 8:54

Rawiwan33

ใช่บัตร Smart point สมาร์ทเพิร์สที่เป็นบัตรเดบิตสะสมแต้มใน7-11รึเปล่าคะ? เหมือนเราเคยเห็นแว๊บๆนะบัตรนี้เคยอยากสมัครอยู่เหมือนกัน มีใครพอจะรู้เกี่ยวกับสิทธิพิเศษบัตรนี้ไหมคะ ว่าบัตรนี้ต้องเปิดบัญชียังไงแล้วจะต้องเติมเงินยังไงสามารถเติมเงินในเซเว่นได้ไหม? แล้วเวลาซื้อของในเซเว่นคะแนนสะสมคิดยังไงหรอคะ?

2020.09.23 5:52

ดอกหญ้า

นั่นน่ะสิคะกำลังสงสัยอยู่เหมือนกันว่าบัตรเดบิตของบัญชี CIMB Thai Smile Point บัญชีนี้ จะได้รับแต้มสะสมจากที่ไหนค่ะก็คับคล้ายคับคลาเหมือนกันว่าจากการใช้จ่ายที่เซเว่นอีเลฟเว่นหรือเปล่าหรือว่า จากที่อื่นด้วย ไม่ค่อยแน่ใจเหมือนกันค่ะแต่ว่าถ้าเป็นจริงๆก็ดีนะคะเพราะว่าบัตรเดบิตที่ให้คะแนนเนี่ยไม่ค่อยมีส่วนมากจะเป็นพวกบัตรเครดิตมากกว่า

2020.09.30 14:12

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ใช้บริการชำระค่าสาธารณูปโภคกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เงินฝากเปิดบัญชีขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

อยากจะไปโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point โอนได้เฉพาะสาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วยไหม?

ถ้าอยากจะฝากเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ฝากได้ที่สาขาไหนบ้างครับ?

จะไปถอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

จุดเด่นของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB คืออะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

การปรับสมุดบัญชีมีประโยชน์อย่างไร เพราะไม่ค่อยได้ใช้สมุดบัญชีเลยยังสำคัญไหม?

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

All (การจ่ายภาษี)

มีเงินเก็บในบัญชีเยอะจะเสียภาษีเยอะด้วยไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ SCB เปิดบัญชีและขอปิดบัญชีจะเสียค่าบริการไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ ได้รับดอกเบี้ยสูงสุดถึง 1.5% และยังสามารถถอนเงินหรือโอนเงินไปยังธนาคารไหนก็ได้ตลอด 24 ชั่วโมง โดยไม่เสียค่าธรรมเนียม เปิดบัญชีขั้นต่ำด้วยเงินเพียง 0 บาทเท่านั้น! มีบริการให้ทำธุรกรรมผ่านแอพด้วยซึ่งแอพนั้นมีชื่อว่า Thanachart Connect โมบายแอพ หรือ Thanachart iNet นอกจากเปิดบัญชีด้วยเงิน 0 บาทแล้วยังสะดวกอีกด้วย

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บริหารเงินกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถเปิดบัญชีเงินบาทเป็นสกุลเงินได้หลากหลายถึง 9 สกุลเงินเลยทีเดียว และดอกเบี้ยนั้นคำนวณดอกเบี้ยของยอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีเป็นรายวัน และนอกจากนี้ค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดจากตู้ ไม่ว่าจะธนาคารไหนก็ยังฟรีอีกด้วยทั้งในและนอกประเทศ เมื่อใช้ citicard ก็รับฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไปเลย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อเราซื้อประกันภัยนี้จะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่เกิดระหส่างการเดินทาง หากมีอุบัติเหตุจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุอยู่ที่ 9 วัน ถึง75 ปี สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี