Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากรู้ประกันภัย COVID -19 รายละเอียดการติดเชื้อที่สามารถเอาประกันได้ค่ะ

ในแอป true monney wallet ที่มีค่าเบี้ยประกันภัย 150 บาท ที่โฆษณาอยู่ บอกว่าประกันการเจ็บป่วยด้วยภาวะหรือโรคร้ายแรงที่มีสาเหตุมาจากการติดเชื้อไวรัสโคโลน่า และการรักษาพยาบาลจากการติดเชื้อไวนัสโคโลน่า อยากรู้ว่าอาการเจ็บป่วยร้ายแรงที่ว่า มีกรณีอะไรบ้างคะที่เราสามารถเคลมกับประกันภัยได้คะ? ขอข้อมูลตัวนี้ด้วยค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Haley

กรณีที่สามารถรับเอาผลประโยชน์ทางประกัยภัยได้นะคะ มีการเจ็บป่วยด้วยภาวะโคม่า หรือภาวะสมองตายและระบบประสาทในร่างกายล้มเหลว หรือการเจ็บป่วยระยะสึดท้ายซึ่งเป็นการเจ็บป่วยขั้นรุนแรงที่แพทย์ลงความเห็นแล้วว่าไม่มีวิธีสามารถรักษาให้หายได้ และหรือ เป็นสาเหตุที่ทำให้เสียชีวิต โดยมีสาเหตุหลักมาจากการติดเชื้อไวรัสโคโลน่าค่ะ

2019.12.02 18:7

Baveethran

นอกจากเรื่องรายละเอียดอาการต่างๆที่สามารถรับเงินชดเชยได้แล้ว คุณต้องดูด้วยนะครับว่าต้องใช้เอกสารอะไรบ้างเพื่อประกอบการยื่นขอเอาประกันภัย เอกสารพวกนี้ต้องเตรียมให้ตรงกับข้อกำหนดของบริษัทประกันจะได้ไม่ต้องยุ่งยากในการตามเรื่องทีหลัง ถ้าจะให้ดีไม่อยากให้มีใครเป็นอะไรเลยนะครับ เชื้อโรคชนิดนี้ถ้าติดแล้วมันรุนแรงจริงๆ

2020.06.06 12:53

ชูใจ

อันนี้ก็ต้องขึ้นอยู่กับว่า ตอนที่หมอลงรายงานใบรับรองจากแพทย์นั้น หมอลงว่าเราป่วยอะไร บางคนคุณหมอลงไปว่าเป็นปอดบวมซึ่งอาการมันคล้ายๆกับ covid-19 กรณีแบบนั้นเราจะไม่ได้ค่าเบี้ยประกันนะครับ แล้วก็ถึงจะทำประกันภัยไว้แต่โอกาสหน้าครับพี่จะติดแล้วจะได้เงินค่าเบี้ยประกันเลยส่วนใหญ่แล้ว ถ้าอาการไม่โคม่า สมองไม่ตายก็ไม่ได้หวังเงินประกันภัยหรอกนะครับ

2020.07.05 7:9

สมหวัง

แล้วต้องดูด้วยนะครับว่าอาการที่เกิดขึ้นที่ทำให้ถึงขนาดขั้นโคม่านั้นเกิดมาจากสาเหตุอะไร เพราะถ้าหมอมีการยืนยันว่ามีอาการแทรกซ้อนจากโรคประจำตัวโรคอื่น ก็จะไม่สามารถที่จะได้รับการเครมประกันได้ ซึ่งในกรณีที่เกิดติดเชื้อโคโรนาและไม่ถึงกับขนาดที่ขั้นโคม่าคือหายก็ไม่ได้รับการเคลมประกันด้วย ดังนั้นก็ขึ้นอยู่กับผลการชันสูตรของหมอหรือแพทย์ด้วย

2020.07.05 9:22

กุ้งเองคร้าบ🦐

ช่วงที่มีการระบาดของโควิด-19ใหม่ๆ ผมเห็นมีประกันภัยโคโรน่าออกมาเยอะมากเลยครับ บางแผนขายดีจนต้องปิดรับการสมัครไปก่อนเลย ของแอป true monney wallet ที่มีค่าเบี้ยประกันภัย 150 บาท ตามที่เจ้าของกระทู้ถามมาเนี่ย ตอนนี้ยังสมัครได้อยู่หรือเปล่าครับ ผมไม่ได้ตามข่าวเลย คนที่สมัครกันไปแล้วหวังว่าแค่สมัครเฉยๆ ไม่มีใครได้ใช้นะครับ

2020.08.18 8:51

401

ก่อนหน้านี่เราเห็นว่าประกันสุขภาพคือมาแรงมา มีแต่คนอยากซื้อซึ่งตอนนี้น่าจะเพลาๆลงไปบ้างแล้วนะคะ แต่ก็ยังมีกรมธรรม์ประกันที่ยังมาเสนอเรื่องโควิด 19 อยู่ไม่น้อยเลยครับ ผมว่าของกรุงเทพประกันภัยก็มีที่น่าสนใจนะครับ สำหรับประกันสุขภาพที่คุ้มครองโรคโควิดด้วยนะ ที่ผมจำได้เคยหาข้อมูล แต่สุดท้ายผมก็ยังไม่ได้ซื้อหรอกครับประกันสุขภาพ

2020.08.31 19:1

นนท์

คุณคงได้รับคำตอบสำหรับคำถามแล้วนะครับ แต่สำหรับส่วนตัวผมผมมีความคิดเห็นว่า การคุณจะอยากรู้มันก็ไม่ผิดนะครับแต่นอกจากรู้แล้วอย่างลืมดูแลตัวเองและระวังตัวเพื่อไม่ให้ติดเชื่อด้วยครับ เพราะผมคิดว่ามันเป็นวิธีที่ดีกว่าที่เราจะหาว่าเราควรทำประกันไหมหรือได้รับประกันไหม เพราะถ้าคนเราหาแต่ประกันมากกว่าก็เหมือนเราแสดงตัวแล้วว่าไม่รักษาสุขภาพตัวเองเลย5555

2020.09.16 10:1

Sirikorn.JJ

True Wallet เค้าจะคุ้มครองได้อย่างเต็มที่จริงๆหรอ?? ถ้าไม่ใช่บริษัทประกัน เราไม่กล้าที่จะสมัครอะไรแบบนี้เลย เรารู้สึกว่ามันเหมือนมีอะไรหมกเม็ด เงื่อนไขแบบยังไงก็ไม่รู้ เราว่าถ้าคุณอยากได้ความคุ้มครองอย่างเต็มที่เลยนะไปทำกับบริษัทประกันจะดีกว่าอีก อีกอย่าง True wallet เรารู้สึกว่ามันน่าจะเคลมยากนิดนึงหรือเปล่าเพราะว่าเขาไม่ได้เป็นบริษัทประกันโดยตรง???

2020.09.23 6:19

ทานตะวัน

ถ้าอยากจะได้ความคุ้มครอง จากโรค covid-19 แนะนำให้ทำประกันสุขภาพอย่างอื่นดีกว่านะคะจากบริษัทประกันโดยเฉพาะ เพราะว่าเมื่อเกิดเหตุการณ์ขึ้นมาจริงๆวงเงินคุ้มครองจะเพียงพอมากกว่าค่ะการมาทำประกันกับ True wallet หรือว่าค่ายอื่นๆที่ไม่ใช่เป็นบริษัทประกันโดยตรงมักจะให้วงเงินคุ้มครองไม่มากเพียงพอกับกรณีฉุกเฉินที่จะเกิดขึ้นนะคะ

2020.09.30 14:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

Truemoney Cash back

สำหรับแอฟTrueMoney Wallet ตอนนี้น่าใช้มากๆใครที่ลังเลอยุ่รีบๆนะ เพราะตอนนี้ TrueMoney Wallet สะดวก คุ้มค่า มั่นใจ เมื่อซื้อประกันจ่ายผ่าน ทรูมันนี่ วอลเล็ทเงินคืน (Cash back) 40% จะถูกโอนเข้าบัญชีทรู มันนี่ วอลเล็ต ภายหลังจากการชำระเงินสำเร็จและบริษัทฯได้รับคำยืนยันการรับประกันจากบมจ.กรุงเทพประกันภัย

Truemoney

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิตได้

เมื่อผู้ใช้ผูกบัตรเครดิตมาสเตอร์การ์ดกับ True Money Wallet โดยสามารถรับบริการได้ที่ร้าน 7-Eleven และร้านค้าพันธมิตรทรูมันนี่ อาทิ Dairy Queen, TrueCoffee, CP FreshMart, Dunkin’, Chester’s และอื่นๆ ถึง 200,000 จุดทั่วประเทศ การร่วมมือในครั้งนี้ตอกย้ำกลยุทธ์เพื่อพัฒนาระบบชำระเงินดิจิทัล พร้อมสนองตอบนโยบายภาครัฐในการขับเคลื่อนประเทศไทยสู่สังคมไร้เงินสดอย่างเต็มรูปแบบ

Truemoney

Truemoney จ่ายบิลง่ายๆไม่มีค่าธรรมเนียม

แอฟTrueMoney Wallet ใช้งานได้สะดวกแล้วก็สามารถ การจ่ายค่าไฟค่าน้ำ ค่าโทรศัพท์ หรือค่าบัตรเครดิตต่างๆ ที่สามารถจ่ายได้ผ่านแอพด้วยการสแกนบาร์โค้ดได้ฟรีค่าธรรมเนียมทุกบิล สะดวกจริงๆเลย เดีนวยี้เราเคลียบิลของที่บ้านจบได้ไวมาก เมื่อก่อนต้องวิ่งไปจ่ายบิลหลายๆบินแล้วก็ไม่ใช่ไปที่เดียวด้วย กล้าจะจ่ายเสร็จหมดไปเกลือบวัน แต่TrueMoney Wallet ใช้จ่ายบิลที่บ้านได้เลย

Truemoney

All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

Truemoney เติมเงินได้หลายทาง

เมื่อก่อนจะเติมเงินTrueMoney Wallet ทีค่อนข้างลำบากมากเลยเพราะหาที่เติมเงินยากมากเลยทำให้ไม่ค่อยได้ใช้TrueMoney Wallet มากเม่าไร แต่ตอนนี้ TrueMoney Wallet สามารถเติมเงินได้หลายช่องทาง ทั้งบัตรเติมเงิน, โอนผ่านตู้ ATM, ตู้ทรูมันนี่, หรือแม้แต่การผูกบัญชีธนาคาร แล้ว เราเลยกลับมาใช้TrueMoney Wallet อีกครั้ง

Truemoney

Truemoney ผูกกัับบัตรไม่มากถึงสามใบ

ตอนนี้TrueMoney Wallet สามารถผูกกับบัตรเครดิต/เดบิตของธนาคารอะไรก็ได้ ได้แล้วนะครับ ผูกสูงสุดได้ 3 ใบ จากเมื่อก่อนที่จะเป็นแบบเติมเงินอย่างเดียว เดี่ยวนี้อะไรก็ง่ายไปหมดแล้วครับ ยิ่งสามารถผูกได้แบบนี้ เวลาไปไหนเราพกแค่โทรศัพท์ติดตัวไปแค่เครื่องเดียวก็จบแล้วครับ ไม่ต้องคอยมาค้นว่าจะเอาบัตรอะไรจ่ายดี แบบนี้ผมชอบครับ

Truemoney

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิด มีCashback

ช่วงนี้ถือว่าเป็นโอกาศที่ดีมากสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตในมือเพราะตอนนี้ อาจจะต้องร้องว้าวไปเลยครับ เพราะว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้ใใช้ผูกกับTrueMoney Wallet เขามีโปรโมชั่น Cashback นั้น จัดหนักจัดเต็มมาก! เพราะฉะนั้นใครไม่มี TrueMoney Wallet ต้องไปดาวน์โหลดมาติดสมาร์ทโฟน แล้วผูกบัตรเครดิตไว้เลยนะครับ เร็วๆเข้านะครับเพื่อนๆ โปรโมชั่นนี้ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

Truemoney

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

All (บัตรเครดิต)

ต้องอายุเท่าไหร่หรอค่ะถึงจะทำบัตร True digital card ได้?

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

อยากถอนเงินออกจาก wallet ครับ สามารถทำได้ไม๊ครับ

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการเงิน

ใครใช้ True Money Wallet เเล้วเติมเงินไม่เข้าบ้าง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (อี วอลเล็ต)

บัตร we card true money wallet หมดอายุแล้วต่อยังไง

เงินในแอป Truemoney wallet โอนซื้อของต่างประเทศได้ไหมคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี