Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สิทธิประโยชน์ เติมน้ำมัน ต้องทำอย่างไร

เรามีรถยนต์ส่วนตัวและขับไปทำงานต่างจังหวัดทุกสัปดาห์ จ่ายค่าน้ำมันไปเดือนละ 3-4พันบาทได้ ทางเพื่อนๆก็แนะนำให้สมัครบัตรเครดิต เช่นบัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด บอกว่า มีส่วนลดเมื่อเติมน้ำมัน ถ้าเราสมัครบัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด แล้วเราจะได้ส่วนละค่าน้ำมันประมาณเท่าไรเหรอ แล้วทำอย่างไร

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ศิริณี

ถ้าเติมน้ำมันที่ ปั๊มอื่นๆนอกจากปั๊มน้ำมัน เชลล์ ไม่ได้รับเงินคืนนะครับ ต้องเปลี่ยนมาใช้ปั๊มเชลล์เลยถึงแม้ปั๊มเชลล์อาจจะหายากนิดหนึ่ง ส่วนเรื่องการคืนเงินของ บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด เมื่อเติมน้ำมัน บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด จะให้ที่1% ครับ ส่นการสมัครใช้งานก็ทำเพียงครั้งเดียวครับ

2019.12.05 18:7

เจือ

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด จะให้ที่1% จากการเติมน้ำมัน แต่ผมไม่ค่อยได้ใช้หลอกครับ เพราะว่าแถวที่ผมอยู่ไม่มีปั๊มน้ำมันนี่ครับ ก็น่าเสียดายนะครับ ที่ไม่ได้ใช้สิทธินี้ครับ เห็นหลายคนบอกว่า เติมขั้นต่ำ ต้องที่800บาท หรือเปล่าครับ จำไม่ได้ครับเพราะอย่างที่ว่าเลยครับ บ้านอยู่ห่างจากปั๊มน้ำมัน

2020.06.25 7:19

ลิน

ใช่ค่ะคุณเจื่อการที่เราจะรับเครดิตเงินคืน 1% จากบัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลตตินั่มนั้น เราจะต้องเติมน้ำมันจากปั้มน้ำมันเชลล์ทั่วประเทศและต้องมียอดการเติม 800 บาทด้วยค่ะถึงจะได้รับเครดิตเงินคืน ส่วนคำถามที่เจ้าของกระทู้ถามว่าจะต้องทำยังไง ก็แค่สมัครบัตรและนำบัตรให้พนักงานปั้มพร้อมกับจ่ายเงินค่าน้ำมันก็ได้รับส่วนลดแล้วค่ะ

2020.09.17 5:51

veera.M

@ศิริณี หากคุณเติมปั๊มน้ำมันของเชลล์อยู่ จะมีบัตรเครดิตแค่ไม่กี่ที่หรอกครับตรงกับปั๊มนี้ ก็จะมีอย่างเช่นบัตรเครดิตของ citibank citi reward จะได้รับเงินคืน 2% แต่ต้องเติมครบ 800 บาทขึ้นไป แล้วก็อีกบัตรนึงก็จะเป็นบัตร Scb M legend visa จะได้รับเงินคืน 3% อันนี้จะเติมเท่าไหร่ก็ได้ครับ เท่าที่ทราบก็มีแค่ 2 ที่นี้นะครับ

2020.09.23 6:1

ฉลาม

ตกลงดูเหมือนว่าเจ้าของกระทู้ยังไม่ได้รับคำตอบนะครับว่าถ้าอยากจะได้เครดิตเงินคืนจากการเติมน้ำมันด้วยบัตรเครดิต citi Makro แพลตตินั่มรีวอร์ดจะต้องทำยังไง ซึ่งผมก็อยากจะมาตอบนะครับแต่ผมไม่แน่ใจว่าคำตอบของผมจะถูกต้องหรือเปล่าเพราะผมตอบไปมั่วๆไม่ได้หาข้อมูลแต่เอาตามความ รู้สึกครับว่าถ้าคุณต้องการคืนเงินคืนคุณอาจจะต้องลงทะเบียนก่อน แล้วก็ทำตามเงื่อนไขอย่างเช่น การเติมน้ำมันที่ปั๊มที่ร่วมรายการเท่านั้นอะไรแบบนี้นะครับ

2020.09.30 14:20

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ประกันเหมือนบัตรอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ให้สิทธิคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางด้วยนะคะ ก็เป็นอีกสิทธินึงที่สามารถใช้ได้ เขาให้วงเงินชดเชยสูงสุด 7,000,000 บาทต่อบัตร หากเที่ยวบินหรือกระเป๋าเดินทางล่าช้า วงเงินชดเชยสูงสุด 7,000 บาทต่อสมาชิกบัตรฯ ถ้ากระเป๋าเดินทางสูญหาย วงเงินชดเชยสูงสุด 24,500 บาทต่อสมาชิกบัตรฯค่ะ บอกไว้เป็นแนวการตัดสินใจนะคะ

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร Citi Makro Platinum Rewards Card ช้อปนอกแม็คโครก็ได้คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ต้องมีรายได้ต่อเดือนเท่าไหร่ ?

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ช่วยสรุปสิทธิประโยชน์ให้ฟังหน่อย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ถามเพื่อนๆนิดนึงคะว่า ถ้าเรามีธุรกิจโชห่วย เราจะสมัครบัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ดดีไหม?

Citibank Makro มีแบบไหน

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า

ใช้ในแม็คโครได้ใช่ไหม

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี