Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิต Citi Premier กดเงินสดได้เท่าไร

แฟนให้บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์มาใช้จ่ายเงินให้ลูกน้องก่อน เพราะว่าเงินหมุนไม่ทัน เรากับแฟนทำงานรับเหมาก่อสร้าง แล้วเราสองคนต้องไปดูงานคนละที่กัน ใกล้สินเดือนแล้ว ถึงเวลาต้องจ่ายเงินค่าแรงให้ลูกน้องแต่เงินหมุนไม่ทัน แฟนบอกว่าให้เอาบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ ไปกอเงินสดก่อน เราอยากทราบว่าเราสามารถกดได้เท่าไรแล้วดอกแพงไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Rung

บัตรเครดิต บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ (ซิตี้แบงค์) คุณต้องทำการเชคยอดเงินที่เหลือก่อนนะว่าเหลือเท่าไรไม่ใช่จะเอาไปจ่ายเลย ถึงแม้เขาให้100%ก็จริงแต่ต้องเชคยอดคงเหลือก่อนนะ ส่วนดอกเบี่ยก็โหดได้เรื่อเลยที่เดียวคือค่าธรรมเนียมกดเงินสด 3 % คิดอัตราดอกเบี้ยเมื่อกดเงินสดออกมาจากบัตรเครดิตที่ 18 % ต่อปี ไม่แนะนำวิธีนี้นะ

2019.12.09 18:7

วัลลภา

บัตรเครดิตสามารถกดเงินสดมาใช้ได้ค่ะ มีค่าธรรมเนียมการกดเงินสด 3% ซึ่งบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ก็อยู่ในอัตราปกติทั่วไปค่ะ บัตรเครดิตของธนาคารอื่นก็คิดอัตราดอกเบี้ยเท่านี้เหมือนกัน เราว่าน่าจะเป็นห่วงตอนที่ต้องชำระเงินคืนมากกว่า ถ้าหากการเงินของคุณติดขัดมากจริงๆ ขอแนะนำให้ไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลจะดีกว่ามั้ยคะ น่าจะคล่องตัวกว่านะ

2020.06.18 6:46

ลริษรา

กดได้เท่าไหร่ก็ขึ้นอยู่กับวงเงินในบัตรค่ะ ว่ามีเท่าไหร่ และสามารถเบิกเงินฉุกเฉินได้เลย แบบเต็มจำนวนเงินเลยค่ะ เข้าใจค่ะว่ารีบจริงๆ ถ้าคิดว่าจะสามารถน้ำเงินมาชำระได้ในเร็วๆนี้ ก็แนะนำวิธีนี้ค่ะ แต่ถ้าไม่มั่นใจว่าจะคืนเงินไหวในเร็ววัน ไม่แนะนำวิธีนี้ด้วยเช่นกันค่ะ เพราะอาจจะทำให้ลำบากมากกว่าเดิม เพราะดอกเบี้ยอาจจะไม่แพงมาก แต่ดอกเบี้ยจะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆเป็นเท่าตัวถ้าเราไม่รีบคืน บางกรณียอดดอกเบี้ยสูงกว่าเงินต้นที่เราเอาออกไปใช่ด้วยซ้ำค่ะ

2020.07.23 14:45

ดนู

อันนี้แค่ถาม เฉยๆ หรือว่าจะเอาไปกดจริงๆครับ ผมว่าคิดให้ดีก่อนนะครับ อย่ากดเงินสดเลยครับ มันแพงมากเลยนะครับ ผมว่า เอาเงินสดจากที่อื่นดีกว่าครับ อย่างที่เพื่อนผมทำ เพื่อนผมถามเพื่อนๆครับว่าจะซื้อะไรไหมแล้วเพื่อนมันก็จ่าย เงินจากบัตรเครดิตให้ครับ แล้วผมก็จ่ายเป็นเงินสดให้มันไปครับ มันบอกอยากใช้เงินสด ทำแบบนี้ดอกถูกกว่า

2020.07.30 15:7

แม่แตง

โดยส่วนตัวฉันก็ใช้บัตรเครดิต Citi Premier อยู่ค่ะ ฉันจะใช้จ่ายผ่านบัตรเป็นประจำ ในบางครั้งที่เงินขาดมือ ทำให้ฉันต้องกดเงินสดจากบัตรเครดิตมาใช้จ่าย ส่วนในการกดเงินสดฉันสามารถกดเงินได้เต็มจำนวนเงินที่เหลืออยู่ในบัตรเครดิตค่ะ ส่วนตัวฉันคิดว่ามันสะดวกและง่ายในการที่จะกดเงินสดออกมาใช้ ถึงแม้ว่าจะต้องเสียค่าธรรมเนียมในการเงินสด 3% ก็ตาม

2020.08.12 12:47

ม้าฮ่อ

เอาบัตรเครดิต Citi Premier ไปกดเงินสดเพื่อมาจ่ายค่าแรงลูกน้องที่เป็นคนก่อสร้าง ต้องกดเยอะพอสมควรนะ ตามที่มีคนบอกล่ะครับ เจอค่าธรรมเนียมการกดเงินสดไป 3% แน่ๆ ตอนนี้คุณคงรู้และต้องจ่ายไปแล้วล่ะ ไม่เป็นไร เห็นบอกว่าหมุนเงินไม่ทัน ปกติก็ไม่จ่ายแบบนี้หรอกใช่มั้ย โอกาสหน้าลองใช้วิธีอื่นดูครับ เผื่อจะช่วยลดค่าใช้จ่ายได้

2020.08.27 5:17

วานี

คุณคงได้คำตอบแล้วนะคะสำหรับคำถาม แต่ถ้าหากคุณกดเงินออกมาแล้วคุณต้องจ่ายเงินคืนให้ตรงนะคะไม่งั้นคุณมีหนี้ก่อนโตแน่ๆค่ะ แต่ถ้าหากคุณยังไม่ได้กด ทำไมคุณไม่ลองเอาของไปจำนำหรือขายของเก่าเสริมดูละคะน่าจะช่วยได้ดีกว่าไม่ก็ลองยืมญาติหรือเพื่อนๆก่อนน่าจะดีกว่านะคะ เพราะนั้นน่าจะเป็นวิธีที่ดีกว่ามากคะ แต่ถ้าไม่ทันจริงๆคุณก็ต้องตัดสินใจเองแล้วค่ะ

2020.09.17 7:0

mild_33444

เรามี 3 วิธีให้คุณเลือกคือ ไปสมัครสินเชื่อหมุนเวียนในธุรกิจ ตรงนี้สามารถผ่อนได้ในระยะสั้น ดอกเบี้ยไม่ค่อยสูงมาก (ไปหาข้อมูลดูเอานะ) อย่างที่ 2 แปะลูกน้องไว้ก่อนแล้วค่อยจ่ายเดือนหน้า (ตรงนี้ไม่ค่อยอยากแนะนำเท่าไหร่เพราะว่าลูกน้องของคุณอาจจะไม่ทำงานกับคุณต่อก็ได้ ) อย่างที่ 3 หยิบยืมคนในครอบครัวญาติมาก่อน แล้วค่อยให้ดอกเบี้ยเขาทีหลัง เพื่อเป็นสินน้ำใจ แต่ไม่แนะนำให้กดเงินสดจากบัตรเครดิตค่ะ (บอกเลยหนี้บานชัวร์)

2020.09.23 6:45

Doctor John

ไม่เข้าใจเลยว่าทำไมหลายคนชอบถามเกี่ยวกับการเอาบัตรเครดิตกดเงินสดรู้ทั้งรู้ว่ามันเป็นการใช้งานที่ไม่เหมาะสมผิดเป้าหมายและคุณสมบัติของบัตรเครดิตเลยนะครับ แต่ก็ยังมีคนถามอยู่นั่นแหละ ผมว่าถ้าฉุกเฉินจริงๆ คุณจะมีเงินอยู่ในบัญชีแล้วใช้ ATM กดออกมาดีกว่านะครับ ยังไงผมก็ไม่แนะนำวิธีนี้เลย มันเสียค่าธรรมเนียม และดอกเบี้ยโดยใช่เหตุ

2020.09.30 14:27

ศตวรรษ

ผมไม่ได้ใช้บัตรกดเงินสดเจ้านี้นะครับ แต่ไม่รู้ว่าจะเหมือนของผมไหม ถ้าวงเงินในบัตรกดเงินสดของเรามีไม่ถึง 1 หมื่นบาทในเดือนนั้น ของผมไม่สามารถกดเงินสดได้ครับ แต่อย่างที่เพื่อนๆบอกนะครับ ถ้าไม่จำเป็นจริงๆอย่ากดเงินสดออกมาใช้เลยครับ เอาแบบไปรูดจ่ายสินค้าดีกว่าครับ ดอกเบี้ยที่จะต้องจ่ายมันน่าจะน้อยกว่านะครับ

2021.09.15 14:6

Face_Time

@Doctor_John ก็เห็นด้วยกับ comment นี้นะ ในเรื่องของที่ว่าไม่ควรจะกดเงินสดจากบัตรเครดิต ค่อนข้างอันตรายมากๆ มีความเสี่ยงสูงที่จะไม่สามารถผ่อนชำระได้ ดอกเบี้ยค่อนข้างแพง แต่ก็แค่รู้สึกไม่เข้าใจใน Comment นี้ที่ว่า ถ้ามีเงินในบัญชีก็ใช้ ATM กดเงินสดออกมา อันนี้มันคนละเรื่องกันแล้วครับ คือคนที่เขาเดือดร้อนอย่างกรณีของจขกท ก็คือแสดงว่าเขาไม่มีเงิน ก็เลยจำเป็นจะต้องกดเงินสดจากบัตรเครดิตเพื่อเอามาหมุน ถ้ามีเงินหมุนในบัญชีเขาจะมากดจากบัตรเครดิตทำไมล่ะครับ

2021.09.21 10:51

อัฐพงศ์

น่าจะจัดการเรื่องนี้ไปเรียบร้อยแล้วใช่ไหม น่าจะเสียดอกเบี้ยกับค่าธรรมเนียมการกดเงินสดไปหลายบาทเลยใช่ไหม เอาแบบนี้ไหม ครั้งหน้าอาจจะเกิดเหตุการแบบนีได้อีกอย่างแน่นอน คุณไปขอสินเชื่อแบบที่เพื่อนๆบอกเอาติดไว้ดีกว่าครับ หรือถ้าไม่อยากยุ้งยากอะไรมากก็ไปทำพวกบัตรกดเงินสดก็ได้ แค่เอามาเป็นทุนสำรองไว้เท่านั้นพอ

2022.01.30 8:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง

เพิ่งรู้นะเนี่ยว่า บัตร Citi Bank premier Miles มีสิทธิประโยชน์ให้ใช้ที่สนามบินมากขนาดนี้

บัตรนี้คงจะถูกใจเหล่านักช้อปทั้งหลายที่เดินทางไปต่างประเทศบ่อยๆและซื้อของที่ร้านค้าปลอดภาษีแน่ๆ เมื่อชำระสินค้าในร้านค้าปลอดภาษีทั่วโลกด้วยบัตรciti bank premier จะได้รับคะแนนสะสมถึง 4เท่า ฟรีบริการลีมูซีน รับส่งที่สนามบิน ได้พักในห้องรับรองพิเศษที่สนามบิน และมีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางให้ด้วย

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

ช้อปจริงจัง ต้องบัตรนี้ บัตร Citibank PremierMiles Card

ใครที่เดินทางไปต่างประเทศบ่อยและชอบช้อปปิ้งจริงจังด้วย ต้องบัตรนี้เลย บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ บัตรที่คุณจะได้คะแนนเพิ่มสูงสุด 4 เท่า เมื่อช้อปที่ห้างสรรพสินค้าหรือร้านค้าปลอดภาษีที่ร่วมรายการทั่วโลก โอ้โห! ถูกใจขาช้อปเลย ซึ่งแน่นอนถูกใจดิฉันด้วย แถมคะแนนที่สะสมไว้ก็ไม่มีวันหมดอายุ มันดีมากไปอีกก็ตรงนี้แหละ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ คุ้มไหม ถามใจดู

คนเราก็พูดกันไปอย่างที่ใจคิด บัตรเครดิตมันจะใช้คุ้มหรือไม่คุ้มก็อยู่ที่ตัวเราเอง ผมเคยเห็นคนที่สมัครตามคนอื่น เอาเข้าจริงก็ไม่ค่อยได้ใช้ เสียค่าธรรมเนี่ยมเปล่าๆ เอาที่เราใช้จริง จ่ายไหวก็พอครับ ไม่ต้องสนใจหรอกมันจะหรูมั้ยหรือมันจะดูดีพอหรือเปล่า เพราะคนอื่นเขาก็ไม่ได้มาช่วยเราจ่ายค่าธรรมเนียมนี่ครับ ถ้าดูแล้วบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ เหมาะกับเรา ก็ใช้ ไม่เหมาะ ก็ไปดูบัตรฯอื่นครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ ถ้ายอดถึง จึงใช้ได้

ใช่ๆ บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ มีสิทธิประโยชน์นี้ "บริการห้องรับรองพิเศษผ่าน Priority Pass ณ สนามบินกว่า 1,000 แห่งทั่วโลก ไม่จำกัดจำนวนครั้ง" .อย่าเพิ่ง ว้าว! เพราะมีคำว่า "แต่" ด้วย ต้องมียอดใช้จ่ายครบ 1,000,000 บาท/ปีปฏิทินก่อนนะ แล้วบัตร Priority Pass เนี่ยจะออกให้ภายในเดือนก.พ.ปีถัดไป ซึ่งบัตรมีอายุ 1 ปีนับจากวันที่ออกให้ ต้องเดินทางบ่อยจริงๆอะ ถึงจะคุ้ม แต่ก่อนจะได้ใช้ ต้องจ่ายให้ถึงล้านก่อนนะ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citibank PremierMiles Card

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

ทำบัตรเครดิตของซิตี้แบงค์ดีไหม

อยากทราบเรื่องการเวฟค่าธรรมเนียมของบัตรซิตี้ พรีเมียร์ค่ะ

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี