Forum
แก้ไขล่าสุด: 

กำหนดอายุอย่างไร

สวัสดีค่ะ ดิฉันสนใจอยากทำบัตรเครดิตให้คุณแม่ค่ะ ท่านก็อายุ55ปีแล้วปีแล้ว ท่านก็อายุมากแล้ว ไม่ทราบว่าท่านยังสามารถที่จะทำได้ไหมคะ เพราะจากที่ได้ยินมาเขาแนะนำว่าต้องอายุไม่เกิน 50 ปี เลยรู้สึกไม่แน่ใจ เลยอยากจะถามให้แน่ชัดน่ะค่ะ เผื่อมีใครที่เคยทำ ถ้าใครมีข้อมูลแนะนที่ตรงจุดประสงของคำถามก็ขอบคุณมากน่ะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pattanapong

สวัสดีครับผม ผมก็เหมือนกันครับ เมื่อต้นปีผมก็ได้อยากคิดที่จะสมัครบัตรเครดิตให้คุณพ่อของผม และท่านก็อายุ60ปี ตอนนั้นผมคิดว่าท่านคงอายุมากเกินไปครับ แต่พอผมได้มีโอกาสลองเข้าไปสอบถามและไปทำดูพนักงานเขาก็ให้คำแนะนำที่ดีมากและบอกว่าพ่อของผมยังสามารถที่จะทำบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจได้ เพราะทำได้ตั้งแต่อายุ 20-65 ปีครับ

2019.10.02 21:10

วาวา

ทำได้ค่ะเพราะว่าแต่ละธนาคารแต่ละบัตรมีข้อกำหนดเรื่องอายุไม่เท่ากันค่ะ ซึ่งจากที่ฉันรู้มาบางธนาคารผู้ทำบัตรสามารถมีอายุสูงสุดถึง65ปี 70ปี หรือ 80ปีได้เลยนะคะ เช่นบัตรเครดิตจากธนาคารกสิกรไทย จากกรุงศรี เป็นต้นค่ะ ที่นี้ถึงตาคุณเจ้าของกระทู้ต้องทำหน้าที่คุณแล้วค่ะคือเลือกและหาบัตรเครดิตที่ดีและเกิดประโยชน์มากที่สุดให้กับแม่คุณค่ะ

2020.09.17 7:54

tukko77

เพิ่งรู้นะเนี่ยว่าเขากำหนดอายุด้วย.. นึกว่าเขาดูแค่รายได้แล้วก็อายุงานเท่านั้น อย่างนี้แม่เราก็ยังสมัครทันสินะ แม่เราอายุพอๆกับแม่ของจขกทเลยคะ อยากรู้ว่าทำไมจขกทถึงอยากให้แม่สมัครบัตรนี้หรอคะ บัตรนี้มีสิทธิประโยชน์ยังไงบ้างคะ? ที่จริงเราอยากได้บัตรเครดิตที่มีความคุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องการเดินทางอ่ะค่ะ เพราะแม่เราเป็นคนชอบเดินทางบ่อย ยังไงรบกวนใครที่เคยใช้ตอบทีนะคะ

2020.09.23 14:20

สิงโตทะเล

แหมคุณครับอายุแค่ 50 เองไม่เกินหรอกครับ บัตรเครดิต จริงๆแล้วผมว่าเหมาะกับคนที่อายุประมาณ 40-50 ปีที่จะทำมากกว่าเพราะว่ามีฐานเงินเดือนหรือรายได้ที่มั่นคงแล้ว ยังงั้นถ้าคุณยังลังเลอยู่ก็เลิกลังเลนะครับคุณสามารถสมัครบัตรเครดิตที่คุณสนใจและถูกใจได้มาอายุ 50 ปีแล้วเพราะยังมีเวลาอีกเยอะครับ บางบัตรกำหนดอายุ ให้สมัครได้จนถึงอายุ 65 ปี ถึง 70 ปีหรือถึง 80 ปีก็มีครับ

2020.09.30 14:32

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ เรื่องกินก็มา

ผมถนัดเรื่องกินครับ เอาเรื่องส่วนลดการกินมาบอกละกัน บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ให้ส่วนลดสูงสุด 30% ที่ ห้องอาหารโรงแรมชั้นนำ เช่น โรงแรมเชอราตัน แกรนด์ สุขุมวิท, โรงแรมเพนนิซูล่า กรุงเทพ และโรงแรม The St. Regis Bangkok ครับ ถ้าจะไปต้องโทร.สอบถามรายละเอียดก่อนเพราะใช้ได้เฉพาะบางห้องอาหารเท่านั้น และราคาก็ต่างกันครับลด 20%หรือ15% ก็มี. นิดนึงครับ กว่าจะได้กินต้องเสียเวลาเช็คหน่อย

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ให้บริการเรื่องออกกำลังกาย

ชอบออกกำลังกาย ชอบเข้าฟิตเนสหรือเปล่า? เพราะบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ให้ใช้บริการฟิตเนสด้วยนะครับ หรูเลยนะ ใช้ได้ที่โรงแรมแบงค็อก แมริออท มาร์คีส์ ควีนส์ปาร์ค, โรงแรมคอนราด กรุงเทพฯ, โรงแรมเรดิสัน บลูพลาซ่า กรุงเทพฯ, โรงแรมเรเนซองส์ กรุงเทพฯ ราชประสงค์ และโรงแรมแชงกรี-ลา กรุงเทพฯ แต่ใช้ได้เฉพาะบัตรหลักนะครับ แล้วก็มีส่วนลดทำสปาที่โรงแรมด้วย ประมาณ 20-30% แล้วแต่ร้านครับ คุณผู้หญิงอาจจะชอบ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Prestige Card ได้คะแนนสะสมพิเศษประจำปี

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เสียค่าธรรมเนียมแพงไปไหม

สอบถามคนที่สมัครบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ อยากรู้ว่าเค้าอนุมัติง่ายไหมครับ? ถ้าเราถือบัตรธนาคารอื่นเยอะอยู่แล้วสามารถสมัครได้ไหมครับ

ใช้เวลานานไหมกว่าจะทราบผล

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

ทำไมคนทีเงินเดือนสูงๆถึงใช้กัน

บัตรเครดิต วีซ่า

ใช้ในประเทศคุ้มไหม

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี