Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แอป Dolfin Wallet ผูกกับบัตร true digital card ได้ไหม?

คือตอนนี้ยังไม่มีบัตรเครดิตค่ะ เอาจริงๆก็ยังไม่มีบัญชีธนาคารเป็นของตัวเองเลยด้วยซ้ำ ปกติเวลาใช้แอป Dolfin Wallet ก็จะไปเติมที่ Top เอา แต่อาทิตย์ก่อนเพิ่งจะได้บัตร true digital card ที่ผูกกับบัญชี true money wallet ได้ เลยอยากรู้ค่ะว่า ในช่องที่ให้เพิ่มบัตรเครดิตในแอป Dolfin Wallet จะใช้บัตร true digital card ลงทะเบียนแทนได้ไหมคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Liam

บัตรของ true digital card ของทรูมันนี่ วอลเล็ท สามารถใช้ลงทะเบียนในช่องบัตรเครดิตได้ครับ เพราะบัตร true digital card เป็นบัตรเสมือนบัตรเครดิตที่ทางทรูมันนี่เป็นคนออกครับ และได้ mastercard เป็นคนรับรอง โดยที่บัตร true digital card จะมีเลขบัตร 16 หลัก ที่เราสามารถใช้ลงข้อมูลแทนบัตรเครดิตกรือบัตรเดบิตได้เลยครับ

2019.10.13 21:10

Kittisak

เราไม่เคยใช้ แอป Dolfin Wallet แต่ถ้าถามเราเราว่ามันน่าจะได้นะค เพราะว่า บัตร true digital card เป็นบัตรเสมือนบัตรเครดิต มันทำได้เหมือนกันเลยนิคะ เราว่ามันสามารถ ผูกเข้ากับ แอป Dolfin Wallet ลองๆทำดุได้นิคะ เพราะว่าในแอป Dolfin Wallet ก็มีช่องที่ให้เราทำการผูกอยู่แล้วนะคะ ถ้าไม่ได้เดียวมันก็ขึ้นฟ้องเองละคะ

2020.06.23 6:58

บี

ทำได้นะคะ เพียงแต่ว่าเราไม่ค่อยได้ใช้บัตรทรูดิจิตอลการ์ดก่อนหน้านี้เราเคยสมัครแล้วก็ทันตอนที่มีบัตร v-class แล้วก็ลองใช้บัตรวีการ์ดลงใน Application ของ True Money wallet แล้วตอนที่ดาวน์โหลดแอปดอลฟินวอลเลทมาใช้แล้วก็ลงของบัตรวีการ์ดได้เหมือนกันนี่ก็แสดงว่าถึงจะเป็นบัตรทรูดิจิตอลการ์ดถ้ามีเลขหลังบัตรก็ลงใน App dolfin wallet ได้ค่ะ

2020.07.12 21:28

ปิยะ

ใช้ได้นะครับลองทำการปลูกโดยใช้ที่หมายเลขของบัตรทรูดิจิตอลการ์ด ทำให้เราสามารถที่จะเติมเงินเข้าผ่านทาง true wallet ได้สะดวกสบายด้วยครับ เป็นการผูกบัญชีเพื่อที่จะช่วยให้เราสามารถใช้จ่ายได้สะดวกและคล่องขึ้น แต้มคะแนนสะสมหรือการเติมเงินก็ทำได้ง่ายด้วย แต่สำหรับผมแล้วผมคิดว่าใช้แค่อย่างใดอย่างหนึ่งก็พอครับไม่ต้องใช้ทั้งหมดก็ได้

2020.07.25 8:55

🤿พลกฤต🤿

ผมก็สับสนเหมือนกันครับกับพวกแอพพวกบัตรต่างๆเนี่ย มีออกมาเยอะเหลือเกิน ผมเองก็ไม่ค่อยได้ใช้อะไรมากหรอก ที่เข้ามาเพราะเห็นชื่ออะไรแปลกๆเลยลองมาอ่านดูครับ คนที่ติดตามข่าวสารติดตามเรื่องเรื่องพวกนี้เป็นประจำคงได้นำอะไรใหม่ๆไปใช้กันอยู่เรื่อยๆนะครับ ก็ดีไปอย่างทำอะไรก็สะดวกดี บางทีเห็นว่ามีพวกแต้มสะสม มีเงินคืนด้วยนี่ครับ

2020.08.22 5:30

beebee

สามารถทำได้ค่ะ แต่คิดว่ามันจะทำให้ชีวิตยุ่งยากขึ้นนะค่ะ เพราะว่าแต่ละแอปทั้ง true money wallet และแอป Dolfin Wallet ต่างก็เป็นแอป Wallet ชนิดเดียวกัน ที่เป็นกระเป๋าตังอิเล็กทรอนิกส์ และมีการใช้ง่ายเหมือนกัน แต่ถ้าต้องการผูกบัตร true digital card ซึ่งมีใน true money wallet ก็ต้องเติมเงินเข้าทรูวอลเล็ทก่อน และใช้ในแอป Dolfin ซึ่งเป็นการทำงานหลายรอบ แทนที่เราจะเติมเข้า Dolfin ไปเลย แต่แล้วแต่สะดวกเลยค่ะ แต่ไม่แนะนำนะค่ะ

2020.08.25 16:37

สาคู

เห็นกระทู้นี้แล้วสนใจเลยเข้ามาอ่านค่ะ แต่พอหนูอ่านๆแล้วก็งงค่ะว่ามันคืออะไร เพราะหนูไม่รู้จักหรือเคยได้ยินเกี่ยวกับบัตร true digital cardเลยค่ะว่ามันคืออะไร ใครที่รู้ช่วยคอมเม้นท์บอกด้วยนะคะ หนูอยากรู้จริงๆเพราะหนูเองก็ไม่มีบัตรเครดิตเหมือนกันและหนูก็ใช้แค่แอปDolfin Wallet เหมือนพี่เจ้าของกระทู้เลยอ่าค่ะ

2020.09.18 7:30

Bungkiii

True digital card เป็นเหมือนคล้ายๆกับบัตรเดบิต/เครดิตค่ะ เพราะอยู่ในค่ายของ mastercard ทำให้เราสามารถเอาบัตรนี้ไปใช้งานที่ไหนก็ได้ทั่วโลก แต่เเตกต่างจากบัตรเครดิตคือ คนที่จะสมัครไม่จำเป็นต้องมีรายได้ขั้นต่ำ คือคุณเป็นแค่นักเรียนนักศึกษาก็สามารถที่จะสมัครบัตรนี้ได้ โดยที่บัตรนี้จะใช้เป็นการเติมเงินเข้าไปแทน (บัตรเครดิตจะมีวงเงินให้เรายืมก่อน) ซึ่งบัตรนี้สามารถใช้ซื้อของออนไลน์ได้ทั่วโลกหรือแม้กระทั่งใช้รูดซื้อของในห้างก็ได้ค่ะ

2020.09.23 15:59

Believe

ผูกได้นะครับผมเห็นเพื่อนของผมใช้อยู่เขาก็ผูกกัน ที่จริงบัตร True Digital Card เนี่ยสามารถผูกเข้ากับ wallet อื่นๆได้อีกนะครับไม่ใช่แค่ Dolphin wallet เท่านั้น อันนี้เท่าที่ผมเคยอ่านมานะครับแต่ส่วนตัวผมเองแล้วผมยังไม่เคยใช้บริการพวก wallet มาก่อน เพราะผมเคยชินกับการใช้เงินสดมากกว่า คือเน็ตโทรศัพท์ผมมันไม่ค่อยดีด้วยเหรอครับ เกี่ยวไหมเนี่ย

2020.09.30 14:48

Sabtawee

ถ้าเจ้าของกระทู้ชอบการใช้จ่ายผ่านแออพลิเคชั่นกระเป๋าเงินออนไลน์แบบนี้ ผมว่าตอนนี้คุณคงมีบัญชีธนาคารเป็นของตัวเองแล้ว เวลาเติมเงินเข้าแอพพลิเคชั่นเหล่านี้มันจะง่ายมากขึ้นครับ ผมเองก็ว่าผมใช้ไม่เยอะนะ แต่เดี๋ยวเดียวเงินในแอพหมดต้องเติมเงินอีกละ มันสะดวกดีเวลาออกไปซื้อของข้างนอก ไม่ค่อยอยากจับเงินสดเท่าไหร่อะครับ

2021.07.28 5:45

เกศสุมน

ไม่ต้องต้องผูก วอลเล็ทข้ามวอลเล็ทด้วยคะ ทำไมไม่ใช้ของเจ้าเดียวให้รู้เรื่องไปเลยละคะ การใช้งาน Dolfin Wallet อาจจะใช้งานยากหน่อยคะ ถ้ามาใช้งานที่ ต่างจังหวัด บ้านเราDolfin Wallet บอกเลยคะว่าหาใช้ยากมากจริงๆคะ ตอนที่ทำงานที่กรุงเทพใช้นะคะ เวลาเที่ยวห้าง ไม่ต้องใช้เงินสดเลย รู้สึกปลอดภัยดีคะ เวลากลับบ้านดึกๆ

2021.08.18 15:25

หงส์แดง

หลายๆคอมเม้นก็บอกแล้วว่าทำได้ แต่อยากรู้ว่าจะเอาไปผูกกับบัตรนั้นบัดนี้ทำไม ทำไมไม่ใช้จ่ายผ่าน App นั้นไปเลย ถ้ามีแอปดอลฟินวอลเล็ท ก็ใช้จ่ายผ่านแอปดอลฟินวอลเล็ทไปเลยสิคะ เดี๋ยวนี้ไม่ต้องใช้บัตรอะไรแล้ว พวกบัตรต่างๆเขาไม่ค่อยนิยมใช้กันแล้วนะคะ อย่างเมื่อก่อนทรูมันนี่วอลเล็ทก็มีบัตรให้ใช้ เดี๋ยวนี้ยกเลิกไปแล้วค่ะ

2021.09.30 15:25

ภูมิพัฒน์

นี้เขาเรียกว่าผูกแอพข้ามเครื่อข่ายแล้วไหมครับ แล้วเห็นด้วยเลยตอนนี้เราไม่จำเป็นต้องไปผูกอะไรให้มันยุ้งยากแล้วละครับเพียงแค่มีบัญชีธนาคารที่เป็นแบบออนไลน์เท่านี้มุกอย่างก็จบแล้วครับ ผูกเข้ากับอะไรต่างๆ เวลาใช้งานเพลินๆ เงินในนั้นหายหมดก็จะมาบ่นว่าเงินฉันหายไปไหน อันนี้ปลอดภัยกว่าเยอะ เงินหมดแล้วค่อยเติม

2022.01.20 14:52

สุจิตรา

แล้วเราจะต้องมีความจำเป็นอะไรคะที่เราต้องผุกข้ามกันไปข้ามกันมาแบบนั้นให้เรางงเปล่าๆ ทำไมแอพฯไหนก็ใช้แอพฯนั้นไปเลยไม่ได้เหรอ หรือว่ากำลังเล่นแบบนี้เพื่อนเอาเครดิตเงินคืนหรือว่าคะแนนสะสมอะไรแบบนั้นใช่ไหม ตัวเราก็ไม่ค่อยจะเข้าใจเรื่องพวกนี้เท่าไรด้วย แต่เท่าที่อ่านแล้วดูเหมือนว่าการใช้งานมันน่าจะงง อย่างแน่นอน

2022.02.19 13:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

Dolfin ถือว่าเป็นการจับคู่ค้าที่ดี

ตอนแรกๆก็งงนะครับว่าแอป Dolfin Walletคืออะไรแต่พอได้ศึกษาข้อมูลของ แอป Dolfin Wallet ของบริษัท เซ็นทรัล เจดี มันนี่ จำกัด ซึ่งเป็นบริษัทร่วมทุนระหว่าง เครือเซ็นทรัล บริษัท เจดี ผู้นำด้านค้าปลีกออนไลน์รายใหญ่จากประเทศจีน และบริษัท เจดี ดิจิทัล ผู้นำด้านเทคโนโลยีจากประเทศจีน แอปพลิเคชั่น Dolfin Wallet หรือเรียก e-wallet ใช้งานง่ายสะดวก

Dolfin

All (อี วอลเล็ต)

Dolfin ใช้กับThe1

แอป Dolfin Wallet สามารถผูกกับบัตร The 1 ของเซ็นทรัล เพราะว่าแอป Dolfin WalletกับบัตรThe1เขาจับมือกันครับ การผูกบัตรThe1เข้าไปในแอป Dolfin Walletก็ง่ายๆครับ เพราะเขามีช่องให้ใส่หมายเลขสมาชิกที่เราได้จากบัตรมาใส่ในเครื่องครับแค่นี้ข้อมูลหรือคะแนนในบัตรThe1ของเราก็มาอยู่ในโทรศัพย์เราแล้วครับ ง่ายๆครับ

Dolfin

Dolfin โดเด่นน่าใช้

สิ่งที่โดนเด่นแอป Dolfin Wallet น่าใช้มากขึ้นได้รวบรวมโปรโมชั่น หรือสิทธิพิเศษต่าง ๆ เช่น ร้านอาหาร ร้านเครื่องดื่มและร้านขนม ไลฟ์สไตล์ และช็อปปิ้ง ซื้อสินค้าและบริการ แถมสินค้าบางตัวที่เขาร่วมรายการกับแอป Dolfin Walletบางตัวก็ลดราคาลงต่ำมากครับ วันก่อนผมไปซื้อไม้เทนนิสครับจ่ายด้วยแอป Dolfin Wallet ผมได้ส่วนลดมา40% เกลือบครึ่งเลย

Dolfin

Dolfin ต้องรับเปิด

แอปฯ Dolfin มีโปรโมชั่นสมัครบริการ และโหลดแอปฯ "โปรเฮ เปย์ฟิน" ถ้าสมัครภายใน ช่วงเดือนนี้เราจะได้สิทธิประโยชน์หลายอย่าง เช่น แจกเงินให้ฟรีๆ เลยเข้า E-Wallet ของเรา 50 บาท หรือส่วนลด 50 บาท ถ้าใช้ซื้อของที่ Tops ครบ 300 บาท หรือซื้อ Mister Donut 3 ชิ้น ในราคา 5 บาท ซึ้งถ้าเอาแอป Dolfin Walletไปเทียบกับแอฟอื่นๆแล้วตอนนี้แอป Dolfin Walletลดแลกแจกแถมครับ

Dolfin

Dolfin ลด50บาทในท็อปส์ มาเก็ต

ต้อนนี้เพื่อนต้องรีบใช้แอป Dolfin Wallet เวลาที่ซื้อของใน ท็อปส์มาเก็ตตอนนี้ ถ้าจ่ายผ่านแอป Dolfin Wallet จะได้ส่วนลด 50 บาท เมื่อซื้อครบตั้งแต่ 300 บาทขึ้นไป วิธีได้รับส่วนลดมากก็ก็พยามซื้อของแบบแบ่งจ่ายสองหรือสามบิลนะครับ ผมเคยไปใช้มาครับ ประหยัดไปเกลือบห้าร้อยบาทเลยครับ แต่ต้องระวังพนักงานจับได้นะครับ พยายามให้คนในครอบครัวช่วยซื้อจะดีกว่าครับ

Dolfin

Dolfinได้แต้มเพิ่มขึ้น

Dolfin

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ดอลฟิน โบนัสมีประโยชน์อย่างไร

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

อยากจะเติมเงินเข้าแอป Dolfin Wallet ใช้ธนาคารอะไรได้บ้างคะ?

แอป Dolfin wallet ใช้จ่ายกับอะไรได้บ้าง?

Dolfin ใช้ที่ไหนได้บ้าง

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

อายัดบัญชีDolfin Wallet ได้หรือไม่

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (บัตรเครดิต)

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี