Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จุดเด่นหลักๆของใบนี้คืออะไร

กำลังมองๆบัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด อยู่เพราะว่าที่บ้านเราใซื้อของที่ห้างแม็คโครบ่อยมาก ก็เลยคิดว่าทำบัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ดไว้น่าจะดีกว่า แต่เราไม่ทราบรายละเอียดของบัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ใบนี้เลย เพื่อนที่เคยใช้บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด แล้ว พอจะบอกได้ไหมว่าจุดเด้นหลักๆของใบนี้อะไร

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุจินดา

บัตรเครดิตซิตี้แบงก์แม็คโคร ใบนี้เป็นการสะสมคะแนน ที่ให้คุณได้รับ 1 คะแนนสะสมซิตี้รีวอร์ด จากทุกๆ 100 บาทของยอดใช้จ่ายภายในแม็คโครนอกจากจะมอบความคุ้มค่าสูงสุดที่แม็คโครแล้วบัตรซิตี้แบงก์แม็คโครใบนี้ยังมีสิทธิพิเศษอื่นๆที่น่าสนใจอีกมากมายอย่างเช่นถ้าใช้จ่ายในห้างอื่นๆที่ไม่ใช้ของแม็ตโครก็ได้คะแนนสะสมเหมือนกัน

2019.10.14 21:10

วาโย

จุดเด่นๆที่ผมเห็นเลยนะครับก็คือเราสามารถรับซิตี้ รีวอร์ด 1 คะแนน ทุกๆ 100 บาท ที่เราใช้จ่ายภายในแม็คโคร และ1 คะแนนทุกๆ 25 บาท ของยอดใช้จ่ายภายนอกแม็คโครครับ ส่วนพวกสิทธิพิเศษที่ผมรู้มาบ้างก็คือ เราจะได้สิทธิ์ซื้อบัตรชมภาพยนตร์ในราคา 69 บาท ต่อที่นั่ง ได้ที่ SF ในเขตกรุงเทพฯ แต่ได้แค่จำกัด 2 ที่นั่งต่อเดือนนะครับ

2020.09.18 7:41

Beetle.M

ผมไม่เห็นว่าจะมีจุดเด่นอะไรตรงไหนเลย ผมงงซะด้วยซ้ำที่บอกว่า "รับซิตี้ รีวอร์ด 1 คะแนน ทุกๆ 100 บาท ที่เราใช้จ่ายภายในแม็คโคร และ1 คะแนนทุกๆ 25 บาท" คือได้เเค่1คะแนนเองหรอครับ??? ทำไมใช้จ่ายข้างนอกยังได้คะแนนเยอะกว่าอีกล่ะ??? ตอนแรกผมเองกะจะสมัคร เพราะที่บ้านทำร้านอาหารชอบไปซื้อของที่นั่น มาเจอเงื่อนไขแบบนี้จบ...

2020.09.23 16:6

Believe

คุณคงรู้แล้วว่าจุดเด่นของบัตรเครดิตใบนี้คืออะไร แต่ผมนี่สิที่ยังไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ ผมนึกว่าคะแนน reward กับคะแนนธรรมดาก็คือเหมือนกันตกลงแยกกันหรอครับเห็นมี comment บอกว่าทุก 100 บาทได้ 1 คะแนนซิตี้รีวอร์ดแล้วก็ใช้จ่ายทุก 25 บาทได้ 1 คะแนนแล้วมันต่างกันยังไงไหนใครรู้ช่วยบอกทีซิ บัตรนี้นี่มันยังไงกันแน่นะ

2020.09.30 14:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ประกันเหมือนบัตรอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ให้สิทธิคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางด้วยนะคะ ก็เป็นอีกสิทธินึงที่สามารถใช้ได้ เขาให้วงเงินชดเชยสูงสุด 7,000,000 บาทต่อบัตร หากเที่ยวบินหรือกระเป๋าเดินทางล่าช้า วงเงินชดเชยสูงสุด 7,000 บาทต่อสมาชิกบัตรฯ ถ้ากระเป๋าเดินทางสูญหาย วงเงินชดเชยสูงสุด 24,500 บาทต่อสมาชิกบัตรฯค่ะ บอกไว้เป็นแนวการตัดสินใจนะคะ

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร Citi Makro Platinum Rewards Card ช้อปนอกแม็คโครก็ได้คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ต้องมีรายได้ต่อเดือนเท่าไหร่ ?

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ช่วยสรุปสิทธิประโยชน์ให้ฟังหน่อย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ถามเพื่อนๆนิดนึงคะว่า ถ้าเรามีธุรกิจโชห่วย เราจะสมัครบัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ดดีไหม?

Citibank Makro มีแบบไหน

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า

ใช้ในแม็คโครได้ใช่ไหม

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี