Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บริการผ่อน 0% กับ UOB iPlan กับอะไรได้บ้าง

สวัสดีนะคะ ทุกๆคนที่เป็นเจ้าของบัตรเครคิตคะ คือเรามีเรื่องรบกวนทุกๆท่านนิดหนึ่งคะ คือว่า สามีเราใช้บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ อยู่คะ ตอนนี้เราอยากใช้บัตรนี้ซื้อของบางอย่างคะ แต่เราไม่แน่ใจนะว่าบัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ ใบนี้ สามารถซื้อสินค้าอะไรได้บ้างคะที่สามารถใช้บริการผ่อน0%กับทางบัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ ได้คะ ขอรบกวนแนะนำเราหน่อยนะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Dylan

ต้องรบกวนสอบถามเจ้าของคำถามหน่อยคะว่า มีสินค้าตัวไหนเหรอคะ ที่เจ้าของคำถามกำลังมองๆอยู่ เพราะจริงๆแล้ว มีหลายตัวมากเลยนะคะที่จะใช้บริการผ่อนชำระผ่านบัตรเครดิตยูโอบี ดอกเบี้ย 0-0.8% สามารถทำได้นานถึง 10 เดือน เช่นที่ คนส่วนใหญ่ซื้อตอนนี้คือเครื่องปรับอากาศก็ผ่อนได้ด้วยคะแล้วก็มีของตกแต่งบ้านบางอย่างก็ได้นะคะ

2019.10.18 21:10

Sup

ไม่ยากครับถ้าอยากรู้ว่าร้านนั้นผ่อนได้ไหม ก็ลองๆถามเขาไปเลยครับว่ามี บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ สามารถใช้ผ่อนสินค้าได้ไหมครับ ปกติแล้ว ทุกที่เขาก็จะรับผ่อนสินค้านะครับ ถ้าใช้บัตรเครดิตจ่าย ดังนั้น ไม่ต้องกังวลนะครับ เพียงแค่เราถามเราก็จะทราบเองครับว่า สินค้าที่เราสนใจอยู่สามารถผ่อนชำระผ่านบัตรเครดิตได้หรือไม่ครับ

2020.06.18 7:39

Alice_1998

เราก็ใช้บัตรนี้ค่ะ ตอนนี้เท่าที่เห็นมีหลายร้านที่เข้าร่วมกับทางบัตรนี้นะคะ เช่น Power Buy, The Mall, Power Mall, HomePro, SB Design square, Index Living Mall เท่าที่เรารู้มาจะมีประมาณอ่ะคะ ที่เข้าร่วมโปรโมชั่นผ่อน 0% นาน 36 เดือน แต่จริงๆบัตรนี้ก็ยังมีสิทธิพิเศษอื่นๆด้วยนะคะที่น่าสนใจ อย่างเช่น รับเครดิตเงินคืน 15% เมื่อใช้บัตรที่ คาเฟ่ อเมซอน, ทรู คอฟฟี่ (ถ้าจขกทเป็นคนชอบดื่มกาแฟ)ก็น่าสนใจนะคะ

2020.07.11 3:22

สายยัน

มีหลายร้านมากเลยครับที่สามารถสูบผ่อน 0% กับบัตรเครดิตยูโอบีพรีเฟอร์ได้ เพื่อช่วยเราสามารถที่จะใช้บริการการผ่อนชำระ เอาแบบมาเพื่อช่วยให้เราสามารถที่จะเอาสินค้าไปใช้ก่อนแล้วทำการผ่อนชำระคืนนี้ทีหลังก็คือเป็นการใช้เงินอนาคตนั้นเองครับ แต่ให้เลือกถามสาขาไหนดูนะครับที่ให้ใช้บริการนี้ก็หลายสาขาอยู่นะครับ ถ้าไม่ถามก็ดูป้ายข้างหน้าละครับ

2020.07.15 14:18

ปีใหม่

เราว่าคำถามนี้ก็ตอบยากมากเลยนะคะ เพราะเหล่าบัตรเครดิตทั้งหลายก็มีคุณสมบัติเรื่องการผ่อน 0% ที่มากมายจำได้ไม่หมดในแต่ละใบ บัตรเครดิตใบนี้ก็เช่นกันค่ะ สามารถใช้ผ่อนสินค้า 0% ได้หลายอย่างเลยค่ะ ถ้าจะให้ดีควรติดตามสิทธิ์ประโยชน์อยู่เรื่อยๆนะคะ จากทางธนาคาร UOB ค่ะ แล้วแต่ว่าคุณสะดวกรับข่าวสารทางไหนมากที่สุด ถ้าเป็นปัจจุบันนี้ก็น่าจะทางโซเชียลนะคะ หรือ เว็บไซด์ธนาคารนะคะ

2020.08.15 13:6

วีนัส

สำหรับเราเมื่อมีบัตรเครดิตเราไม่รู้ว่าบัตรเครดิตใบที่เรามีอยู่สามารถผ่อนสินค้าอะไรบ้างจะได้ 0% เมื่อเราไปที่ห้างสรรพสินค้าเราจะเห็นป้ายโฆษณาอย่างเช่นที่ Power Buyเขียนชื่อบัตรเครดิตที่ร่วมรายการ และสามารถผ่อนได้กี่เปอร์เซ็นต์ และผ่อนได้กี่เดือน ซึ่งจะช่วยให้เราสามารถเลือกซื้อสินค้าได้ตามเงื่อนไขของบัตรเครดิตที่เราใช้บริการ

2020.08.29 12:34

เมย์

เราก็ดูบัตรเครดิตของธนาคารยูโอบีอยู่นะ แต่ว่าสาขาของธนาคารยูโอบีมันไม่ค่อยเยอะ ก็เลยรู้สึกว่าถ้าจะไปเดินเรื่องอย่างเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารยูโอบีหรือว่าไปสมัครบัตรเครดิตกับธนาคารยูโอบีเนี่ยแล้วรู้สึกว่ามันยุ่งยากนิดหน่อยเคยได้ยินว่าบริการที่ธนาคารก็ดีอยู่แต่ว่าสาขาของธนาคารก็อยู่ไกลจากบ้านมากคนรู้จักที่สมัครบัตรเครดิตกับ UOB ก็เยอะเห็นบอกว่าดีแต่เราเองก็ไม่มีเวลาไปทำสักที

2020.09.09 13:18

วีวา

ป้าเราก็มีบัตรนี้ค่ะ แต่เราไม่รู้เลยว่าบัตรนี้สามารถผ่อนชำระของได้มากขนาดนี้ นี่ถ้าไม่มีกระทู้นี้เราคงจะไม่รู้เกี่ยวกับเรื่องนี้ไปอีกสักพักใหญ่ๆเเน่เลยค่ะ คงตอบขอบคุณคุณเจ้าของกระทู้คำถามและคนเข้ามาคอมเม้นนะคะที่ช่วยให้เราได้รู้อะไรดีๆเกี่ยวกับบัตรนี้มากขึ้น ซึ่งนี้ทำให้เราสนใจทำบัตรนี้ด้วยเลย แต่เราก็อยากรู้นะคะว่าบัตรนี้มีข้อเสียหรือเปล่า ใครใจดีช่วยบอกหน่อยนะคะ

2020.09.18 8:51

Freedom

ผมมีบัตรเครดิตใบนี้อยู่พอดีเลยครับ UOB พรีเฟอร์ มันสมัครง่ายมากตอนแรกๆที่สมัครพอดีเงินเดือนผมก็ไม่ได้มากอะไรแล้วไม่เห็นว่าบัตรใบนี้มีเงินเดือนไม่มากก็สมัครได้ปรากฏว่าลองสมัครดูผ่านเฉยเลย ตอนแรกก็ไม่ได้คิดนะครับว่าจะใช้บัตรนี้สำหรับอะไรแต่ตอนนี้ผมถูกใจมากเพราะว่าสามารถซื้อสินค้าผ่อน 0% ที่ Power Buy ได้คือผมเป็นคนชอบสินค้าไอทีอยู่แล้วก็เลยชอบมาก

2020.09.30 14:55

อนันต์

ผมไม่ได้ใช้ของ ยูโอบี นะครับ แต่การผ่อนสินค้า ของบัตรเครดิตก็จะเหมือนกันครับ ส่วนใหญ่ที่ผมใช้ผ่อนสินค้า จะเป็นพวกเครื่องใช้ไฟฟ้าครับ อันนี้ผ่อนได้ทุกบัตรเลยครับ ส่วนจะผ่อน 0% นานกี่เดือนอันนี้ แล้วแต่โปรช่วงนั้นครับ อย่างล่าสุด ของผมได้ผ่อนสินค้า 0% ในระยะเวลา4เดือนครับ ซื้อของมาช่วงโควิดพอดีเลย ดีจังที่ไม่เสียดอกในช่วงนั้น

2021.08.25 7:52

3in1

มีบัตรเครดิต ไม่รู้จักคุณสมบัติของบัตรเครดิตที่ตัวเองมีอยู่ ได้ด้วยหรอคะ หนูว่าจริงๆแล้วหาข้อมูลไม่ยากนะคะ เข้าไปที่ เว็บไซต์ของ UOB แล้วเลือกบัตรเครดิตยูโอบีพรีเฟอร์ พี่ก็น่าจะเจอคุณสมบัติหรือโปรโมชั่นที่บัตรเครดิตใบนี้ใช้ได้นะ โดยเฉพาะสิทธิ์ผ่อน 0% ก็อาจจะมี แต่ก็อาจจะไม่ได้สามารถใช้สิทธิ์นี้ได้กับทุกๆร้านค้า หรือ สินค้าทุกอย่างค่ะ

2021.09.20 14:51

สุชัญญา

บัตรเครดิต ของทุกเจ้าก็น้าจะผ่อนสินค้าพวก เครื่องใช้ไฟฟ้าได้เหมือนกันทุกเจ้าแหละ ไม่รู้ว่าทำไมเขาเน้นไปที่พวกเครื่องใช้ไฟฟ้า ทั้งๆที่หลายอย่างคนก็ให้ความสนใจทั้งนั้น ส่วนตัวของคุณ ที่ถามมา ไม่ทราบว่าตั้งเป้าหมายว่าจะซื้ออะไรเหรอ ถ้ายังไม่ได้ซื้ออะไรตอนนี้ต้องรีบๆหน่อยนะ เพราะว่าสินค้าบางอย่างตอนนี้เขาลดราคาเยอะมาก

2022.01.18 14:15

กรวิชญ์

ตัวเองไม่ได้ใช้บัตรนี้นะ แต่เพื่อนคนหนึ่งที่เราทำงานด้วนใช้บัตรเครดิตตัวนี้เลย เพื่อนเรามักจะชวนเราบ่อยว่าอยากผ่อนสินค้าอะไรไหม เพราะเพื่อนอยากได้เงินสดจากบัตรโดยให้เราซื้อของแล้วเราจ่ายเงินให้เพื่อนแทน น่าจะผ่อนสินค้าได้นานประมาณ 36 เดือน นะ แล้วบัตรตัวนี้ถ้าเราผ่อนสินค้าตามที่เขากำหนดราคาเอาไว้ยังได้เครดิตเงินคืนด้วย

2022.02.17 15:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ เงินเดือนไม่มากก็สมัครได้

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ ก็เหมาะกับคนทำงานอย่างเราๆนะ โดยเฉพาะคนเพิ่งเริ่มทำงานได้ไม่นาน เงินเดือนยังไม่มากนักก็สมัครบัตรฯนี้ได้ แค่มีเงินเดือน 15,000 บาท เป็นพนักงานประจำ 4 เดือนขึ้นไป คือ ผ่านการทดลองงานแล้ว มีค่าธรรมเนียมรายปี 3,000 บาท อันนี้แล้วแต่จะคิดว่าแพงมั้ย แต่ปีแรกยังให้ฟรีค่าธรรมเนียมอยู่ ส่วนปีถัดไป ถ้าใช้จ่ายครบ 100,000/ปีก็ไม่ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมครับ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เอ้อเฮอ! ได้คะแนนง่ายๆ

บัตร UOB Preferred เมื่อรู้จักแล้ว ทุกคนจะต้องร้อง เอ้อเฮอ! ได้คะแนนง่ายมากๆ เพียงใช้จ่ายแค่ 15 บาท ก็ได้รับ 1 คะแนน UOB Rewardss Plus ง่ายมั้ยล่ะคะ และพิเศษสุด! สำหรับคนที่มี The 1 Card ค่ะเพราะจะได้คะแนน The 1 Card เพิ่มอีก 3 คะแนน ทุกๆการใช้จ่าย 25 บาท ที่ Central ทุกสาขา, ZEN, Robinson, Central Food Hall, Tops market, Tops SUPERSTORE, Tops superkoom, Tops daily, Muji, Mark&Spencer และ FamilyMart. พิเศษสุดสุดไปเลย!

บัตร UOB Preferred ให้คุณใช้คะแนนแสนคุ้ม

สวัสดีครับ อยากแนะนำให้ทุกคนรู้จัก บัตร UOB Preferred ที่ให้คะแนนไว้ใช้แสนคุ้มจริงๆครับ เมื่อซื้อบัตรชมภาพยนตร์ 1 ที่นั่ง แลกรับบัตรชมภาพยนตร์ 1 ที่นั่ง โดยใช้คะแนนสะสม 1,000 คะแนน ณ โรงภาพยนตร์ในเครือ SF Cinema และหากรับประทานอาหารครบ 1,000 บาท ณ ร้านที่ร่วมรายการ รับสิทธิ์ใช้ 1 คะแนน แลกเครื่องดื่มฟรี! 1 แก้วด้วยครับ คะแนนของคุณมีค่า เอามาแลกของที่ต้องการได้ครับ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง

เดินทางสะดวก ปลอดภัยไปกับบัตร UOB Preferred

การเดินทางที่สะดวกและปลอดภัยเป็นเรื่องใหญ่ครับ ซึ่งบัตร UOB Preferred มีให้คุณครบ นั่นคือ สิทธิคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทาง ด้วยวงเงินประกันสูงสุดถึง 10,000,000 บาท และยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินเกี่ยวกับรถยนต์ทั่วประเทศ ตลอด 24 ชม. เช่น ช่างซ่อม, รถยก,จองรถเช่าและโรงแรมที่พัก และ คนขับรถสำรอง พร้อมกับบริการเลขาส่วนตัวตลอด 24 ชม.อีกด้วย ทั้งหมดนี้ ช่วยให้คุณเดินทางอย่างปลอดภัยครับ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

การได้้คะแนนสะสมต้องทำอย่างไรบ้าง

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เอาไปช้อปิงดีไหม

มีค่าธรรมเนียมไหม

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรนี่การสะสมคะแนนเป็นอย่างไรบ้าง

ใช้กับอะไรถึงได้เครดิตเงินคืน

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ เป็นบัตรเครดิตที่เกี่ยวกับอะไรหรือครับ ไม่เคยเห็นเลย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กกดเงินได้ไหมครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี