Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผมสมัคร UOB สแตส แอพยังใช้ไม่ได้เลยเพราะอะไร

ผมอยากจะสมัคร UOB สแตช เพื่อใช้ในการฝากเงินออมของผม ไม่ต้องเอาไปคอยหยอดกระปุกแต่เอาเงินออมที่เรามีอยู่สามารถใส่ในธนาคารวันไหนก็ได้ตามที่เราต้องการ แล้วก็ลองไปสมัครบัญชีนี้ดู เพราะเห็นว่ามีความสะดวกสบายใช้กับโทรศัพท์มือถือไม่ต้องมีสมุดคู่ฝากแต่ทำไมยังใช้บริการไม่ได้ตั้งแต่วันที่สมัครหรือต้องรอกี่วันถึงจะใช้บริการได้ถ้ามีใครรู้สามารถตอบคำถามของผมทีครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Gunner

ครับสำหรับการเปิดใช้บริการวันแรกนะครับทางบัญชี UOB สแตช จะสมัครได้ทำรายการให้กับเราวันนั้นเลยแต่บัญชีนี้จะปรากฏขึ้นกับ UOB application mobile ในวันถัดไปนับจากวันที่เราเปิดบัญชีกรณีที่เราเปิดบัญชีในวันเสาร์อาทิตย์หรือวันหยุดทำการของธนาคารบัญชี UOB สแตช จะปรากฏบนอุปกรณ์โทรศัพท์ของเราภายใน 2 วันทำการถัดไปครับ

2019.10.19 21:10

Lucie

คุณเปิดใช้งาน ผ่าน UOB Personal Internet Banking (PIB) / UOB Mighty ใช่ไหมครับ ปกแล้วไม่น่าจะนานขนาดนั้นนะครับ ผมว่าน่าจะมีข้อผิดพลาดอะไรสักอย่างแล้วละครับ ผมว่า ไปที่ UOB เลยดีกว่าครับ ไปให้เขาช่วยทำให้ดีกว่าครับ เดียวถ้าทำอะไรผิดไปมันจะยาวเลยนะครับ เสียเวลาไม่กี่นาทีครับ ดีกว่าไม่ได้ใช้งานนะครับเชื่อผมเถอะ

2020.06.24 15:5

Pongsakorn

เพื่อความสบายใจของคุณควรไปสมัคร UOB eAlerts! ไว้ครับ เพราะว่าบางทีเราจะได้รู้ความเคลื่อนไหวของบัญชีเงินฝากเมื่อมีเงินเข้าหรือออกจากบัญชีเราด้วย จะมีเป็นบริการแจ้งเตือนผ่านทาง E-mail กับ SMS เราสามารถเลือกได้ ผมว่ามันน่าจะทำให้คุณสบายใจขึ้นได้นะ.... ถ้าคุณไม่อยากจะเสียค่าธรรมเนียมก็เลือกสมัครแบบที่แจ้งเตือนทางE-mail นะครับ

2020.07.14 3:50

วรรณา

ฉันเองเพิ่งไปเปิดบัญชี ยูโอบี สแตช เมื่อไม่นานมานี้เอง และฉันได้สมัครใช้ UOB Personal Internet Banking และในวันถัดไปก็ปรากฏบัญชีใน UOB PIB ไม่มีปัญหาอะไร ในกรณีของคุณฉันไม่ทราบว่าเกิดอะไรขึ้น ฉันคิดว่าคุณควรไปติดต่อที่ธนาคารโดยตรง ฉันคิดว่าทางธนาคารสามารถให้คำตอบได้ดีที่สุดนะคะ คุณจะได้ไม่ต้องกังวลอีก

2020.07.14 12:22

SUZY

บางครั้งก็ผิดพลาดได้นะคะระบบของธนาคารลองเปิดใช้งานใหม่ดุมั้ยคะ หรือติดด่อธนาคารก็ได้ค่ะ เห็นว่าคนอื่นๆก็เปิดใช้งานกันได้ไม่มีปัญกานะคะอย่างน้อยก็อาจจะรอแค่หนึ่งวันเท่านั้นกว่าระบบจะโชว์รายการอะค่ะ หรือถ้าเปิเใช้งานด้วยตัวเองไม่ได้จริงๆก้เข้าไปที่สาขาธนาคารก้ดีค่ะ ให้พนักงานธนาคารช่วยจะดีที่สุดได้แน่นอนค่ะ

2020.08.17 18:18

ติ๊ก

ธนาคารอาจจะปรับปรุงการให้บริการผ่านapp ก็ได้ เพราะฉันเจอบ่อยกับ app ของหลายธนาคาร มีข้อความแจ้งเตือนมาบอกว่าต้องการปิดปรับปรุงชั่วคราว อาจจะแค่ 1 วัน หรือ 2 วัน ปกติไม่เกิน 3 วันทำการ แต่ถ้าในกรณีของคุณ ฉันคิดว่า คุณอาจจะต้องเข้าไปติดต่อกับธนาคารโดยตรง เพื่อสอบถามข้อสงสัย และจะดีกว่ามากถ้าคุณได้พูดคุยกับพนักงานโดยตรง เผื่อมีแอปอื่นที่ต้องใช้ร่วมด้วย จะได้ให้เขาแนะนำ

2020.08.24 9:36

เมย์

ติดต่อสาขาของธนาคารที่ไปสมัคร UOB ด้วยแล้วหรือเปล่าคะ? เราเองยังไม่เคยเห็นคนรู้จักใช้แอปของธนาคารยูโอบีแล้วมีปัญหาแบบนี้ก็เลยไม่มั่นใจว่าต้องทำยังไงแต่เรื่องความสะดวกสบายของแอปธนาคารยูโอบีนี้จริงค่ะข้อเสียอย่างเดียวที่เรารู้สึกว่าเป็นของธนาคาร UOB คือสาขาของธนาคารมันน้อยไปหน่อยถ้าไปต่างจังหวัดมีแทบจะไม่เจอสาขาของธนาคารยูโอบีเลยบางจังหวะนี้ก็ไม่มีธนาคารยูโอบีเลยด้วยซ้ำค่ะ

2020.09.09 13:19

สารพง

คุณเจ้าของกระทู้คงได้รับคำตอบมากมายเลยนะครับ คงจะไม่สงสัยแล้ว แต่ผมขออนุญาตินะครับผมว่าผมอ่านไปอ่านมาผมเริ่มสงสัยอะครับว่าเหตุการณ์แบบคุณเจ้าของกระทู้นี้เกิดขึ้นบ่อยหรือเปล่าครับ เพราะทางผมเองตอนนี้ก็กำลังคิดจะสมัครอยู่ครับแต่พอมาเจอกระทู้นี้ยิ่งหวั่นๆเลยครับไม่รู้จะทำดีไหม55555 ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ

2020.09.18 9:0

Freedom

ถ้าคุณเพิ่งจะสมัครวันนี้ก็อาจจะต้องรอหน่อยนะคะเหมือนที่คอมเม้นอื่นๆบอกมาว่า ต้องรอให้ธนาคารดำเนินการสัก 1 วัน แต่ถ้ารอ 1 วันแล้วยังไม่ได้สักทีแบบนี้คงต้องติดต่อธนาคารหรือ Call Center แล้วล่ะค่ะเพราะบางครั้งอาจจะมีอะไรผิดพลาดในเรื่องการ ใส่ข้อมูลหรือเรื่องอื่นๆ บางทีพวกแอปพลิเคชันธนาคาร ก็มีข้อผิดพลาดอยู่เหมือนกันนะคะต้องทำใจ

2020.09.30 14:56

นงคราญ

เป็นยังไงบ้างคะ เราว่าตอนนี้น่าจะใช้งานได้แล้วนะคะ ไม่ทราบว่าเป็นยังไงบ้างเรื่องของการใช้งานแอพของ UOB แต่เราสงสัยนะคะ ว่าทำไมคุณไปเปิดบัญชีกับทางธนาคาร UOB คะ เพราะมีอีกหลายธนาคารมากที่เราใช้มานานแล้ว คุณน่าจะทำมากกว่าแต่กลับไปทำของธนาคารนี้ หรือว่าคุณทำงานกับต่างชาติเหรอคะ ถึงได้ใช้ของธนาคารนี้นะคะ

2021.09.20 13:39

ศุภิกา

นานป่านนี้เขาน่าจะทำได้แล้วละ บางทีที่ใช้งานไม่ได้อาจจะเกี่ยวข้องกับตอนที่เรายืนยันตัวตนด้วยก็ได้ อย่างของเราทำของ ธนาคารกรุงไทย ทำประมาณ 2-3 วัน จนสุดท้ายต้องยอมไปที่ธนาคารเพื่อให้ธนาคารช่วยยืนยันตัวตนให้เรา ว่าเราสงสัยจังว่าทำไมสมัครบัญชีของธนาคาร UOB เหรอ เพราะธนาคารอื่นๆก็ค่อนข้างพอๆกันเลยนะ หรือทำธุรกิจอะไรหรือเปล่า

2021.10.14 15:28

ปิยะวัฒน์Bv

ทำไมเจ้าของกระทู้ถึงอยากเปิดบัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เพราะแค่ต้องการทำธุรกรรมผ่านแอพพลิเคชั่นของธนาคารเท่านั้นหรือเปล่า ถ้าแค่นั้น คุณไปดูบัญชีออมทรัพย์ของธนาคารอื่นๆก็ได้ครับ เดี๋ยวนี้ลูกค้าสามารถทำธุรกรรมผ่านแอพพลิเคชั่นของธนาคารได้ทั้งนั้น มาบอกคุณตอนนี้ยังทันหรือเปล่า ป่านนี้คงเปิดบัญชีนี้ใช้ไปแล้วละมั้ง

2021.10.15 15:40

Jarinya nm

ได้ไปเปิดบัญชี UOB สแตช มาหรือยังล่ะคะ เจ้าของกระทู้ขยันเก็บเงินดีนะ มีบัญชีธนาคารเอาไว้ออมเงินก็ดีค่ะ เดี๋ยวนี้ทำธุรกรรมผ่านแอพพลิเคชั่นของธนาคารกันทั้งนั้น ทุกธนาคารมีหมดแหละ ทำไมคุณถึงสนใจอยากเปิดบัญชี UOB สแตชล่ะคะ? ที่ว่าไม่ต้องมีสมุดคู่ฝากน่ะ ตอนนี้คนที่มีก็เหมือนไม่มี เพราะใช้แอพของธนาคารกันทั้งนั้น

2021.10.28 8:14

รุ่งชิมา

หนูเข้าใจความรู้สึกของพี่เลยคะ ว่าการรอรอยแบบนี้มันเป็นยังไงคะ หนูเองก็เคยโดนเรื่องนี้มากับตัวเองเหมือนกันคะ แต่ไม่ใช่ของ UOB นะคะ คือตอนนั้นหนูสมัครบัญชีออนไลน์ ของธนาคารหนึ่งเอาไว้คะ เพื่อนโอนเงินเข้ามาในวันที่เราเปิดบัญชีแต่เราไม่เห็นเงินก้อนนั้นของเพื่อน เราเครียดมาก เพื่อนส่งสลิปมาให้ดู แต่ก็แปลกเงินไม่เข้า โทรถามธนาคารเลย คือระบบอัพเดทอยู่

2022.01.19 14:21

วสิน

ต้องทำใจเอาไว้บ้างละครับ การทำธุรกรรมเงินสดแบบออนไลน์บางครั้งก็มีปัญหาในการใช้งานอยู่บ้างละครับ บางครั้งเราอาจจะเจอช่วงเวลาที่เขาต้องปรับปรุงระบบ อันนี้ก็ต้องใช้เวลรอนิดหนึ่งเลยกว่าที่เราจะสามารถกลับเข้ามาใช้งานได้ตามปกติ แต่ก็ดีหน่อยเวลาที่เขาจะปรับปรุงระบบ เขาจะแจ้งให้เราทราบนานพอสมควรเลย พอให้เราวางแผนเรื่องต่างๆได้

2022.02.19 8:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

UOB lady's platinum บัตรที่ทำให้ฉันชอบช๊อปปิ้งมากขึ้น

บัตรนี้สำหรับคุณผู้หญิงเท่านั้นนะคะ ซึ่งตอบโจทย์ได้ดีมากในการช๊อปโดยเฉพาะใน ร้านค้าออนไลน์ ห้างสรรพสินค้าจ่ายทุก 10บาทจะได้ 1คะแนน ช้อปกับ UOB LUXEPAY แบ่งชำระ 0% นาน 6เดือน ไม่ว่าจะเป็น กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้าทั้งในและต่างประเทศ ตั้งแต่ 10,000 -200,000 บาทต่อเซลล์สลิป ใครที่ชอบช๊อปปิ้งสมัครเลยค่ะ.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

คุณสมบัติในการสมัครบัญชี มีอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

การโอนเงินระหว่างประเทศ

มีบริการที่ทำให้เราโอนเงินไปประเทศอินโดนีเซียได้ไหมครับ

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสำหรับเด็กนักเรียนออมสินมีเอกสารอะไรบ้างที่ใช้ในการเปิดบัญชี

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร)

สถาบันการเงินประเภทที่ไม่ใช่ธนาคารมีอะไรบ้างครับ?

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

วิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของฉัน

เป็นวิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของพวกเขาเพราะพวกเขาไม่มีความรู้การลงทุนอะไร

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ คุ้มครองเหนือระดับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ ได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 10,000,000 บาท หรือ 10 เท่าของเงินฝาก โดยได้รับความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง ได้รับดอกเบี้ยสูงและรับดอกเบี้ยเป็นรายเดือน โดยสามารถเปิดบัญชีได้ด้วยเงินขั้นต่ำ 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ สามารถฝากถอนเงินกี่ครั้งก็ได้ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์ อุ่นใจสุดเมื่อใช้ประกันนี้เพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่อาจจะเกิดระหว่างการเดินทาง โดยหากเกิดเหตุไม่คาดคิดจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 5,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี หรือได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ เมื่อสมัครจะได้รับดอกเบี้ยทุกเดือน โดยดอกเบี้ยนั้นจะคิดค่าดอกเบี้ยทุกวัน อัตราดอกเบี้ยสูงสุดอยู่ที่ 1.60% ต่อปี สามารถถอนได้ 2 ครั้งต่อเดือนโดยไม่เสียค่าธรรมเนียมโดยไม่จำกัดจำนวนเงินในการถอน เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 500 บาท ถ้าหากจะปิดบัญชีต้องปิดที่สาขาเจ้าของบัญชีเท่านั้น

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี