Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรซิตี้ ซิมพลิซิตี้ดีไหมคะ

ขอสอบถามเพื่อนๆที่ใช้บัตรซิตี้ ซิมพลิซิตี้หน่อยค่ะว่าบัตรนี้ดีไหมคะ อยากจะสมัครเหมือนกันค่ะ เพราะเห็นว่าเป็นบัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพค่ะ และอยากทราบด้วยค่ะว่าบัตรใบนี้เหมาะกับคนที่มีไลฟ์สไตล์แบบไหนบ้างคะ จะได้ทราบว่าเหมาะกับตัวเองหรือเปล่าก่อนที่จะไปสมัครน่ะค่ะ ขอเพื่อนๆช่วยแนะนำให้ด้วยค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Jenny

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ก็ดีนะคะ ใช้อยู่เหมือนกัน ไปปิดบัตรแบบอื่นมาแล้วเปลี่ยนมาใช้ใบนี้ค่ะ เพราะเหตุผลที่มันฟรีค่าธรรมรายปีเหมือนกันค่ะ เราเองเป็นคนที่ไม่ค่อยได้รูดใช้บัตรเครดิตสักเท่าไหร่ แค่อยากมีไว้ให้อุ่นใจ จึงคิดว่าบัตรใบนี้น่าจะเหมาะกับคนที่ไม่ค่อยได้ใช้บัตรเครดิต แต่อยากมีไว้ เหมือนกับดิฉันนะคะ

2019.10.21 21:10

รอง

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้เด่นในเรื่องค่าธรรมเนียมที่ให้ฟรีหลายอย่าง เช่น ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพ ไม่มีค่าธรรมเนียมการชำระบิลบัตรเครดิตล่าช้า และไม่มีค่าธรรมเนียมการออกบัตรฯใหม่ แม้กระทั่งคุณไปรับชำระยอดบัตรเครดิตที่เคาน์เตอร์เซอร์วิสก็จะได้รับเครดิตเงินคืนค่าธรรมเนียมอีกด้วย หากคุณกดเงินสดมาใช้บ่อยก็เหมาะมากเพราะจ่ายค่าธรรมเนียมเพียง 1% จากปกติจ่าย 3% ค่ะ

2020.06.06 7:20

ต้นหอม

ถ้าคุณชอบดูหนังก็อาจจะตอบโจทย์ค่ะ เพราะบัตรนี้สามารถรับสิทธิ์ในการซื้อบัตรดูหนัง1 แถม 1 ฟรี ทุกเดือน (เฉพาะเครื่อ SF CINEMA) และถ้าเติมน้ำมันที่เชลล์ก็จะได้รับเงินคืน1% หรือถ้าคุณชอบเดินทางก็จะได้รับสิทธิการคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางด้วย นอกนั้นรายละเอียดอื่นๆก็ตามความคิดเห็นด้านบนเลยค่ะ

2020.07.04 12:9

แสน

ก็เหมาะกับทุกคนนะครับ ไม่ว่าจะใช้หรือไม่ใช้ก็ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปี แต่ดอกเบี้ยก็เหมือนกับบัตรอื่นครับ แต่ที่ผมชอบมากๆคือการกดเงินสด ค่าธรรมเนียมถูกกว่าบัตรอื่นมากๆ ปกติค่าธรรมเนียมการกดเงินสดจะอยู่ที่3% แต่สำหรับ บัตรซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีค่าธรรมเนียมการกดเงินสดแค่1% เท่านั้น ผมนี่ชอบอันนี้มากๆครับ แนะนำครับแนะนำ

2020.07.31 8:22

บราลี

สำหรับใครก็ตามที่ต้องการอยากได้บัตรเครดิตไว้ใช้สักใบหนึ่งเราขอแนะนำ บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ บัตรเครดิตนี้เหมาะสำหรับทุกคนจริงๆค่ะเราเองก็มีไว้ใช้หนึ่งใบเพราะชอบตรงที่บัตรนี้สามารถเบิกถอนเงินสดโดยมีค่าธรรมเนียมแค่ 1% เท่านั้นปกติธรรมดาบัตรเครดิตอื่นจะคิด 3% แถมฟรีค่าธรรมเนียมรายปีและไม่มีค่าธรรมเนียมออกบัตรใหม่ด้วยค่ะ

2020.08.24 8:31

65_Chai_56

มีจุดเด่นที่ไม่เหมือนใครดีนะครับสำหรับบัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ที่เป็นบัตรเครดิตไร้ซึ่งค่าธรรมเนียม ซึ่งก็หลายรายการนะตามที่มีคนบอกไปแล้ว ถูกใจคนชอบกดเงินสดด้วยเพราะค่าธรรมเนียมการกดเงินสดแค่ 1% เท่านั้นเอง ส่วนสิทธิประโยชน์อื่นๆก็ต้องดูกันเองครับ เพราะแต่ละคนก็มีความชอบ มีการใช้งานที่แตกต่างกัน เลือกที่เหมาะกับคุณครับ

2020.08.30 15:29

แนว

เราเองก็กำลังดูบัตรซิตี้ซิมพลิซิตี้อยู่เหมือนกันเพราะว่าส่วนตัวก็เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารซิตี้แบงก์อยู่แล้วกำลังมองบาทที่จะเปิดคู่กับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ตัวนี้อยู่อยากได้บัตรที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพก็ไปเจอบัตรซิตี้ซิมพลิซิตี้ใบนี้อยู่เหมือนกันแต่ก็ยังดูอยู่ว่าไลฟ์สไตล์ของเราในตรงกับบัตรหรือเปล่าเพราะอ่าน Comment ของหลายๆคนดูแล้วเนี่ยเราว่าบัตรตัวนี้น่าสนใจอยู่ไม่น้อยเลยนะ

2020.09.09 13:20

วารี

บัตรนี้เหมาะกับคนที่ชอบการช้อปปิ้ง ชอบเรื่องการได้รับเครดิตเงินคืน ชอบเดินทางท่องเที่ยวทานอาหารนอกบ้านหรือความบันเทิง ชอบใช้รถเช่า เติมน้ำมันบ่อย ถ้าคุณเจ้าของเป็นคนประเภทนี้เราว่าบัตรนี้ก็เหมาะกับคุณนะคะ แต่ถ้าหากคุณเป็นคนที่ไม่ค่อยชอบเที่ยวประหยัดก็ใช้ได้ค่ะแต่สิทธิประโยชน์ของบัตรก็แค่ไม่ได้ใช้เท่านั้นค่ะ

2020.09.18 9:21

Silly

ถ้าคุณเป็นคนชิวๆสบายๆ ไม่ชอบความวุ่นวายคืออะไรยุ่งยากซับซ้อน บัตรใบนี้จะโดนใจคุณเข้าอย่างจังเลยล่ะครับ ผมเองก็เป็นคนแบบนั้นผมเคยชอบบัตรเครดิตใบนี้แล้วการสมัครก็ไม่ยากอนุมัติก็ง่าย ก็เลยอยากจะแนะนำคนที่มี ไลฟ์สไตล์ หรือการใช้ชีวิตสบายๆ ให้ลองสมัครบัตรเครดิตใบนี้ดูแล้วคุณจะไม่ผิดหวัง แล้วก็ไม่ต้องเจอกับข้อมูลอะไรที่มันหนักหัวครับ

2020.09.30 15:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Simplicity ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปี ตลอดชีพจริงหรือ!!

บัตรนี้ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพ ออกบัตรใหม่ ยังได้ค่าธรรมเนียมคืนเมื่อชำระค่าบัตรที่เคาท์เตอร์เซอร์วิสด้วย คนที่ชอบดูภาพยนต์คงจะถูกใจด้วยเพราะบัตรนี้ให้สิทธิ์ซื้อบัตร ซื้อ 1แถม 1 ที่เครือ SF เดือนละ2สิทธิ์ มีความคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างเดินทางในวงเงินชดเชยสูงถึง7ล้านบาทถ้าชำระค่าเดินทางผ่านบัตร

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้มีการสะสมแต้ม มีเงินคืนไหมคะ

บัตรเครดิต วีซ่า

ระยะเวลาปลอดดอกเบี้ย อยู่ที่กี่วัน

ใครถือบัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ช่วยตอบหน่อยครับ

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ย บัตรเครดิต Citi Simplicityเท่าไหร่ครับ แล้วเสียค่าธรรมเนียมเท่าไหร่ครับรายปี?

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ดีไหมครับ

All (ธนาคาร)

อยากยกเลิกการรับข้อมูลข่าวสารทำยังไง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี