Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผู้ชายใช้ได้ไหม

พี่่คะ พอดีอยากถามหน่อยคะว่า บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ใบนี่นะคะถ้าแฟนเราสมัครแล้วใช้งานได้ไหม เพราะว่า แผนเรามองหาบัตรเครดิตไว้ใช้นะคะ แล้วเราเองก็ไม่มีบัตรเครดิตด้วย เลยอยากให้แฟนทำบัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม นะ แต่ที่เรา ให้แฟนสมัคร เขาจะรับไหมคะ เพราะชื่อบัตรออกมาว่าเป็นบัตรของผู้หญิง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

mook

ถ้าแฟนกล้าเอาไปใช้กฌได้นะครับ เพราะบัตรเครดิตยูโอบีเลดี้และยูโอบีโซลิแทร์ จะเหมาะกับผู้ที่มีการใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตที่สูงขึ้นสักหน่อย และเหมาะกับคุณผู้หญิงที่เดินทางบ่อย ขับรถเอง และเหมาะกับผู้ที่ใช้จ่ายที่ห้างสรรพสินค้าและซุปเปอร์มาร์เก็ตอยู่เป็นประจำ ส่วนใหญ่แล้ว เอกสิทธฺเขาจะมอบให้ผู้หญิงเท่านั้นนะครับ

2019.10.22 21:10

้Sin.B

ชื่อบัตรก็บอกอยู่นะจ๊ะน้องว่า เลดี้ เขาให้เฉพาะผู้หญิงสมัครค่าาา ถ้าจะให้เเฟนสมัครลองหาบัตรอื่นดูสิ บัตรอื่นของยูโอบีมีสิทธิประโยชน์ต่างๆ มากกว่าบัตรเลดี้มีเยอะเเยะนะ หรือว่าถ้าจะเอาบัตรนี้คงต้องเป็นน้องผู้หญิงสมัครเเล้วสมัครบัตรเสริมให้เเฟนใช้ เเบบนั้นได้อยู่นะถ้าเเฟนไม่สนใจว่าพนักงานจะมองเเปลกๆ ไหมอะนะ 555

2020.07.14 7:29

SUSAN

ผู้ชายจะสมัครทำบัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ไม่ได้ค่ะ เพราะบัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงเท่านั้น และการใช้งานของบัตรนี้ ก็แบบผู้หญิงมากๆ มีไปช้อปปิ้ง เที่ยว ดูหนัง สปา หลายๆอย่างที่เป็นกิจกรรมของผู้หญิง แนะนำให้ทำเองเลยค่ะ เงินเดือน 15,000 บาทต่อเดือนก็ทำได้แล้ว ไม่เยอะเลย ส่วนแฟนก็ให้ทำอีกใบที่เหมาะกับเขาดีกว่าค่ะ

2020.07.29 15:57

ขจรทิพย์

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม เป็นบัตรเฉพาะผู้หญิงเท่านั้นค่ะ ถ้าอยากให้แฟนสมัครบัตรเครดิตสักใบ คุณสามารถเลือกได้ตามความต้องการเลยค่ะ เพราะเดี๋ยวนี้ทางสถาบันการเงินออกผลิตภัณฑ์ที่ให้เลือกตามไลฟสไตล์ของแต่ละคน การสมัครก็ไม่ยากนะคะเพียงแค่มีคุณสมบัติและเอกสารตามที่ทางสถาบันการเงินได้กำหนดไว้ เพียงแค่นั้น ยื่นสมัครไม่กี่วันก็ได้รับอนุมัติแล้วค่ะ

2020.08.18 7:39

ปลื้มอกปลื้มใจ😊

เราก็เคยสงสัยนะว่าบัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่มเนี่ยเป็นบัตรเครดิตที่มีสิทธิประโยชน์หลักเน้นสำหรับผู้หญิงแต่ผู้ชายก็ใช้ได้เหมือนกัน ซึ่งจริงๆแล้วไม่ใช่ค่ะ บัตรเครดิตนี้ให้เฉพาะผุ้หญิงสมัครเท่านั้น ดูตามสิทธิประโยชน์ต่างๆแล้วก็ไม่เหมาะกับผู้ชายเลย เรียกได้ว่าผู้ชายใช้ไม่เป็นน่ะ หาบัตรฯอื่นที่ตรงกับการใช้งานของแฟนคุณดีกว่าค่ะ

2020.08.29 8:1

แนว

แค่ฟังจากชื่อเราก็ว่าไม่น่าจะได้นะบัตรเครดิตเลดี้ UOB Platinum บัตรเลดี้เลยนะ คิดว่าผู้ชายที่เป็น Man ไม่น่าจะใช้บัตรเครดิตของเลดี้ได้ช่วงที่ออกมาใหม่ๆนี้สาวๆดีใจกันยกใหญ่เพราะว่ามันเป็นบัตรเครดิตที่ตรงกับไลฟ์สไตล์ของสาวๆหลายคนแถมโปรโมชั่นก็ดีซะจนหนุ่มอิจฉา ก็เดี๋ยวนี้ผู้หญิงผู้ชายหลายคนก็มีไลฟ์สไตล์หรือใช้ของคล้ายๆกับผู้หญิงหลายคนก็เลยอยากได้บัตรเครดิตใบนี้เยอะอยู่เหมือนกัน

2020.09.09 13:20

ภาสัน

ใช้น่าจะได้ครับแต่คงจะไม่สะดวกสบายสำหรับแฟนคุณเจ้าของกระทู้นะครับ แต่ถ้าสมัครได้ไหมบอกเลยครับว่าสมัครไม่ได้ครับ เพราะบัตรนี้เฉพาผู้หญิงครับถ้าอยากจะให้แฟนคุณใช้ก็แค่คุณสมัครแล้วทำบัตรสำรองให้เขาใช้ครับ แต่เขาจะใช้หรือเปล่าผมคงตอบไม่ได้ต้องให้คุณเจ้าของกระทู้ไปถามกับแฟนคุณและปรึกษากันเองจะดีกว่านะครับ

2020.09.18 9:31

Silly

จริงอยู่ครับที่ผู้ชายสมัครใช้บัตรเครดิตใบนี้ไม่ได้ แต่ผู้ชายใช้บัตรเครดิตนี้ได้อยู่นะครับถ้าเพื่อนของคุณแฟนของคุณภรรยาของคุณพี่สาวน้องสาวหรือไม่ของคุณถือบัตรใบนี้อยู่คุณสามารถ ขอใช้สิทธิ์ของบัตรใบนี้ได้แต่ก็ต้องใช้ก็ต่อเมื่อ แล้วของเขาอนุญาตด้วยนะครับแอบเอาไปใช้ผิดกฎหมายครับ ผมเองก็เคยใช้ก็มีสิทธิ์บางอย่างที่ผมอยากได้จากบัตรใบนี้อยู่เหมือนกัน

2020.09.30 15:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ได้แน่ ความคุ้มครอง

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม เหรอ มีนะ ประกันอุบัติเหตุการเดินทาง ก็เหมือนบัตรฯอื่นที่ต้องจ่ายค่าเดินทางผ่านบัตรฯก็ได้รับสิทธิคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางและค่าชดเชยต่างๆที่เกี่ยวกับเดินทาง เช่น เที่ยวบินล่าช้า กระเป๋าเดินทางมาถึงล่าช้า หรือกระเป๋าเดินทางสูญหายค่ะ มีวงเงินประกันสูงสุด 10,000,000 บาทนะคะ ทำตามเงื่อนไขได้รับความคุ้มครองแน่นอนค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม แนะนำการได้ความคุ้มครอง

เพื่อจะไม่พลาดการได้รับความคุ้มครองการเดินทางทั้งในและต่างประเทศจากบัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่มนะคะ เมื่อเพื่อนๆชำระค่าเดินทางเต็มจำนวนผ่านบัตรฯแล้ว ต้องแจ้งความประสงค์ในการรับความคุ้มครอง ก่อนเดินทางล่วงหน้าอย่างน้อย 2 วันทำการ กับศูนย์บริการลูกค้ายูโอบีด้วยค่ะ ถึงจะได้รับสิทธิคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางและค่าชดเชยในกรณีต่างๆนะคะ อย่าลืมล่ะ!

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม คะแนนแลกได้หลายอย่าง

สะสมคะแนนจากบัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่มน่ะไม่ยาก ถ้าๆๆใช้ตามหมวดที่เขากำหนดจ้ะ ไม่อย่างนั้นก็ได้สะสมคะแนนแบบทั่วไปน่ะแหละ คือ 25 บาท ได้ 1 คะแนน แต่ถ้าชอบซื้อของน่ะก็โอเคนะ เพราะเมื่อมียอดใช้จ่ายสะสมตั้งแต่ 100,000 บาท/ไตรมาส สามารถเอาคะแนน 1 คะแนนแลกของกำนัลพิเศษได้ เช่น กระเป๋า แลกบัตรกำนัลเพื่อใช้ที่สตาร์บัคส์ หรือห้างสรรพสินค้าต่างๆ จะได้ประมาณ 400 บาทค่ะ อยากได้อะไรเลือกเอาค่ะ

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

มีประกันการเดินทางให้ด้วยไหม

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร เลดี้ แพลททินั่ม กับโซลิแทร์ต่างกันอย่างไร

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

มีค่าธรรมเนียมรายปีบัตรหลักเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่มมีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง เกี่ยวกับผู้หญิงขอคำแนะนำหน่อยคะ?

เมีการช่วยเหลือฉุกเฉินบนท้องถนนไหม

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (การวางแผนการเงืน)

สมัครบัตรเสริมได้ขั้นสูงสุดกี่ใบ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี